๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 03:21:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นปืน .45 สามกระบอก  (อ่าน 7740 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 02:36:04 PM »

มี semi-auto .38 super ที่ใช้ประจำอยู่แล้ว  ผมเอา S&W 4" ครับ เฝ้าบ้านไม่ต้องเตรียมตัวมาก ใส่ลูกนอนรอได้เป็นปี

แข่งก็ได้ ไม่อายใคร
One live live it
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 05:28:41 PM »

1   ชอบลูกโม่
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 05:56:51 PM »

รักตำนาน เอา3 เอาใช้งานจริง เอา2  เอาคลาสสิค เอา1
เพราะปืนทั้งสามนี้สามารถใช้งานในกระสุนนัดแรกได้ในความเร็วที่ไม่ขาดเหลือกันเท่าไหร่ จะไปขาดกันก็ตอนใส่ลูกชุดต่อไปนั่นแหละ ถ้าคิดว่าจะจบงานภายในกระสุนชุดแรกละก็ ตัวไหนก็ได้ เพราะที่ให้มาสามตัวนี้ มันแถวหน้าของปืนทั้งสามเลย
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 06:07:50 PM »

คิมเบอร์ตัวนี้ ออกแบบศูนย์หลังแนวใช้งาน พกซ่อนชักเร็ว อัตราเกาะเกี่ยวเสื้อผ้า นัอยกว่าม้าและสมิธ ใบศูนย์หน้าแบบสมิธในรูปนี้ เป็นแนวปืนแข่ง เวลาชักเร็ว บางครั้งมันกลายสภาพเป็นตะขอโดยไม่ได้ตั้งใจ ม้าตัวนี้ ทำหลังอ่อนแค่วัตถุประสงค์เดียวคือรับง่ามมือ แต่คิมเบอร์เขาได้2 คือรับง่ามและปรับง่ามเข้าใกล้แนวลำกล้อง ใบศูนย์หลังของม้าอยากให้เล็งชัดๆ จึงทำเสียสูงใหญ่ มากกว่าแบบดั้งเดิม1911 แต่เป็นการขยายแค่ขนาด ไม่ปรับความเหมาะสม ให้มันดูเรียบราบ แบบศูนย์แนวๆแบบทรงของโนแว็กซ์ ดังนั้นใบศูนย์หล้งของม้าจึงเสียเปรียบคิมเบอร์ตัวนี้เสียแล้ว
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 12:31:34 AM »

เสน่ห์ของสายพันธ์ 1911 อีกจุดหนึ่งคือ ลดนกครึ่งทาง "ฮาฟค๊อค"...เบอร์2 ยังคงอยู่ เหนี่ยวไกไม่ได้ เป็นเซฟปืนไปในตัว  เบอร์3 เข้าฮาฟฯ..ได้ แต่พอเหนี่ยวไกแล้ว.."แชะ"..เบาๆ..มันไม่เป็นเซฟไปในตัวเหมือนต้นตำหรับเมื่อ 100 กว่าปี ที่แล้ว
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 01:35:05 AM »

ขออภัย ผมอ่านแล้วท่านเต่ายังวิจารณ์ไม่โดนใจครับ...ไหว้

ขอผมแย่งไมค์สักนิดเถอะครับ...

คิมเบอร์ตัวนี้เป็นปืนระดับปืนคัสต้อมจัดทำโดยคิมเบอร์คัสต้อมชอป..

ลำกล้องแมทช์เกรดบูลบาเรลล์...

ศูนย์ไนท์ไซท์แบบคอมแบท...

สไลด์และเฟรมสเตนเลสทำผิวคิมโปรทูทั้งลื่นทั้งทน...

เซฟสองข้าง ประกับจีสิบ แถมปาดด้ามแบบบ้อบเทลอีกต่างหาก...

พูดแบบเจ้าของโคลท์คอมมานเดอร์นะครับ...

เอามาวางคู่กัน ผมนี่คว้าคิมเบอร์ไม่ลังเลเลย....ฮา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 01:46:48 AM »

ปล.อีกนิดไกคิมเบอร์เป็นอลูมินั่มแมทช์เกรดด้วยครับ...

ส่วนโคลท์ ไกพลาสติก ประกับด้ามยางธรรมดา ศูนย์เหล็กธรรมดา...

ลำกล้องปกติ เขย่าได้ยินเสียง... คิก คิก

ปืนผมเองยังทนไม่ไหวต้องหาประกับโกลด์คัพมาใส่เลยครับ... Smiley
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 06:37:57 AM »

ปล.อีกนิดไกคิมเบอร์เป็นอลูมินั่มแมทช์เกรดด้วยครับ...

ส่วนโคลท์ ไกพลาสติก ประกับด้ามยางธรรมดา ศูนย์เหล็กธรรมดา...

ลำกล้องปกติ เขย่าได้ยินเสียง... คิก คิก

ปืนผมเองยังทนไม่ไหวต้องหาประกับโกลด์คัพมาใส่เลยครับ... Smiley

คุณหมอวิจารณ์แบบนี้  แฟนโคลท์ความดันขึ้น
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 06:53:08 AM »

ผมใช้ S70 ม้ากลาง เดิมๆ

ความดันไม่ขึ้นครับพี่ เพราะไม่มีชิ้นส่วนเป็นพลาสติคเลย 

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 08:34:39 AM »

..งานนี้...หมอรุท..ฟันธง..!!!  คิก คิก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 09:20:57 AM »

โอย...โดนพี่รุทแย่งไมค์เลย พี่รุทครับพิมพ์กับมือถือมันได้แค่นี้แหละพี่ ปวดลูกกะตา
เอาเลยท่านเจ้าของกระทู้ ผมนี่แหละ บ้าปืนโคลท์คนหนึ่ง แต่ 1911 มันไม่ใช่จิตวิญญานของโคลท์ 1911 มันคือแบบของปืน ที่มาอาศัยท้องของโคลท์เกิดขึ้นในตอนแรกเท่านั้น กาลเวลาผ่านไป 1911 ไปเข้าท้องเกิดกับบริษัทอื่นๆ ที่เขาทำได้เหนือกว่า
ท์ ผมก็ต้องตัดใจทิ้งโคลท์มารับคิมเบอร์มาครั้งหนึ่งแล้ว  ผมสนับสนุนพี่รุทครับท่าน ไม่ต้องลังเ
พี่ๆน้องๆเขาออกตัวเชียร์แล้ว  จัดไปเลย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 07:21:23 PM »

คุณหมอวิจารณ์แบบนี้  แฟนโคลท์ความดันขึ้น

ผมนี่แหละแฟนโคลท์ครับพี่...

ตอนนี้มีอยู่สามสี่กระบอกแล้ว...

กำลังจะประเหลาะขอซื้อ nm พรีโกลด์คัพของพี่สุพินท์อยู่...ฮา...คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 07:22:16 PM »

ความดันไม่ขึ้นครับพี่ เพราะไม่มีชิ้นส่วนเป็นพลาสติคเลย 

งั้นขอแลกไกครับพี่... ขำก๊าก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 07:25:38 PM »

โอย...โดนพี่รุทแย่งไมค์เลย พี่รุทครับพิมพ์กับมือถือมันได้แค่นี้แหละพี่ ปวดลูกกะตา
เอาเลยท่านเจ้าของกระทู้ ผมนี่แหละ บ้าปืนโคลท์คนหนึ่ง แต่ 1911 มันไม่ใช่จิตวิญญานของโคลท์ 1911 มันคือแบบของปืน ที่มาอาศัยท้องของโคลท์เกิดขึ้นในตอนแรกเท่านั้น กาลเวลาผ่านไป 1911 ไปเข้าท้องเกิดกับบริษัทอื่นๆ ที่เขาทำได้เหนือกว่า
ท์ ผมก็ต้องตัดใจทิ้งโคลท์มารับคิมเบอร์มาครั้งหนึ่งแล้ว  ผมสนับสนุนพี่รุทครับท่าน ไม่ต้องลังเ
พี่ๆน้องๆเขาออกตัวเชียร์แล้ว  จัดไปเลย

ผมก็ใช้มือถือพิมพ์ครับ... Cheesy
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 07:28:21 PM »

งั้นขอแลกไกครับพี่... ขำก๊าก

เอาไกแต่งไปก็แล้วกันคุณหมอ ไกแต่งสวยๆ มีเงินก็หาซื้อได้ครับ จะเอาแพงแค่ไหนล่ะ

แหม เล่นขอของเดิมติดปืนเลย  คิก คิก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์