๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 08:55:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดรน ก็โดนคุม  (อ่าน 3281 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 06:24:36 PM »

โดรน ก็โดนคุมอีก  
บินธรรมดา ได้ ถือเป็นของเล่น
แต่ติดกล้อง ต้องขออนุญาต

แล้วตอนต่อไป จะคุมอะไรต่อ...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 06:40:40 PM »

ไหว้ ควบคุมนะดีแล้วครับ พึ่งเจอกับตัวเอง บ้านพี่สาวผมปิดไว้ บ้านติดกันเป็นของพี่ชาย งานเยอะไม่ค่อยอยู่บ้านตอนกลางวัน
ผมไปเยี่ยมพี่ชายและดูแลบ้านให้พี่สาว ตอนบ่ายอยู่ๆ มีโดรนติดกล้อง มาบินวนรอบบ้าน ในพื้นที่รั้วบ้านนะครับ บินวนมาเจอกัน มันหยุด
ทรงตัวและบินถอยหลังออกไปอย่างเร็ว  น่าคิดนะครับ???
 ผมกำลังหาตัวเจ้าของอยู่ว่าจะขอร้องเค้านะครับ ว่าอย่าทำอีก
             araki

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 06:46:45 PM »

โถเพิ่งคิดได้ ....เอามาบินหากินจนพังไปสามตัวแล้ว
แต่คุมได้จริงก็ดีนะ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 06:48:09 PM »

ไหว้ ควบคุมนะดีแล้วครับ พึ่งเจอกับตัวเอง บ้านพี่สาวผมปิดไว้ บ้านติดกันเป็นของพี่ชาย งานเยอะไม่ค่อยอยู่บ้านตอนกลางวัน
ผมไปเยี่ยมพี่ชายและดูแลบ้านให้พี่สาว ตอนบ่ายอยู่ๆ มีโดรนติดกล้อง มาบินวนรอบบ้าน ในพื้นที่รั้วบ้านนะครับ บินวนมาเจอกัน มันหยุด
ทรงตัวและบินถอยหลังออกไปอย่างเร็ว  น่าคิดนะครับ???
 ผมกำลังหาตัวเจ้าของอยู่ว่าจะขอร้องเค้านะครับ ว่าอย่าทำอีก
             araki

พี่นี่เอง   ทำลูกน้องผมตกใจแทบแย่...อิอิอิ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 06:52:35 PM »

อันตรายครับแบตฯมันแรงมาก หากตกมาหรือบินๆไปแล้วเกิดลัดวงจรนรกชัดๆ..เคยมีรายการทีวีรายการหนึ่งไปถ่ายทำสารคดีเชิงท่องเที่ยวในไร่ข้าวโพด อยู่ๆแบตฯเกิดลัดวงจรตกลงมาไฟเกือบไหมทุ่งข้าวโพดชาวบ้าน ดีที่ทีมงานช่วยกันดับทัน

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 07:03:46 PM »

อันตรายครับแบตฯมันแรงมาก

หากตกมาหรือบินๆไปแล้วเกิดลัดวงจรนรกชัดๆ..

เคยมีรายการทีวีรายการหนึ่งไปถ่ายทำสารคดีเชิงท่องเที่ยวในไร่ข้าวโพด
อยู่ๆแบตฯเกิดลัดวงจรตกลงมาไฟเกือบไหมทุ่งข้าวโพดชาวบ้าน
ดีที่ทีมงานช่วยกันดับทัน

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 07:10:06 PM »

เข้าอาณาเขตเรา ถือเป็นภัยคุกคาม ลูกกรด กับ ลูกซอง ก็ได้เวลาทำงาน
เห่าดง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 07:23:22 PM »

ข่าวที่อเมริกา ใช้โดรนขนยาแล้วครับ

Nothing else matters
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 07:24:41 PM »

เข้าอาณาเขตเรา ถือเป็นภัยคุกคาม
ลูกกรด กับ ลูกซอง ก็ได้เวลาทำงาน

55555  เออ  กฎหมายฉบับนี้  " คุ้มครอง สุจริต ชน " อ่ะ ฮา 5555555

การนำ  " อากาศยาน ติดกล้อง " ขึ้นบินทางอากาศ ฮา
แล้วยิ่ง  สามารถ  " ถ่ายภาพระยะไกล ได้ด้วย ฮา

มันเป็นการ " ก้าวล่วง ความเป็นส่วนตัว " อ่ะ ฮา

กฎหมายฉบับนี้  ที่  " คลอด ออกมา " ฮา
มันเป็นการ  " ป้องกัน การถูกละเมิด โดยรวม " อ่ะ ฮา

แล้วอีกเรื่อง  ที่เขาห้าม  " บินสูง และ จำกัดพื้นทีการบิน " ฮา

ยายว่าเหมาะสม และ ทั่วโลก เขา " เห็นพ้องต้องกัน " อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แต่ถ้าจะบอกว่า  เวลา " หล่น " ทำให้ไฟไหม้ ไร่อ้อย ฮา

55555  ยายยกเลิก  " มิสชั่น " ไปดาวอังคาร ดีกว่า อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 08:16:25 PM »

araki

พี่นี่เอง   ทำลูกน้องผมตกใจแทบแย่...อิอิอิ
  Grin Grin ขอร้องครับขอร้อง ท่าน oil
ช่วยบอกลูกน้องที ว่าอย่าทำอีก
เดี๋ยวนี้ผมเหนื่อยง่ายครับ
         araki

"อำนาจ"
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 08:35:59 PM »

Grin Grin ขอร้องครับขอร้อง ท่าน oil
         araki

555555   ยายแนะนำเอา  " Calico M 100 "  กดรัวๆ อ่ะ ฮา 5555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 08:36:31 PM »

อยากให้โดรนมาบินไกล้ๆบ้าน อยากอวดปืนใหม่ Grin
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 08:55:09 PM »

araki

555555   ยายแนะนำเอา  " Calico M 100 "  กดรัวๆ อ่ะ ฮา 5555555 

ไม่มีอะยาย M 100 มีแต่ 455 กับ spas 12 คงพอได้
แต่ว่าให้เพื่อน ๆ พี่ ไปขอร้องเค้าดีกว่าครับ ยิ่งโดนต่อว่าอยู่บ้านช่อง
ก็ไม่ค่อยกลับ ใครเขารู้จักเมิง มีอะไรก็บอกกัน เดี๋ยวเหมือน ไอ้....
มีอะไรก็ไม่บอก เสือกกดไป สี่เม็ดคาที่คาบ้านเลย  เพื่อนพ้องเหนื่อยอีก
แม่งจะยิง ทำไมไม่ไปยิงที่อื่น ยิงทำไมในบ้าน อะไรแบบเนี้ยอะยาย
ผมนี้อึ้งเลย. เราไม่ใช่สายบู๊ ฟังแล้วก็เออวะ จริงของพี่ท่าน
            araki

"อำนาจ"
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 09:01:35 PM »

เวรกรรมว่าจะซื้อมาไว้สอดแนมพวกขนยากับหัวขโมยซะหน่อย บู่

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 09:05:17 PM »

เป้าบิน......
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์