๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 02:32:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เยาวชนอีกละมั้ง....ยิงหัวแม่ค้าบะหมี่  (อ่าน 2035 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 12:54:45 PM »

55555  ยายอนาจใจ  และสงสาร  " สุจริตชน " อ่ะ  ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จริงรึเปล่ายาย Grin Grin Grin เขาหาเช้ากินค่ำนะ ยืนขายทั้งวันนะ 

กลัวยายล้อเล่นอีก 555555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 01:56:48 PM »

คำตอบสุดท้าย ห้ามจน
เพราะจะถูกรังแก ติดคุก  โดนฆ่า โดนข่มขืนและเจ็บไปตลอดชีวิต

ใจเย็นเถอะครับ Grin Grin Grin คำถามคือแล้วเราป้องกันตนเองได้หรือไม่

เวลาป้องกันตนเองแล้วจะโดนจับว่าเกินกว่าเหตุหรือไม่

ถ้าเป็นคนในเว็บนี้ ผมว่า คงต้องป้องกันตนเองกันบ้าง

จะเกินกว่าเหตุหรือไม่อยู่ที่คำให้การของคุณเองและหลักฐานอื่นๆ อย่าลืมว่าคนตายไปแล้วให้ปากคำไม่ได้นะ
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 02:46:49 PM »

เดี๋ยวนี้เยาวชนเค้ารู้กฏหมายดีครับขนาดเด็กส่งยาบ้าชาวพม่าอายุสิบสี่สิบห้า ผมเคยถามมันว่าไม่กลัวติดคุกเหรอมันยังบอกว่ามันยังเด็กอยู่ไม่ติดคุกหรอกโดนจับก็รับสารภาพเดี๋ยวก็ได้ออกมาแล้ว ผู้มีหน้าที่บางคนยังบ่นไม่อยากทำคดีเด็กเพราะยุ่งยากว่าเลยครับ บางอย่างบางเรื่องผมเลยไม่ใช้บริการผู้มีหน้าที่ตามกฏหมายอย่างวันก่อนผมเข้าเวรชรบ.มีขี้เมามาโวยวายหน้าบ้านพ่อผมออกไปไล่กลับมาต่อยพ่อผม ผมกับน้องเลือกที่จะตามไปกระทืบมันบนบ้านของมันแทนครับเอามันต่อหน้าพี่น้องมันนั่นแหละพวกนี้บางครั้งต้องใช้ความรุนแรงกว่าตอบโต้ให้มันรู้ว่าเราไม่กลัวมันครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 02:54:26 PM »

เดี๋ยวนี้เยาวชนเค้ารู้กฏหมายดีครับขนาดเด็กส่งยาบ้าชาวพม่าอายุสิบสี่สิบห้า ผมเคยถามมันว่าไม่กลัวติดคุกเหรอมันยังบอกว่ามันยังเด็กอยู่ไม่ติดคุกหรอกโดนจับก็รับสารภาพเดี๋ยวก็ได้ออกมาแล้ว ผู้มีหน้าที่บางคนยังบ่นไม่อยากทำคดีเด็กเพราะยุ่งยากว่าเลยครับ บางอย่างบางเรื่องผมเลยไม่ใช้บริการผู้มีหน้าที่ตามกฏหมายอย่างวันก่อนผมเข้าเวรชรบ.มีขี้เมามาโวยวายหน้าบ้านพ่อผมออกไปไล่กลับมาต่อยพ่อผม ผมกับน้องเลือกที่จะตามไปกระทืบมันบนบ้านของมันแทนครับเอามันต่อหน้าพี่น้องมันนั่นแหละพวกนี้บางครั้งต้องใช้ความรุนแรงกว่าตอบโต้ให้มันรู้ว่าเราไม่กลัวมันครับ
ทำอะไรระวังมนุษย์กล้องนะครับ บางทีคนเราไม่ได้เห็น รับรู้เรื่องราวประกอบ พี่จะซวยจากแรงกดดันสังคมได้
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 03:05:32 PM »

ไอ้คนนั้นทั้งหมู่บ้านเค้ารู้นิสัยมันดีว่าเกเรทั้งพี่ทั้งน้องครับ ส่วนพ่อจะเป็นคนที่ชาวบ้านนับถือคนนึงครับ มีแต่คนว่ายังน้อยไปครับ ตอนนั้นน้องชายผมมันต่อยไปด้วยปากก็พูดไปด้วยว่า มึงต่อยพ่อกูทำไม ผมว่าถ้ามีคลิปออกมากระแสจะตีกลับไปหาพวกมันครับ แต่จนถึงวันนี้ผ่านมาสี่ห้าวันแล้วยังไม่มีปัญหาครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 05:58:43 PM »

55555  ยายอนาจใจ  และสงสาร  " สุจริตชน " อ่ะ  ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จริงรึเปล่ายาย Grin Grin Grin เขาหาเช้ากินค่ำนะ ยืนขายทั้งวันนะ 

กลัวยายล้อเล่นอีก 555555

55555  ยาย  ไม่ " ล้อ เล่น "  อ่ะ พี่คาร์  ฮา 5555

ยายรังเกียจ พวก  ข่มเหง กดขี่  " คนด้อยโอกาส " อ่ะ ฮา 5555

เขาจน  เพราะ  " เลือกเกิดไม่ได้ "  แล้วมาเจอเรื่องพวกนี้ ฮา

55555 ถ้ายายอยู่ใกล้ๆ   คว้า " โทรศัพท์ " ก่อนเลยอ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 08:12:43 PM »

ระยำชนครับ...

ไม่ใช่เยาวชน...
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 08:42:57 PM »

ตำมะหรวด มีหน้าที่ ชันสูตร พลิกศพ
ไม่มีรางวัลนำจับ ใครจะไปเสี่ยง ฮึๆ

เคสนี้เหมือนเหตุเกิดอยู่กลางดอย อิอิ
โถ ตำหรวดกลัวตาย น่าจะลาออกไปไถนาจริงๆ
เวรแท้ๆ น่าสงสารจริง แม่ค้าเอ๊ย ฮึ ยี๊ ไหว้
mekathamin-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 08:43:48 PM »

คือจะถามว่าลูกชายทั้งสอง ไปมีเรื่องอะไรมาครับ วัยรุ่นทำอะไรไม่เคยคิดว่าจะมีปัญหาในวันหน้า จนปัญหามันมาจบลงที่ผู้เป็นมารดา  เสียใจด้วยครับ  เศร้า

เกิดในที่ดีนั้นดีแน่   เกิดในที่แย่ก็ดีได้  เกิดในที่ดีแล้วแย่มีถมไป   เกิดในที่ใดก็ดีได้ถ้าไฝ่ดี
chatphisit
my heart is broken in a million pieces
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 50

The greatest loss and despair.

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 06:09:51 PM »

คือจะถามว่าลูกชายทั้งสอง ไปมีเรื่องอะไรมาครับ วัยรุ่นทำอะไรไม่เคยคิดว่าจะมีปัญหาในวันหน้า จนปัญหามันมาจบลงที่ผู้เป็นมารดา  เสียใจด้วยครับ  เศร้า

เรื่องแรกที่ผมอยากรู้เหมือนกันครับ เฮ้อ..
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 31, 2015, 10:49:24 AM »

เห็นข่าวแจ้งว่ามีการต่อสู้ทั้งสองฝ่ายนะแม่โดนลูกหลง
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 09:53:52 AM »

ตามด้วยข่าวที่ว่า....ตัวที่ถูกจับ....ไม่ใช่ตัวจริงคราบบบบบบบ...ชาวบ้านเขาด่ากันทั้งเมือง...เนื่องจากพวกเหี้ย ๆ นั่นบางท่านเป็นลูกตำหนวดเสียเอง...โดยเฉพาะไอ้ตัวที่ยิง... แบร่

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์