๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 11:59:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อเมริกันสไนเปอร์  (อ่าน 6579 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 12:05:37 PM »

สหรัฐอาจดูเป็นผู้รุกราน แต่ผมว่าเขาไม่ไร้เหตุผลนักหรอก ถ้า ปธน.ซัดดัม ฮุสเซ็น อยู่ในทำนองคลองธรรมสักหน่อยก็คงไม่โดนดีหรอก คนละเหตุผลกับสงครามเล็ก ๆ ชายแดนไทย-เขมร ครับ

เคยฟังทัศนคติของคนอิรัคที่เขากล่าวถึง ซัดดัม ฮุสเซนไหมครับ

คนอิรัค ที่มีความรู้และค่อนข้างเป็นกลางทางการเมือง

ถ้าได้ฟังจะเข้าใจอะไรได้อีกมากมาย

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 01:14:51 PM »

จากที่ดูในหนัง เค้าอยากเป็นทหารก็ตอนที่เกิดเหตุการณ์ 911 นั่นแหละครับ

ไม่แน่ใจนะครับ เขาอยากเป็นทหารตอนที่นั่งกินเบียร์กับน้องชายแล้วเห็นเหตุการณ์ระเบิดในปากีสถาน เลยไปสมัครเป็นทหารเรือ ส่วนตอนตึกถล่ม ๙๑๑ เขาฝึก BUDS เสร็จแล้ว ได้แฟนแล้ว เขาเลยไปประจำการในอีรัคครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 01:17:54 PM »

จากที่ดูในหนัง เค้าอยากเป็นทหารก็ตอนที่เกิดเหตุการณ์ 911 นั่นแหละครับ
ไม่แน่ใจนะครับ เขาอยากเป็นทหารตอนที่นั่งกินเบียร์กับน้องชายแล้วเห็นเหตุการณ์ระเบิดในปากีสถาน เลยไปสมัครเป็นทหารเรือ ส่วนตอนตึกถล่ม ๙๑๑ เขาฝึก BUDS เสร็จแล้ว ได้แฟนแล้ว เขาเลยไปประจำการในอีรัคครับ
ขอบคุณท่านนายกระจง ครับ  ไหว้
วันนั้น นั่งดูไปง่วงไป เดี๋ยวเอามาดูทบทวนใหม่อีกซักรอบครับ
  Cheesy

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 01:22:12 PM »

160ศพนี่ เขายิงปกป้องมาตุภูมิบนแผ่นดินอเมริกา
หรือไปล่าหัวคนพื้นเมืองที่สู้เพื่อปกป้องบ้านเกิดของตัวเองครับ ?

55555  ยายก็ว่า   มันจะ  " เท่ห์   หรือ  กล้าหาญ "   ตรงไหน อะ่ ฮา 55555  ยี๊

ไอ้  " สไนเปอร์ "  ที่มองกล้อง  แอบ  ส่องระยะไกล เนี่ยะ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าเป็น  " วีระบุรษ "  จริง  ฮา   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

55555  " ล้มแล้ว ๆ "  เมืองไทย มีเยอะแยะอ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
-จริง ๆ เขายิงตามภาระหน้าที่ครับคงไม่หวังเท่..แต่มันดันมาเท่ตรงที่แม่นสุด ๆ ในระยะไกลขนาดนั้น
-ส่วนเรื่องความกล้าหาญนั้น พลซุ่มยิงก็เสี่ยงไม่น้อยกว่าพลจู่โจม..
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 04:07:50 PM »

แล้วทำไมถึงถูกยิงตายที่สนามบินครับ
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 04:21:07 PM »

เรื่องประธานาธิบดีซัดดัม ฮุสเซน ถ้าไปถามชาวอิรักที่เป็นมุสลิมนิกายสุหนี่ เขาจะนิยมชมชอบและให้ความรักความเคารพซัดดัมมาก แต่ถ้าไปถามพวกที่มุสลิมนิกายชีอะห์ พวกเขาจะสาปส่งแช่งชักให้ซัดดัมลงนรกเร็วๆ ทุกวี่ทุกวันเลยครับ ส่วนชาวอิรักที่นับถือศาสนาหรือลัทธิอื่นๆ แทบไม่ได้รับผลอะไรจากการปกครองในช่วงนั้นมากนักครับ

ที่เป็นแบบนี้ก็เพราะชาวอิรักส่วนใหญ่เป็นมุสลิมนิกายชีอะห์เช่นเดียวกับชาวอิหร่าน พอซัดดัมซึ่งเป็นมุสลิมนิกายสุหนี่ขึ้นปกครองประเทศก็ดำเนินนโยบายกดขี่ชาวชีอะห์ยิ่งช่วงหลังสงคราม 8 ปี ระหว่างอิรัก-อิหร่าน ซัดดัมก็ยิ่งเพิ่มการกดขี่ชาวชีอะห์เข้าไปอีกครับ

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 04:22:17 PM »

แล้วทำไมถึงถูกยิงตายที่สนามบินครับ

ตามไปอ่านได้ที่ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=66552.2820 ครับ  Smiley

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 07:18:57 PM »

160ศพนี่ เขายิงปกป้องมาตุภูมิบนแผ่นดินอเมริกา
หรือไปล่าหัวคนพื้นเมืองที่สู้เพื่อปกป้องบ้านเกิดของตัวเองครับ ?

55555  ยายก็ว่า   มันจะ  " เท่ห์   หรือ  กล้าหาญ "   ตรงไหน อะ่ ฮา 55555  ยี๊

ไอ้  " สไนเปอร์ "  ที่มองกล้อง  แอบ  ส่องระยะไกล เนี่ยะ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าเป็น  " วีระบุรษ "  จริง  ฮา   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

55555  " ล้มแล้ว ๆ "  เมืองไทย มีเยอะแยะอ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

-จริง ๆ เขายิงตามภาระหน้าที่ครับคงไม่หวังเท่..
แต่มันดันมาเท่ตรงที่แม่นสุด ๆ ในระยะไกลขนาดนั้น

-ส่วนเรื่องความกล้าหาญนั้น พลซุ่มยิงก็เสี่ยงไม่น้อยกว่าพลจู่โจม..

55555  ยายกำลัง สับสน  คำจำกัดความ " พลซุ่มยิง " อ่ะ ฮา 5555555

ถ้าเป็น  " มิสชั่น " เดินออกไปนอกหน่วย สามกิโล ห้ากิโล สิบกิโล  ฮา
ดักยิงแกว  ดักยิงแม้ว  เหมือนสงคราม " เวียดนาม "  ฮา
ออกไปยิง  โดยไม่มีทีม  " ซับพอร์ต " อะไร นอกจากบอดี้การ์ด อ่ะ ฮา

ยายก็ว่า  น่าจะได้ เหรียญ  " กล้าหาญ " อ่ะ ฮา
อย่างน้อยก็ ท่าน ผบ. " กลัดเหรียญ ติดอกให้ " อ่ะ ฮา 

แต่กรณี  " เลือกเป้าหมาย ได้เต็มสูบ "  เลือกยิง ได้อันลิมิต อ่ะ ฮา
เหมือนในกระทู้  " เห็นเธอ ควักและกำ ระเบิด อยู่ในมือ " ฮา

555555  ยายว่า  ถ้าอำมหิตพอ   " ใครๆ ก็ทำได้ " อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
sukrom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 07:41:51 PM »

55555  ยายก็ว่า   มันจะ  " เท่ห์   หรือ  กล้าหาญ "   ตรงไหน อะ่ ฮา 55555  ยี๊

ไอ้  " สไนเปอร์ "  ที่มองกล้อง  แอบ  ส่องระยะไกล เนี่ยะ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าเป็น  " วีระบุรษ "  จริง  ฮา   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

55555  " ล้มแล้ว ๆ "  เมืองไทย มีเยอะแยะอ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

-จริง ๆ เขายิงตามภาระหน้าที่ครับคงไม่หวังเท่..
แต่มันดันมาเท่ตรงที่แม่นสุด ๆ ในระยะไกลขนาดนั้น

55555  ยายกำลัง สับสน  คำจำกัดความ " พลซุ่มยิง " อ่ะ ฮา 5555555

ถ้าเป็น  " มิสชั่น " เดินออกไปนอกหน่วย สามกิโล ห้ากิโล สิบกิโล  ฮา
ดักยิงแกว  ดักยิงแม้ว  เหมือนสงคราม " เวียดนาม "  ฮา
ออกไปยิง  โดยไม่มีทีม  " ซับพอร์ต " อะไร นอกจากบอดี้การ์ด อ่ะ ฮา

ยายก็ว่า  น่าจะได้ เหรียญ  " กล้าหาญ " อ่ะ ฮา
อย่างน้อยก็ ท่าน ผบ. " กลัดเหรียญ ติดอกให้ " อ่ะ ฮา 

แต่กรณี  " เลือกเป้าหมาย ได้เต็มสูบ "  เลือกยิง ได้อันลิมิต อ่ะ ฮา
เหมือนในกระทู้  " เห็นเธอ ควักและกำ ระเบิด อยู่ในมือ " ฮา

555555  ยายว่า  ถ้าอำมหิตพอ   " ใครๆ ก็ทำได้ " อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก

เห็นด้วยครับ
อำมหิต
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 07:44:36 PM »

สนุกไหมครับพี่ยุทธการ...

ผมกำลังอยากดูอยู่เหมือนกัน...Smiley

ตอนแรก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2015, 07:49:56 PM โดย yutthakarn » บันทึกการเข้า
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 07:49:23 PM »

ผมกำลังอยากดูอยู่เหมือนกัน...Smiley

ตอนแรกๆ ก็ดูไปเรื่อยๆ ครับ พอจับความได้ว่าอาจจะใช่สไนเปอร์ที่เป็นข่าวถูกยิงตายที่สนามยิงปืน ก็เริ่มสนุกและชวนดูขึ้นเยอะ ดูๆไปก็ตะหงิด ตะหงิด ว่าใช่ป่าว มาเฉลยตอนจบ ทีนี้ ฟินเลยครับ บอกกับเมียว่า นี่ไง ที่มีโพสต์ในเวปอาวุธปืนเมืิ่อเกือบ 2 ปีที่แล้ว บอกเลยว่า คอปืนด้องดูเรื่องนี้ครับ มีปืนของสไนเปอร์อเมริกัน กับของอิรัค ให้เปรียบเทียบกันด้วย แต่ผมไม่รู้ว่าเป็นปืนอะไรมั่ง ของอิรัค รูปร่างเหมือน อาก้า
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 08:12:25 PM »

เห็นด้วยครับ
อำมหิต

55555  ยายเขียนไปตาม  " ข้อเท็จจริง " อ่ะ ฮา 5555

ตอนนี้ " อาวุธ " มันพัฒนาไปถึง   ดาวอังคาร แล้วอ่ะ ฮา
ถ้าไม่เชื่อ  ยายบอกว่า  ถึง " ดาวโลก " ก็ได้ อ่ะ  ฮา
ระบบ  " นำวิถี "  มันหย่อนโครม  เป้าหมายแค่  เหรียญบาท อ่ะ ฮา

กรณี  " สไนเปอร์ " ตามกระทู้ ฮา
ยายไม่  " แปลกใจ "  เรื่องแม่น  เรื่องยำ  โป๊ะเช๊ะ อ่ะ ฮา

ปืนพลเรือน  อย่างที่ยายใช้  " แบร์เออร์ "  อ่ะ ฮา

มันยัง  " รับรอง  กลุ่มกระสุน "  ตอนขายเล้ย อ่ะ ฮา

แล้วปืนที่ใช้ในราชการ " ทหาร "  งบมันเยอะแยะ อ่ะ ฮา
อยากได้กล้อง  ไฮเทค  ปืนเก๋า ขนาดไหน ฮา

5555 งบทางทหารอเมริกัน " ปีละ เท่าไหร่ " อ่ะ ฮา5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 08:28:34 PM »

ตอนแรกๆ ก็ดูไปเรื่อยๆ ครับ พอจับความได้ว่าอาจจะใช่สไนเปอร์ที่เป็นข่าวถูกยิงตายที่สนามยิงปืน ก็เริ่มสนุกและชวนดูขึ้นเยอะ ดูๆไปก็ตะหงิด ตะหงิด ว่าใช่ป่าว มาเฉลยตอนจบ ทีนี้ ฟินเลยครับ บอกกับเมียว่า นี่ไง ที่มีโพสต์ในเวปอาวุธปืนเมืิ่อเกือบ 2 ปีที่แล้ว บอกเลยว่า คอปืนด้องดูเรื่องนี้ครับ มีปืนของสไนเปอร์อเมริกัน กับของอิรัค ให้เปรียบเทียบกันด้วย แต่ผมไม่รู้ว่าเป็นปืนอะไรมั่ง ของอิรัค รูปร่างเหมือน อาก้า
เข้าไปดูรายละเอียดตามนี้เลยครับ  http://www.imfdb.org/wiki/American_Sniper

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2015, 08:32:47 PM โดย GUNRUNNER » บันทึกการเข้า

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
tlock
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 09:01:02 PM »

ดูจากเฟสฯ มีหนังสือแล้วนะครับ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 09:21:00 PM »

ดูจากเฟสฯ มีหนังสือแล้วนะครับ

หนังเรืองนี้ ทำจากหนังสือนั่นแหละครับ พี่คลิ้นท์ อีสต์วูด แกเป็นคนทำครับ
 Directed by Clint Eastwood
Produced by Clint Eastwood
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์