๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:27:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สปริงรีคอยล์ 1911 แบบ variable rate น่าใช้ไหมครับ  (อ่าน 3600 ครั้ง)
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 08:40:59 PM »

ติดตามๆ Grin Grin
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 10:34:00 PM »

จากที่อ่านรายละเอียดวิธีใช้ ให้ดึงสปริงจนถึงจุดที่มาร์กเอาไว้ แสดงว่าเขาวัดน้ำหนักสปริงโดยเฉลี่ยเอาที่กึ่งกลางของระยะยุบตัวหรือเปล่าครับ

ถ้าเป็นสปริงรีคอยล์ ผมว่าอาจจะใช้ท่อ PVC มาดัดแปลงได้นะครับ ถ้าว่างเมื่อไหร่ผมจะทดลองทำดูครับ  ไหว้ ไหว้

เรามาร์กเองได้ครับ  มาร์กแรก คือตอนที่สปริงถูกกดให้วางตัวอยู่ตามปกติ  มาร์ก 2 คือระยะที่ถูกกดจนสุด

ขอบคุณครับผม ผมลองค้นหาข้อมูลเพิ่มเติมจากฝรั่งคนหนึ่งในเว็บ calgun อ้างอิงว่า

อ้างถึง
"For a 1911 pistol (Government model), the spring must be compressed to a size of 1.625” inches when taking the measurement for the spring poundage. (As per a note I found on the Brownell’s website, and also another pretty good source). And from my understanding, “Wolf Springs” also supports this."

อ้างถึง
"... if you have a 1911 commander model, the compression point where you take the reading from is 1.125”.

And if you have a 1911 officer’s model, the compression point where you take the reading from is .700”.

Since I only have a Government model, I only marked the 1.625" point. "

ข้อมูลใช้ได้ไหมครับ  ไหว้

ตอนนี้กำลังคิดว่าจะเขียนแบบให้สามารถทดสอบสปริงได้ทั้ง 3 ขนาดของปืน 1911 เลย ออกแบบแบบง่ายๆลดต้นทุนแต่ใช้ได้ผลน่ะครับ

ส่วนวัสดุน่าจะเป็นอลูมิเนียมอาจจะชุบผิวด้วยวิธีอะโนไดซ์ครับ  ไหว้ ไหว้

ตามที่ผมวัดเองนะครับ
โคลท์กัฟเวิร์นเม็นท์ มาตรฐาน
รีคอยล์สปริง  สภาพปกติ 96.7 มม.  หดสุด 41.4 มม.
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 02:32:13 PM »

ส่วนสปริงนกสับ  นกลดชิดโครงปืน 33.8 มม.  นกง้างสุด 28.4 มม.
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 01, 2015, 02:31:45 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับท่านผู้การ หลังเทศกาลวันหยุดยาวจะเริ่มเขียนแบบครับ  ไหว้  ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์