๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 04:04:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สื่อจีนประจานตำรวจไทย  (อ่าน 3909 ครั้ง)
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 12:34:28 AM »

ไม่เชื่อครับ คงเป็นการตอบโต้หลายกรณี เรื่องทัวร์จีน ไกด์เถื่อน มีการเข้ามาทำงานผิดกฎหมายเยอะ บางแห่งไกด์ไทยโดนกีดกัน ไล่ออก เอาไกด์จีนมาทำแทน มีการรวมตัวประท้วงอยู่ บางเคสมีการลงไม้ลงมือกัน หัวร้างข้างแตก  มีถึงขนาดปล่อยข่าวจะเก็บกันเลย แต่เรื่องก็เงียบๆไป  พักช่วง หากินกันก่อน  แล้วค่อยทะเลาะใหม่...

ผมว่าเรื่องท่องเที่ยว ทำทัวร์มีอะไรๆไม่ดีก็เยอะ  นักลงทุนต่างชาติ ทำทัวร์เอง ทำร้านอาหารเอง ร้านของฝากที่ให้ทัวร์ลง ทำเองมากมาย  คือครบวงจร  ใช้บ้านเราเป็นแค่แหล่งทำมาหากิน  เอาเงินนักท่องเที่ยวกลับบ้าน  กลายเป็นว่าแหล่งท่องเที่ยวเราได้อะไรจริงๆ แค่ไหน?  แลกกับความเสื่อมโทรมของแหล่งท่องเที่ยว  น้ำเสียที่ปล่อยจากโรงแรม, รถติด(รถทัวร์เน่าๆเยอะมาก ปล่อยควันดำเต็มไปหมด เอารถเก่าๆมาทำทัวร์ มีการตรวจสภาพบ้างมั้ย? )  พี่รู้จริง.......ที่เป็นเช่นนี้เพราะเจ้าหน้าที่บ้านเรามีผลประโยชน์มาหาสาน

แล้วทำเองหมดครบวงจร  เอาเงินกลับเข้ากระเป๋าทัวร์ ขนกลับประเทศ  ไทยได้อะไร  คนไทยได้อะไร...ถามจริง ?  มีตัวเลขมากเยอะ แต่เงินเข้าไทยจริงมั้ย  หรือเขาบริษัททัวร์ต่างชาติหมด
  อ๋อย

Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 12:35:54 AM »

ไม่เชื่อครับ คงเป็นการตอบโต้หลายกรณี เรื่องทัวร์จีน ไกด์เถื่อน มีการเข้ามาทำงานผิดกฎหมายเยอะ บางแห่งไกด์ไทยโดนกีดกัน ไล่ออก เอาไกด์จีนมาทำแทน มีการรวมตัวประท้วงอยู่ บางเคสมีการลงไม้ลงมือกัน หัวร้างข้างแตก  มีถึงขนาดปล่อยข่าวจะเก็บกันเลย แต่เรื่องก็เงียบๆไป  พักช่วง หากินกันก่อน  แล้วค่อยทะเลาะใหม่...

ผมว่าเรื่องท่องเที่ยว ทำทัวร์มีอะไรๆไม่ดีก็เยอะ  นักลงทุนต่างชาติ ทำทัวร์เอง ทำร้านอาหารเอง ร้านของฝากที่ให้ทัวร์ลง ทำเองมากมาย  คือครบวงจร  ใช้บ้านเราเป็นแค่แหล่งทำมาหากิน  เอาเงินนักท่องเที่ยวกลับบ้าน  กลายเป็นว่าแหล่งท่องเที่ยวเราได้อะไรจริงๆ แค่ไหน?  แลกกับความเสื่อมโทรมของแหล่งท่องเที่ยว  น้ำเสียที่ปล่อยจากโรงแรม, รถติด(รถทัวร์เน่าๆเยอะมาก ปล่อยควันดำเต็มไปหมด เอารถเก่าๆมาทำทัวร์ มีการตรวจสภาพบ้างมั้ย? )  พี่ทำอาชีพอะไรครับ......รู้ลึก

แล้วทำเองหมดครบวงจร  เอาเงินกลับเข้ากระเป๋าทัวร์ ขนกลับประเทศ  ไทยได้อะไร  คนไทยได้อะไร...ถามจริง ?  มีตัวเลขมากเยอะ แต่เงินเข้าไทยจริงมั้ย  หรือเขาบริษัททัวร์ต่างชาติหมด
  อ๋อย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 12:48:19 AM »

ผมก็แค่ค้าขายก๊อกแก๊กครับท่านSSG 69 รักในหลวง   แค่แอบมองความเปลี่ยนแปลง  สมัยก่อน นักท่องเที่ยวเปลี่ยนผ่านมาหลายยุค ตั้งแต่สมัยฝรั่งมีตังค์(ตอนนี้ฝรั่งตังค์น้อย จีนตังค์เยอะ เกาหลีตังค์เยอะ มาเที่ยวแทน)  

สมัยฝรั่ง พวกนี้กิน ใช้ เที่ยวดุเดือด เรียกว่าเตรียมมาเท่าไหร่ใช้หนัก กินเที่ยวตี3 ตี4 เงินสะพัดจริง  แต่หลังจากศก.เมกา ยุโรปเดี้ยงหลายปีมานี้  ฝรั่งกรอบเยอะ  แต่ก็ยังมีมาเที่ยว แต่ใช้เงินน้อยลง  

หลังๆก็พึงรัสเซีย ช่วงนี้รัสเซียเดี้ยงก็ลดลง  ต้องพึ่งกลุ่มจีน เอเชียเป็นหลัก ส่วนคนไทย1-2ปีมานี้ไม่ค่อยเที่ยวไทย ไปเที่ยวญี่ปุ่น เกาหลีแทน (แว่วๆว่าไปกันเป็นล้านคนต่อปี)

หลายเรื่องครับ ผมว่าทางการเขาก็รู้ ว่ามีปัญหาไรบ้าง คสช.ถึงต้องปรับปรุงแหล่งท่องเที่ยวครั้งใหญ่  แต่ช่วงนี้จำเป็นต้องพึ่งนทท.จีน เกาหลี

มาเยอะไม่ใช่ดีเสมอไปครับ ถ้ามากอบโกย โดยไทยไม่ได้อะไรจริงๆ ชายหาด,ทะเล ต้องแลกกับน้ำเสียที่ปล่อยลงทะเล  มันดูไม่ได้เลย  ไม่อยากพูด เศร้า

สถิตินทท.มาไทย>> http://travel.kapook.com/view105362.html

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 09:51:24 AM »

ครับ...ท่านเบิ้ม  ที่พูดมาทั้งหมด  เป็นความจริง  ปัญหามากมายที่เค้ามาทำที่บ้านเรา แต่ไม่มีใครคิดที่จะจัดการ  หน่วยงานที่เกียวข้องจะเลื้ยงไว้...หาผลประโยชน์  ทั้งปัญหาขายของปลอม.....ค่าหัว....ไกด์ต่างชาติ......บ.นอมินี.....ฟอกเงิน.....อิธิพล ฯลฯ  ที่หมักดองกันจะเน่าเละ  รู้มั๊ย  เวลาที่คนพวกนี้โดนรีดไถ   เค้าจะบอกว่า (ได้เวลาให้อาหารหมาเระ)  เอาสถาบันเบื้องสูงเราไปแอบอ้าง......เช่น  บอกว่าร้านช๊อปบ้านเราเป็นของราชวงค์ เป็นต้น.
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 10:14:48 AM »

ผมตกงานมา 3-4 เดือนเระ(เดือดร้อน ไม่มีตังค์ซื้อปืน) เพราะเราไม่อยากทำทัวร์ที่ต้องซื้อค่าหัว  ทุกวันนี้ บ.ทัวร์รับลูกค้ามาแบบถูกๆ  มาเที่ยวเมืองไทย 6 วัน......ราคาทัวร์  8,000. เอง.รวมทุกอย่าง. ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 12:30:38 PM »

ผมตกงานมา 3-4 เดือนเระ(เดือดร้อน ไม่มีตังค์ซื้อปืน) เพราะเราไม่อยากทำทัวร์ที่ต้องซื้อค่าหัว  ทุกวันนี้ บ.ทัวร์รับลูกค้ามาแบบถูกๆ  มาเที่ยวเมืองไทย 6 วัน......ราคาทัวร์  8,000. เอง.รวมทุกอย่าง. ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ถึงว่าทำไมถึงเข้ามาเยอะจังยังกะแจกฟรี อ๋อย

Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 02:17:45 PM »

ครับ.....การท่องเที่ยวที่เราภูมิใจกันนักกันหนา......กำลังจะฉิบหาย  เพราะเรามีเจ้าหน้าที่บ้านเมืองแบบนี้.  เดี๋ยวนี้ เป็นกันทุกตลาด.  จีนแดง,จียใต้หวัน,รีสเซีย,เวียดนาม,..เกาหลี....ฯลฯ.   มันเดกกันทุกหย่อมหญ้า.  ผมสงสารประเทศไทยครับ.   ไม่รู้มีนมีเวณมีกรรมอะไร  ประเทศเราถึงเจอแต่ราชการแบบนี้......ใครก็ได้ช่วยบอกที.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2014, 08:21:53 AM โดย SSG 69 รักในหลวง » บันทึกการเข้า
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 08:59:18 PM »

เอาเรื่องดีๆของตำรวจอีกเรื่องครับ เรื่องนี้สื่อไม่เล่นแน่นอนเพราะขายไม่ได้ นอกจากจะไปเล่นกับตำรวจที่กระทำผิดแบบนั้น ยาวนิดหนึ่ง เรื่องคือ//
ชาวเน็ตยกย่อง ร.ต.อ. บุญโปรด เเสงทับทิม เป็นตำรวจในฝัน หลังช่วยสาวน้ำมันหมดกลางทาง แถมดูดน้ำมันจากถังรถตัวเองให้สาวเคราะห์ร้ายจนเต็มถัง
วันนี้ (25 ธันวาคม 2557)มีผู้ใช้เฟซบุ๊กรายหนึ่งเข้าไปโพสต์ข้อความพร้อมรูปภาพในเพจศูนย์ควบคุมและสั่งการจราจร บก.02 หลังจากรู้สึกซึ้งในน้ำใจของตำรวจไทยที่ได้แบ่งน้ำมันรถให้ เพราะน้ำมันรถจักรยานยนต์ของตนหมดเกลี้ยง จนน้ำมันรถของนายตำรวจท่านนั้นเกือบหมดถังเช่นกัน ซึ่งข้อความทั้งหมดมีดังนี้
"ขออนุญาตเข้ามาคุยและมาแชร์ความสุขค่ะ ขอเรียกแทนตัวว่าหน่อยนะคะ ยอมรับค่ะว่าคิดลบกับ ตร. ไว้เยอะ เพราะส่วนตัวก็เจอสถานการณ์แย่ๆกับ ตร. มาพอสมควร แต่คืนนี้ (24/12/57:21.45น.)เทพบุตรขี่ม้าขาว (ตำรวจขี่มอเตอร์ไซค์สีขาว)มาช่วยไว้ คือว่าหน่อยขี่มอเตอร์ไซค์จากกระทรวงต่างประเทศ(พญาไท)จะไปทำธุระที่แยกอรุณอัมรินทร์ ขี่ไปได้แค่แยกลานพระรูปกำลังจะเลี้ยวซ้ายรถดับค่ะ เหอๆน้ำมันหมด T_T แถวนั้นไม่มีปั๊มน้ำมันเลย เข็นค่ะ ทำได้แค่นั้นเพราะไม่กล้าจอดรถทิ้งไว้เพื่อไปหาซื้อน้ำมัน จำได้คุ้นๆว่ามีปั๊มแถวแยกตรงสะพานผ่านฟ้า คิดแค่นั้นก็เริ่มเข็นค่ะ เข็นถึงไหนหรอคะ แค่ค่ายมวยก็หยุดละค่ะ เหนื่อยมาก ปวดแขนมาก ขี่รถโต้ลมกลางคืนเผื่อหนาวเต็มที่เลยใส่เสื้อแขนยาวมันซะ2ชั้น เล่นเอาเหงื่อท่วมเลยค่ะ แต่ก็พักแค่ 2-3 นาทีก็เข็นต่อจนผ่านแยก จ.ป.ร. ไปไม่ไกล
บังเอิญเจอตำรวจก็เลยแวะถามทางเพื่อความมั่นใจ พี่เขาก็บอกทางนะคะ แต่ก็ทำหน้าแบบ!!! (อธิบายไม่ถูก)พี่เขาคงเห็นใจปนเวทนา อาจจะเพราะเห็นหน่อยหายใจหอบมากๆ คือตอนถามเนี่ยพูดจะไม่เป็นคำละ พี่เขาเลยให้มาจอดตรงไฟสว่างๆแล้วบอกให้รอที่นี่นะ ตรงสว่างๆนะเดี๋ยวพี่มา จะขี่รถไปซื้อน้ำมันที่ปั๊มให้ หน่อยพูดไม่ออกแล้วค่ะ หายใจไม่ทัน ได้แต่พยักหน้ารับ ยังจะย้ำได้อีกว่ารอนี่นะจอดที่สว่างๆหน่อยนะ(คือพี่คะหนูพูดไม่ออกแต่หนูฟังภาษาไทยออกนะค่าาาา)แล้วพี่แกก็ขี่จากไป
ระหว่างรอก็หันซ้ายหันขวาตลอดค่ะกลัวนิดๆ มันดูเปลี่ยวๆ มืดๆ รู้สึกว่ามีไฟบนหัวแค่ดวงเดียวเลยแหงนไปมอง อ้าววววว...นี่ป้าย สน.นางเลิ้งเหรอเนี่ย อุ่นใจมานิดนึงค่ะ กะว่าถ้ามีอะไรก็วิ่งเข้า สน. ก่อนละกัน 5555 พี่แกหายไปไม่ถึง5นาที พอกลับมาก็ส่งยิ้มซะหวานเชียว หน่อยก็ยิ้มตอบ แต่ตาหน่อยก็สอดส่องไหนขวดน้ำมันหว่า หน่อยนี่หุบยิ้มแทบไม่ทันตอนพี่แกบอกว่าปั๊มมันปิด ในใจนึกนะว่าจะซวยอะไรขนาดนี้นะ ตอนนั้นเกือบจะฝากรถไว้ สน. แล้วไปทำธุระให้เสร็จ วันรุ่งขึ้นค่อยซื้อน้ำมันมาเติม ยังไม่ทันจะอ้าปากเลย !!!! พี่ตำรวจแกบอกว่าจะถ่ายน้ำมันให้นะ
ตอนนั้นทำไรไม่ถูกเลยค่ะ ตกใจ ดีใจ แล้วก็กังวลใจที่เหมือนไปสร้างภาระให้คนอื่น หน่อยได้แต่ยืนอึ้งค่ะ ทำไมพี่เขาใจดีจัง พูดเสร็จแกก็จัดการเลยค่ะ เปิดฝาถังเอาไฟฉายส่องๆ ก้มๆ เงยๆ อยู่แป๊บหนึ่ง แล้วเดินเข้าไปในซอยบอกว่าจะไปหาสายยางมาดูดน้ำมันนะ พอหาได้ก็ไม่รีรอ พี่แกเข็นรถตำรวจขึ้นไปบนฟุตปาธ ส่วนรถหน่อยก็จอดเทียบข้างกันแต่อยู่บนพื้นถนนเพื่อให้ต่างระดับกัน จากนั้นก็ใส่สายข้างหนึ่งไปที่รถตำรวจ ก็พอเข้าใจนะคะว่ามันต้องใช้ปากดูดปลายสายอีกข้าง ตอนนั้นหน่อยหลุดขำออกมานิดหนึ่ง คือหน้าพี่แกตลกมาก คล้ายๆจะยืนสงบนิ่งทำใจ10วิ แล้วเหมือน เอ้อ..เอาว่ะ (อะไรประมาณนั้น)
พอดูดน้ำมันก็ไหลค่ะ ก็ปล่อยลงถังรถหน่อย แกหันมายิ้มหวานแต่ไม่พูด หน่อยเลยถามไปว่าน้ำมันเข้าปากหรอพี่ (555555 แต่ตอนนั้นไม่กล้าขำนะ) แกรีบตอบเปล่าแค่ไม่กี่วินาทีหน่อยก็บอกว่าพอแล้วพี่ เอาแค่พอวิ่งไปเจอปั๊มใกล้ๆก็พอ พี่เขาเลยดึงสายขึ้นจากรถของเขาแล้วก็ดึงออกจากรถหน่อย เท่านั้นแหละ !!!! เฮ้ยยยย น้ำมันเต็มถังเลย ย้ำค่ะว่าเต็มถังเลย ซวยแล้วไหม แล้วรถพี่เขาจะเหลือหรือนั่น พี่แกก็ยังยิ้มได้อีกนะ ยิ้มแบบนี้ไม่รู้ว่าเขาเรียกหน้าเปื้อนยิ้มหรือเปล่านะคะ ทั้งแววตา สีหน้า ปาก และท่าทาง แกดูยิ้มไปหมดเลย แถมตบท้ายมาบอกว่าพรุ่งนี้ไม่ต้องหาปั๊มแล้วนะ เต็มถังแล้ว
ตอนนั้นหยิบเงินในกระเป๋ายื่นให้แกไป100บาท คือไม่ได้จะดูถูกน้ำใจนะคะ แต่หน่อยคิดว่านั่นเป็นน้ำมันของหลวง หรือจะของพี่เขาเติมเองก็เถอะ คืออยากคืนค่าน้ำมันให้ ไม่ได้ให้เพราะคิดเป็นอื่น ก็บอกพี่เขานะว่ารับไปเถอะ เติมน้ำมันคืนรถพี่แทนหนูหน่อยนะ แกก็ปฏิเสธท่าเดียวเลย พี่แกบอกว่าให้เงินตำรวจแบบนี้มันไม่ดีนะ และถ้าใครเห็นก็ไม่ดี ก็เลยไม่ดึงดันค่ะตอนนั้นได้แค่ยกมือไหว้พร้อมกล่าวขอบคุณซ้ำแล้วซ้ำอีก คืออยากจะขอเบอร์ก็ไม่กล้า จะถามชื่อก็ไม่กล้า ได้แต่จากมาพร้อมรอยยิ้ม และรูปที่แอบถ่ายรถพี่เขาไว้ คงหาตัวไม่ยากเพราะ สน. ก็รู้จักแล้ว สัญญาว่าจะแวะมาเยี่ยม (ในสภาพปกติ) นะคะ
อ่อลืมบอก รูปร่างพี่เขาสมส่วนค่ะ(ไม่พุงพุ้ย)ผิวเข้มเข้มมาก หน้าจิ้มลิ้มเชียว แบบปากนิดจมูกหน่อย ยิ้มหวานๆ บุคลิกดูสุภาพมากๆ สูงเท่าไรไม่ทันสังเกตมัวแต่ตกใจ คาดว่าน่าจะสัก170 มีดาวบนบ่า3ดวง ที่แขนเสื้อข้างขวามีปอกแขนสีขาวปักคำว่าอะไรไม่รู้ จำได้เท่านี้จริง ๆ
หน่อยอยากจะบอกพี่แกจังเลยว่า คืนนี้หน่อยถึงบ้านปลอดภัยดีค่ะ ขอบคุณมากๆสำหรับน้ำใจที่หยิบยื่นให้กัน ขอบคุณที่ทำให้หน่อยรู้ว่าตำรวจดีๆ และใจดีหาได้ไม่ยาก ขอบคุณรอยยิ้มหวานๆ ที่ทำให้ประชาชนคนหนึ่งรู้สึกอุ่นใจ และปลอดภัยที่ได้คุยด้วย หลับฝันดีราตรีสวัสดิ์นะคะตำรวจไทยหน่อย
อย่างไรก็ตามได้มีรายงานเพิ่มเติมมาว่าตำรวจรายนี้คือ ร.ต.อ. บุญโปรด เเสงทับทิม รอง สว.จร สน. นางเลิ้ง รหัส นางเลิ้ง 602 เครดิตข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม Grin

คนดีมีทุกสาขาอาชีพ และคนเลวก็มีทุกวงการเช่นกัน อย่าไปเหมารวมเด็ดขาด ทำดีต้องได้รับคำขอบคุณและชื่นชม ทำไม่ดีก็ต้องตำนิเป็นรายๆไป ซึ่งก็เป็นเรื่องธรรมดาของโลก Grin เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 09:50:37 AM »

ขอบคุณครับท่านพญาจงอาง...

เป็นเรื่องราวดีๆที่สมควรแบ่งปันครับ...เยี่ยม
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 12:49:49 PM »

เรื่องดีๆที่สื่อไม่ออก เพราะไม่สร้างเร๊ตติ้ง///
วันจันทร์ที่ 29 ธ.ค.2557 ด.ต.ณัฐวุฒิ วดีศิริศักดิ์ สภ.วิเชียรบุรี จ. เพชรบูรณ์ สายตรวจตำบลสามแยก ออกพบประชาชนในพื้นที่รับผิดชอบ พบคุณยายน้อย ชุนไธสง ม.2 ต.สระประดู่ นั่งรับแสงแดดคลายหนาวอยู่ ดาบจึงเดินเข้าถามและมอบเสื้อกันหนาวให้แก่คุณยายน้อย แล้วแจ้งกลับไปทางวิทยุว่า"บุญกุศลในครั้งนี้เขาขอมอบให้เพื่อนข้าราชการตำรวจวิเชียรบุรีและครอบครัวทุกๆท่าน" ศักดิ์ศรีข้าราชการ ความสุขและบุญกุศล มันก็อยู่รอบๆตัวของทุกคนนั่นแหละ เพียงแต่ว่าเราจะเห็นคุณค่าและเริ่มลงมือทำตอนไหน ยังเหลืออีกไม่กี่วันจะปีใหม่ ยังมีเวลามอบความสุขให้กับคนที่ด้อยกว่าอีกมาก ลองมองดูรอบๆตัว เมืองไทยเราจะน่าอยู่ขึ้น เครดิต ทหารปฏิรูปประเทศไทย///ขอให้ดาวบนฟ้า หล่นลงมาใส่บ่าดาบไวๆ อย่าให้อายุ53 ดาวค่อยร่วงใส่ละ คริคริ Grin ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 07:44:45 PM »

+1 ครับ... เยี่ยม
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 07:50:52 PM »

ขอชื่นชม
จนท.ตร. และร่วมบวก
ให้อ.พญาจงอางด้วยคนครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 08:14:56 PM »

เอาเรื่องดีๆของตำรวจมาแทรกซะหน่อย อยู่จังหวัดบ้านผมเอง///วันที่ 23 ธ.ค.2557 ที่ผ่านมา ตำรวจยุค คสช.บริการประชาชนได้แม้กวาดถนน เมื่อตำรวจจราจรอำเภอวารินชำราบ จ.อุบลราชธานีท่านนี้กำลังกวาดถนนเชิงสะพานเสรีประชาธิปไตย(สะพานข้ามแม่น้ำมูลระหว่างฝังเมืองกับวารินฯ)ช่วงวันอาทิตย์ที่มีรถขนดินทำหล่นไว้จำนวนมาก เพราะช่วงวันหยุดเทศบาลหยุดงานติดต่อใครไม่ได้ เขาบอกว่าจำเป็นต้องกวาด เพราะหากทิ้งไว้ มีรถมอเตอร์ไซต์ผ่านมาจะเกิดอุบัติเหตุได้ และฝุ่นดินจะปลิวไปเข้าตาผู้ขับขี่ยานพาหะนะ เมื่อชาวบ้านถามว่าไม่กลัวรถจะชนหรือ? เขาไม่ตอบ แต่ยิ้ม และก้มหน้ากวาดถนนต่อไป Grin เยี่ยม ไหว้ ไหว้ เครดิต ทหารปฏิรูปประเทศไทย
โค้งนี้คุ้นๆ ขวามือเป็นวัดใช่มั้ยครับ Grin

ดูๆแล้วคนถ่ายน่าจะถ่ายเส้นอุบลไปวาริน ขวามือน่าจะเป็นที่ถมดินยกระดับครับ แล้วก็น่าจะมีร้านขายของฝากอยู่ถัดๆไป ดินมันถึงเกลื่อนถนนแถวนี้เยอะน่ะครับ ไหว้ ที่ขวามือเป็นวัดน่าจะเส้นตรงกันข้ามจากวาริน ไปฝั่งอุบลครับผม  Cheesy

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์