๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 11:42:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ออกใบสั่งแล้วยังยึดรถ  (อ่าน 4072 ครั้ง)
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 12:18:18 PM »

แก๊งซิ่งก็จับครับ ทำไมถึงต้องคิดว่าเป็นคนไร้ทางสู้ละครับ Huh อย่างที่คุณ AR 15 ว่าไว้ละครับปฎิบัติตามกฎหมายไว้ก่อนดีกว่าถ้าเราทำถูกกฎหมายแล้ว ก็ไม่มีอะไรผิด ตำรวจก็ไม่จับ แต่ถ้าถูกต้องอยู่แล้วตำรวจยังหาเรื่องจับ อันนี้ผมให้สู้ครับขอพบนายระดับหัวหน้าสถานีเลยครับ Angry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2006, 12:21:29 PM โดย werasak » บันทึกการเข้า
SAMURAI COP
Full Member

คะแนน 2

นักรบผู้ชาญฉลาดนั้น จะเป็นผู้มีสติปัญญาเป็นอาวุธ

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 12:41:17 PM »

อ้างถึง
อะไรที่ถูกกฏหมายก็ปฏิบัติกันไปเถอะอย่าไปคิดจะหลบหลีกเลี่ยง ถ้ายกเว้นคนหนึ่งได้อีก60ล้านคนก็ต้องยกเว้นด้วยแล้วจะมีกฏหมายไปทำไมกันให้ความร่วมมือกับเจ้าหน้าที่ของรัฐปฏิบัติตามกฏหมายทำหน้าที่พลเมืองที่ดีแค่นี้ไปไหนก็ไม่ต้องกลัวอะไรว่าใครจะกลั่นแกล้ง   

รู้หน้าที่ของตน        หากคนไทยสักกึ่งหนึ่งเป็นเช่นท่าน   บ้านเมืองนี้แล       จะสงบสุข

คนที่เกิดมาเป็นนักรบนั้นเขาไม่สนใจหรอกว่าจะมีชีวิตบนโลกนี้ได้นานแค่ไหน แต่จะคิดเสมอว่าการตายของเขาจะให้อะไรกับชนรุ่นหลังบ้าง///  ก้านกล้วย
nga
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 01:28:13 PM »

ที่ขอนแก่น ผมโดนยึดรถจักรยานยนต์ เพราะไม่มีใบคู่มือเสียภาษีเล่มเขียวๆ คนโดนจับยึดรถกันเยอะมาก ถามหน่อยว่าใครจะพกหล่ะ ไอ้สมุดเล่มนั้น ไม่รู้จะพูดยังไง เขาบอกว่านายสั่งมา ให้จับให้ได้คนละ 20 คัน ไม่งั้นผมก็ไม่ได้กลับบ้านไปนอนเหมือนกันครับ เรื่องจริง เกิดขึ้นจริงที่ขอนแก่น ปี 42 ตอนนั้นผมยังเป็นนักศึกษาอยู่
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 01:48:36 PM »

ที่ขอนแก่น ผมโดนยึดรถจักรยานยนต์ เพราะไม่มีใบคู่มือเสียภาษีเล่มเขียวๆ คนโดนจับยึดรถกันเยอะมาก ถามหน่อยว่าใครจะพกหล่ะ ไอ้สมุดเล่มนั้น ไม่รู้จะพูดยังไง เขาบอกว่านายสั่งมา ให้จับให้ได้คนละ 20 คัน ไม่งั้นผมก็ไม่ได้กลับบ้านไปนอนเหมือนกันครับ เรื่องจริง เกิดขึ้นจริงที่ขอนแก่น ปี 42 ตอนนั้นผมยังเป็นนักศึกษาอยู่
ถ่ายสำเนาได้นี่ครับ Grin Grin Grin
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 02:26:19 PM »

ถ่ายสำเนาได้นี่ครับ Grin Grin Grin

ถูกต้องครับ.........ยิ่งไม่มีทะเบียน ผมว่ายึดอย่างเดียวครับ ต้องกลับไปนำหลักฐานมายืนยัน

ทางตำรวจจึงจะคืนให้ได้ครับ อันนี้ก็เป็นการตรวจจับรถที่ถูกขโมยมา เหมือนกันครับ

tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 03:18:23 PM »

แต่ทำไม รถมอเตอร์ไซค์ที่โดนจับตรงตีนสะพานก็ควรจะแค่ให้ใบสั่งไม่ใช่เหรอครับ  ไม่ได้ผิดอะไร ก็โดนยึดรถ ใบขับขี่ก็มี

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
nga
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 03:25:15 PM »

รถมีทะเบียน ผมมีใบขับขี่ สวมหมวกกันน๊อคด้วย ไปด้วยกัน 5 คัน โดนยึดรถหมดครับ พ่อค้าแม่ค้าขี่รถผ่านมาโดนยึดรถหมด ที่ สถานีตำรวจแทบไม่มีที่จอดเลย เดือดร้อนกันทั่ว สุดท้าย โดนประชาชนแห่ไปร้องเรียน คนที่ใหญ่ที่สุดในนั้น โดนย้ายด่วนครับ
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 05:22:53 PM »

นโยบาย ส่วน แบ่ง  ค่า ปรับ ของ ทักษิณ ยัง อยู่ ... ส่วน หนึ่ง เป็น ราย ได้ หลัก ของ ตำรวจ

กฏ หมาย จราจร ใช้ มากว่า 20 ปี ... ไม่ เหมาะ กับ ภาวะ ปัจจุบัน  ...
คน ง่าว ที่ เป็น เหยื่อ ... กะ คน ได้ ฉวย โอกาส ที่ ได้ ประ โยชน์ ... กะ นัก กฏหมาย นัก การ เมือง สึ่งตึง ... ไม่ ทำอะไร
ชาวบ้าน จึงเดือดร้อน   ...
สะพานลอย 35 โบว ขึ้นได้ (บังคับด้วย) .... สะพานลอย บาง พลัด ห้าม ปรับ 400  ....   
อุโมง ดินแดงลอดได้  .... อุโมง ลอด แยก หลัก สี่ ลอดได้  .... อุโมง ท่าพระ บางพลัด  ห้าม
อุโมง รัดชดา ... ชม เร่งด่วน บังคับลอด  .... ยาม ปกติ ปรับ 400

วิ่ง ขวา (ต่อหน้า ตำรวจ) ห้าม ... ห้าม แซง ... ดม ควัน รถเมล์ ตลอด ชาติ ... ความเท่าเทียม คือ อะไร ...

สะพานลอย ข้ามแยกเสนา เกษตร ขา เข้า ห้าม ... ขาออก ตาม บาย
สะพาน ลอย ข้าม แยก วิภาวดี สถานีบางเขน ข้ามได้  .... ต่อเนื่อง มา ข้ามแยก พงษ์ เพชร ห้ามขึ้น   ... เลย มาอีกนิด ข้ามแยกแคราย ข้ามได้

แล้ว มุง จาเอา ยัง ใง คับ ... คุณ ตำรวจ  .... ฮา  ละ งึ้ดดด  ....

FBook   prasop tongtawat
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 06:08:02 PM »

นโยบาย ส่วน แบ่ง ค่า ปรับ ของ ทักษิณ ยัง อยู่ ... ส่วน หนึ่ง เป็น ราย ได้ หลัก ของ ตำรวจ

กฏ หมาย จราจร ใช้ มากว่า 20 ปี ... ไม่ เหมาะ กับ ภาวะ ปัจจุบัน ...
คน ง่าว ที่ เป็น เหยื่อ ... กะ คน ได้ ฉวย โอกาส ที่ ได้ ประ โยชน์ ... กะ นัก กฏหมาย นัก การ เมือง สึ่งตึง ... ไม่ ทำอะไร
ชาวบ้าน จึงเดือดร้อน ...
สะพานลอย 35 โบว ขึ้นได้ (บังคับด้วย) .... สะพานลอย บาง พลัด ห้าม ปรับ 400 ....
อุโมง ดินแดงลอดได้ .... อุโมง ลอด แยก หลัก สี่ ลอดได้ .... อุโมง ท่าพระ บางพลัด ห้าม
อุโมง รัดชดา ... ชม เร่งด่วน บังคับลอด .... ยาม ปกติ ปรับ 400

วิ่ง ขวา (ต่อหน้า ตำรวจ) ห้าม ... ห้าม แซง ... ดม ควัน รถเมล์ ตลอด ชาติ ... ความเท่าเทียม คือ อะไร ...

สะพานลอย ข้ามแยกเสนา เกษตร ขา เข้า ห้าม ... ขาออก ตาม บาย
สะพาน ลอย ข้าม แยก วิภาวดี สถานีบางเขน ข้ามได้ .... ต่อเนื่อง มา ข้ามแยก พงษ์ เพชร ห้ามขึ้น ... เลย มาอีกนิด ข้ามแยกแคราย ข้ามได้

แล้ว มุง จาเอา ยัง ใง คับ ... คุณ ตำรวจ .... ฮา ละ งึ้ดดด ....

นี่แหละครับ โลกของคน  Winkผม ก็งึ๊ด
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 10:20:28 PM »

แต่ทำไม รถมอเตอร์ไซค์ที่โดนจับตรงตีนสะพานก็ควรจะแค่ให้ใบสั่งไม่ใช่เหรอครับ ไม่ได้ผิดอะไร ก็โดนยึดรถ ใบขับขี่ก็มี

แบบนี้ต้องลองถามพี่ๆ ที่รู้กฎหมายว่า ผิดอะไรแล้วสามารถยึดรถได้หรือไม่ครับ

รบกวนพี่ๆด้วยครับ

ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 11:30:16 PM »

แต่ทำไม รถมอเตอร์ไซค์ที่โดนจับตรงตีนสะพานก็ควรจะแค่ให้ใบสั่งไม่ใช่เหรอครับ ไม่ได้ผิดอะไร ก็โดนยึดรถ ใบขับขี่ก็มี

แบบนี้ต้องลองถามพี่ๆ ที่รู้กฎหมายว่า ผิดอะไรแล้วสามารถยึดรถได้หรือไม่ครับ

รบกวนพี่ๆด้วยครับ

.ผมเห็นว่าทำไม่ถูกครับ.  ตำรวจบางคนที่ทำอาจไม่เข้าใจ
กฎหมาย พรบ.จราจรทางบก พ.ศ .๒๕๒๒ อย่างเพียงพอหรือถ่องแท้.

.กรณีเขาไม่มีใบขับขี่ / ฝ่าไฟแดง /ไม่สวมหมวกกันน็อก.
จะไปยึดรถเขาไม่ได้. ต้องว่ากล่าวตักเตือน .หรือออกใบสั่งไปเสียค่าปรับ.
ตาม มาตรา ๑๔๐ . 

.ผมได้อธิบายไว้แล้วในหน้า ๑ ครับ.

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์