๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 03:02:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จับรถบรรทุกนํ้ามันส่งออกพม่าเกือบยี่สิบคัน  (อ่าน 3311 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 10:54:02 PM »

ชุดจับกุมเค้าบอกว่าถ้ารถใหญ่ข้ามสะพานไม่ได้ก็ให้ใส่รถเล็กข้าม เออเอากะพี่แกสิ ค่ารถค่าขนส่งมันไม่บานตะไทเลยหรือครับนั่น

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 11:18:46 PM »

แค่vatก็รวยแล้ว

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 07:25:03 AM »

ชุดจับกุมเค้าบอกว่าถ้ารถใหญ่ข้ามสะพานไม่ได้ก็ให้ใส่รถเล็กข้าม
เออเอากะพี่แกสิ ค่ารถค่าขนส่งมันไม่บานตะไทเลยหรือครับนั่น

55555  เอออ  พี่แป แอนด์ หล่อ  ไป  เอา " รายชื่อ " ชุดจับกุม ให้ยายอ่ะ ฮา 5555

ศป. นม. เนี่ยะ  เป็นชุดอันเดอร์ ของ  " สอบสวน กลาง " อ่ะ ฮา

5555  ยายจะเอาไปฟ้อง  " พี่ กิ๊ก "  พงษ์พัฒน์  ฉายาพันธ์  อ่ะ ฮา 55555555

ไอ้เรื่อง " คำแนะนำ  "  บ้าๆ  บอๆ   แบบโง่ๆ  เนี่ยะ  ฮา
ถ้าใครเชื่อ  แล้วทำตาม ก็ " ติดคอก "  อ่ะ ฮา

เรื่องการ  " ถ่ายสินค้า " ไปยังพาหนะ  คันอื่น หรือ ลำอื่น ฮา
มันต้องได้รับอนุญาติ  จาก  " ศุลกากร " ก่อนอ่ะ ฮา
ในใบขนสินค้าขาออก  เขาจะระบุ  หมายเลข " ยานพาหนะ อ่ะ ฮา

แล้วคำแนะนำ เรื่องที่สอง  ให้ถ่ายน้ำมัน จาก  " เทรเลอร์ 20  ล้อ " ฮา

ไอ้ถึกพวกนี้มัน    " ไม่รู้ไห รู้หีบ "   อะไรเล้ย อ่ะ ฮา
การถ่าย  หรือ  เคลื่อนย้าย  " น้ำมัน เชื้อเพลิง " เขาไม่กระทำกัน ง่ายๆ อ่ะ ฮา

การขนถ่าย  มันเกิด  " อุบัติเหตุ "  ได้ง่าย  เกิด ตูม ขึ้นมา  ใครรับผิดชอบ อ่ะ ฮา

การส่งมอบ  " ทางท่อ "  ข้ามพรมแดน  มันเป็นวิธีสากล อ่ะ ฮา

เพราะ  " ปลอดภัย  แอนด์ สะดวก "   ไม่มีน้ำมัน  ไหลย้อน กลับเข้ามาอ่ะ ฮา

55555  ถ้าฮิตเล่อร์รู้เรื่อง    โดน  " ยิงเป้า " ไปแล้ว อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แค่vatก็รวยแล้ว

55555  ลุง ๆ   " สินค้าส่งออก  "  No Vat  อ่ะคร๊าบบบบ  ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 01:21:54 PM »

จบเรียบร้อยครับเหมือนเดิมทุกอย่าง คิก คิก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 02:26:20 PM »

จบเรียบร้อยครับเหมือนเดิมทุกอย่าง คิก คิก

55555  ยายบอกแล้วงัย  ไอ้  ตื้น  มันแค่ เด็กๆ  " หาเงินค่า ขนม " อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เรื่อง  " กัก   รถ น้ำมันเชื้อเพลิง " เนี่ยะ  รู้หรือเปล่า  เรื่องใหญ่ระดับ ประเทศเลยอ่ะ ฮา   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ตั้งแต่เกิดเรื่อง  " หน่วยเหนือ "  ต่อสายคุยกัน  บอกว่า  ขอโทษ ๆ  และ ขอโทษ อ่ะ ฮา

น้ำมัน  เป็น   " ปัจจัย สำคัญ " ของ  ภาคเศรษฐกิจ การผลิต  การขนส่ง เล้ย อ่ะ ฮา

แล้วเมื่อ  คำนวน   " มูลค่า ทางตลาด "  มันเป็นเท่าไหร่ ต่อปี อ่ะ ฮา

ไอ้เรื่อง ข้างบน  " น้ำหนัก " มันยังน้อย อ่ะ ฮา   แบร่

น้อยกว่า  " ความสัมพันธ์  ระหว่างประเทศ "  ที่มันต้องพึ่งพา อาศัย กัน อ่ะ ฮา   คิก คิก คิก คิก

55555  ไอ้เผือก  " ชุด  เฉา ก้วย "  ป่านนี้  โดนเรียกไป เขกกระบาล แล้ว อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 02:28:05 PM »

แล้วชุดจับกุมล่ะเอาไปไว้ไหน
คนโง่(หรือแกล้ง)แต่ขยันต้องเอาไปตัดหัวอย่างนโปเลียนว่าไว้
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 05:47:03 PM »

แล้วชุดจับกุมล่ะเอาไปไว้ไหน
คนโง่(หรือแกล้ง)แต่ขยันต้องเอาไปตัดหัวอย่างนโปเลียนว่าไว้
สงสัยคุยกันรู้เรื่องแล้วมั๊งครับ

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 26, 2015, 03:12:04 PM »

ชุดจับกุมเค้าบอกว่าถ้ารถใหญ่ข้ามสะพานไม่ได้ก็ให้ใส่รถเล็กข้าม
เออเอากะพี่แกสิ ค่ารถค่าขนส่งมันไม่บานตะไทเลยหรือครับนั่น

55555  เอออ  พี่แป แอนด์ หล่อ  ไป  เอา " รายชื่อ " ชุดจับกุม ให้ยายอ่ะ ฮา 5555

ศป. นม. เนี่ยะ  เป็นชุดอันเดอร์ ของ  " สอบสวน กลาง " อ่ะ ฮา

5555  ยายจะเอาไปฟ้อง  " พี่ กิ๊ก "  พงษ์พัฒน์  ฉายาพันธ์  อ่ะ ฮา 55555555

พูดถึงพี่กิ๊กของยาย พอโดนจับไอ้ผมก็นึกว่าสบายแล้วตูไม่ต้องเสียตังค์อีกที่ไหนได้เม่ือกี้นี้เอง..........  หัวเราะร่าน้ำตาริน กำลังจะไปยื่นทำพาสปอร์ตให้ลูกน้องหมดอารมณ์เลยเดี๋ยวจะส่งลูกชายคนเล็กเข้าโรงเรียนนายร้อยมั่งจบมาจะให้มันถอนทุนคืนให้พ่อมัน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2015, 03:15:02 PM โดย แปจีหล่อ » บันทึกการเข้า

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 26, 2015, 08:25:21 PM »

เก่าไปใหม่มาเริ่มเข้าที่เข้าทางกันแล้วพื้นที่ไหนไม่เคลียร์โดนข้อหายอดนิยม บ่อน
มีเพือ่นที่เป็นเคยเป็นผกก.โดนมาแล้ว อิอิ ผู้ต้องหา 50 พอไปดูสถานที่ยังงงมันเข้าไปยัดกันได้ยังไง วันดีคืนดีมีรายการคำรวจล้อมตำรวจซะอีก
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 26, 2015, 11:36:54 PM »

เดี่ยวหมดคนรุ่นเก่าๆคงดีขึ้นมั้งครับ เพราะเท่าที่เห็นคนรุ่นๆผมจะชอบทำมาหากินสุจริตกัน
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 26, 2015, 11:53:24 PM »

เดี่ยวหมดคนรุ่นเก่าๆคงดีขึ้นมั้งครับ เพราะเท่าที่เห็นคนรุ่นๆผมจะชอบทำมาหากินสุจริตกัน
แม่นๆ เดี๋ยวก็หมดรุ่นยาย babara เหลียแต่รุ่นเรา อิอิ เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย คิก คิก ขำก๊าก
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 27, 2015, 08:34:34 AM »

เดี่ยวหมดคนรุ่นเก่าๆคงดีขึ้นมั้งครับ
เพราะเท่าที่เห็นคนรุ่นๆผมจะชอบทำมาหากินสุจริตกัน

แม่นๆ เดี๋ยวก็หมดรุ่นยาย babara เหลีอแต่รุ่นเรา อิอิ เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย คิก คิก ขำก๊าก

55555555    นั่นแหละ   " โกง หนัก "  เลย อ่ะ ฮา 5555555   โดนชก โดนชก โดนชก

เงินเดือน  " สามร้อย  ปลูกบ้าน  ห้าล้าน  "  อ่ะ  ฮา  เศร้า เศร้า

55555  นายๆ  สงสารครูเอกเหอะ   ยัง  " ผ่อนบ้าน " ไม่หมด เลย อ่ะ ฮา 5555555   แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 27, 2015, 08:43:57 AM »

ต้องรอไปสักพักมั้งตอนนี้รุ่นจบมารบยังอยู่ รอรุ่นที่เขาให้ไปฝึกงานกับชาวบ้านทำนาพวกนั้นแหละ
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 27, 2015, 09:07:21 AM »

เดี่ยวหมดคนรุ่นเก่าๆคงดีขึ้นมั้งครับ

เพราะเท่าที่เห็นคนรุ่นๆผมจะชอบทำมาหากินสุจริตกัน

ต้องรอไปสักพักมั้งตอนนี้รุ่นจบมารบยังอยู่

รอรุ่นที่เขาให้ไปฝึกงานกับชาวบ้านทำนาพวกนั้นแหละ

555555  เรื่อง   " อนาคต  ประเทศไทย " ยายมองอย่างนี้  น๊าาา  อ่ะ  ฮา 5555555

ไอ้ที่   โกง  โกง  แอนด์  โกง  แล้วส่งผลกระทบ ต่อโครงสร้าง ประเทศ เนี่ยะ อ่ะ ฮา

มันเกิดจาก  " กลุ่ม บุคคล ที่อยู่ในภาคราชการ "  ร้อยละ  เก้าสิบ เก้า อ่ะ ฮา
ถ้ากลุ่มคนพวกนี้  ไม่เออ  ไม่ออ  ไม่เจ๊าแจ๊ะ   กับ  " ลาภมิควรได้ "  อ่ะ ฮา

( ส่วนภาคเอกชน  โอกาสมีบ้าง   แต่น้อย  ถ้ามีก็เพราะ  รูโหว่ ช่องว่างของกฎหมาย  อ่ะ ฮา )

ก็เพราะพวกเขาเชื่อว่า    " พวกกู  พวกกู  กูทำผิด  มีคนคอยช่วยเหลือ " อ่ะ  ฮา
แล้วยิ่ง  " มาตราฐาน " ทางสังคมที่ลงโทษ  มันยังแยก พวกนึงผิด   พวกนึงถูก ฮา

ทั้งๆที่มัน   เป็น  " ฐานความผิด  เดียวกัน "  แต่ตัดสิน  สองมาตราฐาน ฮา

แล้วประจวบเหมาะ  กับคำจำกัดความว่า   ฮา

" มือที่มอง ไม่เห็น  กับ  ผู้มีอำนาจ นอกรัฐธรรมนูญ "  ฮา

ไอ่พวกนี้  คอย  " ชักใย " อยู่เบื้องหลัง อ่ะ ฮา

5555 ต้องรอให้  " สูญพันธุ์ " ก่อน อ่ะ  ฮา 5555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 27, 2015, 07:29:28 PM »

ถ้ากำจัดพวกเจ้าหน้าที่ที่เรียกรับสินบนเรียกเก็บส่วยได้หมดประเทศนี้เจริญกว่านี้มากเลยแน่ครับ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์