๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 11:05:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดมีมอเตอร์ไซค์ใหญ่ไว้ในครอบครองบ้างครับ  (อ่าน 37364 ครั้ง)
ชล - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ด้วยเกียรติยศและศักดิ์ศรี

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 06:41:08 AM »

มี HD48 อยู่คันเดียวครับ ไหว้

yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 12:39:37 PM »

ชอบเหมือนกันครับ อยากขี่แบบไม่ต้องใหญ่มาก ตอนหนุ่มๆจะขี่ แต่กลัวลูกจะเอาอย่างแล้วห้ามไม่ได้ เลยไม่มีซักคันครับ ยิ่งตอนนี้ หมดสิทธิ์เลยครับ ทั้งลูกทั้งเมีย ไม่ยอมให้ขี่มอไซ เลยได้แต่ดูครับ
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 01:38:49 PM »

เคยคิดจะควบ cbx 750
แค่แย้ม ๆ ยังไม่ทันเสนอโครงการ
ก็เป็นอันว่า จบ  หมดสิทธิ์ ครับ ผบ.ไม่อนุมัติ ครับ เศร้า อ๋อย อ๋อย

ชอบเหมือนกันครับ อยากขี่แบบไม่ต้องใหญ่มาก ตอนหนุ่มๆจะขี่ แต่กลัวลูกจะเอาอย่างแล้วห้ามไม่ได้ เลยไม่มีซักคันครับ ยิ่งตอนนี้ หมดสิทธิ์เลยครับ ทั้งลูกทั้งเมีย ไม่ยอมให้ขี่มอไซ เลยได้แต่ดูครับ

หากใจยังต้องการ ใจพร้อม กายพร้อม เงินพร้อม อย่าเสียเวลาอยู่ครับ ออกไปตามล่าฝัน ชีวิตเหลืออีกแค่หมื่นกว่าวัน หากว่าสิ่งใดๆที่เราจะทำ มันไม่ทำให้เราหรือใครๆเดือดร้อน ฉนั้น จัดไป อย่าให้เสียครับ

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 02:13:43 PM »

Grin Grin Grin

ใหญ่กว่านี้ไม่ได้ครับ.... ขายันพื้นไม่ถึง

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 03:06:31 PM »

มี HD48 อยู่คันเดียวครับ ไหว้

ด้วยชีวิต ที่ชอบ ความอิสระ เดี่ยวตามลำพัง จึงชอบ วิถี ของ รถเครื่องแบบของ คุณพยัคฆ์ - รักในหลวง  มาก

แต่จนใจ ที่ขาดทักษะ การขับรถเครื่อง จะเรีัยกว่า ใจไม่ถึงก็ได้ จึงยังไม่ได้เปิดประตู กับวิถีนี้ สักที  คิก คิก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 03:30:16 PM »

เคยคิดจะควบ cbx 750
แค่แย้ม ๆ ยังไม่ทันเสนอโครงการ
ก็เป็นอันว่า จบ  หมดสิทธิ์ ครับ ผบ.ไม่อนุมัติ ครับ เศร้า อ๋อย อ๋อย

หากใจยังต้องการ ใจพร้อม กายพร้อม เงินพร้อม อย่าเสียเวลาอยู่ครับ ออกไปตามล่าฝัน ชีวิตเหลืออีกแค่หมื่นกว่าวัน หากว่าสิ่งใดๆที่เราจะทำ มันไม่ทำให้เราหรือใครๆเดือดร้อน ฉนั้น จัดไป อย่าให้เสียครับ
        เขาห่วงเรื่องความปลอดภัย
อธิบายยังไงก็ไม่ฟัง เลยเป็นต้นเหตุ
ให้เปลี่ยนจักรยานเสือภูเขา เป็นจักรยานทัวริ่ง
ผมเคยซัดยาว คนเดียว ๕๐๐-๖๐๐ กิโลฯจริง ๆ อันตรายยิ่งกว่า ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 04:18:08 PM »

"หากเสียใจให้ไปขับมอเตอร์ไซค์...เพราะน้ำตาที่ไหลมันจะปลิวไปกับสายลม"

คันแรก Fat Boy ครบรอบ 15 ปี
....ด้วยใจที่ชอบ H-D เป็นทุนเดิมจึงตัดสินใจไม่ยาก...

หลังจากที่ออกทริปจริงๆจังๆจึงพบว่า H-D มันไม่ตอบโจทย์ของผม ซึ่งผมเป็นคนที่ชอบเที่ยวลุยๆถึงไหนถึงกันและท่สำคัญ มันเป็นรถที่ไม่มีเบรค

จึงเป็นที่มาของคันนี้ Buell XB12X Ulysses ซึ่งเป็นรถที่ H-D จับมือกับ Erik buell นักแข่ง/นักออกแบบมอเตอร์ไซค์ โดยใช้เครื่องยนต์ H-D Sporter 1200 cc. ทำให้ยังได้จิตรวิญญาณของอิสระชนคนเสรีเหมือนเดิม

รถคันนี้เป็นที่พาผมไปทั่วไทย เจอทุกข์ สุข สนุก เหงา และพาผมไปในที่รถยนต์ไปไม่ถึง

จนมาเกิดอุบัติเหตุใหญ่ซึ่งทำให้เราต้องจากกัน...เหลือคันเท่านี้

แล้วผมก็กลับมาอีกครั้งกับ Ducati Hyperstarda 821 ด้วยเทคโนโลยีที่ทันสมัยบวกกับระบบเบรคที่สั่งได้จึงมาลงตัวกับเจ้าเด็กไฮเปอร์จมซนคนนี้

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 04:47:59 PM »

เห็นด้วยครับ Grin Grin Grin เวลาเปลี่ยน ความคิดเปลี่ยน

เวลาเหลือน้อย อยากทำไรทำครับ ถ้าไม่มีผลเสีย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 04:51:51 PM »

จนมาเกิดอุบัติเหตุใหญ่ซึ่งทำให้เราต้องจากกัน...เหลือคันเท่านี้

โชคดีมากที่ยังกลับมาขี่ได้อีก Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 04:59:22 PM »

โชคดีมากที่ยังกลับมาขี่ได้อีก Grin Grin Grin

มากกกกกกก เลยครับ รถมันสูงพอชนแล้วลอยข้ามรถไปลงในป่าข้างทางมดกัดคันไปหมด

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 05:43:56 PM »

ยินดี ขอบคุณครับ คุณลำดับภาพ และเล่าเรื่องราวได้ดีครับ ดูเพลินเลย ขี่ต่างกันอย่างไรบ้างครับ ม้าเทศฝรั่ง บูลแอลฝ้่งอเมริกา กับ ดูแคที จากอิทาลี่ครับ   +ทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2015, 08:34:59 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 07:06:33 PM »

ไหว้ ขอบคุณครับ บวกคืนครับ
พี่เป็นคนที่ขี่มอเตอร์ไซค์จริงๆ นับถือครับ

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 07:36:42 PM »

ยิ่งพินิจ ก็ต้องยอมรับ รถเครื่อง ล้อหนา นี่ละ ได้อารมณ์เหมือน ขี่ม้า มากที่สุด

+ ทกท่านในกระทู้นี้ ที่ช่วยบิ้วอารมรณ์ดิบ ๆ ให้ นะครับ.  เยี่ยม  เยี่ยม

Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 07:48:39 PM »

กำลังหัด ครับผม ไหว้

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 07:49:45 PM »

ถุงเท้า เท่เกิ๊นนน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 17
  พิมพ์