๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 07:24:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อเมริกันสไนเปอร์  (อ่าน 6594 ครั้ง)
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 09:31:19 PM »

Druganovสวยคลาสสิคกว่าเยอะครับ
tlock
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 09:32:08 PM »

[/url][/img]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2015, 09:40:03 PM โดย tlock » บันทึกการเข้า
tlock
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 09:54:26 PM »

หนังสือฉบับแปลไทยครับ  ลองพิมพ์ในกูเกิล วีรบุรุษมัจจุราช ดูครับ
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 03:03:50 PM »

แล้วทำไมถึงถูกยิงตายที่สนามบินครับ

ตามไปอ่านได้ที่ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=66552.2820 ครับ  Smiley
ขอบคุณครับ  ไหว้
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 08:17:26 AM »

เรื่องประธานาธิบดีซัดดัม ฮุสเซน ถ้าไปถามชาวอิรักที่เป็นมุสลิมนิกายสุหนี่ เขาจะนิยมชมชอบและให้ความรักความเคารพซัดดัมมาก แต่ถ้าไปถามพวกที่มุสลิมนิกายชีอะห์ พวกเขาจะสาปส่งแช่งชักให้ซัดดัมลงนรกเร็วๆ ทุกวี่ทุกวันเลยครับ ส่วนชาวอิรักที่นับถือศาสนาหรือลัทธิอื่นๆ แทบไม่ได้รับผลอะไรจากการปกครองในช่วงนั้นมากนักครับ

ที่เป็นแบบนี้ก็เพราะชาวอิรักส่วนใหญ่เป็นมุสลิมนิกายชีอะห์เช่นเดียวกับชาวอิหร่าน พอซัดดัมซึ่งเป็นมุสลิมนิกายสุหนี่ขึ้นปกครองประเทศก็ดำเนินนโยบายกดขี่ชาวชีอะห์ยิ่งช่วงหลังสงคราม 8 ปี ระหว่างอิรัก-อิหร่าน ซัดดัมก็ยิ่งเพิ่มการกดขี่ชาวชีอะห์เข้าไปอีกครับ

ข้อมูลนี้อาจจะมีส่วนจริง

และอาจจะเป็นข้อมูลที่ทางอเมริกา สร้างเสริมแต่งเติมขึ้นให้มันเลวร้ายกว่าที่เป็นจริงนะครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 01:39:41 PM »

160ศพนี่ เขายิงปกป้องมาตุภูมิบนแผ่นดินอเมริกา
หรือไปล่าหัวคนพื้นเมืองที่สู้เพื่อปกป้องบ้านเกิดของตัวเองครับ ?

55555  ยายก็ว่า   มันจะ  " เท่ห์   หรือ  กล้าหาญ "   ตรงไหน อะ่ ฮา 55555  ยี๊

ไอ้  " สไนเปอร์ "  ที่มองกล้อง  แอบ  ส่องระยะไกล เนี่ยะ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าเป็น  " วีระบุรษ "  จริง  ฮา   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

55555  " ล้มแล้ว ๆ "  เมืองไทย มีเยอะแยะอ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

-จริง ๆ เขายิงตามภาระหน้าที่ครับคงไม่หวังเท่..
แต่มันดันมาเท่ตรงที่แม่นสุด ๆ ในระยะไกลขนาดนั้น

-ส่วนเรื่องความกล้าหาญนั้น พลซุ่มยิงก็เสี่ยงไม่น้อยกว่าพลจู่โจม..

55555  ยายกำลัง สับสน  คำจำกัดความ " พลซุ่มยิง " อ่ะ ฮา 5555555

ถ้าเป็น  " มิสชั่น " เดินออกไปนอกหน่วย สามกิโล ห้ากิโล สิบกิโล  ฮา
ดักยิงแกว  ดักยิงแม้ว  เหมือนสงคราม " เวียดนาม "  ฮา
ออกไปยิง  โดยไม่มีทีม  " ซับพอร์ต " อะไร นอกจากบอดี้การ์ด อ่ะ ฮา

ยายก็ว่า  น่าจะได้ เหรียญ  " กล้าหาญ " อ่ะ ฮา
อย่างน้อยก็ ท่าน ผบ. " กลัดเหรียญ ติดอกให้ " อ่ะ ฮา 

แต่กรณี  " เลือกเป้าหมาย ได้เต็มสูบ "  เลือกยิง ได้อันลิมิต อ่ะ ฮา
เหมือนในกระทู้  " เห็นเธอ ควักและกำ ระเบิด อยู่ในมือ " ฮา

555555  ยายว่า  ถ้าอำมหิตพอ   " ใครๆ ก็ทำได้ " อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก

เห็นด้วยครับ
อำมหิต

55555  ยายเขียนไปตาม  " ข้อเท็จจริง " อ่ะ ฮา 5555

ตอนนี้ " อาวุธ " มันพัฒนาไปถึง   ดาวอังคาร แล้วอ่ะ ฮา
ถ้าไม่เชื่อ  ยายบอกว่า  ถึง " ดาวโลก " ก็ได้ อ่ะ  ฮา
ระบบ  " นำวิถี "  มันหย่อนโครม  เป้าหมายแค่  เหรียญบาท อ่ะ ฮา

กรณี  " สไนเปอร์ " ตามกระทู้ ฮา
ยายไม่  " แปลกใจ "  เรื่องแม่น  เรื่องยำ  โป๊ะเช๊ะ อ่ะ ฮา

ปืนพลเรือน  อย่างที่ยายใช้  " แบร์เออร์ "  อ่ะ ฮา

มันยัง  " รับรอง  กลุ่มกระสุน "  ตอนขายเล้ย อ่ะ ฮา

แล้วปืนที่ใช้ในราชการ " ทหาร "  งบมันเยอะแยะ อ่ะ ฮา
อยากได้กล้อง  ไฮเทค  ปืนเก๋า ขนาดไหน ฮา

5555 งบทางทหารอเมริกัน " ปีละ เท่าไหร่ " อ่ะ ฮา5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
        ยายเห็น หมี
เอ๊ยยย.....เล่น หมี ด้วย คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 06:52:01 PM »

ขออนุญาตฝากในกระทู้นี้ก็แล้วกัน คือผมสงสัยว่าเด็กอายุ3ขวบ สามารถเหนี่ยวไกปืนลั่นได้หรือยัง เพราะอ่านตามข่าวนี้
เด็กชายวัย3ขวบล้วงกระเป๋าหาไอแพดแต่เจอปืน คว้ามายิงก้นพ่อทะลุไปโดนแม่
เดอะการ์เดียน/เคโอบีทีวี - เกิดเหตุเด็กชายวัย3ขวบใช้ปืนยิงพ่อแม่เมื่อวันเสาร์ (31 ม.ค.2558)ที่รัฐนิวเม็กซิโก สหรัฐอเมริกา หลังจากที่หนุ่มน้อยวัยซนรายนี้พยายามควานหาไอแพดในกระเป๋าของแม่ แต่ดันไปเจอปืนแทน
เหตุที่เกิดขึ้นทำให้ทั้งพ่อและแม่ผู้ตั้งครรภ์8เดือน อาจถูกตั้งข้อหาประมาทเลินเล่อได้ ส่วนเด็กชายวัย3ขวบผู้ก่อเหตุโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์ กับน้องสาววัย2ขวบ ต้องเข้ารับการดูแลโดยเจ้าหน้าที่ท้องถิ่น ทั้งพ่อและแม่รอดชีวิตจากเหตุการณ์ครั้งนี้ แต่ถึงกระนั้นผู้เป็นแม่ยังต้องอยู่ในโรงพยาบาลต่อในวันอาทิตย์ เพื่อเฝ้าดูอย่างใกล้ชิดเพราะเธอกำลังตั้งครรภ์8เดือน เหตุครั้งนี้เกิดขึ้นที่โมเต็ลแห่งหนึ่งซึ่งครอบครัวดังกล่าวเข้าพัก โดยกระสุนปืนหนึ่งนัดที่ถูกลูกชายยิงออกมานั้นทะลุก้นของผู้เป็นพ่อไปโดนไหล่ของแม่ ด้านเจ้าหน้าที่ตำรวจก็ได้ออกมาตำหนิพ่อแม่เด็กที่เก็บปืนไว้ใกล้มือเด็ก “ไม่รู้ว่าทำไมพวกเขาถึงได้เก็บปืนที่บรรจุกระสุนไว้ใกล้เด็ก พวกเขาไม่รู้จักการจัดลำดับความสำคัญหรืออย่างไร โชคดีที่ไม่มีใครตาย”เจ้าหน้าที่ไซมอน ดรอบิก กล่าว ทั้งพ่อและแม่ที่มีอายุอยู่ในช่วงยี่สิบกว่าๆอาจจะต้องเจอกับข้อหาดูแลเด็กด้วยความประมาทเลินเล่อ
       ส่วนทางด้านภรรยาคือผู้ที่ไปซื้อปืนพกขนาด9มม.มาจากโรงจำนำแห่งหนึ่งเมื่อเช้าวันเสาร์ ไม่กี่ชั่วโมงก่อนที่จะเกิดเหตุร้าย ซึ่งเจ้าหน้าที่ดรอบิกบอกว่า พ่อแม่เด็กอ้างว่าเด็กไปเอาปืนมาจากกระเป๋าของแม่ แต่ประเด็นนี้ยังไม่ได้รับการตรวจสอบให้แน่ชัดและยังไม่มีพยานอีกด้วย“ปืนคงจะอยู่บนเคาน์เตอร์หรือที่อื่นมากกว่า” เขากล่าว ดรอบิกบอกว่าตำรวจรอที่จะสอบถามกับเด็กชายตัวน้อยภายในห้องสอบสวนพิเศษ แต่ไม่แน่ใจว่าจะได้ข้อมูลแบบไหนมา เพราะเด็กมีอายุแค่3ขวบ
       ตำรวจได้ยึดปืนกระบอกดังกล่าวเอาไว้ หลังจากที่ได้รับหมายค้นโมเต็ลที่เกิดเหตุ ส่วนพ่อแม่คู่นี้ถูกจับกุมในช่วงบ่ายวันอาทิตย์ การสืบสวนเพิ่มเติมกำลังอยู่ระหว่างดำเนินการ ครอบครัวนี้มีที่พักอยู่ในเมืองอัลบูเคอร์คี ส่วนสาเหตุที่มาพักในโมเต็ลนั้นยังไม่ชัดเจน  อ๋อย

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ฅนเล
Sr. Member

คะแนน 232

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 07:08:35 PM »

ขออนุญาตฝากในกระทู้นี้ก็แล้วกัน คือผมสงสัยว่าเด็กอายุ3ขวบ สามารถเหนี่ยวไกปืนลั่นได้หรือยัง เพราะอ่านตามข่าวนี้
เด็กชายวัย3ขวบล้วงกระเป๋าหาไอแพดแต่เจอปืน คว้ามายิงก้นพ่อทะลุไปโดนแม่
เดอะการ์เดียน/เคโอบีทีวี - เกิดเหตุเด็กชายวัย3ขวบใช้ปืนยิงพ่อแม่เมื่อวันเสาร์ (31 ม.ค.2558)ที่รัฐนิวเม็กซิโก สหรัฐอเมริกา หลังจากที่หนุ่มน้อยวัยซนรายนี้พยายามควานหาไอแพดในกระเป๋าของแม่ แต่ดันไปเจอปืนแทน
เหตุที่เกิดขึ้นทำให้ทั้งพ่อและแม่ผู้ตั้งครรภ์8เดือน อาจถูกตั้งข้อหาประมาทเลินเล่อได้ ส่วนเด็กชายวัย3ขวบผู้ก่อเหตุโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์ กับน้องสาววัย2ขวบ ต้องเข้ารับการดูแลโดยเจ้าหน้าที่ท้องถิ่น ทั้งพ่อและแม่รอดชีวิตจากเหตุการณ์ครั้งนี้ แต่ถึงกระนั้นผู้เป็นแม่ยังต้องอยู่ในโรงพยาบาลต่อในวันอาทิตย์ เพื่อเฝ้าดูอย่างใกล้ชิดเพราะเธอกำลังตั้งครรภ์8เดือน เหตุครั้งนี้เกิดขึ้นที่โมเต็ลแห่งหนึ่งซึ่งครอบครัวดังกล่าวเข้าพัก โดยกระสุนปืนหนึ่งนัดที่ถูกลูกชายยิงออกมานั้นทะลุก้นของผู้เป็นพ่อไปโดนไหล่ของแม่ ด้านเจ้าหน้าที่ตำรวจก็ได้ออกมาตำหนิพ่อแม่เด็กที่เก็บปืนไว้ใกล้มือเด็ก “ไม่รู้ว่าทำไมพวกเขาถึงได้เก็บปืนที่บรรจุกระสุนไว้ใกล้เด็ก พวกเขาไม่รู้จักการจัดลำดับความสำคัญหรืออย่างไร โชคดีที่ไม่มีใครตาย”เจ้าหน้าที่ไซมอน ดรอบิก กล่าว ทั้งพ่อและแม่ที่มีอายุอยู่ในช่วงยี่สิบกว่าๆอาจจะต้องเจอกับข้อหาดูแลเด็กด้วยความประมาทเลินเล่อ
       ส่วนทางด้านภรรยาคือผู้ที่ไปซื้อปืนพกขนาด9มม.มาจากโรงจำนำแห่งหนึ่งเมื่อเช้าวันเสาร์ ไม่กี่ชั่วโมงก่อนที่จะเกิดเหตุร้าย ซึ่งเจ้าหน้าที่ดรอบิกบอกว่า พ่อแม่เด็กอ้างว่าเด็กไปเอาปืนมาจากกระเป๋าของแม่ แต่ประเด็นนี้ยังไม่ได้รับการตรวจสอบให้แน่ชัดและยังไม่มีพยานอีกด้วย“ปืนคงจะอยู่บนเคาน์เตอร์หรือที่อื่นมากกว่า” เขากล่าว ดรอบิกบอกว่าตำรวจรอที่จะสอบถามกับเด็กชายตัวน้อยภายในห้องสอบสวนพิเศษ แต่ไม่แน่ใจว่าจะได้ข้อมูลแบบไหนมา เพราะเด็กมีอายุแค่3ขวบ
       ตำรวจได้ยึดปืนกระบอกดังกล่าวเอาไว้ หลังจากที่ได้รับหมายค้นโมเต็ลที่เกิดเหตุ ส่วนพ่อแม่คู่นี้ถูกจับกุมในช่วงบ่ายวันอาทิตย์ การสืบสวนเพิ่มเติมกำลังอยู่ระหว่างดำเนินการ ครอบครัวนี้มีที่พักอยู่ในเมืองอัลบูเคอร์คี ส่วนสาเหตุที่มาพักในโมเต็ลนั้นยังไม่ชัดเจน  อ๋อย

ได้แน่นอนครับ ไม่ต้องถึง 3 ขวบหรอก ถ้าบรรจุกระสุน ขึ้นลำไว้ แค่เหนี่ยวไก ลั่นแน่ๆ

ภูเขาสูงทะเลกว้างยังเคยข้าม ฝันงดงามถามหน่อยเคยข้ามไหม
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 11:24:43 PM »

ปืนผมแค่เอาเส้นด้ายลากผ่านไกปืนก็เป็นเรื่องแล้ว คิก คิก

น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 12:15:59 AM »

ปืนผมแค่เอาเส้นด้ายลากผ่านไกปืนก็เป็นเรื่องแล้ว คิก คิก
ขำก๊ากกระบอกไหนครับพี่  จูบบบบ ไม่เจอน้านนาน คิดถึงครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 01:21:57 AM »

แปลกใจที่ บทสนทนาใช้หน่วยเมตริก เป็นตัววัด เรียกเป็น เมตร ,กิโลกรัม  มากกว่าเป็น หลา ,ปอนด์

....ตามล่า...อีตอแหล
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 06:13:30 AM »

ขำก๊ากกระบอกไหนครับพี่  จูบบบบ ไม่เจอน้านนาน คิดถึงครับ
        กระบอกนั้น
ลำกล้องเสื่อมสภาพ
หมดอายุการใช้งานไปแล้ว ครับ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 12:09:12 PM »

S70แต่งไกเบามากครับครูโด่ง Grin

BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 07:20:35 PM »

แปลกใจที่ บทสนทนาใช้หน่วยเมตริก เป็นตัววัด เรียกเป็น เมตร ,กิโลกรัม  มากกว่าเป็น หลา ,ปอนด์

มันไม่แสดงความเป็นอเมริกันใช่ไหมครับ

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 07:29:19 PM »

แปลกใจที่ บทสนทนาใช้หน่วยเมตริก เป็นตัววัด เรียกเป็น เมตร ,กิโลกรัม  มากกว่าเป็น หลา ,ปอนด์

ทหารอเมริกันเริ่มใช้ระบบเมตริกมาตั้งแต่สงครามโลกครั้งที่สองแล้วครับ  จำได้ว่า ค.4.2 นิ้ว น่าจะเป็นแบบสุดท้ายที่เป็นระบบนิ้ว
ปืนใหญ่ 105 มม.แบบ M101 (ทั้งไทยและอเมริกัน ยังใช้อยู่จนทุกวันนี้)  ที่เริ่มผลิตในระหว่างสงครามโลกครั้งที่สอง ก็เป็นระบบเมตริกแล้ว
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์