๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:10:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความเห็น Kimber 3" ครับ  (อ่าน 2430 ครั้ง)
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 10:02:53 PM »

พอดีอ่านกระทู้kimberวันก่อนแล้วเกิดความคัน วันนี้ไปเดินวังบูรพา ตัดช้อยส์เหลือระหว่าง eclipseกับsuper carryโดยตัวหลังแพงกว่า10k
อยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมระหว่าง2ตัวนี้ และถ้าเป็นท่านจะเลือกตัวไหน เพราะอะไร ขอบคุณครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 11:26:56 PM »

ใช้งานอย่างไรครับ...
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 11:44:11 PM »

ผมทึ่งกับปืน Kimber  ลำ 3 นิ้ว เป็นปืนที่ยิงง่าย แม่นยำมาก  เยี่ยม

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 01:00:03 AM »

super carry สวย น่าใช้ครับ ตัดเหลี่ยมลงด้าม เหน็บเอวในคงดี ไม่สีพุง  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 01:01:42 AM »

http://www.kimberamerica.com/1911/super-carry/super-carry-ultra

เฟรมอลูฯ  ไม่น่ามีปัญหา เบาดีด้วย  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 01:03:59 AM »

http://www.kimberamerica.com/1911/eclipse-ii/eclipse-ultra-ii-lg

อีคลิบได้แสตนเลสล้วน  แข็งแรงดี แต่ต้องชโลมน้ำมันบ้าง kimberน้องหนิมไวไม่หยอก  Grin

TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 07:31:09 AM »

ใช้งานอย่างไรครับ...

จริงๆคงไม่ได้ใช้งานเท่าไรนักครับ จะมีบ้างก็แค่พกในเวลาไปเที่ยว ตจว. หรือ ยิงเล่นในสนามซึ่งปีๆนึงจะไปยิงนับครั้งได้ ที่ซื้อเพราะสนองตัณหามากกว่า

ที่ชอบeclipseนี่ก็เพราะสวยอย่างเดียวเลยครับ อยากได้ตั้งแต่เรียนจบ ทำงานมีเงินเดือนเมื่อ 4 ปีก่อนแต่ไม่มีโอกาสสักที และไม่เคยมีตัวเลือกอื่น(ของkimber)ในหัวเลย พอเมื่อวานจะไปซื้อร้านบอกว่าeclipseต้องจอง ส่วนsuper carry hd มีของเลย ถึงได้เห็น(รูป)แล้วก็ชอบครับ เลยเกิดความลังเล

ทีนี้ประเด็น คือ เท่าที่ศึกษามา 2 ตัวนี้มีจุดต่างกัน3จุด
1.ไก
2.ศูนย์
3.เซฟ superจะได้เซฟสองข้าง ส่วน eclipseได้ข้างเดียว

ที่นี้ผมก็ไม่ทราบว่าที่ต่างกันเนี่ยอันไหนมันดีกว่ากัน น่าเล่นกว่ากัน ในสายตาของเพื่อนสมาชิกครับ
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 07:33:05 AM »

http://www.kimberamerica.com/1911/eclipse-ii/eclipse-ultra-ii-lg

อีคลิบได้แสตนเลสล้วน  แข็งแรงดี แต่ต้องชโลมน้ำมันบ้าง kimberน้องหนิมไวไม่หยอก  Grin
ไวขนาดไหนครับ ผมยิ่งเป็นพวกไม่ค่อยรักษาของเสียด้วย
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 07:38:47 AM »

และขอสอบถามเพิ่มเติมอีกข้อครับ ท่านได้เคยขอ ป.3 เองบ้าง อยากทราบรายละเอียดครับ ว่าเอกสารแต่ละชนิด ต้องจัดการอย่างไร เช่น
หนังสือรับรองจากข้าราชการ c.6 มันมีแบบฟอร์มสำเร็จเลยใช่่่ไหมครับ
การพิมพ์ลายนิ้วมือต้องไปที่ไหน
ผมเป็นสมาชิก ศรภ.ประมาณ 2 ปี แต่ไม่เคยทำกิจกรรมใดๆเลย จะไปขอใบรับรองได้หรือไม่ครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2015, 07:41:27 AM โดย TakeFive » บันทึกการเข้า
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 08:57:56 AM »

และขอสอบถามเพิ่มเติมอีกข้อครับ ท่านได้เคยขอ ป.3 เองบ้าง อยากทราบรายละเอียดครับ ว่าเอกสารแต่ละชนิด ต้องจัดการอย่างไร เช่น
หนังสือรับรองจากข้าราชการ c.6 มันมีแบบฟอร์มสำเร็จเลยใช่่่ไหมครับ
การพิมพ์ลายนิ้วมือต้องไปที่ไหน
ผมเป็นสมาชิก ศรภ.ประมาณ 2 ปี แต่ไม่เคยทำกิจกรรมใดๆเลย จะไปขอใบรับรองได้หรือไม่ครับ
หนังสือรับรองจากข้าราชการนั้นมีฟอร์มสำเร็จครับและต้องใช้ร่วมกับสำเนาบัตรข้าราชการด้วยครับ ... พิมพ์ลายนิ้วมือที่วังไชยาเลยครับ
เอกสารจัดไปให้ครบหรือเกินก็ไม่เป็นไรครับ ...  Grin Grin
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 08:59:44 AM »

สำหรับคิมเบอร์ 2 รุ่นนี้ ผมชอบ super มากกว่าครับ สวยถูกใจ สดกว่าครับ ...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 12:52:28 AM »

ถ้าหากท่าน take five ไม่ได้พกพาประจำ...

อีคลิปส์น่าสนกว่าครับ...

ซูเปอร์แครี่ที่ต่างหลักๆจากอีคลิปส์คือเฟรมเป็นอัลลอย คันเซฟสองด้านและได้ลบมุม(เมลท์ดาวน์) ซึ่งอีคลิปส์เฟรมเป็นสเตนเลสและไม่ลบมุมจนเนียน...

ซึ่งทำให้ซูเปอร์แครี่ได้เปรียบมากกรณีพกพาจริงเป็นประจำ...

ส่วนเรื่องคัสต้อมช้อปกับด้ามจีสิบนั้น...

อีคลิปส์ก็เคยขึ้นชื่อว่าทำจากคัสต้อมชอปก่อนจะย้ายมาเป็นสายการผลิตธรรมดา(เพราะมันขายดีมาก) ด้ามของอีคลิปส์ก็เป็นไม้ลามิเนตลายดำขาวซึ่งกริปส์ได้ดีและสวยงามพอตัว...

เรื่องไกและศูนย์นั้นผมว่ามันไม่ต่างกันมากครับ ไกอลูมิเนี่ยมทั้งคู่หน้าตาต่างกันหน่อย ศูนย์ก็ทริเที่ยมทั้งคู่แค่ต่างรุ่นกันนิดเดียว...Cheesy
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 04:38:55 AM »

ส่วนตัวชอบ stanlees compact มากกว่าครับ รุ่นเฟรมเหล็กแท้ ไม่รู้ว่ากลับมาทำอีกหรือยัง

ก่อนซื้อปืนกลุ่มนี้ เช็คแหล่งขายรีคอยล์สปริงอะไหล่ด้วย

....ตามล่า...อีตอแหล
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 10:34:23 AM »

ซูเปอร์แครี่ที่ต่างหลักๆจากอีคลิปส์คือเฟรมเป็นอัลลอย คันเซฟสองด้านและได้ลบมุม(เมลท์ดาวน์) ซึ่งอีคลิปส์เฟรมเป็นสเตนเลสและไม่ลบมุมจนเนียน...

พอดีตัวที่ร้านมันเป็นตัว Super carry "HD" ครับ โครงเป็นแสตนเลส ซึ่งหนักพอๆกับอีคลิปส์เลย

แต่อย่างไรตอนนี้ใจไป super carry แล้วครับ ใช้อารมณ์ล้วนๆ ค่าตัวแพงกว่าหมื่นนึงช่างมัน ติดอย่างเดียวกลัวตรง ป.3 ออกไม่ทันของจะหมดเสียก่อน
เพราะกว่าจะไปหาข้าราชการ ไปรบกวนให้มารับรอง ก็คงใช้เวลาหลายอาทิตย์อยู่ จะใช้บริการให้ร้านทำให้ก็ทำใจไม่ลงเหลือเกินเงินหายฟรีๆ 7 พัน
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 10, 2015, 06:23:12 PM »

หนังสือรับรองจากข้าราชการนั้นมีฟอร์มสำเร็จครับและต้องใช้ร่วมกับสำเนาบัตรข้าราชการด้วยครับ ... พิมพ์ลายนิ้วมือที่วังไชยาเลยครับ
เอกสารจัดไปให้ครบหรือเกินก็ไม่เป็นไรครับ ...  Grin Grin
_
ลืมเข้ามาตอบว่า ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์