๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 11:16:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวดจับปื่นเขาจะทำอะไรกับเราบ้าง  (อ่าน 1490 ครั้ง)
non134
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2006, 04:32:31 PM »

เวลาโดนจับปื่นตำรวดจะทำอย่างไรกับเราและต้องประกันตัวหรือเปล่าครับและค่าประกันตัวเท่าไรและปื่นจะโดนส่งไปตรวจสอบหรือเปล่าครับและถ้าส่งไปนานหรือเปล่าครับ Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2006, 04:37:55 PM »

คำถามนี้คนที่ตอบได้ดีที่สุด  น่าจะเป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจที่จับท่านนะครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2006, 04:59:10 PM »

เวลาโดนจับปื่นตำรวดจะทำอย่างไรกับเราและต้องประกันตัวหรือเปล่าครับและค่าประกันตัวเท่าไรและปื่นจะโดนส่งไปตรวจสอบหรือเปล่าครับและถ้าส่งไปนานหรือเปล่าครับ Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh
ตำรวจ ไม่ใช่ ตำรวด  สะกดให้ถูกต้องด้วยนะครับ...

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2006, 06:43:18 PM »

คำถามนี้คนที่ตอบได้ดีที่สุด น่าจะเป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจที่จับท่านนะครับ
........................................................... .....................
   ใช่เลยครับ พี่ตำรวจท่านนั้นแหละรู้ดีที่สุด

werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2006, 09:39:07 PM »

น่าจะเป็นพนักงานสอบสวนที่ดำเนินคดีของท่านมากกว่านะครับ Cheesy
Mr.Piack
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2006, 10:26:48 PM »

ตอบครับในฐานะที่ไม่ใช่ผู้จับ
1. ตร. จะแจ้งข้อกล่าวหากับคุณในฐานะผู้ต้องหาในบันทึกการจับกุม
2. ส่งตัวท่านให้ พนักงานสอบสวนพร้อมกับอาวุธปืน-กระสุนปืนของกลาง เพื่อดำเนินคดี
3. พนักงานสอบสวนจะสอบสวนปากคำท่านในฐานะผู้ต้องหา
4. มอบตัวท่านให้ สิบเวรนำไปควบคุมในห้องปลอดภัย (ห้องขัง)  หากยื่นประกันตัว     ข้ามไปอ่านข้อ  6.
5. ครบกำหนดภายใน 48 ชม. นำตัวท่านไปขออำนาจศาลในท้องที่ฝากขังได้อีก 12 วัน/ครั้ง แต่ไม่เกิน 84 วัน
6. ส่งอาวุธปืนไปตรวจพิสูจน์ที่ วิทยาการจังหวัด หรือ พิสูจน์หลักฐาน เพื่อรอผลการยืนยันตามขั้นตอน
7.เมื่อรับผลตรวจปืนมาประกอบกับสอบสวนปากคำแล้วเสร็จ และ ตรวจประวัติอาชญากรรมแล้ว
   จะส่งสำนวนให้พนักงานอัยการพิจารณาต่อไป หากอัยการมีความเห็นสั่งฟ้อง ก็ส่งคำฟ้องต่อศาล
8. รอคำพิพากษาจากศาล  ... จบข่าว..
9.  หลักทรัพย์ประกัน .. แล้วแต่ข้อหาครับ ...   Grin
sutud
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2006, 11:16:36 PM »

ท่านMR.Piack....ยังไม่ได้บอกหลักทรัพย์ หรือ  ข้าราชการระดับใด(ซี) ที่ใช้ประกันตัว
      ท่านใดทราบ.............
Mr.Piack
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 09:54:19 PM »

โอ เค ไอ ซี ..
พรุ่งนี้จะนำข้อมูลพื้นฐานการประกันตัวมา พรีเซ็นต์
วันนี้ ...มึน... อยู่ระหว่างปะทะคารมกับ มิลิทารี่ OR  อาร์มี
อีฟ ยู ซี ฮอตนิวส์ ออน ไอทีวี อาฟเตอร์ 2 - 3 เดย์  ไอ เวรี่ เฮชเอช
ซี ยู อะเกน ทูมอโร่  .. ไอ แคน พรีเซนต์ โอเค๊ มร. บานาน่า เอ็ก
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 10:23:24 PM »

ท่านMR.Piack....ยังไม่ได้บอกหลักทรัพย์ หรือ  ข้าราชการระดับใด(ซี) ที่ใช้ประกันตัว
      ท่านใดทราบ.............

ถ้าเฉพาะเรื่องปืนเป็นเงินสดก็ 50,000 ถึง 100,000
แล้วแต่ข้อเท็จจริง/ข้อกล่าวหา...คิดง่ายๆโทษจำคุกสูงสุดเท่าไรก็เอา10,000ต่อปีคูณเข้าไป
 Wink
หน้า: [1]
  พิมพ์