๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 12:41:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดมีมอเตอร์ไซค์ใหญ่ไว้ในครอบครองบ้างครับ  (อ่าน 37409 ครั้ง)
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 08:33:48 PM »

บวกให้พี่Noomครับ
ยังเอาไปแต่งBobberได้ครับ   Grin

โปรดใส่หูฟังครับ

Buell XB12S - Best sound ever !!! (Race Exhaust): http://youtu.be/1w09xnDxlN8

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
tpy..(หนมต้ม).รักในหลวง...
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 11:21:40 AM »

มีกลางๆคันนึงครับ Versys 650 ( ทริปอุ้มผาง ) ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2015, 11:24:01 AM โดย tpy..(หนมต้ม).รักในหลวง... » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 03:20:08 PM »

ขาวน่าใช้ดีครับ Grin Grin Grin 650 ก็ไม่เล็กแล้ว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 07:58:13 PM »

ขาวน่าใช้ดีครับ Grin Grin Grin 650 ก็ไม่เล็กแล้ว

ใจอยากไป GSA ล่ะครับผม
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 10:21:33 AM »

ราคามันต่างกันเยอะเหมือนกันนะครับ Grin Grin Grin  ขี่อย่างนี้นะดีแล้ว บึ้มไปไม่เสียดาย 555555555

Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 10:51:23 AM »

ราคามันต่างกันเยอะเหมือนกันนะครับ Grin Grin Grin  ขี่อย่างนี้นะดีแล้ว บึ้มไปไม่เสียดาย 555555555

ครับผมทำใจยอมรับปรับตัวกับ น้องวี 650 นี่ล่ะ เคยสไลด์ไปทีนึง ซี่โครงหักไป 6 ซี่ ค่าซ่อมหลักพันกลางๆเองครับ 
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 05:34:58 PM »

เล่นของแพง  ค่าเซอร์วิสก็ต้องแพงตาม....

Grin

สี่ซ้าห้าพันนี่ คนมีปัญญาซื้อรถราคาหลักล้านมาขับเขาไม่กระเทือนหรอก

แต่ระดับเรา(หมายถึงระดับผมน่ะนะ) สี่ห้าพันโดนเมียบ่นแน่ ๆ
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 10:02:54 PM »

Grin Grin Grin

ใหญ่กว่านี้ไม่ได้ครับ.... ขายันพื้นไม่ถึง

แต่เล็ก ๆ ยังงี้ก็ใช้คุ้มนะครับ เติมเต็มถังเย็นวันศุกร์ ซัดยาว ๆ ไม่พัก 360 กิโลเมตร กลับบ้านน้ำมันเหลือก้นถังหน่อยเดียว

อาทิตย์เย็นก็ เติมเต็มถัง ซัดยาว ๆ กลับทางเดิม  เป็นประจำทุกสัปดาห์

ตอนขออนุมัติ ทำเรื่องเสนอไปเป็น CB650F เดินเรื่องจนงบฯผ่าน

พอไปลองของจริง ปลายเท้าห่างพื้นทั้งสองข้างเลย

ลดมาเหลือ CB500F ก็ได้แค่แตะ ๆ บัลเลย๋

ลดลงมาจนถึง Forza300 หนักกว่าไปอีก เพราะขนาดตัวมันกว้างมาก บัลเลย์ทั้งสองข้าง

จนสุดท้ายที่ตัวนี้ เครื่องเล็กไปนิด แต่ได้เรื่องประหยัด ที่ประหยัดจนน่าตกใจ (30km/L ที่ความเร็วเดินทาง 120)

ขาแค่แตะๆพื้นก็ขี่ได้ครับ เอาขาลงพื้นแค่ข้างเดียวก็พอ แบบรถวิบาก อย่าเอาลงพร้อมกันสองข้าง อยู่ที่การหมั่นฝึกซ้อม ดูคลิปนี้สิขาเธอก็สั้นเหมือนกัน

https://www.youtube.com/watch?v=-mS2nMiQpLU
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2015, 10:06:30 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 10:43:35 PM »

ราคามันต่างกันเยอะเหมือนกันนะครับ Grin Grin Grin  ขี่อย่างนี้นะดีแล้ว บึ้มไปไม่เสียดาย 555555555

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 10:56:23 PM »

ขาแค่แตะๆพื้นก็ขี่ได้ครับ เอาขาลงพื้นแค่ข้างเดียวก็พอ แบบรถวิบาก อย่าเอาลงพร้อมกันสองข้าง อยู่ที่การหมั่นฝึกซ้อม ดูคลิปนี้สิขาเธอก็สั้นเหมือนกัน

https://www.youtube.com/watch?v=-mS2nMiQpLU

เดิมทีผมสายวิบากครับ.....

แต่นั่นมันในป่า ขาแตะพื้นถึงไม่ถึงก็ไม่อายลิงอายค่างเท่าไหร่

แต่พอมาอยู่เมือง เวลาติดไฟแดงแล้วต้องอาศัยขอบเกาะกลาง ขอบฟุตบาทวางเท้าตลอดมันดูไม่พริ้ง....

ยิ่งถ้าไฟแดงนั่นอยู่ก่อนถึงสำนักงาน แล้วเพื่อนที่ทำงานเห็นผมเขย่งเก็งกอยตอนติดไฟแดง....

....วันนั้น หัวข้อสนทนาตอนอยู่ที่ทำงาน ต้องมีเรื่องของผมแน่นอน....
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 10:57:48 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 05:23:41 AM »

การขี่อยู่ที่เทคนิคครับ Grin Grin Grin ฝึกกัน ซ้อมกัน สนุกครับ

บางรุ่นเขาปาดเบาะช่วยได้อีกนิดหน่อย แต่เวลาจอดก็ไม่ต้องเอาลงสองข้างก็ได้นะครับ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 08:50:40 AM »

ขอบคุณมากครับ + ให้ครับ

เหมือน ขี่ม้าวิบากเลย ครับ นิ่งมาก  Cheesy

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 10:12:57 AM »

เดิมทีผมสายวิบากครับ.....
แต่นั่นมันในป่า ขาแตะพื้นถึงไม่ถึงก็ไม่อายลิงอายค่างเท่าไหร่
แต่พอมาอยู่เมือง เวลาติดไฟแดงแล้วต้องอาศัยขอบเกาะกลาง ขอบฟุตบาทวางเท้าตลอดมันดูไม่พริ้ง....
ยิ่งถ้าไฟแดงนั่นอยู่ก่อนถึงสำนักงาน แล้วเพื่อนที่ทำงานเห็นผมเขย่งเก็งกอยตอนติดไฟแดง....
....วันนั้น หัวข้อสนทนาตอนอยู่ที่ทำงาน ต้องมีเรื่องของผมแน่นอน....

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 05:18:01 PM »

ขอบคุณ คุณ Ro@d ครับ    

ครับคุณ GUNRUNNER หากว่าใจชอบก็ต้องพยายามทุกวิถีทางแหละครับ เพราะว่ามอเตอร์ไซค์ใหญ่ วัตถุประสงค์หลักในการออกแบบของผู้ผลิตที่ญี่ปุ่น เขาเน้นขายตลาดหลักใหญ่ๆอย่างยุโรป และอเมริกาครับ ซึ่งผู้บริโภคจะตัวสูงใหญ่ครับ ฉนั้นถ้าคนเอเชียชอบ ก็ต้องปรับตัว ปรับรถกันเอาเอง ดูอย่าง คาวาซากิแซด 800 สิ ผลิตบ้านเราแท้ๆแต่ทำเบาะซะสูงปรีสเชียว แล้วยังส่งไปขายต่างประเทศซะตั้งเป็นปีๆ กว่าจะปล่อยขายในบ้านเราครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2015, 05:35:26 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 17
  พิมพ์