๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 12:09:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาอะไรดีครับ  (อ่าน 64317 ครั้ง)
m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 08:29:48 PM »

วันนี้ว่างครับเลยไปเดินเที่ยวหลังวังมา เจอ eclipse 3" .45 ของใหม่ในตู้มันช่างงามเหลือหลายจริงๆครับ แต่ราคาก็สูงไม่เบาเหมือนกัน แพงกว่าตอนที่ผมรับ gold cup มาเมื่อปีที่แล้วอีกครับ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 09:32:42 PM »

วันนี้ว่างครับเลยไปเดินเที่ยวหลังวังมา เจอ eclipse 3" .45 ของใหม่ในตู้มันช่างงามเหลือหลายจริงๆครับ แต่ราคาก็สูงไม่เบาเหมือนกัน แพงกว่าตอนที่ผมรับ gold cup มาเมื่อปีที่แล้วอีกครับ

ตัดสินใจได้หรือยังครับ เลือกอะไร ช่วยบอกด้วยครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 11:11:13 PM »

เท่าไรครับ...
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 11:45:39 PM »

อยากทราบด้วยครับ อยากได้มาหลายปี ไม่มีวาสนาซักที
m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 07:57:54 AM »

ราคาแสนสามถ้วนๆครับ  ก่อนจะกลับบ้านลองเดินไปแถวสามยอดเจออีกร้านแต่เป็นตัว pro 4" ศูนย์ยิงเป้าแบบปรับได้ทรงโบ-มาร์ แปลกดีครับไม่เคยเจอ แต่ไม่ได้ถามราคา
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 09:22:04 AM »

นายหนวด.... ลองเอาโกล์คัฟแบบเดิมๆ  มา ขยับความแน่น แข่งกับ คิมเบอร์ตัวไหนก็ได้ เอา อีคลิป ก็ได้ ผมเคยขยับแข่งกันมาแล้ว  ที่ต้องทิ้งโกลคัฟ มารับคิมเบอร์ทีมแม็ทช์ ก็เพราะว่า เจ้าโกลคัฟ โทรฟี่ มันแน่น สู้คิมเบอร์ไม่ได้นั่นแหละ เลยต้องอดม้าแสตนเลส มาซื้อปืนนิวยอร์คแทน 
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 10:52:35 AM »

นายหนวดครับ ... ผมซื้อปืนมักจะหาข้อมูลก่อน เมื่อได้ข้อมูลแล้ว ผมจะเป็นคนตัดสินใจตามความชอบของตัวเอง โดยเฉพาะต้องสวยถูกใจตัวเองครับ (อาจไม่สวยสำหรับท่านอื่นก็ได้)  Grin Grin แต่ผมเลือกคิมเบอร์มาดูแล 2 ตัวแล้วครับ
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 10:54:59 AM »

สำหรับ STI ผมรับสองแถวมา แต่ก็เป็นขนาด .45 ทั้งคิมเบอร์และ STI ครับ ...  หลงรัก
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 11:09:14 AM »

นายหนวดครับ ... ผมซื้อปืนมักจะหาข้อมูลก่อน เมื่อได้ข้อมูลแล้ว ผมจะเป็นคนตัดสินใจตามความชอบของตัวเอง โดยเฉพาะต้องสวยถูกใจตัวเองครับ (อาจไม่สวยสำหรับท่านอื่นก็ได้)  Grin Grin แต่ผมเลือกคิมเบอร์มาดูแล 2 ตัวแล้วครับ
ไม่เบื่อเหรอครับท่าน รับไว้ตั้งสองตัว ตัวไหนมั่งง่ะ  .....
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 12:35:10 PM »

เชียร์ขนาด .45 อีกเสียงครับ  ไหว้

เชียร์แขกต่อครับ...  คิก คิก

ผมใช้อีคลิปส์โปรอยู่...

รักเหลือเกิน...

ผิวพรรณก็งามเกินห้ามใจ...

นี่ถ้าไม่ติดเรื่องขาดงบกับขอใบป.3ยาก...

ผมจะซื้อเอาไว้ให้ครบทั้งสามความยาวลำกล้องเลยครับ...ฮา ... หลงรัก

รุ่นนี้ผมอยากได้มากครับพี่หมอ
ตอนปืนมี ขอ ป.3 ไม่ได้ แต่พอมี ป.3 ปืนหมดครับ ... ฮา  Grin

Pragmatism
m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 12:57:52 PM »

ดูกี่ครั้งๆก็สวยครับสำหรับเจ้า eclipse เฮ้อ.. หลงรัก สงสัยผมคงต้องตัดใจเพื่มตังอีกหลายๆบาท เศร้า รับของใหม่ในตู้กระจกเลยดีไหม มีแต่คนเชียร์ตัวนี้ทั้งนั้นครับ
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 01:57:36 PM »

ไม่เบื่อเหรอครับท่าน รับไว้ตั้งสองตัว ตัวไหนมั่งง่ะ  .....
เหมือนคุณเต่า ตัวนึง TM II , อีกตัว ULTAR  COVER II ครับ  Grin Grin
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 05:07:51 PM »

ดูกี่ครั้งๆก็สวยครับสำหรับเจ้า eclipse เฮ้อ.. หลงรัก สงสัยผมคงต้องตัดใจเพื่มตังอีกหลายๆบาท เศร้า รับของใหม่ในตู้กระจกเลยดีไหม มีแต่คนเชียร์ตัวนี้ทั้งนั้นครับ
ลองคิดให้ดีนะท่านนะ
เงินที่ท่านเพิ่ม...มันไม่ได้หายไปไหน...ท่านไม่ได้เอาเงินไปเสียพนัน ไม่ได้เอาเงินไปดื่มสุรา  ไม่ได้เอาเงินไปสัมมะเล เทเมา ที่ไหนเสียเมื่อไร แค่เปลี่ยนเงินเป็นของ เท่านั้น ซ้ำยังเป็นของรักให้เราได้ชื่นชมเป็นคุณค่าทางใจ ที่มองที่ไร จับเล่นทีไรก็มีความสุข ความสุขที่ว่านี้ คิดประมาณเป็นมูลค่าเป็นตัวเงินไม่ได้หรอก พวกเราชาวปืนรู้ดีทุกคน
และเป็นการออมเงินที่เพิ่มมูลค่าอีกด้วย ปี47 ผมจ่ายเงิน 85,000บาท เพื่อคว้าคิมเบอร์ทีมแม็ทช์รุ่นแรกๆ มาครอง
วันนี้ มูลค่าปืนกระบอกนี้ คงเพิ่มขึ้นมาบ้าง ไม่มากก็น้อย
แม้มันจะไม่ได้กำไรเหมือนไปทำธุรกิจอย่างอื่น แต่ก็เชื่อว่ามูลค่าของปืน รังแต่จะเพิ่มขึ้นทุกวัน ทุกวัน เงินไม่ได้หายไปไหน ซื้อเลยครับ อย่าลังเล เดี๋ยวมันหมดขึ้นมา จ่ายเขากระบอกละสามแสน ก็ไม่ได้ปืน ถ้าร้านเขานำเข้ามาไม่ได้
ดีใจล่วงหน้าที่จะได้คนรัก 1911 คิมเบอร์อีคลิปเพิ่มขึ้นอีกคน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2014, 05:10:30 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 05:15:51 PM »

เหมือนคุณเต่า ตัวนึง TM II , อีกตัว ULTAR  COVER II ครับ  Grin Grin
ขอบคุณครับท่าน..ดีใจที่มีเพื่อนทีมแม็ทช์..ขอถามอีกนิดว่าจะถึงขนาดร่วมน้ำสัญญาคิมเบอร์ด้วยกันหรือไม่(น้ำสาบานมันมากไป..แฮะๆๆๆ)
ทีมแม็ทช์ของท่าน ขอรั้งปลอกกระสุนฝังในแบบ1911 มาตรฐาน หรือแบบลอยให้เห็นเหมือนขอรั้งแบบกล็อค..?
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 10, 2015, 06:33:11 PM »

เพราะกระทู้นี้เลย ทำให้ผมจะได้เสียเงินแสนแน่ๆถ้าป.3ออก
ราคาkimber(3")เดินดูมาทุกร้านแล้วนะครับ ได้ราคาถูกสุดมาดังนี้

TLE II(ตัดโอน) = 125k ต่อได้ 120 ถ้าเอาแน่ๆคงต่อได้ 115
Elipse = จอง:110-115 , มีของเลย 125
Super carry HD,Covert = 125k (รอตอกเลข)
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์