๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 09:22:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะพิสูจน์ได้ไหม  (อ่าน 6174 ครั้ง)
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 10:31:34 PM »

ไม่เป็นไรครับ  หนังยังหาเงินทุนสร้างไม่ได้เลยครับ  นายทุนยังงมงายกับอะไรเก่าๆอยู่ ยึดติดกับชื่อเสียง ผกก. ชื่อเสียงนักแสดง แล้วหลงลืมไปว่า  หนังแฟนฉัน  เกิดจากคนที่ไม่ดังมาก่อนทั้งนั้น และเปรี้ยงได้แบบไม่ฟลุ๊ค   คงต้องเหนื่อยสร้างเงินทุนเองด้วยธุรกิจอื่นก่อนมั้งครับ   เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2015, 10:34:38 PM โดย ICKILAS » บันทึกการเข้า

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 10:46:07 PM »

งั้นก็ขอโทษที่เข้าใจผิดครับ ว่าแต่หนังท่านจะฉายได้เมื่อไหร่ครับผมจะได้ช่วยอุดหนุน
        ผมก็เข้าใจถูก..เอ้ยย...ผิด ด้วยคน ครับ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 11:32:57 PM »

ผมเข้าใจว่าท่านเจ้าของกระทู้มีเจตนาแฝงที่ตั้งกระทู้นี้ครับ ท่านโปรโมทหนังของท่านใช่ไหมครับ

เอิ่มมม  ไม่ใช่ครับ  พอดีเหตุการณ์มันพาไป  >.<

ครับ ถ้าจะโปรโมทก็บอกกันตรงๆ ตั้งแต่แรก
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 01:21:18 AM »

ไหว้  ผมเป็นคนเลือด AB  ปกติคนกลุ่มเลือดนี้จะเป็นคนตรงไปตรงมา พูดตรงๆ  ไม่ใส่หน้ากาก  ไม่เสแสร้ง  ทำให้มีคนรับไม่ได้เยอะ แต่คนที่ชอบก็เยอะพอๆกัน  ถ้าท่านใดอยากเป็นเพื่อนเฟซก็แอดมาได้ครับ   เยี่ยม   www.facebook.com/fkfcd   ชื่อ  Directed By-seneewong    Smiley
ผมว่าไม่มีใครหลอกที่เค้ารับไม่ได้ที่ท่านพูดตรงๆ แต่ความคิดเห็นของท่าน ผมมองว่าไร้เดียงสาไปนิด ตรงที่คนเก่งเพราะซ้อมเยอะมันน่าอาย
เหมือนสมัยผมตอนเด็กๆโม้แข่งกับเพื่อนว่าสอบได้คะแนนเยอะทั้งๆที่ไม่ตั้งใจเรียน

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 01:41:27 AM »

ความภูมิใจมันต่างกันใช่มั้ยครับ ระหว่างซ้อมเยอะ กับซ้อมน้อย  แต่ยิงเข้า  X  เหมือนกัน   ซ้อมเยอะก็ยอมรับว่าเยอะครับ  ไม่ต้องอายหรอก  ไม่มีใครว่า   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมงงท่านกับวิธีคิดของท่านจขกท.จริงๆครับ...

ในชีวิตจริงมันมีหรือครับที่คว้าปืนครั้งแรกก็ยิงแม่นเหมือนจับวางเลย...

แค่จะปั่นจักรยานมันยังต้องหัดต้องล้มกันเลยครับ...

กว่าจะเป็นนักกีฬายิงปืนกันได้เขาเอากระสุนไปถมสนามกันเป็นลังๆ...

เอาเงินไปถมสนามกันเป็นแสนๆ...

วันไหนว่างๆลองไปดูเขาแข่งยิงปืนสั้นชาวบ้านครับ...

พวกยิงสิบเมตรที่ยิงกันเป็นร้อยชุดน่ะครับ...

แค่แมชท์เดียวอยากได้ถ้วยก็ล่อกันเป็นพันนัดแล้ว...

อันนี้พูดจากประสบการณ์จริงที่เคยไปลองยิงกับเขามานะครับ...

อ้อ...ผมไม่แม่นนะครับ ยิง 15 เมตรเต็มร้อยก็ดีใจแล้ว...

25 เมตรช่วงซ้อมจัดๆเต็มที่ก็ได้แค่ 90 เอง... คิก คิก
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 08:25:21 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก   ใช่ครับ  กว่าจะไปยืนจุดนั้น  ปลอกกระสุนถมสนามเป็นคันรถคันรถจริงๆแหละ  

ผมเสียดายจนถึงทุกวันนี้   ที่อุตส่าห์ยิงได้เหรียญทอง รด. ตอนอายุ 19  แต่ไม่ได้ไปคัดตัวทีมชาติในตอนนั้น  

ถึงฐานะทางบ้านไม่ดี  พ่อเป็นแค่ข้าราชการชั้นผู้น้อยมีแต่ปืนลูกซองยาวมรดก 1 กระบอกที่ผมไม่เคยยิง (ตอนนั้นพ่ออยากได้บราวนิงไฮเพาเวอร์มากแต่หนี้สหกรณ์เยอะ)  

แม่เป็นแค่แม่ค้าในโรงอาหารของโรงเรียนมัธยมประจำอำเภอ   ทางสมาคมก็สนับสนุนงบในการซ้อมให้ได้ใช่มั้ยครับ  กรณีที่ไปคัดตัวแล้วติด   น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2015, 09:03:49 AM โดย ICKILAS » บันทึกการเข้า

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #66 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 08:40:29 AM »

ไหว้  ผมเป็นคนเลือด AB  ปกติคนกลุ่มเลือดนี้จะเป็นคนตรงไปตรงมา พูดตรงๆ  ไม่ใส่หน้ากาก  ไม่เสแสร้ง  ทำให้มีคนรับไม่ได้เยอะ แต่คนที่ชอบก็เยอะพอๆกัน  ถ้าท่านใดอยากเป็นเพื่อนเฟซก็แอดมาได้ครับ   เยี่ยม   www.facebook.com/fkfcd   ชื่อ  Directed By-seneewong    Smiley
ผมว่าไม่มีใครหลอกที่เค้ารับไม่ได้ที่ท่านพูดตรงๆ แต่ความคิดเห็นของท่าน ผมมองว่าไร้เดียงสาไปนิด ตรงที่คนเก่งเพราะซ้อมเยอะมันน่าอาย
เหมือนสมัยผมตอนเด็กๆโม้แข่งกับเพื่อนว่าสอบได้คะแนนเยอะทั้งๆที่ไม่ตั้งใจเรียน

ว่าตาม ครับ วิถีของ จขกท. ควรเปิดใจให้กว้าง รับฟังคนอื่นบ้าง

คนที่ออกมาตักเตือน ไม่ใช่ตำหนิ แต่ออกมาให้ความรู้ ทำไมยังมองไม่ออกอีก
แถม ยังออกมาปกป้องตัวเอง ด้วยเหตุผล ที่ไร้เดียงสา ด้วยอีก

ทุกคนต่างออมเสียงทั้งนั้น ยังไม่ได้จัดเต็ม แต่เหมือน จขกท.ยังไม่รู้ตัว ยังคิดว่าตัวเอง
แน่กว่า ทุกคน.. จขกท. อาจจะมีความชำนาญในการสร้างหนัง
ย่อมดีกว่าคอปืน แต่คอปืนใครเขาจะไปสนใจ นี่มันอาชีพที่ถนัดของใครของมัน ไม่มีใครไปยุงเรื่องนี้

ทุกคนที่ให้ความเห็น ต่างก็หยิบ ข้อเท็จจริงที่ จขกท. สร้างขึ้นมาเอง ไม่มีใครไปเต้าเรื่องขึ้นมา
ถ้าดี สมเหตุผล จะมีสุภาพชน ในเว็บนี้ ไม่เห็นชอบ และไม่ปรบมือ ให้ด้วยเหรอ  

เปลี่ยนจาก ต่อต้านไม่ยอมรับฟัง เป็นตรงกันข้าม ดีกว่าครับพฤติการณ์ที่ปรากฎ ทำไมจะมองกันไม่ออกอีก
เปลี่ยนเป็นแลกเปลี่ยนแบบเพื่อนดีกว่า แบบช่วยเหลือ เกื้อกูร เพิ่มเติมให้กัน  ดีกว่าจะมาชิงดีชิงเด่นกันเอง 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2015, 08:51:55 AM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #67 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 08:55:13 AM »

กำลังจะสื่อว่าผมอิจฉาคนเล่นปืนในเวบนี้ใช้มั้ยครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก   ก็ใช่ครับอิจฉา  บางคนมีปืนลังๆ มีเงินซ้อมกันเป็นเข่งๆ เยี่ยม   แต่ผมไม่มีโอกาสแบบนี้   ทั้งที่ตอนเด็กๆมีพรสวรรค์  แต่ไม่มีโอกาสใช้พรสวรรค์ให้เกิดประโยชน์    เศร้า เศร้า เศร้า

ครับ  เรื่องเป้า หายสงสัยแล้วครับ ต้องขอโทษพี่ๆน้องๆด้วยที่สงสัย     มาเรื่องผมโปรโมทหนังต่ออีกนี่สิ     ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เพราะหนังเรื่องนี้  จะเป็นหนังแอ๊คชั่นที่เน้นการต่อสู้ด้วยปืนแบบสมจริง  เน้นเหมือนเหตุการณ์จริง  ไม่มีเตะต่อย    ในฉากคุยกันตามปกติ ก็จะมีการล้างทำความสะอาดปืนไปด้วย  ซึ่งไม่ค่อยเห็นในเรื่องอื่น   ก่อนจะเขียนบท ผกก. ได้ศึกษาจากคลิปเหตุการณ์จริงมาเยอะมาก   ทั้งหมดเป็นเหตุผลที่ทำไมพี่น้องเวบนี้  จึงได้เห็นโปรเจคนี้ในเวบนี้ครับ  ไหว้   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2015, 09:19:00 AM โดย ICKILAS » บันทึกการเข้า

ฅนเล
Sr. Member

คะแนน 232

« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 09:25:02 AM »

ฉากยิงต่อสู้กันขอให้สมจริงน่ะครับ ไม่ใช่ยิงกันทั้งเรื่องไม่มีการเติมกระสุน ยี๊รอติดตามชมครับ คิก คิก

ภูเขาสูงทะเลกว้างยังเคยข้าม ฝันงดงามถามหน่อยเคยข้ามไหม
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #69 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 09:38:25 AM »

ฉากยิงต่อสู้กันขอให้สมจริงน่ะครับ ไม่ใช่ยิงกันทั้งเรื่องไม่มีการเติมกระสุน ยี๊รอติดตามชมครับ คิก คิก

ขอบคุณครับ  ไหว้  มีเติมกระสุนแน่นอนครับ   ตอนตัดต่อนับปังกันเลยทีเดียว  ตัวร้ายมีปืนเลเซอร์  ก็จะมีพลังงานหมดต้องรอชาร์ท เพราะไม่ได้เอาแท่งพลังงานสำรองมาสับเปลี่ยน คือมันหนีโทษประหารมา  เลยรีบออกจากดาว(ดาวล๊อคม่า)  แล้วไปตายเอาดาบหน้า  ดาบหน้าของมันก็คือโลกเราที่ประเทศไทย   ขำก๊าก ขำก๊าก

ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 09:58:27 AM »

สปอยกันเลย   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

12. แอลกับพวก พาอารอนมาพบหัวหน้าแก้งค์ที่ชื่อโจอี้ เมื่ออารอนรู้ว่าโจอี้เป็นหัวหน้า อารอนยิงโจอี้ตายทันทีด้วยปืนเลเซอร์  อารอนตั้งตัวเป็นหัวหน้าแก้งค์แทน ท้ามกลางความตกใจกลัวของ แอล และพวก

13. คืนนั้น 3 สาวไอกิลัสปรึกษากันในบ้าน ว่าจะใช้อาวุธอะไรแทนโทรจิตสังหาร ที่มีติดตัวกันมาแค่อย่างเดียวแต่ใช้ไม่ได้  แล้วทัฟโฟตัสก็นึกออก ว่าเครื่องทรานสเฟอร์ทำอะไรได้บ้าง

14. ที่ผับ แอล ตี๋ เน บอล 4หนุ่มเล่นดนตรีกันตามปกติ แต่ในใจทุกคนยังไม่หายขวัญเสียจากการตายของพี่โจอี้ โดยมีอารอนตามมาดูทั้ง 4 เล่นดนตรีด้วย เล่นดนตรีเสร็จก็ส่งยาไอซ์ให้มิ้น ชายร่างเล็กวัย 20 ปลายๆ เอาไปขายปลีกต่อ และแนะนำมิ้นให้รู้จักกับอารอน

15. ที่โกดังร้างช่วงหลังเลิกเรียน black roses ทั้ง3 คน มารออยู่ก่อนที่ด้านนอก 3 สาวไอกิลัสมาถึงทีหลัง ฝ่ายที่รอพูดจาจิกกัดนิดหน่อย ก่อนจะข่มขวัญด้วยคารม ทัฟโฟตัสใจร้อนชักปืน 9มม.ออกมาจากด้านหลัง ส่องหน้าโมนี่ นาคัส กับเมลิกซ์ ชักปืน 9มม.ตามออกมาทำหน้าเหมือนยังไม่พร้อม แล้วปืนก็ยิงไม่ออก สาวไอกิลัส งง อยู่พักหนึ่ง จน black roses ทั้ง 3 แย่งปืนไปทั้ง 3 กระบอก คนละกระบอก และคิดว่าไม่ใช่ของจริง จีจี้ทำลั่นออกไป 1 นัด แต่ไม่โดนใคร ทุกคนตะลึง แจนปลดแมกกาซีนออกมาดู พอเห็นลูกปืนก็ตกใจด่าพวกไอกิลัส แล้วสอดแมกกลับเข้าปืนไป นาคัสไม่รอช้ารีบคว้าแขนเพื่อนทั้ง 2 วิ่งหนีทันที black roses ทั้ง 3 ออกวิ่งตาม แจนขึ้นสไลด์ปืน สั้งให้พวกนาคัสหยุด แต่ก็ไม่หยุด แจนจึงยิงขู่ไปที่ผนังโกดังด้านบน 5 นัด นาคัสกับพวกกรี๊ดลั่น หักเลี้ยวตรงมุมโกดัง black roses เลี้ยวตามไปติดๆ แต่ต้องหยุดกึก เพราะไม่เห็น 3 คนนั้นแล้ว แจนรู้สึกแปลกๆ หลังจากปืนทุกกระบอกถูกเคลียร์กระสุนออกจากรังเพลิงกลับมาใส่ในแม็กแล้ว  ทั้ง 3 คนได้นำปืนติดรถยนต์ไปด้วย

16. แก้งค์ไอกิลัสทั้ง 3 คน ว๊าปกลับมาที่บ้านพักของพวกเธอ ทั้ง 3 ทรุดตัวลงกับชุดรับแขกด้วยความเหนื่อย ทัฟโฟตัสขอโทษเพื่อนที่ไม่ศึกษาวิธีใช้ปืนก่อนนำมาใช้ โดยทั้ง 3 เข้าใจผิดคิดว่าสั่งงานปืนด้วยความคิดได้  แบบเดียวกับสั่งงานสิ่งของที่ดาวไอกิลัส

รูปแรก แก้งค์กุหลาบดำ จากโลก
1.จีจี้ รับบท จีจี้
2.สายรุ้ง(จากหนังวัยเป้งนักเลงขาสั้น) รับบท แจน
3.เบสท์ รับบท โมนี่

รูปที่สอง แก้งค์ตาตี่(รุ่น17ปี) จากดาวไอกิลัส
1.โบว์ รับบท ทัฟโฟตัส
2.นาระ รับบท นาคัส
3.ฟิล์ม รับบท เมลิกซ์

รูปที่สาม-สี่  บ้านพักสุดเดิร์น ของแก้งค์สาวไอกิลัส
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2015, 01:19:11 PM โดย ICKILAS » บันทึกการเข้า

ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 06:46:16 PM »

5 ฉากข้างบนนี้  โอเคมั้ยครับ    ไหว้

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 06:58:56 PM »

5 ฉากข้างบนนี้  โอเคมั้ยครับ    ไหว้

5555  เอ้อ  ท่านผู้กำกับ  เคยบอกว่า  " ตั้งงบ 50 ล้าน "  ใช่ป่าว ยายจำได้ อ่ะ ฮา 55555

เงินตั้งเยอะแยะ  ดีไซน์  ได้แค่  5 ฉาก แสนธรรมดา   อ่ะ ฮา กิ๊วก๊าว

ถ้าส่งประกวด  " เมือง คานส์ "   ฮา   แลบลิ้น แลบลิ้น

5555 ยายว่า  ได้รางวัล  " ตุ๊กตา บาร์บี๋ "  พ่นสีทองคำ อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 07:14:37 PM »

5 ฉากข้างบนนี้  โอเคมั้ยครับ    ไหว้

5555  เอ้อ  ท่านผู้กำกับ  เคยบอกว่า  " ตั้งงบ 50 ล้าน "  ใช่ป่าว ยายจำได้ อ่ะ ฮา 55555

เงินตั้งเยอะแยะ  ดีไซน์  ได้แค่  5 ฉาก แสนธรรมดา   อ่ะ ฮา กิ๊วก๊าว

ถ้าส่งประกวด  " เมือง คานส์ "   ฮา   แลบลิ้น แลบลิ้น

5555 ยายว่า  ได้รางวัล  " ตุ๊กตา บาร์บี๋ "  พ่นสีทองคำ อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตอนนี้เชียนถึงฉาก 79 แล้วยาย   เอาบางตอนมาให้ลองอ่านดูเล่นๆ  ว่าพอได้มั้ยอะยายจ๋า   ยิ้มีเลศนัย    ยายจะอ่าน 1-11   กับ 17-79 ด้วยมั้ยหละยาย  เยี่ยม  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2015, 07:16:23 PM โดย ICKILAS » บันทึกการเข้า

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #74 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 07:22:37 PM »

5555  เอ้อ  ท่านผู้กำกับ  เคยบอกว่า  " ตั้งงบ 50 ล้าน "  ใช่ป่าว ยายจำได้ อ่ะ ฮา 55555

เงินตั้งเยอะแยะ  ดีไซน์  ได้แค่  5 ฉาก แสนธรรมดา   อ่ะ ฮา กิ๊วก๊าว

ถ้าส่งประกวด  " เมือง คานส์ "   ฮา   แลบลิ้น แลบลิ้น

5555 ยายว่า  ได้รางวัล  " ตุ๊กตา บาร์บี๋ "  พ่นสีทองคำ อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตอนนี้เชียนถึงฉาก 79 แล้วยาย   
เอาบางตอนมาให้ลองอ่านดูเล่นๆ  ว่าพอได้มั้ยอะยายจ๋า   ยิ้มีเลศนัย   

ยายจะอ่าน 1-11   กับ 17-79 ด้วยมั้ยหละยาย  เยี่ยม 

555555 เรื่องนี้วางพล๊อตเป็น  " Fantasy Movie " ใช่หรือ  เปล่า อ่ะ ฮา 5555

ยายเห็นพูดถึง  " ดวงดาว ไอ เค็กๆ "  มีมนุษย์ ต่างดางดาว ด้วยหรือเปล่า อ่ะ ฮา

ถ้าใช่  ยายแนะนำให้เปลี่ยน  " ตัวผู้กำกับ " อ่ะ ฮา
เปลี่ยนเสร็จ  ส่งไปพบแพทย์  " รับยา ช่องสาม " ด้วยอ่ะ ฮา

จะเอาปืน ที่ใช้กระสุนธรรมดา มาเข้าฉาก ฮา  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

55555 ยายแนะนำ  ไป สำเพ็ง ซื้อปืน " เลเซอร์ " อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์