๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 02:45:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นปืน .45 สามกระบอก  (อ่าน 7739 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 12:46:37 AM »

2ครับ  Smiley

What man is a man , who does not make the world better?
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 06:36:03 AM »

2ครับ  Smiley

เอาแบบไหนดีครับ

มาทีละ 1 หรือมาพร้อมๆกัน 55555555555

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 10:08:36 AM »

ช่วงนี้ขอทีละ1ก่อนครับพี่ พร้อมกันยังรับไม่ไหว เพิ่งเดินได้ไม่กี่วันนี่เอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

What man is a man , who does not make the world better?
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 11:42:03 AM »

ช่วงนี้ขอทีละ1ก่อนครับพี่ พร้อมกันยังรับไม่ไหว เพิ่งเดินได้ไม่กี่วันนี่เอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน
หายไปนานเป็นไงสบายดีไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 12:59:53 PM »

เกิดอะไรขึ้นครับท่านSillyOldMan
เห็นหายเงียบไปนานเลย ไม่ได้เข้ามาคุยกัน ขอให้แข็งแรงเป็นปกติโดยเร็วนะครับ
สวัสดีปีใหม่ครับ
  ไหว้

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 06:47:22 PM »

เกิดอะไรขึ้นครับท่านSillyOldMan
เห็นหายเงียบไปนานเลย ไม่ได้เข้ามาคุยกัน ขอให้แข็งแรงเป็นปกติโดยเร็วนะครับ
  ไหว้

ขอบคุณครับ  ไหว้

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 01, 2015, 02:57:14 AM »

ไหว้

ขอบคุณครับ  ไหว้

พี่ชายผมเป็นไรครับพี่จ้าว เป็นห่วงครับ  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 03:35:45 PM »

ขอบคุณพี่ๆสมาชิกทุกท่านครับ  สรุปไปจองเป็นที่เรียบร้อย  Colt commander xse รอรับปืนเดือนกุมภา  ราคา 120k

เนื่องด้วยเหตุผล รุ่นพี่ผมยังชอบในความเป็น Colt อยู่มากกับตัวนี้ยังตรงสเป็กที่วางไว้  

ส่วนคิมเบอร์ที่ไม่เลือกนั้นด้ามที่กุด รุ่นพี่ผมว่ามันทำให้ด้ามเวลาจับถือไม่ถนัดมือ  อารมณ์แตกต่างจาก Colt .38super ไปพอสมควร

แต่Colt commander xse ยังไม่ชอบเซฟแบบซ้ายขวา  อาจจะหาเปลี่ยนเป็นเซฟด้านเดียวแทน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2015, 03:38:22 PM โดย super x » บันทึกการเข้า

คิดก่อนเล็ง
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 08:14:44 PM »

ยินดีด้วยครับ  ไหว้  เยี่ยม

Pragmatism
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 07:36:50 AM »

เอามาแลกกับเซฟด้านเดียวโกลด์คัพสเตนเลสผมได้นะครับ  คิก คิก ไหว้

ผมเปลี่ยนไปใช้เซฟ 2 ด้านของคิมเบอร์แทน ไม่ต้องเปลี่ยนประกับครับ  เยี่ยม

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 09:16:53 AM »

ยิ้มีเลศนัย เชียร์โม่ ครับ  ในด้านราคาเบากว่าเพื่อน
ปอสามไม่มีปัญหา 

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
thamcharoen
Full Member

คะแนน 7

...ดื่มแต่พองาม...แต่ห้ามมาว...เมา

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 04:51:02 PM »

....ทำไมราคาปืนมันสวนกระแสเศรษฐกิจจริงหนอ...
....ตัวไหนก็งามทั้งนั้นครับ....พวกเราก็น้ำตาไหลกับท่านพี่ ด้วยความยินดี คร้าบ ฮือๆๆ....

....ม้าแก่...แต่อยากกินหญ้าอ่อน.....
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 06:39:06 PM »

....ทำไมราคาปืนมันสวนกระแสเศรษฐกิจจริงหนอ...
....ตัวไหนก็งามทั้งนั้นครับ....พวกเราก็น้ำตาไหลกับท่านพี่ ด้วยความยินดี คร้าบ ฮือๆๆ....
[/quote
ท่าน..ถามจริง..ยินดีจนครางฮือๆๆ เลยหรือครับ...5555
ล้อเล่นครับ
ได้โคทล์ตามจอง ก็ดีครับ...
แต่ขอเตือนท่านนิดหนึ่ง สำหรับโคลท์ ที่ยังไม่เห็นของ แล้วจอง แล้วมาให้ท่านเพียงตัวเดียว...
ถ้ามาหลายตัว ให้หาผู้รู้..ติดสอยห้อยตามไปเลือกหน่อยนะครับ
ตัวนี้แหละ ขนาดตัวเต็ม พอดึงสไลท์ แขวนลำเลื่อนดู   ไอ้หย่า...ใส่อีเจคเตอร์แบบไม่มีปาก ซึ่งเป็นตัวเตะปลอกที่มันไม่สัมพันธ์กับช่องคายปลอกแบบกว้างมาเฉยเลย ..แก้ไขได้ครับด้วยการไปซื้อใหม่มาใส่ แต่อุตส่าห์ ซื้อปืนป้ายแดงทั้งที ดูดีๆนะ...ซึ่งคิมเบอร์ไม่เคยพลาดในจุดนี้

โคลท์ หลังๆ มานี้ จะซื้อ ถึงป้ายแดง ก็ต้องเลือกกันขนาดหนักเชียว

มาสแตง .380 ม้าลายทอง ที่ผมเคยไปเลือก หลายกระบอกเลย ใบศูนย์หลัง ใส่กลับด้าน...
ฉะนั้น เลือกดีๆนะ ขออย่ามาแค่ตัวเดียวแล้วกัน  มันจะไม่มีโอกาสเลือก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2015, 06:41:11 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 10:57:08 PM »

ขอบคุณ คุณtao bangkhaen ครับสำหรับคำแนะนำครับ. ผมและรุ่นพี่จะตรวจสอบตามคำแนะนำเลยครับ. Commander xse รู้สึกจะมี้เข้ามาหลายกระบอกพอควรครับดูจากเล่มที่ทางร้านจดไว้ว่าสั่งปืนอะไรไปบ้างครับ

คิดก่อนเล็ง
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 01:49:18 AM »

ขอบคุณ คุณtao bangkhaen ครับสำหรับคำแนะนำครับ. ผมและรุ่นพี่จะตรวจสอบตามคำแนะนำเลยครับ. Commander xse รู้สึกจะมี้เข้ามาหลายกระบอกพอควรครับดูจากเล่มที่ทางร้านจดไว้ว่าสั่งปืนอะไรไปบ้างครับ
ยินดีรับใช้สำหรับคนบ้า.ม้า.เหมือนกันครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์