๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 01:43:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ไร้สาระไปวัน ๆ เรื่องที่ 1..คุณว่าแปลกมั๊ย..  (อ่าน 3403 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 06:43:52 PM »

เอาล่ะสิ....แปลกมั๊ยล่ะ

มีคำอธิบายเรื่องนี้มากมาย หลากหลายแนว แตกต่างกัน
แล้วแต่ว่าคนถามเป็นใคร...

ลึก ๆ ในใจที่ไม่ยอมบอกใคร

ก็แค่ อิจฉาที่เมียแต่งเครื่องแบบ....
อยากแต่งมั่ง ว่างั้น...   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยี๊ - หนึ่งแต้ม....  ดูหมิ่นอดีตชาวสวนยาง....
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 06:50:59 PM »

มีคำอธิบายเรื่องนี้มากมาย หลากหลายแนว แตกต่างกัน
แล้วแต่ว่าคนถามเป็นใคร...

ลึก ๆ ในใจที่ไม่ยอมบอกใคร

ก็แค่ อิจฉาที่เมียแต่งเครื่องแบบ....
อยากแต่งมั่ง ว่างั้น...   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยี๊ - หนึ่งแต้ม....  ดูหมิ่นอดีตชาวสวนยาง....

55555  ยายฮา  พี่  "แพนด้า "  พลเรือน เต็มขั้น อ่ะ ฮา 55555

โดนทั้ง   " กด  แอนด์ ขี่ "  สูญเสียสิทธิ์ แห่งความเป็น มนุษย์ อ่ะ ฮา

55555  ท่าทาง  " นอนบนพื้น "  ไม่ได้ขึ้นเตียง อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก 

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 06:58:49 PM »

55555  ยายฮา  พี่  "แพนด้า "  พลเรือน เต็มขั้น อ่ะ ฮา 55555

โดนทั้ง   " กด  แอนด์ ขี่ "  สูญเสียสิทธิ์ แห่งความเป็น มนุษย์ อ่ะ ฮา

55555  ท่าทาง  " นอนบนพื้น "  ไม่ได้ขึ้นเตียง อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก 

ระดับนี้แล้วยายเอ๊ย ไม่อยากจะคุย

เลิกโกรธ เลิกโมโห เข้าใจโลก เข้าใจคน เข้าใจซีเจ็ด เข้าใจลูกจ้าง ......

อยู่จนเพื่อนงง ว่า อยู่ได้ยังไง ไม่โกรธไม่เคือง ไม่มีอารมย์.....

ก็จะโกรธทำไม ก็เราเข้าใจไง เลยไม่โกรธ....

Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 07:04:06 PM »

ระดับนี้แล้วยายเอ๊ย ไม่อยากจะคุย

เลิกโกรธ เลิกโมโห เข้าใจโลก เข้าใจคน เข้าใจซีเจ็ด เข้าใจลูกจ้าง ......

อยู่จนเพื่อนงง ว่า อยู่ได้ยังไง ไม่โกรธไม่เคือง ไม่มีอารมย์.....

ก็จะโกรธทำไม ก็เราเข้าใจไง เลยไม่โกรธ....

55555  เออออ  ชักเข้าเค้า  " เป็นเรื่องจริง " อ่ะ ฮา 5555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 07:47:41 PM »

เรื่องจริงล่ะมั๊ง  หกกันทำไมของพันนี้

พอเราโกหกเรื่องนึง มันพาให้ต้องโกหกเรื่องอื่น ๆ ด้วยเพื่อให้เรื่องแรกสมจริง

ทีนี้หละ มันต้องใช้หน่วยความจำมหาศาล เพื่อจำให้ได้ ว่าโกหกเรื่องไหนไว้ยังไงมั่ง

แล้ว เราจะเลอะเลือน ว่าจริง ๆ แล้ว เราอยู่ในโลกโกหกหรือโลกจริง...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 07:51:38 PM »

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 09:00:07 PM »

ตกลงเอาไงดีครับจานปราช   คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 09:49:27 PM »

ตกลงเอาไงดีครับจานปราช   คิก คิก

อาจารย์ใบ้หวยคนไหน ถูกหวยบ่อย ๆ มั่งครับ....

หมอที่สั่งคนไข้พักผ่อนมาก ๆ นั่น ตัวเค้าพักบ้างรึปล่าว ?

แล้วคนที่เขียนเรื่อง "ตายแล้วไปไหน"นี่ เคยตายรึยัง ??

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 09:53:53 PM »

คนประสบความสำเร็จ  หรืออย่างน้อย ก็ก้าวข้ามจุดของความยากลำบากมาได้จริง ๆ

ผมว่า น้อยรายนะ ที่จะมาเขียนตำรา "ฮาว ทู ...."

แล้วมีคนที่สำเร็จอีกไม่น้อย บรรยายเส้นทางความสำเร็จของตัวเอง โดยเลือกที่จะเล่าข้ามบางขั้นตอน

อย่างคนรวยที่ก้าวมาจากคนหาเช้ากินค่ำแถวบ้านคนหนึ่ง ก็สร้างภาพว่าร่ำรวยมาจากการค้า

โดยปิดบังโครงสร้างรายได้หลัก อันมาจากการเป็นเจ้ามือหวยใต้ดิน
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 09:31:32 AM »

ที่คน ๆ หนึ่ง ทำงานสารพัดอย่างแล้วแต่เวลาและโอกาสจะเอื้ออำนวย.... อ้อ ทำที่บ้านเกิดด้วยนะ

รับรายได้จากการทำงานสารพัดนั้น เดือนละกว่าครึ่งแสน.... มีลูกคนเดียว เมียรับราชการ....

มีปัญญาพอควร สร้างงาน สร้างอาชีพมามากมาย มองเห็นช่องทางที่คนอื่นไม่เห็น

ผ่าทิ้งทุกอย่างที่ทำที่สร้างมาเกินสิบปีนั้น ไปรับราชการ เงินเดือนหมื่นครึ่ง..... แถมพลัดถิ่นข้ามจังหวัด...

ประสบการณ์เหมือนผมเลยครับ....ทำงานเอกชนอนาคตกำลังสดใส....ครอบครัวผมตระกูลรับราชการเป็นอาชีพ...ส่วนเมียเป็นคนจีนค้าขายเป็นอาชีพ...พ่อแม่ผมบังคับตัดพ่อตัดลูกกันหากไม่รับราชการ...พ่อตาแม่ยายบอกจะให้เลิกกับลูกเค้าหากไปรับราชการ....คุยกันไม่รู้เรื่อง...สมัยก่อนใช้โทรเลขด่ากัน....สุดท้ายได้หย่ากันไปรับราชการทิ้งอนาคตที่ดีเงินเดือนแพง ๆ ไปรับเงินเดือน 5,000 ค่างวดรถยังไม่พอ

แต่เพื่อนที่ทำเอกชนด้วยกันอายุเริ่มมากแล้ว....โดนบริษัทจ้างออกหมด...เนื่องจากเงินเดือนเราคนเดียว...จ้างคนจบ ป.ตรี ใหม่ได้ 3 คน...บางคนทำใจรับสภาพสังคมไม่ได้ต้องไปประกอบอาชีพต่างประเทศ...บางคนขายก๋วยเตี๋ยว...บางคนไปขี่มอไซค์รับจ้างเสริม...เนื่องจากลูก ๆ กำลังเรียน เศร้า

แปลกมั๊ย.... ยี๊

+ทุกท่านครับ....ว่าแต่คุณยายจะรับ + หรือ -  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2015, 09:44:39 AM โดย น้าเสก คนเดิม » บันทึกการเข้า

Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 10:33:36 AM »

ที่คน ๆ หนึ่ง ทำงานสารพัดอย่างแล้วแต่เวลาและโอกาสจะเอื้ออำนวย.... อ้อ ทำที่บ้านเกิดด้วยนะ

รับรายได้จากการทำงานสารพัดนั้น เดือนละกว่าครึ่งแสน.... มีลูกคนเดียว เมียรับราชการ....

มีปัญญาพอควร สร้างงาน สร้างอาชีพมามากมาย มองเห็นช่องทางที่คนอื่นไม่เห็น

ผ่าทิ้งทุกอย่างที่ทำที่สร้างมาเกินสิบปีนั้น ไปรับราชการ เงินเดือนหมื่นครึ่ง..... แถมพลัดถิ่นข้ามจังหวัด...

ประสบการณ์เหมือนผมเลยครับ....ทำงานเอกชนอนาคตกำลังสดใส....
ครอบครัวผมตระกูลรับราชการเป็นอาชีพ...ส่วนเมียเป็นคนจีนค้าขายเป็นอาชีพ..

.พ่อแม่ผมบังคับตัดพ่อตัดลูกกันหากไม่รับราชการ...
พ่อตาแม่ยายบอกจะให้เลิกกับลูกเค้าหากไปรับราชการ....
คุยกันไม่รู้เรื่อง...สมัยก่อนใช้โทรเลขด่ากัน....

สุดท้ายได้หย่ากัน  ไปรับราชการทิ้งอนาคตที่ดี
เงินเดือนแพง ๆ ไปรับเงินเดือน 5,000 ค่างวดรถยังไม่พอ

แต่เพื่อนที่ทำเอกชนด้วยกันอายุเริ่มมากแล้ว....โดนบริษัทจ้างออกหมด...
เนื่องจากเงินเดือนเราคนเดียว...จ้างคนจบ ป.ตรี ใหม่ได้ 3 คน...
บางคนทำใจรับสภาพสังคมไม่ได้ต้องไปประกอบอาชีพต่างประเทศ...

บางคนขายก๋วยเตี๋ยว...บางคนไปขี่มอไซค์รับจ้างเสริม...
เนื่องจากลูก ๆ กำลังเรียน เศร้า

แปลกมั๊ย.... ยี๊

+ทุกท่านครับ....ว่าแต่คุณยายจะรับ + หรือ -  คิก คิก

หัว...ฆรวย

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 10:55:48 AM »

อารมณ์ดี...สงสัยเอา -  ขำก๊าก   จะเข้าหน้าร้อนแล้ว...ระวังสุนัขกัดนะยาย..... คิก คิก  ทางที่ดีต้องฉีดยากันไว้ก่อน........ ขำก๊าก

Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 02:15:54 PM »

วันนี้เมียสั่งให้เลิกกินเหล้า ตกใจ
บอกทนไม่ไหวแล้ว กินทุกวัน
เมียร้องไห้ จะไม่ยอมไปโรงเรียน ต้องปลอบตั้งนาน
ผมจำใจ รับคำ บุหรี่ก็ต้องงด
มันเป็นอะไรที่เซ็งๆครับ

เมียบอก ไม่กินเหล้า ไม่ดูดบุหรี่ ดูซิมันจะตายไหม หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมปากบ่ออกเลยครับ อ๋อย

แสงโสมเหลือ 1 ขวดเต็มๆ กรองทิพย์อีก 2 ซอง
จะทำยังไงกับมันดี บู่

แลงนี้จินอนหลับไหมนะ
ไร้สาระจริงๆเลย เมียเนี่ย หึย ไหว้
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 02:28:04 PM »

มีคำอธิบายเรื่องนี้มากมาย หลากหลายแนว แตกต่างกัน แล้วแต่ว่าคนถามเป็นใคร...

ลึก ๆ ในใจที่ไม่ยอมบอกใคร ก็แค่ อิจฉาที่เมียแต่งเครื่องแบบ....อยากแต่งมั่ง ว่างั้น...   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อ้อ แพ้สาวในเครื่องแบบว่างั้น เยี่ยมจริงๆอาจารย์ผม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 02:33:52 PM »

เรื่องจริงล่ะมั๊ง  หกกันทำไมของพันนี้

พอเราโกหกเรื่องนึง มันพาให้ต้องโกหกเรื่องอื่น ๆ ด้วยเพื่อให้เรื่องแรกสมจริง

ทีนี้หละ มันต้องใช้หน่วยความจำมหาศาล เพื่อจำให้ได้ ว่าโกหกเรื่องไหนไว้ยังไงมั่ง

แล้ว เราจะเลอะเลือน ว่าจริง ๆ แล้ว เราอยู่ในโลกโกหกหรือโลกจริง...
ตกลงเอาไงดีครับจานปราช   คิก คิก

อาจารย์ใบ้หวยคนไหน ถูกหวยบ่อย ๆ มั่งครับ....

หมอที่สั่งคนไข้พักผ่อนมาก ๆ นั่น ตัวเค้าพักบ้างรึปล่าว ?

แล้วคนที่เขียนเรื่อง "ตายแล้วไปไหน"นี่ เคยตายรึยัง ??

คนประสบความสำเร็จ  หรืออย่างน้อย ก็ก้าวข้ามจุดของความยากลำบากมาได้จริง ๆ

ผมว่า น้อยรายนะ ที่จะมาเขียนตำรา "ฮาว ทู ...."

แล้วมีคนที่สำเร็จอีกไม่น้อย บรรยายเส้นทางความสำเร็จของตัวเอง โดยเลือกที่จะเล่าข้ามบางขั้นตอน

อย่างคนรวยที่ก้าวมาจากคนหาเช้ากินค่ำแถวบ้านคนหนึ่ง ก็สร้างภาพว่าร่ำรวยมาจากการค้า

โดยปิดบังโครงสร้างรายได้หลัก อันมาจากการเป็นเจ้ามือหวยใต้ดิน

ประสบการณ์ล้วนๆ ต้องรีบจดครับ ขอบคุณครับอาจารย์

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์