๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 12:42:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วอชิงตัน ดีซี อนุญาตให้ปลูกและครอบครอง "กัญชา" ได้อย่างถูกกฎหมายแล้ว  (อ่าน 1833 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 01:29:37 AM »

วันนี้ (27 ก.พ. 2558 ) พลเมืองในกรุงวอชิงตัน ดีซี รวมถึงนักท่องเที่ยวที่เดินทางเข้ามาในวอชิงตัน ดีซี สามารถครอบครองกัญชาน้ำหนักไม่เกิน 2 ออนซ์ หรือ 56 กรัม และปลูกกัญชาไว้ใช้บริโภคเองในบ้านได้โดยไม่ผิดกฎหมายอีกต่อไป อย่างไรก็ตามการซื้อขายกัญชา รวมถึงการเสพกัญชาในที่สาธารณะยังคงเป็นสิ่งที่ผิดกฎหมาย เช่นเดียวกับการสูบบุหรี่ในที่สาธารณะ

ความเคลื่อนไหวดังกล่าวเป็นผลมาจากการที่รัฐสภาท้องถิ่นของวอชิงตัน ดีซี ลงมติผ่านกฎหมายเปิดเสรีกัญชาด้วยคะแนนเสียงท่วมท้นเมื่อเดือนพฤศจิกายนที่ผ่านมา ทำให้เมืองหลวงของสหรัฐฯเป็นแห่งที่สามในประเทศ ต่อจากมลรัฐวอชิงตัน และมลรัฐอแลสกา ที่พลเมืองสามารถเสพและครอบครองกัญชาได้อย่างถูกกฎหมาย ส่วนในนิวยอร์ก อนุญาตให้ใช้กัญชาเพื่อเหตุผลทางการแพทย์เท่านั้น

อย่างไรก็ตาม กฎหมายนี้สร้างความตึงเครียดระหว่างสภาคองเกรสกับนายกเทศมนตรีวอชิงตัน ดีซี เพราะในฐานะเขตปกครองพิเศษ ไม่ใช่มลรัฐ วอชิงตัน ดีซี ต้องอาศัยความยินยอมจากสภาคองเกรสในการออกกฎหมายส่วนใหญ่ และมีสมาชิกรัฐสภาบางคนทักท้วงว่าการเปิดเสรีกัญชา เป็นกฎหมายที่ขัดต่อกฎหมายของรัฐบาลกลาง ทำให้ไม่สามารถบังคับใช้ได้

http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1425023163

คิดว่าผู้ที่เสียประโยชน์จากการอนุญาตให้สูบกัญชา  คงมีแค่2พวก

1 คือพวกบริษัทบุหรี่

2 พวกผลิตและขายเหล้า,เบียร์

3 การจัดเก็บภาษีของรัฐได้น้อยลงจากเหล้า,เบียร์ 

เพราะถ้าคนสูบกัญชา คงเสพของพวกนั้นน้อยลง มวนสองมวนก็ชิวๆละ ชวนอยากอาหาร  อิ่มละก็นอน ไม่ต้องเมาไรมาก  ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 01:30:28 AM »

อีกข้อคือ อเมริกา อยากให้ประชาชนคลายเครียดบ้าง  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 02:28:00 AM »

บ้านเราก็น่าจะยอมบ้าง...

เผื่อไอ้พวกค้ายาบ้ามันจะได้ลดๆลงบ้าง...
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 07:42:05 AM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ใส่เกาเหลาหรือแกงเนื้อนะ รสชาติเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้นเยอะเลย  น้ำลายหก  ไหว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 08:10:53 AM »

เผื่อไอ้พวกค้ายาบ้ามันจะได้ลดๆลงบ้าง...

ยอมให้ใช้ทางการแพทย์หรือยังครับ
ที่อเมริกา มีกัญชาแคปซูลสำหรับช่วยให้ผู้ป่วยมะเร็งช่วงคีโม กินอาหารได้  กรณีปัญหาคือที่รัฐนิวเจอซีใช้ได้ แต่ผิดกฎหมายในนิวยอร์ครัฐข้าง ๆ กัน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 09:12:25 AM »

เพราะถ้าคนสูบกัญชา คงเสพของพวกนั้นน้อยลง มวนสองมวนก็ชิวๆละ ชวนอยากอาหาร  อิ่มละก็นอน ไม่ต้องเมาไรมาก  ขำก๊าก

อาหารขายดีขึ้นสิ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 09:14:06 AM »

ที่อเมริกา มีกัญชาแคปซูลสำหรับช่วยให้ผู้ป่วยมะเร็งช่วงคีโม กินอาหารได้  กรณีปัญหาคือที่รัฐนิวเจอซีใช้ได้ แต่ผิดกฎหมายในนิวยอร์ครัฐข้าง ๆ กัน
ขับข้ามไปใช้บริการในรัฐที่ถูกกฎหมาย แล้วจะมีโรงกัญชาเปิดให้ใช้กันบ้างไหม  ทำคล้าย cafe  Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 09:15:02 AM »

ที่ DC มหาลัยนักเรียนคงไปเรียนกันเยอะขึ้น Grin Grin Grin Party กันกระจาย 555555

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 09:20:05 AM »

ดีครับ จะส่งบ้องไม้ไผ่ ไปจำหน่าย 55

อเสวนา จะ พาลานัง
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 10:48:39 AM »

ถ้ารัฐบาลบ้านเรายอม... ผมรับรองว่าบริษัทผลิตผงชูรสเจ๊งแน่ครับ... ยี่ห้อเทพขนาดไหน... เจอฟ่อนกัญชาในน้ำแกงเข้าไป... รับรองผงชูรสแพ้หลุดลุ่ย...

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 11:52:44 AM »

ยอมให้ใช้ทางการแพทย์หรือยังครับ
ที่อเมริกา มีกัญชาแคปซูลสำหรับช่วยให้ผู้ป่วยมะเร็งช่วงคีโม กินอาหารได้  กรณีปัญหาคือที่รัฐนิวเจอซีใช้ได้ แต่ผิดกฎหมายในนิวยอร์ครัฐข้าง ๆ กัน

ยังครับพี่...

จะทางการแพทย์หรือแพทย์เสพก็ยังผิดอยู่ครับ....555
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 02:05:24 PM »

ดีครับ จะส่งบ้องไม้ไผ่ ไปจำหน่าย 55

OTOP เราก้าวไกลแน่ครับ Grin Grin Grin ภูมิปัญญาล้วนๆ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 02:06:26 PM »

ยางราคาตก ข้าวยิ่งปลูกยิ่งจน คิดใหม่ทำใหม่เอามั้ยครับ แค่พืชปลูกง่ายๆแบบนี้  โลละเป็นหมื่น  ตกใจ    คิก คิก

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 02:08:28 PM »

ยางราคาตก ข้าวยิ่งปลูกยิ่งจน คิดใหม่ทำใหม่เอามั้ยครับ แค่พืชปลูกง่ายๆแบบนี้  โลละเป็นหมื่น  ตกใจ    คิก คิก

ส่งออกไป ลง DC ไดเร็คไฟล์เลยนะ Grin Grin Grin มีสนามบินinter เครื่องลงได้ไหม Grin Grin Grin รวยแน่คราวนี้ สินค้าเกรด A

เดี๋ยวมี รสชาเขียว ไม่ก็กลิ่นบานาน่า 55555555555

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 02:11:31 PM »

+ทุกท่านครับ  Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์