๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 10:18:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สื่อจีนประจานตำรวจไทย  (อ่าน 3906 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 03:00:36 PM »

เวลานี้ การเผยแพร่คลิปไม่มีการควบคุม อาจเป็นการบิดเบือนความจริง โดยเฉพาะต่างชาติต่างภาษา การกระทำอย่างหนึ่ง ไปออกข่าวเป็นอีกอย่าง ปัจจุบัน สังคมจึงมีความสับสนกับสื่อทางโลกออนไลน์ ไม่รู้ว่าข่าวไหนจริง ข่าวไหนเท็จ

ว่าตาม ครับ.

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 03:06:41 PM »

มีใครเคยเจอ เวลาเรารับประทานอาหารอยู่ตามร้านอาหารแล้วทัวร์จีนลงมั้ยครับ ขำก๊าก

คนรู้จักกัน ทำร้านอาหาร อยู่ต้นศรีนครินทร์ ใกล้พัฒนาการ
ก็ปฎิเสธ ไม่ยอมรับ ทัวร์จีน และยกเลิกไปแล้ว
............

เคยเจอด้วยตัวเอง ครั้งแรก เมื่อปี ๓๙ ตอนนั่งเรือ ในอ่าวฮ่อกง
มีทัวร์จีนมาลง ลำเดียวกัน
บุฟเฟ่ ก็จัดการซะเละเทะ คณะอื่นไม่ได้กิน เสียงนกกระจอก กลบเสียงคลื่น เข็ดเลยครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 03:32:17 PM »

ผมเคยเจอมาแล้วเซ็งเลยครับ เริ่มแรกลงจากรถเสียงยังกะนกกระจอกรังแตก เสียงเจี๊ยวไปหมด พอสักครู่เดินผ่านโต๊ะเราพอเห็นกับข้าวบนโต๊ะเรา มันเดินมาแล้วหยิบช้อนเราไปเขี่ยๆอาหารแล้วเรียกพวกมาดู ตอนนั้นอารมฌ์ชักขึ้น ดีที่ไกด์รีบมาขอต้อน แล้วรีบต้อนไปก่อนมีเรื่อง พอสักครู่อาหารเขามา มะรุมมะตุ้มแย่งกันตัก กินไปเคี้ยวไปคุยไปแล้วก็ขากถุยบนโต๊ะ อ๋อย กิ๊วก๊าว บู่

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 03:44:30 PM »

มันซกมกมูมมามจริงๆครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 06:29:39 PM »

ผมเคยเจอมาแล้วเซ็งเลยครับ เริ่มแรกลงจากรถเสียงยังกะนกกระจอกรังแตก เสียงเจี๊ยวไปหมด พอสักครู่เดินผ่านโต๊ะเราพอเห็นกับข้าวบนโต๊ะเรา มันเดินมาแล้วหยิบช้อนเราไปเขี่ยๆอาหารแล้วเรียกพวกมาดู ตอนนั้นอารมฌ์ชักขึ้น ดีที่ไกด์รีบมาขอต้อน แล้วรีบต้อนไปก่อนมีเรื่อง พอสักครู่อาหารเขามา มะรุมมะตุ้มแย่งกันตัก กินไปเคี้ยวไปคุยไปแล้วก็ขากถุยบนโต๊ะ อ๋อย กิ๊วก๊าว บู่
เรื่องขากถุยผมก็เจอกับตัวครับ ขากแบบหน้าด้านๆเลยครับ ชนิดพวกไร้มารยาทมากๆบ้านเราอายกันทีเดียว
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 07:04:53 PM »

ผมเชื่อครับ......ผมเป็นไกด์มา 20 ปี.....วงการท่องเที่ยวกำลังจะวอดวาย.  เพราะเอาหน้าที่มาหากินกัน........สำหรับพี่ๆที่ว่าคนจีนอย่างโน้นอย่างนี้.....คนของเค้ามีกว่า  1500.ล้าน.....มันก็มีทั้งดี....และแย่  นิ้วมือพี่ทั้งสิบนิ้ว  ยังยาวไม่เท่ากันเลย.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2014, 07:10:59 PM โดย SSG 69 รักในหลวง » บันทึกการเข้า
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 11:42:07 PM »

ท่านจอยบรรยายซะผมเห็นถาพเลยครับ คิก คิก มันเป็นแบบนั้นจริงๆแต่ของผมยังไม่ถึงกับเจอแบบท่านจอยครับที่อยู่ๆเดิมมาหยิบช้อนเราไปเขี่ย ผมเจอแค่มายืนที่โต๊ะแล้วจ้องมองดูว่าเรากินอะไรกันมันมองแบบแทบจะเอาหน้าลงมาลองชิมดุเลยบางที ผมนี้อยากจะถีบเลยมองแบบไม่มีมารยาทจริงๆ อ๋อย

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 11:51:13 PM »

ผมเชื่อครับ......ผมเป็นไกด์มา 20 ปี.....วงการท่องเที่ยวกำลังจะวอดวาย.  เพราะเอาหน้าที่มาหากินกัน........สำหรับพี่ๆที่ว่าคนจีนอย่างโน้นอย่างนี้.....คนของเค้ามีกว่า  1500.ล้าน.....มันก็มีทั้งดี....และแย่  นิ้วมือพี่ทั้งสิบนิ้ว  ยังยาวไม่เท่ากันเลย.
ใช่ครับแต่ไม่ค่อยเจอไม่เหมือนพวกซกมกเจอบ่อยครับ มีคนนึงเป็นผจก.บริษัทเก่าที่ผมเคยทำงาน เป็นผู้หญิงดูสะอาดสะอ้านพอยกแขนทีขนรักแร้เยอะดำพรืด ครั้งนึงซื้อปูมาทำกินกันเจ๊แกเล่นฆ่าปูด้วยการใช้รองเท้าฟาด ตอนล้างก็เอาแปรงขัดส้วมนั่นแหละมาขัดปูครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 11:54:23 PM »

ผมเชื่อครับ......ผมเป็นไกด์มา 20 ปี.....วงการท่องเที่ยวกำลังจะวอดวาย.  เพราะเอาหน้าที่มาหากินกัน........สำหรับพี่ๆที่ว่าคนจีนอย่างโน้นอย่างนี้.....คนของเค้ามีกว่า  1500.ล้าน.....มันก็มีทั้งดี....และแย่  นิ้วมือพี่ทั้งสิบนิ้ว  ยังยาวไม่เท่ากันเลย.
ใช่ครับแต่ไม่ค่อยเจอไม่เหมือนพวกซกมกเจอบ่อยครับ มีคนนึงเป็นผจก.บริษัทเก่าที่ผมเคยทำงาน เป็นผู้หญิงดูสะอาดสะอ้านพอยกแขนทีขนรักแร้เยอะดำพรืด ครั้งนึงซื้อปูมาทำกินกันเจ๊แกเล่นฆ่าปูด้วยการใช้รองเท้าฟาด ตอนล้างก็เอาแปรงขัดส้วมนั่นแหละมาขัดปูครับ
ผมชอบตรงที่ดูสะอาดสะอ้านพอยกแขนขึ้นเจอขนจั๊กแร้ดำอื้อลื่อ ผมเจอมาเหมือนกันครับเคสนี้ดุแล้วหมดอารมณ์เลย กิ๊วก๊าว  คิก คิก

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 04:08:15 PM »

เอาเรื่องดีๆของตำรวจมาแทรกซะหน่อย อยู่จังหวัดบ้านผมเอง///วันที่ 23 ธ.ค.2557 ที่ผ่านมา ตำรวจยุค คสช.บริการประชาชนได้แม้กวาดถนน เมื่อตำรวจจราจรอำเภอวารินชำราบ จ.อุบลราชธานีท่านนี้กำลังกวาดถนนเชิงสะพานเสรีประชาธิปไตย(สะพานข้ามแม่น้ำมูลระหว่างฝังเมืองกับวารินฯ)ช่วงวันอาทิตย์ที่มีรถขนดินทำหล่นไว้จำนวนมาก เพราะช่วงวันหยุดเทศบาลหยุดงานติดต่อใครไม่ได้ เขาบอกว่าจำเป็นต้องกวาด เพราะหากทิ้งไว้ มีรถมอเตอร์ไซต์ผ่านมาจะเกิดอุบัติเหตุได้ และฝุ่นดินจะปลิวไปเข้าตาผู้ขับขี่ยานพาหะนะ เมื่อชาวบ้านถามว่าไม่กลัวรถจะชนหรือ? เขาไม่ตอบ แต่ยิ้ม และก้มหน้ากวาดถนนต่อไป Grin เยี่ยม ไหว้ ไหว้ เครดิต ทหารปฏิรูปประเทศไทย

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 11:06:27 PM »

+1 ท่านพญาจงอางครับ... เยี่ยม
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 11:11:37 PM »

เอาเรื่องดีๆของตำรวจมาแทรกซะหน่อย อยู่จังหวัดบ้านผมเอง///วันที่ 23 ธ.ค.2557 ที่ผ่านมา ตำรวจยุค คสช.บริการประชาชนได้แม้กวาดถนน เมื่อตำรวจจราจรอำเภอวารินชำราบ จ.อุบลราชธานีท่านนี้กำลังกวาดถนนเชิงสะพานเสรีประชาธิปไตย(สะพานข้ามแม่น้ำมูลระหว่างฝังเมืองกับวารินฯ)ช่วงวันอาทิตย์ที่มีรถขนดินทำหล่นไว้จำนวนมาก เพราะช่วงวันหยุดเทศบาลหยุดงานติดต่อใครไม่ได้ เขาบอกว่าจำเป็นต้องกวาด เพราะหากทิ้งไว้ มีรถมอเตอร์ไซต์ผ่านมาจะเกิดอุบัติเหตุได้ และฝุ่นดินจะปลิวไปเข้าตาผู้ขับขี่ยานพาหะนะ เมื่อชาวบ้านถามว่าไม่กลัวรถจะชนหรือ? เขาไม่ตอบ แต่ยิ้ม และก้มหน้ากวาดถนนต่อไป Grin เยี่ยม ไหว้ ไหว้ เครดิต ทหารปฏิรูปประเทศไทย

โค้งนี้คุ้นๆ ขวามือเป็นวัดใช่มั้ยครับ Grin

SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 11:59:41 PM »

ผมเชื่อครับ......ผมเป็นไกด์มา 20 ปี.....วงการท่องเที่ยวกำลังจะวอดวาย.  เพราะเอาหน้าที่มาหากินกัน........สำหรับพี่ๆที่ว่าคนจีนอย่างโน้นอย่างนี้.....คนของเค้ามีกว่า  1500.ล้าน.....มันก็มีทั้งดี....และแย่  นิ้วมือพี่ทั้งสิบนิ้ว  ยังยาวไม่เท่ากันเลย.
ครับ.....ผมว่าผมคุยเรื่องตำรวจที่ทำตัวแย่ๆครับ.(ตำรวจดีก็มีครับ...แต่น้อยเต็มที) ผมว่าเรื่องความซกมก  สกปรกในโลกใบนี้มันมีอยู่ทุกหนแห่ง....รวมทั้งบ้านเราด้วย.....น่าจะยอมรับได้นะ  เพราะยังไงเราก็ยังต้องอยู่กันต่อไป  ถ้าในประเทศไทยเรามีตำรวจดีๆสักครึ่งนึง  ประเทศเราไปไกลกว่านี้เยอะครับ.  ต้องยอมรับ  ตำรวจบ้านเราทำโฆษนาเก่งมาก  จะทำโครงการอะไร  ออกข่าวชะใหญ่โต  หลังจากนั้น......เงียบ  5 จ.  เป็นไง  ยังทำอยู่มั๊ย  เห็นเละเหมืนเดิม  ไฟตัดหมอกไง....ยังจับมั๊ย  เงียบ........สิ่งเหล่านี้เป็นสิ่งที่จะต้องทำอยู่แล้ว  ทำไม่ต้องทำโฆษนาให้เสียงบ.....ไม่เข้าใจ  และขอบอกข่าวที่เค้าประจานตำรวจไทย  ไม่ใช่จีนแผ่นดินใหญ่....แต่เป็นที่"ฮ่องกง"เพราะจีนจะมาเป็นหมู่ขณะชะ 95%น้อยนะที่จะมาเอง  เพราะภาษาไม่ได้.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2014, 12:02:34 AM โดย SSG 69 รักในหลวง » บันทึกการเข้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 12:01:11 AM »

ไม่เชื่อครับ คงเป็นการตอบโต้หลายกรณี เรื่องทัวร์จีน ไกด์เถื่อน มีการเข้ามาทำงานผิดกฎหมายเยอะ บางแห่งไกด์ไทยโดนกีดกัน ไล่ออก เอาไกด์จีนมาทำแทน มีการรวมตัวประท้วงอยู่ บางเคสมีการลงไม้ลงมือกัน หัวร้างข้างแตก  มีถึงขนาดปล่อยข่าวจะเก็บกันเลย แต่เรื่องก็เงียบๆไป  พักช่วง หากินกันก่อน  แล้วค่อยทะเลาะใหม่...

ผมว่าเรื่องท่องเที่ยว ทำทัวร์มีอะไรๆไม่ดีก็เยอะ  นักลงทุนต่างชาติ ทำทัวร์เอง ทำร้านอาหารเอง ร้านของฝากที่ให้ทัวร์ลง ทำเองมากมาย  คือครบวงจร  ใช้บ้านเราเป็นแค่แหล่งทำมาหากิน  เอาเงินนักท่องเที่ยวกลับบ้าน  กลายเป็นว่าแหล่งท่องเที่ยวเราได้อะไรจริงๆ แค่ไหน?  แลกกับความเสื่อมโทรมของแหล่งท่องเที่ยว  น้ำเสียที่ปล่อยจากโรงแรม, รถติด(รถทัวร์เน่าๆเยอะมาก ปล่อยควันดำเต็มไปหมด เอารถเก่าๆมาทำทัวร์ มีการตรวจสภาพบ้างมั้ย? ) 

แล้วทำเองหมดครบวงจร  เอาเงินกลับเข้ากระเป๋าทัวร์ ขนกลับประเทศ  ไทยได้อะไร  คนไทยได้อะไร...ถามจริง ?  มีตัวเลขมากเยอะ แต่เงินเข้าไทยจริงมั้ย  หรือเขาบริษัททัวร์ต่างชาติหมด
  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 12:06:04 AM »

แล้วคนไทยไปเกาหลี ไปจีน ไปญี่ปุ่น ขนเงินไปให้บ้านเค้าหมด คนละหลายหมื่น เป็นแสนต่อคน  นั่นเข้ากระเป๋าประเทศพวกนั้นจริงๆ เราเอาเงินไปเที่ยว ไปใช้ คนบ้านเค้ารับเต็มๆ มีคนไทยเก่งขนาดจัดทัวร์ มีร้านอาหาร มีร้านขายของฝากให้ทัวร์ลงแบบบ้านเรามั้ย (ซึ่งเป็นของต่างชาติ) วันๆพาทัวร์ที่ท่องเที่ยวแป๊บๆ แต่เข้าร้านของฝากวันละหลายแห่ง หมดวันละ .

ถ้าคุณๆมาเมืองท่องเที่ยวใหญ่ๆ เวลาเห็นร้านอาหาร ร้านของฝากเกลื่อนเมือง  อย่าคิดว่าเป็นของไทยนะครับ อาจจะเป็นของต่างชาติ55

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์