๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 01:58:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวจ.ส.อ.ชาญณรงค์..  (อ่าน 1331 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 12:32:59 AM »

สลดพบศพทหาร-เรือล่มขณะช่วยอพยพชาวบ้านหนีน้ำท่วม ร่างโผล่ติดกิ่งไม้

เมื่อเวลา 16.30 น. วันที่ 20 ธ.ค. ชาวบ้านได้แจ้งไปยังศูนย์สื่อสารที่ อ.สุไหงโก-ลก จ.นราธิวาส ว่าพบศพ จ.ส.อ.ชาญณรงค์ มะลิชื่น เจ้าหน้าที่ทหารสังกัดกองร้อยทหารราบที่ 1914 ชุดเฉพาะกิจนราธิวาส 36 ที่นั่งเรือท้องแบนร่วมกับเพื่อนทหาร ไปช่วยอพยพชาวบ้านชุมชนหัวสะพาน เขตเทศบาลเมืองสุไหงโก-ลก จากระดับน้ำท่วมขัง แต่ได้เกิดเรือล่มจากกระแสน้ำของแม่น้ำสุไหงโก-ลก ที่เชี่ยวกราก พัดเรือไปกระแทกกับสะพานเหล็กของรถไฟที่สร้างข้ามแม่น้ำสุไหงโก-ลก หายไปกับกระแสน้ำ เมื่อช่วงดึกของวันที่ 17 ธ.ค. 57 ที่ผ่านมา โดยเจ้าหน้าที่ได้ขอสนับสนุนนักประดาน้ำจากหน่วยเฉพาะกิจนาวิกโยธิน มาทำการค้นหา แต่ยังไม่พบจึงได้ยกเลิกภารกิจไป

ล่าสุดชาวบ้านได้พบศพ จ.ส.อ.ชาญณรงค์ โผล่ติดกิ่งไม้ที่บริเวณริมตลิ่งของแม่น้ำสุไหงโก-ลก ช่วงบริเวณบ้านมือบา ม.4 ต.ปาเสมัส ห่างจากจุดเกิดเหตุประมาณ 6 ก.ม. เจ้าหน้าที่ทหารและเจ้าหน้าที่มูลนิธิธารน้ำใจสุไหงโก-ลก ได้นำเรือท้องแบนไปตรวจสอบ และพบศพ จ.ส.อ.ชาญณรงค์ จึงได้นำศพขึ้นเรือไปตามลำน้ำ โดยมอบศพให้เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องบริเวณริมตลิ่งในฐานของชุดคุ้มครองตำบลมูโน๊ะ อ.สุไหงโก-ลก เพื่อนำไปให้แพทย์ทำการชันสูตรพลิกศพอย่างละเอียดอีกครั้ง ก่อนที่ผู้บังคับบัญชาจะได้ประสานญาติมารับศพ จ.ส.อ.ชาญณรงค์ ไปบำเพ็ญกุศลตามประเพณี

ซึ่งการเสียชีวิตของ จ.ส.อ.ชาญณรงค์ เป็นที่กล่าวขวัญของประชาชน และให้ความสนใจเป็นอย่างยิ่ง ที่เสียสละให้การช่วยเหลือประชาชนในยามทุกข์ และต้องมาเสียชีวิตไปแบบน่าใจหาย โดยมีประชาชนเป็นจำนวนมาก เดินทางมาดูศพของ จ.ส.อ.ชาญณรงค์ ที่นำขึ้นฝั่งท่ามกลางความเศร้าสลด

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRReE9UQTRNRGd6Tnc9PQ%3D

ทำเพื่อประชาจนสิ้นชีวี  ขอให้ดวงวิญญาณจ.ส.อ.ชาญณรงค์ มะลิชื่น ได้อยู่ในภพภูมิที่ดีครับ  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 04:55:14 AM »

สู่สุขคติครับ
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 07:13:20 AM »

ไหว้ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้สูญเสียด้วย ครับ
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 10:42:33 AM »

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้สูญเสีย และขอให้ดวงวิญญาณของท่านสู่สุขคติภพครับ  ไหว้

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 11:35:40 AM »

ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 11:43:17 AM »

เสียใจด้วยครับ...  ไหว้
skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 11:45:32 AM »

เสียใจด้วยครับ ไหว้ 

"DON'T TREAD ON ME"
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 12:02:30 PM »

ไหว้ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้สูญเสีย ขอให้ดวงวิญญาณของท่านสู่สุขคติครับ  ไหว้

Long Live The King

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 12:36:58 PM »

ขอร่วมแสดงความเสียใจเสียด้วยครับ  ไหว้

Pragmatism
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 12:52:44 PM »

ท่านได้ทำหน้าที่ สมศักดิ์ศรีทหารหาญแล้วครับ
แม้ไม่ตายเพราะการรบ แต่ก็ตายในหน้าที่ เยี่ยม
ขอสดุดีวีรชน สู่สุขคติภพครับ ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์