๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 11:51:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนสอบถามครับถ้ายิงโดรนติดกล้อง. ในเขตบ้านตัวเองจะผิดไหมครับ  (อ่าน 6186 ครั้ง)
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 09:13:48 AM »

EMP ซิครับ

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 01:23:28 PM »

ไม่ใช่ว่ายิงไปแล้วมีเด็กเก้าขวบสิบขวบมานั่งร้องไห้ขี้มูกโป่งนะครับ คิก คิก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 01:27:18 PM »

งั้นเอามั่งดีกว่าเดี๋ยวพวกขี่ร่มบินผ่านหลังคาบ้านจะเอาหนังสติ๊กยิงหำมันบ้างข้อหาทำนกเขาผมตกใจ  ขำก๊าก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2015, 09:14:56 AM »

งั้นเอามั่งดีกว่าเดี๋ยวพวกขี่ร่มบินผ่านหลังคาบ้านจะเอาหนังสติ๊กยิงหำมันบ้างข้อหาทำนกเขาผมตกใจ  ขำก๊าก

เดี๋ยวพวกใกล้สนามบินก็ยิงกันบ้างแหละครับ เวลาเครื่องบินๆผ่าน ทำเอานกกรงหัวจุกตกใจ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2015, 12:44:43 PM »

เจ้าของโดรนที่เข้ามาเหนือบริเวณบ้านน่าจะผิดข้อหาบุกรุก
แต่ถึงขั้นยิงโดรนที่เข้ามานี่ผมว่าน่าจะโดนข้อหาทำให้เสียทรัพย์นะครับ

ถ้าบินเหนือบ้านผม ผมจะ"สอย"มันลงมาครับอาจารย์  Wink
จะได้รู้ตัว-รู้เหตุผล ของเจ้าของโดรน   ยิ้มีเลศนัย
Grin ไหว้
Siri_Pat รักในหลวง
Full Member

คะแนน 124

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 01:01:48 PM »

ถ้าบินมาเตี้ยๆ ผมจะเอาสวิงช้อนกลางอากาศครับ แบบจับผีเสื้อ แล้วจะถอดเอากล้องติดโดรนมาใช้ (ส่วนมากกล้อง Gopro ซะด้วย)   ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย

พลี..กายปกป้อง แดนดิน

ชีพ..สิ้น...ก็ไม่นึกหวั่น..

เพื่อ..รักษาเอกราช..ให้คงมั่น..

ชาติ..ย่อมสำคัญ..กว่าตนเอง..
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 01:07:39 PM »

เมื่อคืนก่อน ประมาณ ตี๓ ผมสดุงตื่นเพระได้ยินเสียงหมาเห่าแบบกรรโชก
ข้างๆบ้านอีกหลังที่ห่างออกไปประมาณ ๑๐๐ เมตร ที่ผมอยู่ค่อนข้างเป็นป่าพอสมควร
ผมก้อได้แต่ เปลี่ยนแม็กกาซีนแบบ ๑๐ นัด มาเป็น ๒๕ นัดหัวทองแดง
แล้วมาแอบยืนมองในมุมมืดๆแทน

มันทำให้ผมนึกถึงกระทู้นี้ขึ้นมาเลยครับ
ถ้ามีโดรนติดกล้องก้อคงจะดี ส่งโดรนออกสำรวจเลย จะได้รู้ว่าอะไรเป็นอะไร  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 02:31:05 PM »

เมื่อคืนก่อน ประมาณ ตี๓ ผมสดุงตื่นเพระได้ยินเสียงหมาเห่าแบบกรรโชก
ข้างๆบ้านอีกหลังที่ห่างออกไปประมาณ ๑๐๐ เมตร ที่ผมอยู่ค่อนข้างเป็นป่าพอสมควร
ผมก้อได้แต่ เปลี่ยนแม็กกาซีนแบบ ๑๐ นัด มาเป็น ๒๕ นัดหัวทองแดง

มันทำให้ผมนึกถึงกระทู้นี้ขึ้นมาเลยครับ
ถ้ามีโดรนติดกล้องก้อคงจะดี ส่งโดรนออกสำรวจเลย จะได้รู้ว่าอะไรเป็นอะไร  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ติดทั้งกล้อง ติดทั้งปืน แบบของทหารเรือไทยเราไปเลยครับท่านหนานมา  เยี่ยม

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 03:03:29 PM »

ติดทั้งกล้อง ติดทั้งปืน แบบของทหารเรือไทยเราไปเลยครับท่านหนานมา  เยี่ยม

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

แค่สำรวจตรวจยาม ก้อพอแล้วครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก   

แต่ก้อดีเนาะ ถ้าติด .๒๒    Grin Grin Grin    ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 12:07:54 PM »

กลางคืนจะมองเห็นไหม๊ครับ ... กลัวว่าโดรนจะถูกพวกเอาไปด้วยน่ะดิ  ตกใจหน้าซีด
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 02:02:05 PM »

กลางคืนจะมองเห็นไหม๊ครับ ... กลัวว่าโดรนจะถูกพวกเอาไปด้วยน่ะดิ  ตกใจหน้าซีด

เป็นแค่แนวความคิดน่ะครับ
จริงๆผมเองก้อยังไม่เคยเล่น ยังไม่เคยสัมผัส แต่คิดว่า ถ้าพอมีแสง บินสูงๆหน่อยคงจะไม่เป็นไร
กลางคืน คงไม่ต้องสำรวจไกล ระยะสัก ห้าสิบเมตร ร้อยเมตร ก้อคงพอน่ะครับ  ไหว้

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 03:17:21 PM »

กล้องถ่ายวิดีโอแบบไร้สาย และ สามารถถ่ายในที่แสงน้อยได้ ตัวเล็ก  ๆ เบา ๆ มีขายหลายยี่ห้อครับท่านหนานมา

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 04:39:25 PM »

กล้องถ่ายวิดีโอแบบไร้สาย และ สามารถถ่ายในที่แสงน้อยได้ ตัวเล็ก  ๆ เบา ๆ มีขายหลายยี่ห้อครับท่านหนานมา

ขอบคุณครับน้ากันฯ เอาแค่พอเห็นรางๆก้อพอละว่า อะไรเป็นอะไร  Grin
ถ้าเป็นคนมาท่อมๆมองๆจะสอยด้วยอาวุธเงียบเลยครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
ภาพจากเนตฯ ครับ  ไหว้

ผมมีประจำการอยู่หนึ่งหน่วยนะ เจ้าอาวุธเงียบอันนี้ อิอิอิ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก    ไหว้

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 08:02:02 PM »

ขอบคุณครับน้ากันฯ เอาแค่พอเห็นรางๆก้อพอละว่า อะไรเป็นอะไร  Grin
ถ้าเป็นคนมาท่อมๆมองๆจะสอยด้วยอาวุธเงียบเลยครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
ภาพจากเนตฯ ครับ  ไหว้

ผมมีประจำการอยู่หนึ่งหน่วยนะ เจ้าอาวุธเงียบอันนี้ อิอิอิ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก    ไหว้

โห ... อาวุธสงครามเลยนะครับ ท่านหนานมา  คิก คิก

hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 08:12:43 PM »

ถ้าเป็นปืน BB แบบที่ยิงในสนามน่าจะร่วงหรือเปล่าครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์