๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 05:27:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน2กระบอกนี้ต่างกันยังไงครับ  (อ่าน 3488 ครั้ง)
chatcyoo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

อาวุธคุ้มครองชีวิต บรรพชิตคุ้มครองจิตใจ

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 09:33:49 AM »

เอาตามที่เห็นนะครับ  พรูพมาร์ค ตอกคนล่ะที่และพรูพมาร์คไม่เหมือนกัน
ตัวบน ตอกไว้อีกที่ไม่ติดเลขปืน  ตัวล่าง  ตอกหน้าเลขชิดติด
ชัดเลยครับใช่จริงๆด้วยหายสงสัย ขอบพระคุณมากๆเลยครับ
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 07:28:48 PM »

ของเพื่อนผม 6 ปียังไม่ได้ยิงซักนัด เลยไม่รู้ว่าโป่งยังไง สปมท.รุ่นแรก  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 07:55:13 PM »

ผมว่าน่าจะเป็น ผลิตกันคนละล๊อตครับ ปกติสินค้าที่กลัวกัน คือ สินค้าปลอม แต่ปืนที่ผลิตจากโรงงานเดียวกัน คงไม่มีปัญหาเรื่องปลอม และผมเชื่อว่า CZ จาก เช็ค รีพับลิค คงไม่ใช่ของปลอมแน่ และยังไม่ได้ข่าวว่าประเทศยักษ์ใหญ่ของโลกที่ปลอมแม้แต่ไข่เป็ดมีการทำปืนปลอมแล้วครับ เชื่อว่าเป็นปืน CZ ของแท้ครับ
ขอบพระคุณมากเลยครับ ตลอด5ปีที่ผ่านมา ผมเฝ้าภาวนาขออย่าให้ปืนกระบอกนี้เกิดปัญหาเหมือนกับท่านอื่นเลย ส่วนตัวก็พยายามยิงให้น้อยเท่าที่จำเป็นและดูแลปืนเป็นอย่างดีหวังให้มันใช้งานได้นานที่สุด เพราะจะให้ซื้อใหม่สำหรับผมบอกตรงๆว่าไม่ไหวจริงๆครับ แอบเศร้าเล็กๆ5555
จะเศร้าไปไย ...  เป็นผมดีใจมากต่างหาก สภาพปืนสวยนิ้งขนาดนี้  จะเศร้าผมก็จะเศร้าตรงที่ยิงน้อยไปครับ  Grin
chatcyoo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

อาวุธคุ้มครองชีวิต บรรพชิตคุ้มครองจิตใจ

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 09:03:50 AM »

ผมว่าน่าจะเป็น ผลิตกันคนละล๊อตครับ ปกติสินค้าที่กลัวกัน คือ สินค้าปลอม แต่ปืนที่ผลิตจากโรงงานเดียวกัน คงไม่มีปัญหาเรื่องปลอม และผมเชื่อว่า CZ จาก เช็ค รีพับลิค คงไม่ใช่ของปลอมแน่ และยังไม่ได้ข่าวว่าประเทศยักษ์ใหญ่ของโลกที่ปลอมแม้แต่ไข่เป็ดมีการทำปืนปลอมแล้วครับ เชื่อว่าเป็นปืน CZ ของแท้ครับ
ขอบพระคุณมากเลยครับ ตลอด5ปีที่ผ่านมา ผมเฝ้าภาวนาขออย่าให้ปืนกระบอกนี้เกิดปัญหาเหมือนกับท่านอื่นเลย ส่วนตัวก็พยายามยิงให้น้อยเท่าที่จำเป็นและดูแลปืนเป็นอย่างดีหวังให้มันใช้งานได้นานที่สุด เพราะจะให้ซื้อใหม่สำหรับผมบอกตรงๆว่าไม่ไหวจริงๆครับ แอบเศร้าเล็กๆ5555
จะเศร้าไปไย ...  เป็นผมดีใจมากต่างหาก สภาพปืนสวยนิ้งขนาดนี้  จะเศร้าผมก็จะเศร้าตรงที่ยิงน้อยไปครับ  Grin
  ขอบพระคุณมากครับมีกำลังใจเพิ่มขึ้นอีกเยอะเลยครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 07:51:11 PM »

ปืนของท่านเจ้าของกระทู้ การใช้งานมีปัญหาอะไรไหมครับ ถ้ายังไง ถ่ายรูปมาให้ดูกันบ้างก็ดีนะครับ
ตามขอครับภาพไม่ค่อยสวยนะครับ ยิงดีครับไม่มีปัญหาและโครงยังไม่โป่งไปจากเดิมเลย ยังไม่ถึง100นัดเลยครับ 5ปีแล้ว

ทำสัญญลักษณ์
ทับลงบนภาพหน่อยเถอะครับ
มิจฉาชีพทางโลกออนไลน์ เดี๋ยวนี้เยอะ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 07:51:45 PM »

อ้าว อ้างถึงแล้วภาพไม่มาครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
chatcyoo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 14, 2015, 10:28:20 AM »

ปืนของท่านเจ้าของกระทู้ การใช้งานมีปัญหาอะไรไหมครับ ถ้ายังไง ถ่ายรูปมาให้ดูกันบ้างก็ดีนะครับ
ตามขอครับภาพไม่ค่อยสวยนะครับ ยิงดีครับไม่มีปัญหาและโครงยังไม่โป่งไปจากเดิมเลย ยังไม่ถึง100นัดเลยครับ 5ปีแล้ว

ทำสัญญลักษณ์
ทับลงบนภาพหน่อยเถอะครับ
มิจฉาชีพทางโลกออนไลน์ เดี๋ยวนี้เยอะ ครับ
ขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ชี้แนะ แก้ไขแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2015, 10:34:29 AM โดย chatcyoo » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์