๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 04:40:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นางแบบกับอาวุธปืน  (อ่าน 3590 ครั้ง)
หญ้าเจ้าชู้ # รักในหลวง #
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 51

« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 02:04:06 PM »

อ่านหนังสือ อวป. มาก็นานพอสมควร ไม่รู้มีใครสงสัยแบบผมรึเปล่า  Huh
เป็นที่ทราบกันดีว่า หนังสือ อาวุธปืน แต่ละเล่มก็จะมีนางแบบหน้าตาน่ารัก
มาถ่ายแบบคู่กับปืน ปืนยาวบ้าง ปืนสั้นบ้าง สเปกก็ตามแต่ใครจะชอบ

ข้อสงสัยของผมก็คือ เท่าที่ผมอ่านประวัติของนางแบบ ประมาณว่า 95 %
จะไม่เคยจับปืน , ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่จับ , รู้สึกกลัว , ครั้งแรกคิดว่าหนัก
ซึ่งก็เข้าใจได้ว่าพวกเธอไม่เคยจับปืนมาก่อน แต่ พอมาถามว่าปืนในดวงใจคือปืนอะไร
ก็มาเจอคำตอบที่หลากหลาย กระบอกนี้ดี กระบอกนี้สวย กระบอกนี้คลาสสิค
กระบอกนี้ลิมิเต็ด กระบอกนี้เล็กพกง่าย ก็เลยสงสัยว่าพวกเธอรู้ได้ยังไงครับ
ไม่ทราบว่าทีมงานเอารูปให้ดู หรือว่าเอาของจริงมาให้จับ เพราะบางกระบอกเอง
ผมเองยังไม่เคยเห็นในหนังสือ ของจริงก็ยังไม่เคยเจอ อยากทราบจริงครับ   ไหว้ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2014, 02:06:15 PM โดย หญ้าเจ้าชู้ # รักในหลวง # » บันทึกการเข้า

ผมเสียภาษีนะครับ ทำอะไรเกรงใจกันบ้าง
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 04:40:12 PM »

ขอประทานโทษครับ...ผมขอแสดงความคิดเห็นด้วยคน...เรื่องนี้เก็บไว้ในใจ..นานแล้ว..ท่านเปิดมา ผมขอร่วมด้วย
...ด้วยความเคารพต่อ อาจารย์ทุกท่าน...ในนิตยสารที่ผมรัก ตลอดจนผู้เกี่ยวข้องทุกท่าน ต่อไปนี้เป็นความในใจของผมที่อยากเล่า

ครั้งหนึ่ง นานมาแล้ว ประเทศนี้ มีหนังสือปืน ให้คนบ้าปืน...อ่านอยู่เล่มหนึ่ง หนังสือเล่มนั้น เป็นหนังสือที่ลงเรื่องปืน...และเรื่องอื่น..ของผู้ชาย..เอาไว้ด้วย
ครับ..ผมเข้าใจว่าคงเป็นการตลาดที่หนังสือปืน คงมีเปอร์เซนท์ผู้ชายอ่านมากกว่าผู้หญิง ผู้ทำหนังสือคงคิดสอดแทรกเรื่องของผู้ชาย ภาพหญิงในชุดนุ่งน้อยห่มน้อยคู่กันไปกับปืน
ครับ..ผมก็เป็นชายที่ชอบดูภาพหญิงห่มน้อยคนหนึ่ง..แต่เวลาผมหยิบหนังสือปืนขึ้นมา ผมอยู่ในอารมณ์สนใจเรื่องปืน เมื่อมีภาพหญิงห่มน้อยเข้ามาปะปนกับหนังสือปืน ผมจึงเกิดสับสนทางอารมณ์เอามากๆ ผมจึงไม่ค่อยอ่านหนังสือปืนเล่มนั้นไปเลย ..ทั้งที่มีเรื่องอื่นๆน่าสนใจอีกหลายเรื่อง

จนกระทั่งต่อมา ประมาณปี 2529 อวป.เล่มที่ 129 ผมเริ่มมีตังค์บ้าง ลองซื้ออ่านเอง เล่มละ 25 บาท อ่านแล้วชอบเพราะมีแต่ปืน อาวุธ ต่อสู้ มีด อาวุธสารพัด ผมก็ถูกใจเป็นแฟนตลอดมา เพราะถ้าผมมีอารมณ์อยากดูน้องนางห่มน้อย ผมก็แค่เหลือบตามองนิตยสารที่ห่อหุ้มมิดชิดด้วยพลาสติกใส  มีภาพหญิงยั่วน้ำลายไว้ที่หน้าปกแต่เปิดดูไม่ได้ ซึ่งผู้จัดหนังสือมักจะจัดไว้อยู่ไม่ห่างกันนัก เพราะลูกค้าเป็นชายเหมือนกัน ก็ได้ แยกแยะกันไปเลยคนละอารมณ์

แต่ ปัจจุบันนี้ อวป.ที่ผมชอบ กลับเริ่มมีน้องนาง เข้ามาถืออาวุธ ประกอบในหนังสือของเราด้วย
ผมพอมีประสบการณ์ในสนามฝึกอยู่บ้าง การฝึกอาวุธ ในมุมมองหนึ่งต้องการให้ผู้ฝึกกับอาวุธแลดู ทะมัดทะแมงแข็งขันด้วยจึงจะดูดี
อย่างดาราหญิงฝรั่งหลายคนที่จะเปลี่ยนแนว มาเล่นหนังแอคชั่น ยังต้องมีการฟิตร่างกายให้ดูทะมัดทะแมง จึงจะจับปืนแล้วดูมีอารมณ์ปืน มิใช่จับปืนแล้วผู้อ่านแยกอารมณ์ไม่ออกว่าจะดูปืน หรือคนถือปืนกันแน่

ด้วยความเคารพครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2014, 04:46:29 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
DR.Siah
Full Member

คะแนน 219

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 09:54:01 PM »

ผมว่าสวยดีคับ คัดมาดีทุกเล่มเลย หลงรัก
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 12:20:05 AM »

ขอแสดงความรู้สึกด้วยคนครับ ผมเห็นว่า เป็นการสอดแทรกเนื้อหาตามความเห็นของคนรุ่นใหม่ครับ ซึ่งผมเองเป็นแฟนอาวุธปืนมาตั้งแต่ปี 2524 ตั้งแต่เรียนจบปริญญาตรี รู้สึกพอใจในความเป็น"อาวุธปืน"ของหนังสือเล่มนี้ ที่เป็นเรื่องของชอบของลูกผู้ชายจริงๆ ปืน มีด การต่อสู้ป้องกันตัวประปราย เคยมีคอลัมน์ รถกับปืน แทรกเข้ามาบ้าง ก็ไม่ได้ทำให้เสียความรู้สึกอะไร แต่ที่ชอบคือ อาวุธปืนไม่ต้องอาศัยนางแบบ ก็ขายได้ และรู้สึกสบายใจด้วย แต่ระยะหลัง เมื่อมีนางแบบมาถือปืน ถ้าเรื่องความสวย ความน่ารัก ยอมรับว่าใช่ครับ แต่มันทำให้ความเป็น"อาวุธปืน"ที่เคยเป็นมันเปลี่ยนไป แต่ก็เข้าใจได้ว่า ความเปลี่ยนแปลงเป็นสิ่งที่ต้องเกิดขึ้นเป็นธรรมดา ความรู้สึกของคนรุ่นเก่า หัวโบราณอย่างผมต้องทำความเข้าใจและยอมรับว่าโลกปัจจุบันกับเมื่อ 30 ปีที่แล้ว ย่อมมีความแตกต่าง ขอให้เนื้อหายังคงเข้มข้นและหนักแน่นอันแสดงถึงคุณภาพมาตรฐานยังเหมือนเดิม ก็พอครับ
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 08:20:27 AM »

เขาคงจะให้การบ้านน้องๆเขาไปศึกษามาเองน่ะครับ น้องๆก็คงเปิดอินเตอร์เน็ตดูหาคำตอบ ถ้ามาช่วยกันคิดตอนเวลาถ่ายแบบคงวุ่นน่าดูครับ  ไหว้

แต่ถ้าจะเปลี่ยนนางแบบเป็นนายแบบหุ่นล่ำ ถอดเสื้อโชว์กล้ามผมรับไม่ได้ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 08:48:45 AM »

-ไม่ต้องมีหนังสือก็ขายได้

-มีแล้วขายดีขึ้นไหม (จุดนี้เป็นจุดดึงดูดไหม)

ถ้าโดยส่วนตัวแล้วไม่ชอบดูไม่กลมกลืนแต่ก็ไม่ว่ากัน

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 12:39:38 PM »

ผมกลับมองว่ามันสวยงามออกครับ เรื่องอาวุธศึกษาไม่ใช่เรื่องอขงผู้ชาย ผู้หญิง แต่เป็นเรื่องของคนทุกคนทุกเพศทุกวัยที่สนใจในแขนงนี้ สักเกือบๆ20ปีก่อนผมไม่เคบจับปืนมาก่อนเลย ผมก็มีปืนในดวงใจกับเขาเหมือนกัน ไม่เคยจับไม่เคยยิง ได้แต่นอนฝัน

ิิ  ที่จริงผมอยากให้มีนักเขียนหญิงในเมืองไทยด้วยซ้ำ จะได้เห็นมุมมองของอีกเพศครับ เรื่องเสื้อผ้าเล่มที่พี่เต๋าพูดถึงผมเกิดไม่ทัน แต่ไม่คิดว่ามันจะเกินเลยอะไร สมัยนี้สาวๆสวยๆเรียนไม่ดีบ้านยากจน แต่หน้าตาแจ่ม ไม่มีเงินซื้อเสื้อผ้าเรียบร้อยมาใส่หรอกมันใช้ผ้าเยอะครับ 
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 03:13:57 PM »

เขาคงจะให้การบ้านน้องๆเขาไปศึกษามาเองน่ะครับ น้องๆก็คงเปิดอินเตอร์เน็ตดูหาคำตอบ ถ้ามาช่วยกันคิดตอนเวลาถ่ายแบบคงวุ่นน่าดูครับ  ไหว้

แต่ถ้าจะเปลี่ยนนางแบบเป็นนายแบบหุ่นล่ำ ถอดเสื้อโชว์กล้ามผมรับไม่ได้ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าน้าซับขึ้นปก ใครรับได้บ้างครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

BEST21
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 04:14:20 PM »

ตกใจหมดเลย!
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 04:25:09 PM »

ถ้าน้าซับขึ้นปก ใครรับได้บ้างครับ

โอย.....ถ้าเอาภาพนี้ ประกอบใน อวป. สงสัย  อาจมีคนหมดสติ  ขณะเปิดหนังสือ อวป.ดูตามแผงหนังสือ ก็เป็นได้ครับ สุดยอดครับ ...สุดยอด พี่แก...ทำได้ทุกอย่างจริงๆ เป็นขวัญใจเพื่อนๆ ก็ยังงี้แหละครับ
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 04:54:48 PM »

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด จ๊ากกก!  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด 

ขออภัยพี่ที่อยู่ในรูปด้วยนะครับ  คิก คิก ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 05:24:08 PM »

ฟูดดดด !!!

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 05:46:33 PM »

กรำ.... เศร้า อ๋อย อ๋อย อ๋อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: [1]
  พิมพ์