๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 09:43:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูหน่อยครับ  (อ่าน 3879 ครั้ง)
bang 41 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

รักแม่ รักพ่อ เหนืออื่นใด

« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 03:07:09 PM »

พี่ๆๆครับคือปืนอะไรครับ

หยาดโลหิตที่หลั่งไหลในกายกู  หากเฉือนดูก็จักเห็นเฉกเช่นสี
วิษณุกรรมพ่อกูนามกวี               น้ำเงินนี้สีโลหิตสถิตย์กาย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 03:09:22 PM »

พอดีญาติถ่ายรูปมาให้ดูครับ ราคาประมาณเท่าไรได้ครับ ตามสภาพ ลูกกระสุนหายากไหมครับ

หยาดโลหิตที่หลั่งไหลในกายกู  หากเฉือนดูก็จักเห็นเฉกเช่นสี
วิษณุกรรมพ่อกูนามกวี               น้ำเงินนี้สีโลหิตสถิตย์กาย
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 03:24:27 PM »

เมาเซอร์ C96
ยังประมาณราคาไม่ได้  ต้องเช็คว่าเลขประจำชิ้นส่วนตรงกันทุกชิ้นหรือเปล่า
สภาพนี้ยังพอมีราคาอยู่บ้าง  แต่ถ้าเอาไปรมดำใหม่  ให้ฟรี ๆ ก็ไม่เอา
กระสุน S&B ยังทำขายอยู่  ใช้ลูกโตกาเรฟยิงแทนก็ได้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 03:40:05 PM »

ขอบคุณครับ

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 06:35:02 PM »

ถ้าญาติให้ไม่แพง ก็รับไว้นะ ตอนต้นแบบมันเกิดขึ้นในโลกนี้ มันเกิดก่อนการล้มล้างราชวงค์ชิง.แมนจู เชียวนะ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 06:38:45 PM »

มันเป็นราก ของปืนในปัจุบัน ในหลายๆอย่าง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 08:04:12 PM »

สอบถามแล้วครับ ราคาหมื่น ไม่ถึงสองหมื่บนครับ มีใบป.4ด้วยครั

terhun
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 08:06:07 PM »

เมาเซอร์ด้ามไม้กวาด น่าเก็บสะสมนะครับถ้ามีพานท้ายไม้มาด้วยละครบเลย เยี่ยม

**** ชาติเสือต้องไว้ลาย  ชาติชายต้องไว้ชื่อ ****
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 08:30:57 PM »

ปืนรุ่นนี้ใช่ที่มีซองปืนมันเป็นไม้มีฝาปิด และสามารถใช้ซองปืนต่อเป็นพานท้ายได้หรือเปล่าครับ
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 09:31:50 PM »

ปืนแบบนี้เมื่อซักยี่่สิบปีที่แล้วเคยมีคนเอามาขายให้ผมแปดพันสภาพดีไม่มีสนิมแต่ด้วยความไม่ประสีประสาเรื่องปืนผมปฏิเสธไปเพราะคิดว่ามันเป็นปืนเก่ามากแล้วคงไม่มีกระสุนขาย ตอนนั้นผมคิดว่าปืนแต่ละแบบแต่ละยี่ห้อต้องใช้กระสุนของมันเอง ขนาดมีคนเอาปืน๑๑มม.มาขายถูกๆแต่ไม่มีแมกกาซีนผมยังไม่เอาเลยเพราะไม่รู้ว่ามันมีแมกกาซีนขายต่างหาก มารู้ก็ตอนเข้าเวป อวป.นี่แหละครับ ตอนนี้เสียดายคนที่เอามาขายก็ตายไปแล้ว

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 09:34:10 PM »

เมาเซอร์ C96
ยังประมาณราคาไม่ได้  ต้องเช็คว่าเลขประจำชิ้นส่วนตรงกันทุกชิ้นหรือเปล่า
สภาพนี้ยังพอมีราคาอยู่บ้าง  แต่ถ้าเอาไปรมดำใหม่  ให้ฟรี ๆ ก็ไม่เอา
กระสุน S&B ยังทำขายอยู่  ใช้ลูกโตกาเรฟยิงแทนก็ได้
เรียนถามท่านผู้การครับ ทำไมปืนแบบนี้หรือประเภทนี้เค้าถึงไม่นิยมปืนที่รมดำใหม่ครับ ทั้งๆที่มันสวยกว่าสภาพแบบนี้ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 10:06:07 PM »

สอบถามแล้วครับ ราคาหมื่น ไม่ถึงสองหมื่บนครับ มีใบป.4ด้วยครั
ขอร้องด้วยความเคารพ รีบไปเอามาเลยครับท่าน พูดตรงๆนะ ปืนเถื่อนไม่มีทะเบียนยังขายกันแพงกว่านี้เลย
ปืนรุ่นนี้ ถือเป็นปืนออโต้ ในทางการทหารในยุคต้นๆเลยทีเดียว มันเป็นหลักฐานทางประวัติศาสตร์สงครามไปเสียแล้ว ในราคาไม่ถึงสองหมื่น ในขณะที่ปืนใหม่ไร้ประวัติศาสตร์ ปัจจุบัน ราคาแสนอัฟเป็นแถวๆ แค่ราคาค่าประวัติของมัน ก็เกินคุ้มสองหมื่นแล้วครั
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 10:10:33 PM »

ข้างนอกสนิมขนาดนี้ ลำกล้องคงไม่เหลือแล้ว ตามด ตาปลวก คงเต็มไปหมด สนิมขุมคงเล่นด้วย แต่เชื่อว่ามันยังยิงออก และสภาพนี้ แห้ง มากๆ ไร้น้ำมันเลย ผมว่าลงน้ำมันเสียหน่อย ถ่ายภาพมาอวดกันใหม่คงหล่อกว่านี้
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 10:15:22 PM »

อยากเห็น ป.4 เป็นบุญตาด้วยครับ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 10:16:12 PM »

เห็นว่า ปืนนี้ แม้เป็นปืนจากเยอรมัน แต่ในช่วงสงครามโลก ฝ่ายเอเซีย เช่น จีน หรือ ญี่ปุ่น นี่แหละ เหมือนมีการก็อปปี้ ปืนนี้ขึ้นมาด้วย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์