๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 06:40:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาษีบ้าน....แฮ่ๆ เสียเท่าไหร่  (อ่าน 12713 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 02:00:16 AM »

http://www.banidea.com/new-tax-home-and-land-2015/

Shocked Shocked Shocked

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ฅนเล
Sr. Member

คะแนน 232

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 07:53:42 AM »

แฮ่ๆ แล้วน้าเบิ้มมีกี่บ้านครับ  Grin

ภูเขาสูงทะเลกว้างยังเคยข้าม ฝันงดงามถามหน่อยเคยข้ามไหม
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 07:57:49 AM »

ชี้ควรออกแบบจัดเก็บให้ชัดเจน ปิดช่องโหว่คนเลี่ยงภาษี

เสียตังอยู่ดี Grin Grin Grin ความชัเดจนนี่อาจทำให้ดีและเสียเยอะ

ที่ดินเกษตรปลูกต้นไม้สิบต้นเป็นไหม ปลูกแล้วตายนับไหม

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 08:30:07 AM »

ราคาประเมินนี่แหละคิดอย่างไรบ้านผมอายุ 20 ปีถือว่าเป็นบ้านเก่ามีส่วนลดไหม
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 10:01:50 AM »

เก็บหลังแรกด้วยหรือว่าหลังที่สองขึ้นไปครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 10:16:36 AM »

ชี้ควรออกแบบจัดเก็บให้ชัดเจน ปิดช่องโหว่คนเลี่ยงภาษี

เสียตังอยู่ดี Grin Grin Grin ความชัเดจนนี่อาจทำให้ดีและเสียเยอะ

ที่ดินเกษตรปลูกต้นไม้สิบต้นเป็นไหม ปลูกแล้วตายนับไหม
ราคาประเมินนี่แหละคิดอย่างไรบ้านผมอายุ 20 ปีถือว่าเป็นบ้านเก่ามีส่วนลดไหม
เก็บหลังแรกด้วยหรือว่าหลังที่สองขึ้นไปครับ

5555  ลุงตู่  หมุนซ้าย  เล็งขวา ฮา 555555

เก็บซ้าย  เก็บขวา ไม่พอ  " กู้ อีกแล้ว "  สี่หมื่นล้าน ฮา
เอามาทำ  " ถนน ดินแดง " แบบ ท่านไขมุกด์ บอก อ่ะ ฮา

"  ทำถนน  ลาดยาง "  ให้ทั่วก่อน  ที่จะทำรถไฟความเร็วสูง อ่ะ ฮา
ลูก หลาน เหลน โหลน  เป็นหนี้ " ห้าร้อย ชาติ " ฮา

เผลอแป๊บเดียว  ปีกว่าๆ  ลุงตู่บอก  เราต้องก้าวให้ทัน อาเซี่ยน ฮา
จาก  " สองล้านๆ "  งานงอก เป็น สาม ล้านๆ อ่ะ ฮา

55555  ลุงตู่ของยาย  " คืนความสุข "  ให้ถ้วนหน้า อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 01:50:06 PM »

เก็บซ้าย  เก็บขวา ไม่พอ  " กู้ อีกแล้ว "  สี่หมื่นล้าน ฮา
เอามาทำ  " ถนน ดินแดง " แบบ ท่านไขมุกด์ บอก อ่ะ ฮา

"  ทำถนน  ลาดยาง "  ให้ทั่วก่อน  ที่จะทำรถไฟความเร็วสูง อ่ะ ฮา
ลูก หลาน เหลน โหลน  เป็นหนี้ " ห้าร้อย ชาติ " ฮา

สอง-สามล้านๆ ไม่เยอะหรอกครับถ้าทำให้ประเทศจริง ธรรมดา สามสิบ% ก็ล้านๆแล้ว

มาทำเลย หน้าที่ผมยังมีบางช่วงลูกรังยังไม่ได้ลาดยาง ลาดยางก็เอาแล้วไม่ต้องคอนกรีต ที่ดินราคาวิ่งขึ้นอีกบานถ้าลาดยางมา

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 06:44:23 PM »

ได้ยินว่ามูลค่าบ้านไม่เกิน 2 ล้านบาทหรือเนื้อที่บ้านไม่เกิน 80 ตรว ไม่ต้องเสียภาษีไม่ใช่รึครับ
เดี๋ยวก็มีคนแจ้งมูลค่าประเมิณต่ำอีก 55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2015, 06:56:50 PM โดย bigbang » บันทึกการเข้า

อเสวนา จะ พาลานัง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 07:01:57 PM »

ดูแล้วเกิน2ล้านทุกหลัง  โอ้....พระสงฆ์  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 07:32:15 PM »

5555  ลุงตู่  หมุนซ้าย  เล็งขวา ฮา 555555

"  ทำถนน  ลาดยาง "  ให้ทั่วก่อน  ที่จะทำรถไฟความเร็วสูง อ่ะ ฮา
ลูก หลาน เหลน โหลน  เป็นหนี้ " ห้าร้อย ชาติ " ฮา

เผลอแป๊บเดียว  ปีกว่าๆ  ลุงตู่บอก  เราต้องก้าวให้ทัน อาเซี่ยน ฮา
จาก  " สองล้านๆ "  งานงอก เป็น สาม ล้านๆ อ่ะ ฮา

55555  ลุงตู่ของยาย  " คืนความสุข "  ให้ถ้วนหน้า อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ผมตกข่าว จะมีรถไฟความเร็วสูงเส้นทางไหน สามล้านล้านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2015, 07:43:20 PM โดย salin - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 11:27:14 PM »

ตัวบ้านผมราคา 2 ล้านแต่ที่ดินราคาประเมินสูงทั้ง ๆ ที่ราคาซื้อขายไม่สูง ที่อยู่บ้านนอก 3 ไร่กว่าราคาประเมิน 4.5 ล้าน ท่าจะได้แบ่งขายบ้างละครับ ไม่งั้นแต่ละปีเสียภาษีบาน จะเอาตังที่ไหนมาจ่าย

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 11:45:23 PM »

พวกบ้านเก่าอยู่สีลมจะทำยังไงขายก็ไม่ออกเพราะพื้นที่เล็กไปแต่ราคาประเมินพุ่งไปเยอะแล้ว
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 07:13:44 AM »

5555  ลุงตู่  หมุนซ้าย  เล็งขวา ฮา 555555

เผลอแป๊บเดียว  ปีกว่าๆ  ลุงตู่บอก  เราต้องก้าวให้ทัน อาเซี่ยน ฮา
จาก  " สองล้านๆ "  งานงอก เป็น สาม ล้านๆ อ่ะ ฮา

55555  ลุงตู่ของยาย  " คืนความสุข "  ให้ถ้วนหน้า อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมตกข่าว จะมีรถไฟความเร็วสูงเส้นทางไหน สามล้านล้านครับ

555555  ยายฮา   " ดร. salin "  อ่ะ ฮา 555555

พอยายหยอด  " สามล้าน ๆ "  เข้ามา  มันไปกระตุ้น ต่อม ปรี๊ด  เลยอ่ะ ฮา
เมื่อก่อน  " อีปูว์ " จะทำ  ยายเห็น  คนดี  เดินหน้า ออกมาค้าน อ่ ะ  ฮา

ยกเหตุ " ไม่จำเป็น   เอาไปขนผัก   สร้างถนนลูกรัง   ให้หมด ก่อน "  ฮา

เหตุการณ์ ผ่านไปแค่ สามร้อย ห้าร้อยวัน  " จำเป็นแบบ เร่งด่วน " แล้ว อ่ะ ฮา
พวก  คนดี  ที่ เคย  " ค้าน "  กลับลำ กลับหลังหัน  ทันที  เอาด้วย เอาด้วย ฮา

ลืม  " นกหวีด " กันหมดแล้ว   อ่ะ ฮา

55555  ถ้าไม่ลืม  ก็  " เผลอ กลืน ลงท้อง " อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 07:22:24 AM »

555555  ยายเห็นว่า   ลุงตู่  แกแยก  " ประเด็น ความเร่งด่วน "  ไม่เป็น อ่ะ ฮา 555555

ลำพัง  ลุงตู่  แอนด์  เฟรน หรือ  สต๊าฟ  ฮา
แกเรียนทาง  " ทหาร " รับราชการ ถือปืน ใส่เครื่องแบบ มาตลอดชีวิต อ่ะ ฮา

แกคิดแบบ  นักธุรกิจ   ไม่เป็น  ถ้าคิดได้ ก็แค่   " สอง คูณ สอง เท่ากัน ห้า " อ่ะ ฮา

เอ้าลองดู   ตอนนี้ การจัดเก็บภาษี   " ไม่เข้าเป้า "  อ่ะ ฮา
ส่งออก   ฉิบหายโม๊ด  ส่งออกไม่ได้  แข่งขันไม่ได้ อ่ะ ฮา

ทั้ง  สรรพสามิต  ทั้ง ศุลกากร  ทั้งสรรพกร  " ตกเป้า " โม๊ด อ่ะ ฮา

ตัวเลข  ทางเศรษฐกิจ  " ต่ำติดดิน "  โลว์ที่สุดในเอเชีย อ่ะ ฮา

แกเพิ่งผ่าน  " พรบ. เพ้อเจ้อ " ไปสองฉบับ อ่ะ ฮา

ฉบับนึง     " สร้างพิพิธภัณฑ์   เก็บไม้เก่า "  ฮา
ฉบับที่สอง   " อนุรักษ์  พันธุ์  ควายไทย "  ฮา

55555  สองอัน  ใช้เงิน   " หมื่น ล้าน " อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 08:49:02 AM »

ถ้าคิดแบบนี้ โดนกันถ้วนหน้าละครับ  Grin

สีลม เยาวราช ราชเทวี อารี  / อ้วก ภาษีหมดครับ

คนทำการค้า ยังพอหาเงินมาจ่ายได้้ นะครับ แต่ พวก บ้านอยู่อาศัย  แย่ครับ  ไหว้
หน้า: [1] 2 3 4 ... 11
  พิมพ์