๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 12:56:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จับรถบรรทุกนํ้ามันส่งออกพม่าเกือบยี่สิบคัน  (อ่าน 3308 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 12:22:13 PM »

http://www.thairath.co.th/content/487671
สะพานทรุดรถบรรทุกหนักข้ามไม่ได้มาเกือบสิบปีแล้วสงสัยเค้าไม่รู้มั๊งหรือว่าอะไรบางอย่างมันไม่ลงตัว คิก คิก
จะรอลุ้นว่าจะแก้ปัญหากันยังไงครับ ขำก๊าก
 แต่ที่แน่ๆเค้าส่งผ่านท่าขนส่งสินค้ากันมาตั้งนานนมแล้วแหละ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 12:28:44 PM »

พวกหัวสี่เหลียม ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 12:51:25 PM »

พวกหัวสี่เหลียม ขำก๊าก
คืออะไรครับ Huh

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 12:53:03 PM »

ในใบขนส่งระบุให้ขึ้นสะพาน ถ้าวันใหนสะพานพัง สงสัยไม่ต้องไปส่ง ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 12:56:03 PM »

ในใบขนส่งระบุให้ขึ้นสะพาน ถ้าวันใหนสะพานพัง สงสัยไม่ต้องไปส่ง ขำก๊าก
สะพานพังรถบรรทุกขนาดใหญ่รถพ่วงข้ามไม่ได้ตั้งนานแล้วครับ ตอม่อตรงกลางสะพานมันทรุดลงไปเกือบคืบครับ

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 01:33:59 PM »

ถ้าอย่างนั้นต้องเปลี่ยนใบนำส่งใหม่ Grin

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 02:55:48 PM »

เอกสารส่งออกมันเขียนอย่างนั้นจริงรวมทั้งสินค้าอื่นด้วย แทนที่จะเขียนว่าส่งทางด่านแม่สอดเมียววดี
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 04:28:41 PM »

สะพานพังรถบรรทุกขนาดใหญ่รถพ่วงข้ามไม่ได้ตั้งนานแล้วครับ

ตอม่อตรงกลางสะพานมันทรุดลงไปเกือบคืบครับ

เอกสารส่งออกมันเขียนอย่างนั้นจริง

รวมทั้งสินค้าอื่นด้วย แทนที่จะเขียนว่าส่งทางด่านแม่สอดเมียววดี

55555  ในระหว่างที่รอ  " ผู้เชี่ยวชาญ  กิจการพม่า  "  อ่ะ ฮา 55555

ยายจะ  " อรรถาธิบาย "  ขั้นตอนการส่งสินค้า ข้ามแดน ก่อนอ่ะ ฮา

อย่างกรณี   " แม่สอด - เมียวดี  หรือ  แม่สาย  - ท่า ขี้เหล็ก "  เนี่ยะอ่ะ ฮา

เขาเรียกว่า  " การค้าชายแดน หรือ  Border Trade "  อ่ะ ฮา

ยายพูดเรื่อง  " น้ำ มัน " ก่อนน๊าาา อ่ะ ฮา

การส่งออกน้ำมัน  ตอนนี้ยายเชื่อว่าส่งออกในนาม  " ปตท . "  อ่ะ ฮา
" ใบขนสินค้า ขาออก " ที่ติดรถ มาแสดง ต่อศุลกากร  แม่สอดฮา

ระบุ  " ด่าน พรมแดน แม่สอด "  คือต้อง ผ่าน สะพานเชื่อมสองฝั่ง อ่ะ ฮา
เพราะ  " ที่ทำการด่าน  ตรวจปล่อย "  สินค้า  อยู่ตรงเชิงสะพาน อ่ะ ฮา
พื้นที่ตรงนั้น  เป็นเขต   " ศุลกากร "  อ่ะ ฮา

ถัดออกมาด้านนอก  ถึงเป็นเรื่อง  " ตรวจคน หรือ ตม. "  อ่ะ ฮา

ถัดออกมาก็  " สารพัดหน่วย "  กันแต่พืช  สัตว์  ตำรวจท้องที่  หน่วยข่าว เยอะแยะ อ่ะ ฮา

กรณี   " ส่งน้ำมันออก ทางท่อ " เนี่ยะ  ฮา
ยายคิดว่า  เป็นเรื่องของ  " ศุลกากร " อนุญาต อ่ะ ฮา

เป็นอำนาจของ  ศลกากร ที่จะประกาศ  เป็น  " ด่านผ่อนผัน " ได้ อ่ะ ฮา
ถ้าประกาศอย่างนี้  ต้องมี " ศุลกากร " ไปนั่ง  ตรงนั้น  คน สองคน สามคน อ่ะ ฮา

ที่พี่แปบอก   " ออกทางนี้ นานแล้ว "  ยายเชื่อว่าเขาประกาศเป็นจุดผ่อนผันแล้ว อ่ะ ฮา
ถ้าไม่ประกาศ  โดน  " สีเขียว "   ขย้ำ  นานแล้ว อ่ะ ฮา

เรื่องของ  " ศป. นม "  ฮา

5555 มันกำลัง " กัด  แย่งเศษเนื้อ " อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 04:42:54 PM »

สะพานพังรถบรรทุกขนาดใหญ่รถพ่วงข้ามไม่ได้ตั้งนานแล้วครับ

ตอม่อตรงกลางสะพานมันทรุดลงไปเกือบคืบครับ

เอกสารส่งออกมันเขียนอย่างนั้นจริง

รวมทั้งสินค้าอื่นด้วย แทนที่จะเขียนว่าส่งทางด่านแม่สอดเมียววดี

55555  ในระหว่างที่รอ  " ผู้เชี่ยวชาญ  กิจการพม่า  "  อ่ะ ฮา 55555

ยายจะ  " อรรถาธิบาย "  ขั้นตอนการส่งสินค้า ข้ามแดน ก่อนอ่ะ ฮา

อย่างกรณี   " แม่สอด - เมียวดี  หรือ  แม่สาย  - ท่า ขี้เหล็ก "  เนี่ยะอ่ะ ฮา

เขาเรียกว่า  " การค้าชายแดน หรือ  Border Trade "  อ่ะ ฮา

ยายพูดเรื่อง  " น้ำ มัน " ก่อนน๊าาา อ่ะ ฮา

การส่งออกน้ำมัน  ตอนนี้ยายเชื่อว่าส่งออกในนาม  " ปตท . "  อ่ะ ฮา
" ใบขนสินค้า ขาออก " ที่ติดรถ มาแสดง ต่อศุลกากร  แม่สอดฮา

ระบุ  " ด่าน พรมแดน แม่สอด "  คือต้อง ผ่าน สะพานเชื่อมสองฝั่ง อ่ะ ฮา
เพราะ  " ที่ทำการด่าน  ตรวจปล่อย "  สินค้า  อยู่ตรงเชิงสะพาน อ่ะ ฮา
พื้นที่ตรงนั้น  เป็นเขต   " ศุลกากร "  อ่ะ ฮา

ถัดออกมาด้านนอก  ถึงเป็นเรื่อง  " ตรวจคน หรือ ตม. "  อ่ะ ฮา

ถัดออกมาก็  " สารพัดหน่วย "  กันแต่พืช  สัตว์  ตำรวจท้องที่  หน่วยข่าว เยอะแยะ อ่ะ ฮา

กรณี   " ส่งน้ำมันออก ทางท่อ " เนี่ยะ  ฮา
ยายคิดว่า  เป็นเรื่องของ  " ศุลกากร " อนุญาต อ่ะ ฮา

เป็นอำนาจของ  ศลกากร ที่จะประกาศ  เป็น  " ด่านผ่อนผัน " ได้ อ่ะ ฮา
ถ้าประกาศอย่างนี้  ต้องมี " ศุลกากร " ไปนั่ง  ตรงนั้น  คน สองคน สามคน อ่ะ ฮา

ที่พี่แปบอก   " ออกทางนี้ นานแล้ว "  ยายเชื่อว่าเขาประกาศเป็นจุดผ่อนผันแล้ว อ่ะ ฮา
ถ้าไม่ประกาศ  โดน  " สีเขียว "   ขย้ำ  นานแล้ว อ่ะ ฮา

เรื่องของ  " ศป. นม "  ฮา

5555 มันกำลัง " กัด  แย่งเศษเนื้อ " อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ตามที่ยายว่ามานั่นแหละครับพอ บ.ชิปปิ้งทำเอกสารเสร็จแจ้งด่าน รถเข้าท่ารอจนกว่าด่านมาตรวจสอบและเฝ้าอยู่จนกว่าจะถ่ายนํ้ามันเสร็จครับ เมื่อก่อนเคยมาข้ามที่ท่าของพ่อผมครับแต่พอพี่สีเขียวท่านมีอำนาจท่านไม่ให้ข้ามครับข้อหาดูแลไม่ทั่วถึงครับ ยายว่าแปลกไหมพื้นที่ศุกากรแต่พี่เขียวว่าเค้าดูแล ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ต่างด้าวกับการค้าชายแดนมีแต่คนอยากดูแล ขำก๊าก

Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 07:30:10 PM »

ตามที่ยายว่ามานั่นแหละครับพอ บ.ชิปปิ้งทำเอกสารเสร็จแจ้งด่าน

รถเข้าท่ารอจนกว่าด่านมาตรวจสอบและเฝ้าอยู่จนกว่าจะถ่ายนํ้ามันเสร็จครับ

เมื่อก่อนเคยมาข้ามที่ท่าของพ่อผมครับ

แต่พอพี่สีเขียวท่านมีอำนาจท่านไม่ให้ข้ามครับ  ข้อหาดูแลไม่ทั่วถึงครับ

ยายว่าแปลกไหมพื้นที่ศุกากรแต่พี่เขียวว่าเค้าดูแล ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ต่างด้าวกับการค้าชายแดนมีแต่คนอยากดูแล ขำก๊าก

555555  กรณี  ของ ข่าวไทยรัฐ  ยายเห็น ภาพ  2 ภาพ อ่ะ ฮา 55555

ยายเชื่อว่าเป็น  " ด่านผ่อนผัน ของ ศุลกากร " แน่นอน อ่ะ ฮา
ศป. นม.  หรือศูนย์ปราบปราม  น้ำมั้นเถื่อน ของสอบสวนกลาง หรือใครก็แล้วแต่ อ่ะ ฮา

ยายคิดว่าเขา   " ไม่มีอำนาจ กัก "  ของกลางเอาไว้ อ่ะ ฮา
อย่าลืมว่า  สินค้าส่งออก  ที่อยู่ในเขตอำนาจศุลกากร  หน่วยอื่นไม่มีอำนาจ อ่ะ ฮา

ถึงแม้ว่า  พบหรือเห็นการกระทำผิด ทางพรบ. ศุลกากร  อ่ะ ฮา
ถ้าจับได้ ต้องนำส่ง  " ศุลกากร "  เพราะเขามี  พรบ.เฉพาะ อ่ะ ฮา

55555  ตั้งแต่  " หัว โดนหิ้ว "  หาง ส่าย ดิ้นเป็น ใส้เดือน โดนขี้เถ้า เลยอ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 07:38:09 PM »

ขำก๊าก

ตามที่ยายว่ามานั่นแหละครับพอ บ.ชิปปิ้งทำเอกสารเสร็จแจ้งด่าน

รถเข้าท่ารอจนกว่าด่านมาตรวจสอบและเฝ้าอยู่จนกว่าจะถ่ายนํ้ามันเสร็จครับ

เมื่อก่อนเคยมาข้ามที่ท่าของพ่อผมครับ

แต่พอพี่สีเขียวท่านมีอำนาจท่านไม่ให้ข้ามครับ  ข้อหาดูแลไม่ทั่วถึงครับ

ยายว่าแปลกไหมพื้นที่ศุกากรแต่พี่เขียวว่าเค้าดูแล ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ต่างด้าวกับการค้าชายแดนมีแต่คนอยากดูแล ขำก๊าก

555555  กรณี  ของ ข่าวไทยรัฐ  ยายเห็น ภาพ  2 ภาพ อ่ะ ฮา 55555

ยายเชื่อว่าเป็น  " ด่านผ่อนผัน ของ ศุลกากร " แน่นอน อ่ะ ฮา
ศป. นม.  หรือศูนย์ปราบปราม  น้ำมั้นเถื่อน ของสอบสวนกลาง หรือใครก็แล้วแต่ อ่ะ ฮา

ยายคิดว่าเขา   " ไม่มีอำนาจ กัก "  ของกลางเอาไว้ อ่ะ ฮา
อย่าลืมว่า  สินค้าส่งออก  ที่อยู่ในเขตอำนาจศุลกากร  หน่วยอื่นไม่มีอำนาจ อ่ะ ฮา

ถึงแม้ว่า  พบหรือเห็นการกระทำผิด ทางพรบ. ศุลกากร  อ่ะ ฮา
ถ้าจับได้ ต้องนำส่ง  " ศุลกากร "  เพราะเขามี  พรบ.เฉพาะ อ่ะ ฮา

55555  ตั้งแต่  " หัว โดนหิ้ว "  หาง ส่าย ดิ้นเป็น ใส้เดือน โดนขี้เถ้า เลยอ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ท่าที่๑๐ และเป็นคลังสินค้าด้วยแต่คลังที่เท่าไหร่ผมก็จำไม่ได้นะครับ ท่านี้อยู่ตรงข้ามคาสิโนใหม่เหล้าไวน์ผมก็ไปซื้อที่นี่แหละครับ ผมเอาลิงค์ของด่านมาให้ดูมูลค่าการส่งออกนำเข้าครับ ถ้ามีปัญหามากๆเดี๋ยวพม่าปิดด่านก็เดือดร้อนชุดจับกุมเองแหละ  ขำก๊าก
http://www.danmaesot.com/im-ex.html

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 07:39:21 PM »

อันนี้มูลค่าการส่งออกนํ้ามันเชื้อเพลิงครับ
http://www.danmaesot.com/oil_export7.html

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 01:08:10 PM »

เอาแล้วปิดด่านแล้วครับ
http://www.dailynews.co.th/Content/regional/309670/_%E0%B8%9B%E0%B8%99%E0%B8%A1._%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%A3%E0%B8%96%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B3%E0%B8%A1%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1+BGF%E0%B8%9B%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%94%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%95%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B9%82%E0%B8%95%E0%B9%89

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 05:48:25 PM »

ทีนี้คงเลิกมืนไปตามๆกันนะพวกขยันเกินเหตุ
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 07:00:41 PM »

ทีนี้คงเลิกมืนไปตามๆกันนะพวกขยันเกินเหตุ

55555  ยายฮา  ไอ้พวก  " ตื้น " อ่ะ ฮา 55555

ระดับบนของ พม่า  กับ ไทย  ตอนนี้เขา  " อี๋ อ๋อ " กัน อ่ะ ฮา
ถึงขนาด  น้าตู่  ต้องบินไป  " เนว์ ปิ ดอ "  ไปพบ  ท่านเต็งเส่ง อ่ะ ฮา

แต่  " ไอ้ถึก  "  หน้าโง่  สุ่มสี่ สุ่มหก  ไปทำเรื่อง  เปิ่น อ่ะ ฮา

ยายบอกเลย  ไอ้ถึก พวกนี้  ยังไม่รู้จัก  " ธรรมเนียม  วัฒนธรรม พม่า " อ่ะ ฮา

เขาไม่แคร์สื่อ  ไม่แคร์ กระแส อะไรทั้งนั้น  อ่ะ ฮา

เอ็งอยาก  " กักรถ "  เอ็งทำไปเล้ย  อ่ะ ฮา
แป๊บเดียว  เดี๋ยวกูรายงาน  เนว์ ปิ ดอ  แค่นั้น แหละ อ่ะ ฮา

กูเอา  โซ่ เส้นโต   มา ผูก    " ประตู ด่าน "  อ่ะ ฮา

พอปิดพรมแดน สามวัน ห้าวัน  " นักธุรกิจ "  แหกปากโวยแล้ว อ่ะ ฮา
การค้า  การขาย ตรงด่านพรมแดน  " แม่สอด " ปีนึง มีมูลค่า  แสนล้าน อ่ะ ฮา

555555  เดี๋ยวนักธุรกิจ  มันก็  " เขย่า แรงๆ "  แป๊ปเดียว เปิดแล้วอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์