๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:27:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตสอบถาม เพลทยึดกล้องกับขาตั้งครับ  (อ่าน 4769 ครั้ง)
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 02:19:13 PM »

ประมาณตัวนี้ครับ...ตัวที่ยึดกับขาตั้งขนาดประมาณ ๔ x ๔ เซนติเมตร  หายไปทั้งเพลทครับ ไม่ทราบว่ามีที่จำหน่ายเฉพาะตัวหรือไม่

เคยไปถามตามร้านใหญ่ที่มีอุปกรณ์จำหน่ายเยอะ ๆ แล้ว ปรากฎว่า เขาขายพร้อมขาตั้งครับไม่แยกชิ้น

เสียดายขาตั้งที่มีอยู่ครับ ไม่ทราบว่า ท่านสมาชิกท่านใดพอจะทราบแหล่งจำหน่ายใกล้ ๆ บ้างครับ ผมอยู่ต่างจังหวัด ครับเมืองลิง

ด้วยความเคารพ

ปล...หากผิดที่ผิดทางอย่างไรรบกวนช่วยย้ายให้ด้วยครับ  ขอบคุณครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 12:40:04 AM »

อาจจะต้องสั่งจากผู้ผลิตนะครับ ลองหาตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการน่าจะช่วยได้ครับ

สินค้าอะไหล่ต่างๆ ร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายจริงๆ สามารถสั่งให้ได้ครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 12:16:52 PM »

อาจจะต้องสั่งจากผู้ผลิตนะครับ ลองหาตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการน่าจะช่วยได้ครับ

สินค้าอะไหล่ต่างๆ ร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายจริงๆ สามารถสั่งให้ได้ครับ  Grin

ขอบคุณครับ  จะลองดูครับ เพราะเท่าที่ลองสืบเสาะหามา แม้ที่ร้านที่ผมไปถอยกล้องออกมา ยังตอบว่า ต้องซื้อพร้อมขาตั้งอันใหม่ แล้วชุดนึง

ไม่ใช่หลักร้อยนะซิครับ นี่ก็กะว่าจะลอง ไปหา แถว ๆ รังสิตฯ ดูว่าจะมีหรือเปล่าเห็น พรรคพวกบอกว่า มีร้านซ่อมกล้อง เยอะพอสมควร น่าจะมีบ้างครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 12:48:47 AM »

เคยมีเพื่อนคนหนึ่งลืมขาไว้ข้างทางแต่เพลทติดกล้องไปขับวนกลับไปดูไม่อยู่แล้ว
ขายีห้ออะไรครับ
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 02:15:03 PM »

เคยมีเพื่อนคนหนึ่งลืมขาไว้ข้างทางแต่เพลทติดกล้องไปขับวนกลับไปดูไม่อยู่แล้ว
ขายีห้ออะไรครับ

จำยี่ห้อไม่ได้ครับ...จริง ๆ แล้วเป็นของโรงเรียนครับ....ตัวยึดกับขาตั้งขนาดประมาณ 4 x 4 Cm ครับ ขอแค่เกลียวยึดติดกับกล้องได้

ส่วนตัวยึดล็อคกับขาตั้งถ้า เป็น ขนาด 4 x 4 ก็ใช้ด้วยกันได้ครับ  (ของเก่าน่าจะสูญหายไปจากการย้ายห้องที่ทำงานบ่อย ๆ กับ

ถ่ายภาพนอกสถานที่บ่อย ๆ ของ จนท.คนเก่า ครับ มีขา ๒ ตัว แต่ตัวเพลทยึด เหลือตัวเดียวครับ ที่ต้องหาเพราะ บางครั้ง ใช้ติดตั้ง

กล้องถ่ายวีดีโอ กับกล้องถ่ายภาพนิ่ง พร้อม ๆ กันครับ ขลุกขลักพอสมควร เลยอยากหาเพิ่มอีกตัว เพื่อขาตั้งอีกอันจะได้ใช้การได้ครับ

(จริง ๆ มีขาตั้งอีกตัว แต่ขนาดมันเล็ก แบบที่แถมกล้องมาน่ะครับ แต่ดูไม่แข็งแรง กลัวภาพไม่นิ่ง กับรับน้ำหนักไม่ไหวครับ)

รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 12:23:28 PM »

ต้องถ่ายรูปฐานด้านล่างด้วยครับ เพระมันจะเข้ากับเบ้าล็อคจับที่ตัวฐานขากลอ้ง

หน้าตามันคล้ายกับของโซนี่ที่ผมใช้อยู่เลยนะ..

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
หน้า: [1]
  พิมพ์