๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 02:11:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาวุธปืนของกลางตามคลิปนี้ทำไมไม่เอาเก็บไว้ใช้ในราชการครับ  (อ่าน 2379 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 10:11:53 PM »

ตามคลิปคือการทำลายอาวุธปืนของกลางเห็นแล้วเสียดายครับทำไม่จึงไม่เอาไปมอบให้หน่วยงานราชการต่างๆเก็บไว้ใช้งานครับไม่ว่าจะเป็นป่าไม้ ตำรวจ ศุกากร ครับ
https://www.youtube.com/watch?v=vVyyr9bTBWI#t=119

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 02:34:26 PM »

ป้องกันการนำไปหาผลประโยชน์ของเจ้าหน้าที่ผู้ดูแล ผิดหลักการ สากลไม่ยอมรับครับ

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 04:21:26 PM »

เชื่อเถอะ.....อาวุธที่ถูกทำลาย  มันผ่านการเรื้อแล้วละครับ.  เหลือแต่ที่ใช้ไม่ได้แล้ว.......ถึงทำลาย.
DR.Siah
Full Member

คะแนน 219

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 09:58:22 PM »

ผมว่าทำลายทิ้งดีแล้ว
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 12:04:43 AM »

ตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา ๓๕ ทรัพย์สินซึ่งศาลพิพากษาให้ริบให้ตกเป็นของแผ่นดิน แต่ศาลจะพิพากษาให้ทำให้ทรัพย์สินนั้นใช้ไม่ได้หรือทำลายทรัพย์สินนั้นเสียก็ได้
ตามกฎหมาย โดยหลักเบื้องต้น ทรัพย์ที่ศาลพิพากษาให้ริบนั้น ให้ตกเป็นของแผ่นดิน แต่อาวุธปืนที่ริบ ส่วนใหญ่ เป็นปืนเถื่อนไทยประดิษฐ์และหมดสภาพ ส่วนอาวุธปืนสงครามจะอยู่ในสภาพที่ไม่ดีพอที่จะใช้ในราชการ ทั้งเป็นอาวุธปืนเถื่อนที่ผิดกฎหมาย แม้ให้ตกเป็นของแผ่นดินก็ไม่เป็นประโยชน์แก่ราชการ ศาลจึงมีคำสั่งให้ทำลายหรือทำให้ใช้ไม่ได้ตามที่กฎหมายกำหนดครับ
กระป๋องแป้ง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 10:38:37 PM »

รัฐนะน่าจะเอาข้าว กะยางพาราไปแลก จากจีนนะ (ทำได้เปล่านี้ผมไม่มีความรู้นะครับ)
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 02:54:25 PM »

รัฐนะน่าจะเอาข้าว กะยางพาราไปแลก จากจีนนะ (ทำได้เปล่านี้ผมไม่มีความรู้นะครับ)

เขาจะเอาเงินครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 04:29:53 PM »

ก็คิดกันไปแบบให้ดูดี แต่ทุกประเทศต้องการเงินครับ และรัฐบาลไม่ได้เป็นเจ้าของยางพาราและข้าวจนกว่าจะจ่ายเงินซื้อมา เหมือนซื้ออาวุธแบบ G to G นั่นแหละรัฐบาลเขาไม่ได้ขายอาวุธสักหน่อยก้ต้องซื้อมาจากโรงงานแล้วมันก็มีค่าใช้จ่ายเพิ่มในราคาแล้วเอามาขายให้กองทัพเรา แล้วมันจะถูกกว่าซื้อตรงได้อย่างไร
หน้า: [1]
  พิมพ์