๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:15:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนลูกซองลั่นใส่หน้า เป็นไปได้อย่างไรครับ  (อ่าน 2066 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 03:07:32 PM »

จากเนื้อข่าวนี้นะครับ

ปืนลูกซองลั่นใส่หน้า มันแปลกๆนะครับ

ปืนลั่นใส่หน้า!! นายก อบต.บางกล่ำ สมองกระจายดับสยองคาบ้าน - เมียตกใจ

วันที่ 26 ธ.ค. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลา 21.00 น. วันที่ 25 ธ.ค. ที่ผ่านมา ร.ต.อ.สมชาย ศรีจิ๋ว พนักงานสอบสวน สภ.บางกล่ำ จ.สงขลา ได้รับแจ้งมีผู้เสียชีวิต ภายในบ้าน ต.บางกล่ำ อ.บางกล่ำ จึงรายงานให้ พ.ต.อ.สุริยา ปัญญามัง ผกก.สภ.บางกล่ำ และรุดไปที่เกิดเหตุ พร้อมหน่วยกู้ภัยในพื้นที่ ที่เกิดเหตุเป็นบ้านชั้นเดียว ภายในห้องโถงนั่งเล่นพบศพนายอรุณพร พรหมโณ อายุ 49 ปี นายก อบต. บางกล่ำ เจ้าของบ้าน มีบาดแผลถูกกระสุนปืนลูกซองที่ใบหน้า จนกะโหลกศีรษะด้านขวาเปิดมันสมองกระจายเสียชีวิตคาที่ ข้างศพพบอาวุธปืนลูกซองยาวตกอยู่ 1 กระบอก จึงเก็บไว้เป็นหลักฐาน

รายงานข่าวว่าจากการสอบสวนนางอรพรรณ พรหมโณ ภรรยาให้การว่า สามีชอบเล่นปืน ก่อนเกิดเหตุได้ไปนั่งดื่มกินเหล้ากับเพื่อนบ้าน ซึ่งอยู่ใกล้กันประมาณ 20 เมตร จากนั้นได้เดินกลับมาที่บ้านด้วยอารมณ์ดี พูดหยอกล้อเล่นกับตนเอง ซึ่งกำลังนั่งดูทีวีอยู่ในห้องนอน แล้วหยิบปืนลูกซองวางอยู่ในบ้าน ทันใดนั้นได้ยินเสียงปืนดัง 1 นัด ภรรยาตกใจวิ่งมาดูเห็นสามีล้มลงนอนจมกองเลือดเสียชีวิตแล้ว โดยมีปืนตกอยู่ข้างตัว

เบื้องต้นสันนิษฐานว่า ขณะที่ผู้ตายก้มลงเอื้อมมือไปหยิบปืน นิ้วอาจจะไปสัมผัสไกปืน ทำให้เกิดปืนลั่นใส่หน้าตัวเองเสียชีวิต

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRReE9UVTNOakUzTVE9PQ%3D

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 03:18:05 PM »

คิดไม่ออกครับ ระยะปลายลำกล้องกับคอปืนไกลกันอยู่ สมมุติว่าก้ลมลงหยิบขณะชันปลายชีฟ้าหัวน่าจำต่ำกว่าปลายลำกล้องนะครับ คือไม่คิดง่าใครจะเอาหัวไปขวางลำกล้อง เพราะมันบังสายตาขณะหยิบ

แกอาจเผลอกระแทกพานท้ายกับพื้นโดยไม่ใส่เซฟหรือเปล่า ท่ายืนนะครับ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 02:01:55 AM »

ปืนลูกซองยาวลั่นใส่ใบหน้า โอกาสที่จะเป็นไปได้ น่าจะเป็นการฆ่าตัวตาย แต่เรื่องนี้ไม่มีมูลเหตุจูงใจหรือข้อบ่งชี้ เห็นว่า ต้องสอบสวนภรรยาอย่างละเอียดครับ เพราะเป็นคนที่อยู่ในที่เกิดเหตุกับผู้ตาย
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 09:11:23 AM »

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
yala_kabang
สู้เพื่อนแผ่นดิน พิทักษ์ถิ่นปลายด้ามขวานทอง
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 01:24:11 PM »

ใส่ด้ามสั้น..มือกำด้าม-นิ้วอยู่ในไก-เซฟปลดมีกระสุนในลำกล้อง-เผลอก้มดูหรือเป่าฝุ่นปลายลำกล้องมือขวาดึงด้าม....ตูมเลย...
p@p-boonma
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 07:17:45 PM »

ผมประมาณว่า ปืนน่าจะวางตั้งพิงฝาบ้านไว้ครับ ผู้เสียชีวิตก้มหน้าลงหยิบกำที่ปลายลำกล้องในขณะที่ปืนขึ้นลำไว้แต่บังเอิณน่าจะชโลมน้ำมันไว้ด้วยปืนเลยลื่้นหลุดมือกระแทกพื้น ก็เลยลั่นใส่หน้าพอดีครับ
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ไหว้ ไหว้
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 03:21:56 AM »

ปืนประเภทนี้ระบบนิรภัยไม่ดีเท่ากะปืนสั้นร่วมสมัยนะครับ ขึ้นลำไว้ กระแทกแรงๆ เซียร์อาจหลุดได้

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: [1]
  พิมพ์