๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:52:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดมีมอเตอร์ไซค์ใหญ่ไว้ในครอบครองบ้างครับ  (อ่าน 37384 ครั้ง)
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #120 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 11:40:21 AM »

ประวัติความเป็นมาของมอเตอร์ไซค์ คาวาซากิ  

https://www.youtube.com/watch?v=75b2uFAdA-4    

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2015, 11:47:03 AM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #121 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2015, 06:48:37 PM »

กำลังมีความรัก หรือ อกหักก็ได้ คว้ามันออกมาคร่อม ติดเครื่อง แล้วขับออกไป  เพลงจากศิลปิน วง A-ha     Stay on these roads พ.ศ. 2531

https://www.youtube.com/watch?v=nWey1DBAchM
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2015, 06:51:22 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #122 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 08:57:54 PM »

มันโดนมากก
http://www.autospinn.com/2015/07/full-appearance-and-new-colour-of-2016-honda-crf1000l-africatwin/

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2015, 07:57:40 AM »

Honda Africa Twins เก็บตังๆๆๆๆๆ   Grin
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #124 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 03:59:23 PM »

เนื้อเรื่องไม่มีอะไรมากครับ แต่ข้อความบรรยายของเขาดี เราสามารถนำมาใช้ได้กับทุกสิ่งที่เราต้องการได้ครับ ไม่ว่าสิ่งนั้นมันคืออะไร  ขอให้สมหวังทุกท่านครับ   Wink

https://www.youtube.com/watch?v=bdtkwssUkuQ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #125 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 08:03:34 PM »

Honda Africa Twins เก็บตังๆๆๆๆๆ   Grin

เขาเปิดรับจองแล้วนะครับ Grin Grin Grin เห็นคนขายบอกมีคนจองไปแล้วคันหนึ่ง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #126 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 10:27:54 PM »

Honda Africa Twins เก็บตังๆๆๆๆๆ   Grin

เขาเปิดรับจองแล้วนะครับ Grin Grin Grin เห็นคนขายบอกมีคนจองไปแล้วคันหนึ่ง

ราคาเท่าไรครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #127 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 08:22:59 AM »

ผ่อนเดือนเท่าไหร่ครับ คิก คิก

BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #128 เมื่อ: กันยายน 13, 2015, 09:44:47 PM »

คุณจอยอย่าช้า เดี๋ยวตามน้องๆเธอไม่ทันน้า  

https://www.youtube.com/watch?v=EzqE1IDClIw
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2015, 09:49:30 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #129 เมื่อ: กันยายน 14, 2015, 03:09:42 PM »

ิบิควิง บอกจอง 10,000 แต่ราคาใกล้เครียงกับ ครอสทัวเรอร์ครับ Grin Grin Grin ราคาสุดท้ายยังไม่ออก แต่เขาบอกใกล้เคียง ครอสทัวเรอร์ น่าจะแปดแสนกว่า

เกียร์ DCT 6 speed

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #130 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 12:31:50 PM »

ขออนุญาตสอบถามนะครับ รถมอเตอร์ไซค์เห็นหลายคันที่ติดแผ่นป้ายทะเบียนยัดเข้าไปลึกๆในบังโคลนแบบนี้ผิดกฎหมายไหมครับ หรือว่ารถเขาทำมาแบบนั้นโดยไม่มีที่ให้ติดแผ่นป้ายทะเบียนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Deknoi
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #131 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 03:46:16 PM »

ขออนุญาตสอบถามนะครับ รถมอเตอร์ไซค์เห็นหลายคันที่ติดแผ่นป้ายทะเบียนยัดเข้าไปลึกๆในบังโคลนแบบนี้ผิดกฎหมายไหมครับ หรือว่ารถเขาทำมาแบบนั้นโดยไม่มีที่ให้ติดแผ่นป้ายทะเบียนครับ

จำข้อหาไม่ได้ แต่ผิดแน่นอนครับ
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #132 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 06:20:57 PM »

รถจักรยานยนต์ที่โรงงานผลิตออกมาสำหรับใช้ขับขี่บนท้องถนนหลวง ทุกรุ่น ทุกแบบจะต้องมีจุดที่ใว้สำหรับติดป้ายทะเบียนทั้งสิ้นครับ จุดนั้นจะเรียกว่า อันเดอร์เทล            ( Under tail ) คือบริเวณท้ายรถด้านล่าง ปัจจุบัณผู้ออกแบบมักจะรวมเอาไว้ด้วยกันเลยคือ จุดยึดแผ่นป้ายทะเบียน บังโคลนหลัง ไฟเลี้ยวหลัง ไฟส่องป้ายทะเบียนหลัง และทับทิมสะท้อนแสงหลัง แต่ผู้ใช้จยย.บางคนเห็นว่า Under tail มันไม่สำคัญดูแล้วเชย ต้องการให้ท้ายรถดูโด่งโชว์ซุ้มล้อ หน้ายางเหมือนรถแข่ง เพราะเวลาติดแผ่นป้ายทะเบียนแล้วมันจะบดบังล้อหลังไปครึ่งล้อด้านบน จึงนำมันออกเสีย จึงต้องหาจุดติดตั้งแผ่นป้ายทะเบียน และไฟเลี้ยวหลังซะใหม่ครับ ดังในภาพนี้คือรถ จยย. ในแบบสปอร์ตของค่าย ยามาฮ่า รุ่น YZF R1 ปึ2015 ความจุกระบอกสูบ 998 cc. ซึงเป็นรถธง ที่ขายในตลาดรถจยย. ผู้ผลิตยังไม่ลืมที่จะมีชุด Under tail มาให้ติดแผ่นป้ายทะเบียนเลยละครับ

หรือบางคันเมื่อนำ Under tail ออกแล้ว ก็หาจุดติดตั้งแผ่นป้ายทะเบียนเสียใหม่แบบนี้ก็ไม่เป็นไรครับ

รถธงของค่ายคาวาซากิก็มีให้ครับใน NINJA H2 2015

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2015, 07:31:34 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #133 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 06:35:15 PM »

จำข้อหาไม่ได้ แต่ผิดแน่นอนครับ

ขอบคุณครับพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #134 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 06:36:25 PM »

รถจักรยานยนต์ที่โรงงานผลิตออกมาสำหรับใช้ขับขี่บนท้องถนนหลวง ทุกรุ่น ทุกแบบจะต้องมีจุดที่ใว้สำหรับติดป้ายทะเบียนทั้งสิ้นครับ จุดนั้นจะเรียกว่า อันเดอร์เทล            ( Under tail ) คือบริเวณท้ายรถด้านล่าง ปัจจุบัณผู้ออกแบบมักจะรวมเอาไว้ด้วยกันเลยคือ จุดยึดแผ่นป้ายทะเบียน บังโคลนหลัง ไฟเลี้ยวหลัง ไฟส่องป้ายทะเบียนหลัง และทับทิมสะท้อนแสงหลัง แต่ผู้ใช้จยย.บางคนเห็นว่า Under tail มันไม่สำคัญดูแล้วเชย ต้องการให้ท้ายรถดูโด่งโชว์ซุ้มล้อ หน้ายางเหมือนรถแข่ง เพราะเวลาติดแผ่นป้ายทะเบียนแล้วมันจะบดบังล้อหลังไปครึ่งล้อด้านบน จึงนำมันออกเสีย จึงต้องหาจุดติดตั้งแผ่นป้ายทะเบียน และไฟเลี้ยวหลังซะใหม่ครับ ดังในภาพนี้คือรถ จยย. ในแบบสปอร์ตของค่าย ยามาฮ่า รุ่น YZF R1 ปึ2015 ความจุกระบอกสูบ 998 cc. ซึงเป็นรถธง ที่ขายในตลาดรถจยย. ผู้ผลิตยังไม่ลืมที่จะมีชุด Under tail มาให้ติดแผ่นป้ายทะเบียนเลยละครับ

หรือบางคันเมื่อนำ Under tail ออกแล้ว ก็หาจุดติดตั้งแผ่นป้ายทะเบียนเสียใหม่แบบนี้ก็ไม่เป็นไรครับ

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับพี่

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 17
  พิมพ์