๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:21:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงหมา!!!!  (อ่าน 4163 ครั้ง)
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 09:17:48 AM »

จากข่าวที่ดังอยู่ ขณะนี้  จะได้รับโทษขนาดไหนครับ
ดูท่าทางคนๆนี้อันตรายมากๆ  จะมีบทลงโทษอะไรทีสามารถจัดเกลาจิตใจ และป้องปรามเหตุร้ายแรงที่อาจเกิดขึ้นได้  รวมถึงควบคุมพฤติกรรมหลังจากรับโทษด้วยครับ  เอาแบยว่ารายงานตัวทุกๆ  เดือนดีไหม ไหว้
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 09:37:31 AM »

ประหารให้ตายตกตามกันไป สะเทือนขวัญ พาเศรษฐกิจล่มจมต่างชาติพากันคว่ำบาตร ประชาชนขาดความสุข
ผบ.ตร.ต้องรับผิดชอบ  เจ้าหน้าที่ตำรวจต้องวางมือจากคดีอื่นมาจับกุมตัวผู้กระทำผิดตามกฏหมาย  อัยการเร่งพิจารณาส่งฟ้อง และศาลวินิจฉัยลงโทษตาม พรบ.คุ้มครองสัส พรบ. อวป.
คุณสมชายต้องเร่งเอาความสุขของคนและหมาคืนมาให้จงได้

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 10:18:27 AM »

น่าจะมี พรบ.บทลงโทษเจ้าของหมา/สัตว์เลี้ยง  ที่ปล่อยมาก่อความรำคาญชาวบ้านด้วยครับ 

เอาให้โทษพอ ๆ กับโทษทำร้ายสัตว์  จึงจะยุติธรรมครับ   ไหว้

ตอนนี้คนรู้จัก  ซื้อลูกไก่งวงมาเลี้ยง ๖ ตัว  ๑,๕๐๐ บาท โดนหมาฟาดเรียบ  เงินสูญไป ๑,๕๐๐ บาท

เห็นว่ากำลังตัดสินใจว่าจะยิง หรือจะเบื่อหมา ดี   Lips Sealed

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 10:22:20 AM »

น่าจะมี พรบ.บทลงโทษเจ้าของหมา/สัตว์เลี้ยง  ที่ปล่อยมาก่อความรำคาญชาวบ้านด้วยครับ 

เอาให้โทษพอ ๆ กับโทษทำร้ายสัตว์  จึงจะยุติธรรมครับ   ไหว้

ตอนนี้คนรู้จัก  ซื้อลูกไก่งวงมาเลี้ยง ๖ ตัว  ๑,๕๐๐ บาท โดนหมาฟาดเรียบ  เงินสูญไป ๑,๕๐๐ บาท

เห็นว่ากำลังตัดสินใจว่าจะยิง หรือจะเบื่อหมา ดี   Lips Sealed
ผมเห็นด้วยครับต้องลงโทษเจ้าของสัตว์ด้วยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 11:46:30 AM »

Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 12:59:43 PM »

เห็นด้วยครับ รวมทั้งขี้หน้าบ้านด้วย

BEST21
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 01:13:27 PM »

ถ้าผมไปแแจ้งตำรวจว่า หมาข้างบ้านเห่าเสียงดังทั้งวัน ทั้งคืน
ลูกผม(4เดือน)นอนไม่ได้เลย ตำรวจจะมาจับเจ้าของหมามั้ย
แล้วแบบนี้ มีกฏหมายข้อไหนที่จะปกป้อง ดูแล คนที่ไม่ได้เลี้ยงหมา
แต่ต้องเจอกับสภาพแบบนี้
   ช่วยบอกที
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 03:50:09 PM »

ก็ควรจะแจ้งได้นะครับ  แต่บ้านใกล้เรือนเคียงก็น่าจะคุยกันก่อนได้นะครับ   ลูกเราไม่สบายงอแงร้องไห้กลางคืนข้างบ้านก็อาจมีผลกระทบบ้าง หรือเมื่อลูกเราโตขึ้นก็อาจจะเล่นซุกซนบ้าง ใจเค้าใจเราครับ อาศัยอยู่ร่วมกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2015, 03:53:12 PM โดย TA881 » บันทึกการเข้า
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 03:58:30 PM »

คดียิงหมาเซ่นกม.ทารุณสัตว์ คิดจะรักหมาต้องเห็นใจคน!!

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9580000008795

ลองอ่านดูครับ เหรียญ 2 ด้าน .......
babygun
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 10:14:23 PM »

เพื่อนผมถูกหมากัด เจ้าของหมาถามว่า ไหนหละตอนกัด มีหลักฐานไหม เพื่อนผมก็เลยไปหาหมอเอง เสียไปหลายตัง โดนชก โดนชก
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 10:32:35 PM »

อย่าโลกสวย......เป็นผม  ผมจะไม่พูด....ทำเลย.  เบื่อพวกไม่รับผิดฃอบสังคม......ในเมือง  ไม่รู้จะเลี้ยงไปทำไม 
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 10:37:49 PM »

นาทีนี้ แนะนำวางยาเบื่อครับ ทุบตี ยีง ฟัน มันจวนตัว เด่วจะเข้าตัว  พวกพ่อพระแม่พระ เลี้ยงหมาแนวนี้มีเยอะ พวกนี้คิดแบบหมา เข้าข้างหมาทุกอย่าง หมาไปสร้างความเดือนร้อนให้คนอื่น มันไม่สนใจ ดีเอาเข้าตัว เพราะกูรักหมา ชั่วโยนให้คนอื่นหมด
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 10:53:41 PM »

นาทีนี้ แนะนำวางยาเบื่อครับ ทุบตี ยีง ฟัน มันจวนตัว เด่วจะเข้าตัว  พวกพ่อพระแม่พระ เลี้ยงหมาแนวนี้มีเยอะ พวกนี้คิดแบบหมา เข้าข้างหมาทุกอย่าง หมาไปสร้างความเดือนร้อนให้คนอื่น มันไม่สนใจ ดีเอาเข้าตัว เพราะกูรักหมา ชั่วโยนให้คนอื่นหมด
เลขไม่สวยเดี๊ยวจัดให้ครบ800 คิก คิก

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 11:08:05 PM »

กระทู้นี้ล่อเป่าครับน้าจอย ซักพักพวกโลกสวยรักหมา คงนัดกันเข้ามาถล่มผม  อ๋อย อ๋อย คิก คิก

กด smite ทอนคืนให้แล้วนะคับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

นาทีนี้ แนะนำวางยาเบื่อครับ ทุบตี ยีง ฟัน มันจวนตัว เด่วจะเข้าตัว  พวกพ่อพระแม่พระ เลี้ยงหมาแนวนี้มีเยอะ พวกนี้คิดแบบหมา เข้าข้างหมาทุกอย่าง หมาไปสร้างความเดือนร้อนให้คนอื่น มันไม่สนใจ ดีเอาเข้าตัว เพราะกูรักหมา ชั่วโยนให้คนอื่นหมด
เลขไม่สวยเดี๊ยวจัดให้ครบ800 คิก คิก
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 11:58:29 PM »

ไปยิงมันทำไมน๊า  น่าจะเมาด้วยล่ะเลยขาดความยับยั้งชั่งใจ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์