๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:00:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จับ งูจงอาง ที่ จ. ตรังด้วยมือเปล่า ( แก้ไขจากที่ดูคลิปไม่ได้ครับ )  (อ่าน 1429 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 09:01:22 AM »

ผมไม่เข้าใจว่าจะต้องลงทุนเสี่ยงจับเป็นทำไมจับตายง่ายกว่าเยอะ
ทางใต้บางคนนับถือเป็นพญางู บางคนเรียกทวด จึงไม่นิยมใช้ความรุนแรงครับ คิก คิก

ครับ ไม่นิยมความรุนแรงกับทวดครับ....  อันนี้ยืนยันครับ

จากการวิ่งป่าราบรวดเดียวสามลูกเขาเมื่อหลายปีก่อน ตอนขึ้นไปหาว่านสบู่เลือด

ไม่รู้จะเอาอะไรไปรุนแรงกะทวดแกทันครับ หันเห็นตอนได้ยินเสียงนั้น ห่างราวยี่สิบวา

...ประมวลผลอย่างเร็วจนรู้ว่าไม่ใช่งูสิงแน่ ระยะก็เหลือราวสิบวา....

...หลังจากเสี้ยววินาทีนั้น ป่าระกำหรือดงหนามป่าหวายไหน ก็ไม่มีความหมายอีกแล้ว....

เบ็น จอห์นสัน หรือ คาร์ล ลูอิส ก็เถอะ ตอนนั้นน่าจะวิ่งเร็วไม่เท่าผม
มีโรงงานของลูกค้าปิดทิ้งร้างอยู่แถวๆคลองหวะ เจ้าของขึ้นป้ายใว้ "ระวังงูจงอาง" ทุกวันนี้ไม่มีของหายเลย ขำก๊าก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 01:48:12 PM »

ผมไม่เข้าใจว่าจะต้องลงทุนเสี่ยงจับเป็นทำไมจับตายง่ายกว่าเยอะ
ทางใต้บางคนนับถือเป็นพญางู บางคนเรียกทวด จึงไม่นิยมใช้ความรุนแรงครับ คิก คิก

ครับ ไม่นิยมความรุนแรงกับทวดครับ....  อันนี้ยืนยันครับ

จากการวิ่งป่าราบรวดเดียวสามลูกเขาเมื่อหลายปีก่อน ตอนขึ้นไปหาว่านสบู่เลือด

ไม่รู้จะเอาอะไรไปรุนแรงกะทวดแกทันครับ หันเห็นตอนได้ยินเสียงนั้น ห่างราวยี่สิบวา

...ประมวลผลอย่างเร็วจนรู้ว่าไม่ใช่งูสิงแน่ ระยะก็เหลือราวสิบวา....

...หลังจากเสี้ยววินาทีนั้น ป่าระกำหรือดงหนามป่าหวายไหน ก็ไม่มีความหมายอีกแล้ว....

เบ็น จอห์นสัน หรือ คาร์ล ลูอิส ก็เถอะ ตอนนั้นน่าจะวิ่งเร็วไม่เท่าผม
มีโรงงานของลูกค้าปิดทิ้งร้างอยู่แถวๆคลองหวะ เจ้าของขึ้นป้ายใว้ "ระวังงูจงอาง" ทุกวันนี้ไม่มีของหายเลย ขำก๊าก

ที่บ้าน ผบ.ภ.ปัตตานี ที่แยกน้ำจาย สงขลา

ใต้ถุนศาลาก็เห็นว่ามีบองหลาอยู่ครอกนึง
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 05:50:42 PM »

ก็คงเหมือนแถวบ้านผมบางคนเค้าไม่ฆ่างูเหลือม แต่บางคนฟาดเรียบ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์