๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:21:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงนี่ หยุดแล้วใช่มั๊ย กับการลบแต้มกันเนี่ย ??  (อ่าน 29722 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 01:51:24 PM »

เมื่อตอนเดือนกว่า ๆ ที่ผ่านมา มีคน (มันต้องเป็นคนแหละ คงไม่ใช่แมวหรอก)คอยลบแต้ม

ไม่รู้ว่ามีตรรกกะหรือเงื่อนไขอะไร บางคนก็โดนลบ บางคนก็ไม่โดน

คนที่โดน บางคนก็ติดลบจมทุนไปก็มี ก็เห็นไปพักฟื้นกันหลายราย

...เราเคยคุยกันหลายครั้งแล้ว เรื่องแต้ม เรื่องสิ่งสมมุติ นามธรรมเหล่านี้

มันเอาไว้ชี้วัดความพอใจของสมาชิกคนอื่น ๆ ทำดีทำถูกใจก็กดบวกกันไป....

พอหลัง ๆ มา มีปุ่มลดแต้ม เป็นตัวชี้วัดว่า ทำเพื่อนสมาชิกเคืองก็ต้องติดลบกันบ้าง

....มันเป็นประเด็นให้ตั้งกระทู้ตรงไหนเนี่ย ?? ......  ก็เป็นประเด็น เพราะว่า

"เพื่อนผม หายไปจากหน้าเว็บหลายคน".....

เขาไม่ได้ทำอะไรให้ใครเคือง.... แต่กลับถูกลบแต้ม...

สิ่งสมมุตินี้ ทำเพื่อนผมเสียความรู้สึก....

นำเรียนผู้ที่เกี่ยวข้องไว้เป็นข้อมูลครับ... จะเห็นเป็นสาระหรือไม่ก็แล้วแต่จะพิจารณา

ส่วนเพื่อนผม จะกลับมาหรือไม่ อันนี้ก็แล้วแต่เขา....

ไหว้ ไหว้
T-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 140

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 02:00:25 PM »

สวัสดีครับ
              ห่างหายไป ......ที่ละท่าน
              เข้ามา อ่านพักหลังๆ แล้ว เหมือนขาด รสชาติ อย่างไรพิกล ครับ
              เศร้า  เศร้า  
เหลียง
Full Member

คะแนน -119

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 02:02:44 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ 1 ในนั้นมีลุงตุ้ม รึเปล่า ท่านฉ๋อง  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 02:07:34 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ 1 ในนั้นมีลุงตุ้ม รึเปล่า ท่านฉ๋อง  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

จะใครก็ช่างครับ เพื่อนผมทั้งนั้น......

ในนี้ ทุกคนคือเพื่อนผม เพราะถ้าศัตรูกัน จะไม่คุยกัน

นี่เราเข้ามาคุยกัน เราคือเพื่อนกัน....  เพียงแต่ตอนนี้ เขาหายไป
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 02:18:39 PM »

อ๋อย อ้าวนึกว่าจบแล้ว
จะปีใหม่แล้ว เรามาหาความรู้ พักผ่อนหย่อนใจ
คุยในเรื่องที่ชอบ และอะไรอีกมากมาย ร่วมกัน
จะอะไรนักหนาหนอ..........ผิดถูกก็บอกกันได้ครับ
รับฟังเหตุและผลซึ่งกันและกันใจเป็นสุขครับ
     araki

***ท่านเหลียงแต้มลดลงอีกแล้ว จำได้ว่า +เกิน 20 เมื่อวาน***

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2014, 07:18:38 PM โดย araki-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
เหลียง
Full Member

คะแนน -119

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 02:35:25 PM »

อ๋อย อ้าวนึกว่าจบแล้ว
จะปีใหม่แล้ว เรามาหาความรู้ พักผ่อนหย่อนใจ
คุยในเรื่องที่ชอบ และอะไรอีกมากมาย ร่วมกัน
จะอะไรนักหนาหนอ..........ผิดถูกก็บอกกันได้ครับ
รับฟังเหตุและผลซึ่งกันและกันใจเป็นสุขครับ
     araki

***ท่านเหลียงแต้่มลดลงอีกแล้ว จำได้ว่า +เกิน 20 เมื่อวาน***
เหรอครับ ผมไม่รู้เรื่องเลย ชั่งมันเถอะครับ ผมไม่สนใจแล้วแต้ม จะลบ จะบวก ก็ตามสบาย ถ้าคนทำ ทำแล้วเกิดความสุขความสบายใจ เชิญครับ ผมได้บุญ ที่ทำให้เค้ามีความสุขได้
skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 02:36:52 PM »

หลายท่านเลือกที่จะอ่านอย่างเดียว  เพราะไม่อยากทะเลาะเบาะแว้งกับใคร   ที่จริงในสังคมออนไลน์เราคุยกันแบบไม่เห็นหน้าหนักนิดเบาหน่อยควรอะลุ่มอ่ะล่วยกัน คนคอเดียวกัน  หลายครั้งเหมือนจ้องจับผิดกันผมก็เคยผ่านเข้ามาเห็น จากทั้งเวปนี้และเพื่อนบ้าน  คนคอเดียวกันมีเฮมีฮาบ้าง ไร้สาระบ้าง บรรยากาศอบอุ่นดีนะผมว่า  หลายคนเหนื่อยเครียดกับการทำงาน  หวังแวะเข้ามาเติมเต็มในสิ่งที่รักที่ชอบ  เจอแต่มิตรและความเฮฮาคงดีไม่น้อยเลย  ด้วยความเคารพทุกๆท่านครับ ไหว้

"DON'T TREAD ON ME"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 03:37:34 PM »

ไม่ใช่เรื่องลบแต้มอย่างเดียวครับ เรื่องโจมตีสายอาชีพด้วยอีกเรื่องหนึ่ง  อ๋อย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 03:53:26 PM »

จริงๆ คำถามนี้ เราต่างต้องตอบตัวเองกันมากกว่า
วุฒิภาวะของแต่ละคน ต่างก็มากพอที่จะขอซื้ออาวุธปืนได้ตามกฎหมายแล้ว

หากการลบแต้มนั้นมาจากเหตุอันควร เพื่อนคงไม่หายไปเยอะแยะ
แต่หากมาจากเหตุอันไม่ควร หรือมาจากเรื่องไม่เป็นเรื่อง แค่ความขัดแย้งจากการแสดงความคิดเห็น
นำไปสู่การลบแต้ม มากเข้าการลบแต้มกลับกลายเป็นสัญลักษณ์ของการออกหมัด

เราเห็นว่าแต้มที่มีเป็นสัญลักษณ์ของสิ่งใดบ้าง
แต้มที่ไม่สามารถเอาไปซื้อข้าวกินได้นี่แหละ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ramon-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 05:25:51 PM »

คารวะ 3 จอก ครับ น้าซับ แหลมคมจริงๆครับ นับถือ นับถือ นับถือ
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 06:54:53 PM »

เยี่ยมน้าซับซับพูดได้เข้าที....

keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 07:12:05 PM »

ผมเป็นสมาชิกเว็บนี้มา 9 ปีเต็ม คะแนน 67 เพราะไม่สนใจเรื่องคะแนน แต่ก็เคยคิดเล่นๆเหมือนกันว่าถ้าคะแนนลดลงมากหรือติดลบ อาจจะเลิกเล่นเว็บนี้
ผมไม่เคยต่อว่าใครในเว็บนี้ แต่มีคนเดียวเท่านั้นแหละที่ผมไม่ชอบ และก็ยังจำได้ด้วยว่าคะแนนแรกของผมก็มาจาก จขกท นี่แหละ  ไหว้ ไหว้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 07:24:05 PM »

ผมเป็นสมาชิกเว็บนี้มา 9 ปีเต็ม คะแนน 67 เพราะไม่สนใจเรื่องคะแนน แต่ก็เคยคิดเล่นๆเหมือนกันว่าถ้าคะแนนลดลงมากหรือติดลบ อาจจะเลิกเล่นเว็บนี้
ผมไม่เคยต่อว่าใครในเว็บนี้ แต่มีคนเดียวเท่านั้นแหละที่ผมไม่ชอบ และก็ยังจำได้ด้วยว่าคะแนนแรกของผมก็มาจาก จขกท นี่แหละ  ไหว้ ไหว้

สมาชิกส่วนใหญ่เป็นเช่นนี้ครับ

เราโตเกินกว่าจะมาใส่ใจกับเรื่องเล็กน้อยเช่นคะแนนกันแล้ว

เรามีวุฒิภาวะเกินกว่าจะเอาเรื่องเอาราวกับคนที่มาลบแต้มเรา

แต่ผมก็ต้องยอมรับ ว่าสิ่งเล็ก ๆ นี่แหละ มีผลกับอารมย์ความรู้สึกของเรา

มันเล็กน้อยเหมือนหญ้าเจ้าชู้ติดขากางเกง.... 

เราไม่ล้มเลิกกิจกรรมอะไรเพียงเพราะหญ้าเจ้าชู้หรอก....

แต่เราปลดออกมั๊ยล่ะ.... ปลดสิ..!!

แล้วถ้าปลดแล้วมันมาติดอีกล่ะ ซ้ำแล้ว ซ้ำอีก หลายครั้ง หลายหน .....

.....เอายังไงล่ะทีนี้....??

สิ่งเล็กน้อย เริ่มเป็นปัญหาแล้วล่ะสิ....เราจะเดินอยู่แถวนี้อีกมั๊ย ถ้าเดินแล้วเจอหญ้าเจ้าชู้อยู่ร่ำไปเนี่ย
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 07:39:44 PM »

คนดีมีมากกว่าคนไม่ดี...เราช่วยกันกำจัดคนไม่ดี...และทำที่นี่ให้อบอุ่นเหมือนเดิมเถอะครับ ไหว้

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 07:51:33 PM »

ไม่ใช่เรื่องลบแต้มอย่างเดียวครับ เรื่องโจมตีสายอาชีพด้วยอีกเรื่องหนึ่ง  อ๋อย
        เห็นด้วย
กับประเด็นของลุงจอย ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: [1] 2 3 4 ... 9
  พิมพ์