๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:34:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะพิสูจน์ได้ไหม  (อ่าน 6160 ครั้ง)
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 12:57:20 AM »

จะพิสูจน์ได้ไหมว่าเป้าที่เอามาโชว์กันในเวบนี้  ยิงที่ระยะที่แจ้งไว้จริง  ไม่เอาปืนมาจ่อยิงใกล้ๆ 1-2 เมตร  เพื่อถ่ายรูปอวดกัน   หากกระทู้ตรงไปและไม่ขำ ก็ต้องขออภัยครับ   ไหว้

ลองทำอย่างที่ว่าดูสิครับ ว่ามันทำได้ไหม  

ก็ทำไม่ได้ไงครับ...

เลยสงสัยว่าคนอื่นโกหก...คิก คิก

เคยทำได้เมื่อปี 2545  กับ Glock 19 Gen3  10 นัดแรกที่ยิงกระบอกนั้น  ในระยะ 25 เมตร   ผมจำแต้มไม่ได้  จำได้แค่กลุ่มอยู่ในดำทั้ง 10 นัด  เป้าเพื่อนขอไปเป็นที่ระลึก   ย้อนหลังไปอีก 10 ปี ได้เหรียญทองยิงปืนภาคสนาม รด.ปี 3  ครับ รุ่นผมได้กัน 2 คน   ปัจจุบันมือตกไปเยอะ  ไม่ค่อยได้ยิงด้วยครับ  ทั้งชีวิตยิงไปไม่ถึง 100 นัด  ไม่รวมปืนยาวอัดลมลูกตะกั่ว อีกประมาณ 50 นัดครับ   ผมยิงมาน้อยครับ      
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2015, 10:35:57 AM โดย ICKILAS » บันทึกการเข้า

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 01:09:07 AM »

ผมว่าถ้าระยะ1-2 เมตร เป้ามันจะแตกจากแรงอัดซะมากกว่า
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 01:15:13 AM »

ผมว่าถ้าระยะ1-2 เมตร เป้ามันจะแตกจากแรงอัดซะมากกว่า

มีแบบกระดาษหนาสีกากี  กับกระดาษบางสีขาว   

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 02:13:33 AM »

ผมเคยเอาเป้ามาโพสต์ เพื่อนสมาชิกให้ความเห็นทำนองว่า น่าจะยิงได้กว่านี้  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พี่ยุทธการน่าจะเอามาโชว์อีกสักรอบที่กระทู้นี้นะครับ... Cheesy
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 02:16:52 AM »

จะพิสูจน์ได้ไหมว่าเป้าที่เอามาโชว์กันในเวบนี้  ยิงที่ระยะที่แจ้งไว้จริง  ไม่เอาปืนมาจ่อยิงใกล้ๆ 1-2 เมตร  เพื่อถ่ายรูปอวดกัน   หากกระทู้ตรงไปและไม่ขำ ก็ต้องขออภัยครับ   ไหว้

ลองทำอย่างที่ว่าดูสิครับ ว่ามันทำได้ไหม 

ก็ทำไม่ได้ไงครับ...

เลยสงสัยว่าคนอื่นโกหก...คิก คิก

เคยทำได้เมื่อปี 2545  กับ Glock 19 Gen3  10 นัดแรกที่ยิงกระบอกนั้น  ในระยะ 25 เมตร   ผมจำแต้มไม่ได้  จำได้แค่กลุ่มอยู่ในดำทั้ง 10 นัด  เป้าเพื่อนขอไปเป็นที่ระลึก   ย้อนหลังไปอีก 10 ปี ได้เหรียญทองยิงปืนภาคสนาม รด.ปี 3  ครับ รุ่นผมได้กัน 2 คน   ปัจจุบันมือตกไปเยอะ  ไม่ค่อยได้ยิงด้วยครับ  ทั้งชีวิตยิงไปไม่ถึง 120 นัด  ไม่รวมปืนยาวอัดลมลูกตะกั่ว อีกประมาณ 50 นัดครับ   ผมยิงมาน้อยครับ       

ถ้าเป็น 25 เมตร วันไหนว่างไปสนามท่ามะกา...

ให้ครูสมชายยิงให้ดูได้ครับ แกยิงเพลท 8 นิ้ว มือเดียวระยะดังกล่าวนัดละเพล้งประจำ...

ถ้าจะมันกว่านั้น จีบๆแกให้ไปยิง 50 เมตรให้ดูครับ... เยี่ยม
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 02:20:45 AM »

จะพิสูจน์ได้ไหมว่าเป้าที่เอามาโชว์กันในเวบนี้  ยิงที่ระยะที่แจ้งไว้จริง  ไม่เอาปืนมาจ่อยิงใกล้ๆ 1-2 เมตร  เพื่อถ่ายรูปอวดกัน   หากกระทู้ตรงไปและไม่ขำ ก็ต้องขออภัยครับ   ไหว้

"คนจริง" เขาไม่โกหกคนอื่น... รวมทั้งไม่คิดว่าคนอื่นจะโกหกหรอกครับ... ดังนั้น... ในบอร์ดนี้ส่วนมากจะไม่สร้างภาพมาโกหกสมาชิกคนอื่น... เพื่อให้ตัวเองดูดี...

ทำแล้วมันได้ประโยชน์อะไรครับ

จริงครับ คนจริงไม่โกหก และทำแล้วจะได้อะไร และถ้ามีใครทำ ผมว่า คนแรกที่คุณหลอก คือ ตัวคุณเอง ถ้ามีความสุขกับแค่นั้น ก็ทำไปเถอะครับ ถ้าทำแล้วสบายใจ ท่านสมาชิกก็ไม่ต้องไปพิสูจน์หาความจริงจากคนไม่จริง

เยี่ยม  คนแถวนี้เค้าผ่านร้อนผ่านหนาวมากเยอะ มีทุกระดับ ตั้งแต่ระดับแชมป์ในและนอกประเทศ ควักเงินเป็นแสนเป็นล้านไปแข่งทั้งในและนอกประเทศ   ถ้านับถ้วยคงเป็นพันๆถ้วย ระดับแชมป์ยิงปืนมีมากมาย เรื่องยิงร้อยรู ล่าถ้วย...ฯ มีมากมายนับร้อยๆท่านในที่นี้ แต่ไม่มีใครมาอวดกันครับ เรื่องยิงเป้าขำพอได้กระเซ้ากันไม่มีถือสากันครับ 

บอกเลยว่าจขกท.เข้ามาถูกที่แล้วครับ สุดยอดของวงการปืนอยู่ในเวปนี้ เรื่องเปิ้นๆขำๆพี่เขาไม่ถือ ถือว่าเป็นคอเดียวกัน ไม่มีข่มกันครับ น้ำใจนักกีฬา  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 07:28:38 AM »

"คนจริง" เขาไม่โกหกคนอื่น... รวมทั้งไม่คิดว่าคนอื่นจะโกหกหรอกครับ... ดังนั้น... ในบอร์ดนี้ส่วนมากจะไม่สร้างภาพมาโกหกสมาชิกคนอื่น... เพื่อให้ตัวเองดูดี...

จริงครับ คนจริงไม่โกหก และทำแล้วจะได้อะไร และถ้ามีใครทำ ผมว่า คนแรกที่คุณหลอก คือ ตัวคุณเอง ถ้ามีความสุขกับแค่นั้น ก็ทำไปเถอะครับ ถ้าทำแล้วสบายใจ ท่านสมาชิกก็ไม่ต้องไปพิสูจน์หาความจริงจากคนไม่จริง

เยี่ยม  คนแถวนี้เค้าผ่านร้อนผ่านหนาวมากเยอะ มีทุกระดับ

ตั้งแต่ระดับแชมป์ในและนอกประเทศ ควักเงินเป็นแสนเป็นล้านไปแข่งทั้งในและนอกประเทศ   
ถ้านับถ้วยคงเป็นพันๆถ้วย ระดับแชมป์ยิงปืนมีมากมาย เรื่องยิงร้อยรู ล่าถ้วย...ฯ
 มีมากมายนับร้อยๆท่านในที่นี้ แต่ไม่มีใครมาอวดกันครับ
เรื่องยิงเป้าขำพอได้กระเซ้ากันไม่มีถือสากันครับ 

บอกเลยว่าจขกท.เข้ามาถูกที่แล้วครับ สุดยอดของวงการปืนอยู่ในเวปนี้
เรื่องเปิ้นๆขำๆพี่เขาไม่ถือ ถือว่าเป็นคอเดียวกัน ไม่มีข่มกันครับ น้ำใจนักกีฬา  Grin

5555  ไม่มีร๊อกส์  " ร้อย รู  เป็นพวง " อ่ะ ฮา  555555

ยายเคยเห็น  เขาเอาไอ้  เครื่อง  " Punch hole "  เจาะ อ่ะ ฮา
ไอ้เครื่อง  " Punch hole "  มันก็เหมือนกับ  ไอ้เครื่อง เจาะกระดาษ นั่นแหละ อ่ะ ฮา

เวลาเราจะให้  " ร้อยรู หรือ ทำให้เป็น พวง " ฮา
เราก็เจาะ  ให้ชิด  ให้ใกล้ๆ กัน แค่นี้ ก็  " เป็น พวง" แล้ว อ่ะ ฮา

5555  เรื่องนี้  " โม้ " อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 07:41:13 AM »

ยาย ไม่ค้องใช้เครื่องมือขนาดนั้นหรอก เอาปลอกเปล่าตามขนาดมาตอกก็ดูเหมือนแล้ว
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 08:40:52 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  ผมยิงไม่เยอะ  ประมาณ 100 นัดเอง  ไปสนามแต่ละครั้งยิงครั้งละ 2-15 นัด  ตอนไปสนามท่ามะกาปีที่แล้วยิงไป 10 นัดเองมั้ง   จะไปร้อยรูเหมือนคนที่ยิงเป็นปี๊บๆ คงยาก   ปี 2544 สนาม รด. 11 มม. Colt 3 นัด เพราะพานักแสดงสาวไปฝึก / ปี 2544 สนามตำรวจที่บางเขน 9มม. 10 นัด พานักแสดงไปฝึก / ปี 2545 สนามปืนพยนต์ นว. ยิง Glock 19 C ปืนแต่งราคาแสนกว่าของเจ้าของร้านปืนพยนต์ที่ให้ยืมมาถ่ายหนังสั้น 5 นัด(เพราะเซฟงบไปให้นักแสดงซ้อมมือมากกว่า)    /  ปี 2545 สนามลำพยา นฐ. 9มม. 10นัด ไปลอง Glock 19 gen 3 เพื่อนซื้อมาใหม่ๆ ราคา 45000  / ปี 2549  สนามจปร.ปราจีนฯ ซิก P226  10 นัด ยิงเล่นแบบเปิดหูฟังเสียงเต็มๆ /  ปี 2557 สนามท่ามะกา บราวนิงไฮเพาเวอร์ของสนาม กับ กล๊อก 26 เจน 4 ของครูสมชาย รวมๆประมาณ 15 นัด  เพราะเน้นให้นักแสดงฝึก  / ปี 2557 สนามฝึกตำรวจกลาง ศาลายา วันแรก กล๊อก 17 21นัด(ปืนครูโย) วันที่สอง CZ 75 sp-01 Shadow 2 นัด(ปืนครูภัทร) พานักแสดงไปฝึกอีกแล้ว   ถ้ารวมตอนเรียน รด. อีก 20 นัด รวมแล้วก็ประมาณ 100 นัดเองครับ   กิ๊วก๊าว

https://www.youtube.com/watch?v=huCPLm8-Ni4
https://www.facebook.com/video.php?v=10202238487417590&set=vr.10202238487417590&type=3&theater  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2015, 02:55:51 PM โดย ICKILAS » บันทึกการเข้า

ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 09:17:17 AM »

งั้นแสดงว่าเป็นระยะที่ยิงจริงทั้งหมด  แต่เป็นเป้าที่คัดเลือกมาแล้วจากการยิงหลายๆ เป้าใช่มั้ยครับ  เพราะแต่ละท่านยิงกันครั้งหนึ่งคงไม่ใช่แค่ 10 นัด    เยี่ยม

TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 09:31:54 AM »

มันก็จริงแหละครับที่มันพิสูจไม่ได้ ก็อยู่ที่เราเลือกเองว่าจะเชื่อไม่เขื่อ

อนึ่ง เรื่อวร้อยรู้ ตัวผมเองทั้งชีวิตยิงปืนประมาณ 5 กล่อง สายตาก็ไม่ดี เป้ารูปคน ระยะ 15 เมตร ผมยังยิงร้อยรู้ได้เลย ยิงหมดmagazineเป้าหัวพรุนกลม
ผมเลยไม่เคยจะกังขามือที่เค้ายิงกันเป็นหมื่นๆนัด
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 09:45:18 AM »

มันก็จริงแหละครับที่มันพิสูจไม่ได้ ก็อยู่ที่เราเลือกเองว่าจะเชื่อไม่เขื่อ

อนึ่ง เรื่อวร้อยรู้ ตัวผมเองทั้งชีวิตยิงปืนประมาณ 5 กล่อง สายตาก็ไม่ดี เป้ารูปคน ระยะ 15 เมตร ผมยังยิงร้อยรู้ได้เลย ยิงหมดmagazineเป้าหัวพรุนกลม
ผมเลยไม่เคยจะกังขามือที่เค้ายิงกันเป็นหมื่นๆนัด

เยี่ยมครับ   ที่ผมมาตั้งกระทู้  ก็อยากจะเห็นเป้าที่คะแนนน้อยๆ บ้าง  อาจจะเป็นการยิงปืนครั้งแรกๆของแต่ละท่าน  กับเป้าที่ผ่านการยิงมาเยอะแล้ว  มาเทียบดูพัฒนาการว่า ดีขึ้นแค่ไหน   คือเป็นไปไม่ได้ที่จะยิง 50 นัดแรกในชีวิตแล้วจะร้อยรู กลุ่มแน่นเลยในทันทีครับ 

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 09:55:00 AM »

[/quote

อ่านมาถึง ๓ ท่านนี้ ขอหยุดก่อน
และว่าตาม ทั้ง ๓ ท่าน และ + ให้ครับ

สำหรับคนจริง แบบลูกผู้ชาย จะคิดได้ ดั่งข้างต้น ถ้าคิดไม่ได้ จะเรียกว่า ลูกผู้ชายตัวจริง ไม่ได้หรอกครับ 

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 10:00:43 AM »

เกิดมา ไม่เคยยิงเป้า ต่ำกว่า ๑ เมตร  แม้แต่ปืนอัดเทียน

และไม่สนเลยว่า จะ X หรือไม่ เพราะรู้ฝีมือตัวเองว่า ยังห่วย
ขอให้เข้าเป้า และพัฒนากลุ่มให้แน่นขึ้น พอแล้ว ครับ.

p@p-boonma
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 10:16:23 AM »

เรื่องแบบนี้ผมก็เคยคิดจะทำครับ  แต่แค่คิดจะเก็บเป้าคนอื่นไปอวดคนแถวๆบ้านเฉยๆไม่กล้าเอามาโพสต์หรอกครับ
สาเหตุที่คิดจะทำก็เพราะว่าผมยิงสิบเมตร ห้านัด เข้าวงดำนัดเดียว เศร้า
เคยคิดจะถามในนี้เหมือนเจ้าของกระทู้เหมือนกันครับว่ามีแบบนั้นไหม ไหว้
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์