๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 11:54:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "หลวงพ่อซัมซุง"ช่วยชีวิตตร.  (อ่าน 2433 ครั้ง)
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 09:57:43 AM »

อยากดูพระของน้าดาบเหมือนกัน....เห็นแกจับโชว์ดูแว๊ป ๆ  ยิ้มีเลศนัย

urtkop
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 67

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 04:24:00 PM »

สอบถามนอกเรื่องครับ, ทรัพย์สินส่วนตัวเสียหายจากการทำงาน ทางราชการชดใช้ให้ไหมครับ

การกระทำ สำคัญกว่าคำพูด
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 04:40:04 PM »

คิดว่า " ไม่ " ครับ   Grin    ไหว้
เพราะ  ท่านสมัคใจ นำพามันไปเองครับ  ตรงกันข้าม
ถ้าสิงของที่นำไป ทำให้เป็นภาระในการปฏิบัติงาน ท่านอาจโดนตำหนิ หรือ อาจได้รับโทษ ด้วยครับ   ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 07:07:00 PM »

สอบถามนอกเรื่องครับ, ทรัพย์สินส่วนตัวเสียหายจากการทำงาน ทางราชการชดใช้ให้ไหมครับ

ถ้าผมเป็นประชาสัมพันธ์ซัมซุงประเทศ่ไทย...

จะเชิญดาบมารับมอบเครื่องใหม่ฟรี...

เอามามอบออกรายการสรย้วยด้วย...

อิ..อิ..
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 07:22:33 PM »

สอบถามนอกเรื่องครับ,

ทรัพย์สินส่วนตัวเสียหายจากการทำงาน
ทางราชการชดใช้ให้ไหมครับ

ถ้าผมเป็นประชาสัมพันธ์ซัมซุงประเทศ่ไทย...

จะเชิญดาบมารับมอบเครื่องใหม่ฟรี...

เอามามอบออกรายการสรย้วยด้วย...

อิ..อิ..

55555  ยายฮา  " พี่หมอ รุธ " อ่ะ ฮา 5555555

ถ้าพี่หมอรุธ เป็น " สต๊าฟ "  ของยาย ฮา

พอตอนเย็น  ยายเรียกพบ  เป็นการ " ส่วนตัว " อ่ะ ฮา
พอเดิน่ผ่านประตู  พี่หมอรุธ     คงทำหน้า " งง งงงงงงงง " อ่ะ ฮา

พอตอน " ยื่นจดหมาย  " ซองสีขาว ฮา
เปิดปุ๊บ  ตาค้าง  " ซ๊อก ส์ " เลยอ่ะ ฮา

โดน  " จ้างออก "  อ่ะ ฮา
โทษฐาน แสดงความเห็นที่เป็น " ภาพพจน์ ลบ " ต่อองค์กร อ่ะ ฮา

สมาร์ทโฟน เขาเอาไว้ในโลก " ไซเบอร์ " อ่ะ ฮา

5555 มิสเตอร์ ยอง กิน เฮ ทำภาพพจน์ " เสียหาย " โม๊ด อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 08:32:46 PM »

กำ  กะจะเล่นมุขยิงโดนมือถือในหนัง 55555 มีคนมาเล่นก่อนซะแย้ววว    แลบลิ้น

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 09:49:32 PM »

กำ  กะจะเล่นมุขยิงโดนมือถือในหนัง 55555 มีคนมาเล่นก่อนซะแย้ววว    แลบลิ้น
ล๊อกเก๊ต จี้ กระป๋องเหล้า มือถือ เพลทเหล็ก สำรับไพ่ เขาเล่นหมดแล้วครับ
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 09:54:31 PM »

ล๊อกเก๊ต จี้ กระป๋องเหล้า มือถือ เพลทเหล็ก สำรับไพ่ เขาเล่นหมดแล้วครับ

555555555555555555 

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 11:29:37 PM »

"นายดาบ"ได้"หลวงพ่อซัมซุง"ใหม่ บ.ซัมซุงมอบ"เอส6"ให้ หลังเครื่องเก่าโดนกระสุนพัง

updated: 05 มี.ค. 2558 เวลา 23:50:29 น.

ประชาชาติธุรกิจออนไลน์

จากกรณีตำรวจสภ.แม่ริม จ.เชียงใหม่ เข้าตรวจสอบเหตุขับรถปาดหน้าและยิงปืนขึ้นฟ้าข่มขู่ และพบรถกระบะต้องสงสัย จึงเรียกให้หยุด แต่นายช่างเช้ง ถนอมวิทยา อายุ 46 ปี คนขับรถยิงปืนใส่เจ้าหน้าที่ กระสุนถูกด.ต.โสภณ ทองหลอม ตำรวจฝ่ายสืบสวนได้รับบาดเจ็บ แต่ไม่อันตรายถึงแก่ชีวิต เนื่องจากกระสุนไปถูกโทรศัพท์มือถือซัมซุง ซึ่งพกเหน็บไว้ที่เอว ขณะที่นายช่างเช้งถูกเจ้าหน้าที่วิสามัญฆาตกรรม และจากการที่ด.ต.โสภณ รอดชีวิตอย่างหวุดหวิด บรรดาเพื่อนตำรวจต่างยกย่องและพูดกันว่าเพราะ"หลวงพ่อซัมซุง"เป็นฮีโร่ช่วยชีวิตเอาไว้

ล่าสุดวันที่5 มี.ค. ที่สภ.แม่ริม จ.เชียงใหม่ พ.ต.ต.ยุทธการ เมธา สว.สส.สภ.แม่ริม นำตำรวจฝ่ายสืบสวนที่ปะทะกับคนร้าย เมื่อวันที่ 2 มี.ค. ทำบุญเลี้ยงพระและประพรมน้ำมนต์เพื่อความเป็นสิริมงคล ก่อนรับประทานอาหารร่วมกัน

ด.ต.โสภณที่รอดตายเพราะโทรศัพท์มือถือซัมซุง เปิดเผยว่าบริษัทซัมซุงติดต่อมา เพื่อจะมอบโทรศัพท์มือถือยี่ห้อซัมซุง รุ่นกาแล็กซี เอส 6 เป็นรุ่นใหม่ล่าสุด ทดแทนซัมซุง รุ่นโน้ต 2 ของตนที่ถูกกระสุนปืนคนร้ายเสียหาย โดยบริษัทบอกว่าจะออกค่าใช้จ่ายให้เดินทางไปรับโทรศัพท์เครื่องใหม่ที่กรุงเทพฯ

“ผมรับปากพร้อมจะเดินทางไปรับดีใจอย่างมาก ทั้งรอดตายและทางบริษัทซัมซุงเองก็เห็นความสำคัญในเรื่องนี้ และเตรียมมอบโทรศัพท์รุ่นใหม่ให้ผม และได้เล่าเรื่องนี้ให้ภรรยาฟัง ปกติผมจะพกโทรศัพท์มือถือไว้ที่เอวด้านซ้ายตลอด เป็นเรื่องโชคดีที่กระสุนคนร้ายถูกโทรศัพท์พอดี ตอนที่ผมถูกยิง ผมล้มกลิ้งลงและชักปืนขนาด 9 ม.ม. ยิงต่อสู้คนร้าย แต่เนื่องจากปืนขนาด 9 ม.ม. ไม่ค่อยดี จึงชักปืน 11 ม.ม. อีกกระบอกที่พกมาด้วยออกมายิงสู้” ด.ต.โสภณกล่าว

ตำรวจฝ่ายสืบสวน สภ.แม่ริม กล่าวอีกว่าขอขอบคุณโทรศัพท์ซัมซุงที่ช่วยชีวิต และทางบริษัทซัมซุงก็จะมอบเครื่องใหม่ให้ ดีใจสุดๆ ก่อนหน้านี้ พล.ต.ต.มนตรี สัมบุณณานนท์ ผบก.เชียงใหม่ ไปที่เกิดเหตุ ท่านเห็นโทรศัพท์ของตนถูกยิงเสียหาย บอกว่าจะหาโทรศัพท์มาให้ใช้สำรองไปก่อน รวมทั้ง พล.ต.ต.ปชา รัตนพันธ์ รองผบช.ภาค 5 ก็บอกว่าจะหาโทรศัพท์ให้ กระทั่งบริษัทซัมซุงติดต่อมา ขอขอบคุณมาก จะตั้งใจปฏิบัติหน้าที่ให้ดีที่สุดต่อไป มีกำลังใจมาก

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ทางบริษัทซัมซุงนัดหมายมอบโทรศัพท์มือถือซัมซุง รุ่นกาแล็กซี เอส 6 ให้แก่ ด.ต.โสภณ ที่อาคารหนังสือพิมพ์ข่าวสด

http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1425570694

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 07:51:32 AM »

บริษัทปืนคงไม่มอบ9มม.รุ่นใหม่ล่าสุดให้อีกนะ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 08:55:38 AM »

สอบถามนอกเรื่องครับ,

ทรัพย์สินส่วนตัวเสียหายจากการทำงาน
ทางราชการชดใช้ให้ไหมครับ

อิ..อิ..

55555  ยายฮา  " พี่หมอ รุธ " อ่ะ ฮา 5555555

ถ้าพี่หมอรุธ เป็น " สต๊าฟ "  ของยาย ฮา

พอตอนเย็น  ยายเรียกพบ  เป็นการ " ส่วนตัว " อ่ะ ฮา
พอเดิน่ผ่านประตู  พี่หมอรุธ     คงทำหน้า " งง งงงงงงงง " อ่ะ ฮา

พอตอน " ยื่นจดหมาย  " ซองสีขาว ฮา
เปิดปุ๊บ  ตาค้าง  " ซ๊อก ส์ " เลยอ่ะ ฮา

โดน  " จ้างออก "  อ่ะ ฮา
โทษฐาน แสดงความเห็นที่เป็น " ภาพพจน์ ลบ " ต่อองค์กร อ่ะ ฮา

สมาร์ทโฟน เขาเอาไว้ในโลก " ไซเบอร์ " อ่ะ ฮา

5555 มิสเตอร์ ยอง กิน เฮ ทำภาพพจน์ " เสียหาย " โม๊ด อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

V
V
V

"นายดาบ"ได้"หลวงพ่อซัมซุง"ใหม่ บ.ซัมซุงมอบ"เอส6"ให้ หลังเครื่องเก่าโดนกระสุนพัง

updated: 05 มี.ค. 2558 เวลา 23:50:29 น.

ประชาชาติธุรกิจออนไลน์

จากกรณีตำรวจสภ.แม่ริม จ.เชียงใหม่ เข้าตรวจสอบเหตุขับรถปาดหน้าและยิงปืนขึ้นฟ้าข่มขู่ และพบรถกระบะต้องสงสัย จึงเรียกให้หยุด แต่นายช่างเช้ง ถนอมวิทยา อายุ 46 ปี คนขับรถยิงปืนใส่เจ้าหน้าที่ กระสุนถูกด.ต.โสภณ ทองหลอม ตำรวจฝ่ายสืบสวนได้รับบาดเจ็บ แต่ไม่อันตรายถึงแก่ชีวิต เนื่องจากกระสุนไปถูกโทรศัพท์มือถือซัมซุง ซึ่งพกเหน็บไว้ที่เอว ขณะที่นายช่างเช้งถูกเจ้าหน้าที่วิสามัญฆาตกรรม และจากการที่ด.ต.โสภณ รอดชีวิตอย่างหวุดหวิด บรรดาเพื่อนตำรวจต่างยกย่องและพูดกันว่าเพราะ"หลวงพ่อซัมซุง"เป็นฮีโร่ช่วยชีวิตเอาไว้

ล่าสุดวันที่5 มี.ค. ที่สภ.แม่ริม จ.เชียงใหม่ พ.ต.ต.ยุทธการ เมธา สว.สส.สภ.แม่ริม นำตำรวจฝ่ายสืบสวนที่ปะทะกับคนร้าย เมื่อวันที่ 2 มี.ค. ทำบุญเลี้ยงพระและประพรมน้ำมนต์เพื่อความเป็นสิริมงคล ก่อนรับประทานอาหารร่วมกัน

ด.ต.โสภณที่รอดตายเพราะโทรศัพท์มือถือซัมซุง เปิดเผยว่าบริษัทซัมซุงติดต่อมา เพื่อจะมอบโทรศัพท์มือถือยี่ห้อซัมซุง รุ่นกาแล็กซี เอส 6 เป็นรุ่นใหม่ล่าสุด ทดแทนซัมซุง รุ่นโน้ต 2 ของตนที่ถูกกระสุนปืนคนร้ายเสียหาย โดยบริษัทบอกว่าจะออกค่าใช้จ่ายให้เดินทางไปรับโทรศัพท์เครื่องใหม่ที่กรุงเทพฯ

“ผมรับปากพร้อมจะเดินทางไปรับดีใจอย่างมาก ทั้งรอดตายและทางบริษัทซัมซุงเองก็เห็นความสำคัญในเรื่องนี้ และเตรียมมอบโทรศัพท์รุ่นใหม่ให้ผม และได้เล่าเรื่องนี้ให้ภรรยาฟัง ปกติผมจะพกโทรศัพท์มือถือไว้ที่เอวด้านซ้ายตลอด เป็นเรื่องโชคดีที่กระสุนคนร้ายถูกโทรศัพท์พอดี ตอนที่ผมถูกยิง ผมล้มกลิ้งลงและชักปืนขนาด 9 ม.ม. ยิงต่อสู้คนร้าย แต่เนื่องจากปืนขนาด 9 ม.ม. ไม่ค่อยดี จึงชักปืน 11 ม.ม. อีกกระบอกที่พกมาด้วยออกมายิงสู้” ด.ต.โสภณกล่าว

ตำรวจฝ่ายสืบสวน สภ.แม่ริม กล่าวอีกว่าขอขอบคุณโทรศัพท์ซัมซุงที่ช่วยชีวิต และทางบริษัทซัมซุงก็จะมอบเครื่องใหม่ให้ ดีใจสุดๆ ก่อนหน้านี้ พล.ต.ต.มนตรี สัมบุณณานนท์ ผบก.เชียงใหม่ ไปที่เกิดเหตุ ท่านเห็นโทรศัพท์ของตนถูกยิงเสียหาย บอกว่าจะหาโทรศัพท์มาให้ใช้สำรองไปก่อน รวมทั้ง พล.ต.ต.ปชา รัตนพันธ์ รองผบช.ภาค 5 ก็บอกว่าจะหาโทรศัพท์ให้ กระทั่งบริษัทซัมซุงติดต่อมา ขอขอบคุณมาก จะตั้งใจปฏิบัติหน้าที่ให้ดีที่สุดต่อไป มีกำลังใจมาก

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ทางบริษัทซัมซุงนัดหมายมอบโทรศัพท์มือถือซัมซุง รุ่นกาแล็กซี เอส 6 ให้แก่ ด.ต.โสภณ ที่อาคารหนังสือพิมพ์ข่าวสด

http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1425570694

ขำก๊าก ผมว่าผมน่าจะได้สองขั้นว่ะยาย... ขำก๊าก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 10:30:50 AM »

บริษัทปืนคงไม่มอบ9มม.รุ่นใหม่ล่าสุดให้อีกนะ
ถ้าบอกยี่ห้อสงสัยโดนฟ้องไม่ว่า ขำก๊าก

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 02:32:49 PM »

เปลี่ยนเป็นยิงโดนปลัดขิกสิครับ Grin Grin Grin ถ้าไปฉายต่างประเทศเขาต้องสงสัยแน่ว่ามันเป็นอะไร เผยแพร่วัฒนธรรมไปในตัว 5555555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 02:49:08 PM »

เปลี่ยนเป็นยิงโดนปลัดขิกสิครับ Grin Grin Grin ถ้าไปฉายต่างประเทศเขาต้องสงสัยแน่ว่ามันเป็นอะไร เผยแพร่วัฒนธรรมไปในตัว 5555555

โดนดิลโด้ดีกว่า  555555

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 02:53:25 PM »

โดนดิลโด้ดีกว่า  555555

บางคนเขาห้อยที่เอวไม่ใช่หรือครับ ปลัดขิก  Grin Grin Grin  ไม่ได้แหย่นะ นี่ช่วยคิดว่าเอาไรเขียนบทดี 555555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์