๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 11:50:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จับตัวประกันออสเตรเลียต่อด้วยกราดยิงParis  (อ่าน 8672 ครั้ง)
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 11:53:21 PM »

เหตุการณ์นี้มีชาวมุสลิมเข้ามาเกี่ยวข้องอีกแล้วรึครับ  เศร้า

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 08:42:21 AM »

อะไรคือแรงจูงใจหรือครับ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 09:28:44 AM »

ข่าวบอกว่าคนร้ายมีแค่คนเดียวกับปืนลูกซอง  ทางการคงประเมินผิดพลาด
เลยสูญเสียตัวประกันถึง 2 คนและเจ็บอีกมาก 
ขอแสดงเสียใจกับการสูญเสียเพราะไอ้เชื้อโรคตัวเดียวกับลัทธิชั่วของมัน

อเสวนา จะ พาลานัง
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 09:41:54 AM »

ข่าวบอกว่าคนร้ายมีแค่คนเดียวกับปืนลูกซอง  ทางการคงประเมินผิดพลาด
เลยสูญเสียตัวประกันถึง 2 คนและเจ็บอีกมาก 
ขอแสดงเสียใจกับการสูญเสียเพราะไอ้เชื้อโรคตัวเดียวกับลัทธิชั่วของมัน

สงสัยครับว่าผู้ก่อการร้ายรายนี้เอาอาวุธมาจากไหนครับ เพราะที่นั่นเขาไม่ให้ประชาชนมีอาวุธปืนไม่ใช่หรือครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 10:36:21 AM »

สงสัยครับว่าผู้ก่อการร้ายรายนี้เอาอาวุธมาจากไหนครับ เพราะที่นั่นเขาไม่ให้ประชาชนมีอาวุธปืนไม่ใช่หรือครับ

โจทย์ใหญ่เลยครับ ที่รัฐออสซี่ต้องไปคิด   เคยแต่เที่ยวห้ามประชาชนไม่ให้ไปประเทศนั้นประเทศนี้
อ้างว่าไม่ปลอดภัยจากการก่อการร้าย แต่สุดท้ายบ้านตัวเองน่ากลัวกว่าครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 11:59:07 AM »

ทั้งยิงทั้งใส่ระเบิดแสงเสียง ยังกะคนร้ายมาเป็นสิบ แบบนี้มีลูกหลงแน่ๆ อ๋อย

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 12:01:26 PM »

ทั้งยิงทั้งใส่ระเบิดแสงเสียง ยังกะคนร้ายมาเป็นสิบ แบบนี้มีลูกหลงแน่ๆ อ๋อย
สงสัยไปขอคำชี้แนะจากปูตินมา

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 12:06:13 PM »

ข่าวบอกว่าคนร้ายมีแค่คนเดียวกับปืนลูกซอง  ทางการคงประเมินผิดพลาด

มีได้ครับ  ทั้งปืนยาว ปืนสั้น  แต่ทราบว่ากำลังแบนปืนไรเฟิลกึ่งอัตโนมัติ, ลูกซองปั๊มกับออโตที่บรรจุได้ 5 นัดขึ้นไป
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 12:14:24 PM »

มีได้ครับ  ทั้งปืนยาว ปืนสั้น  แต่ทราบว่ากำลังแบนปืนไรเฟิลกึ่งอัตโนมัติ, ลูกซองปั๊มกับออโตที่บรรจุได้ 5 นัดขึ้นไป

ขอบคุณครับผู้การ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 02:01:46 PM »

สงสัยไปขอคำชี้แนะจากปูตินมา
ทำอย่างโรงละครผมว่าเนียนดีนะค่อยๆหลับไปทีละคนแต่อย่าใส่สารฯไปเยอะเดี๋ยวหลับไม่ตื่น Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 02:59:12 PM »

หลายประเทศที่เคยสงบสุขอยู่ดีๆ นี่ก็แปลกนะครับ ชอบหาเหาใส่หัว หรือไม่มีเหาอเมริกาก็ช่วยหาเหามาให้
แต่ก่อนแต่ไร ไม่เคยมีปัญหาก่อการร้ายจากผู้ก่อการร้ายในโลกมุสลิมมาก่อน อยู่ดีไม่ว่าดีก็แหย่
ขาเข้าไปยุ่ง หรืออเมริกันบังคับให้ส่งทหาร ส่งกองทัพเข้าไปช่วยมันรบ อ้างว่าเพื่อช่วยรักษาสันติภาพต่างๆนาๆ
 วันหนึ่งก็ชักศึกเข้าบ้านเดือดร้อนจนได้ ประชาชนบาดเจ็บล้มตาย แล้วอเมริกาช่วยอะไรบ้าง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 03:01:49 PM »

อยู่สงบมานานห่างไกลจากชาวบ้านเลยอ่อนซ้อมไปหน่อยขนาดมีวงจรปิดดูประกอบการวางแผนแล้วนะ
แต่คนร้ายคงระวังไว้แล้วว่าจนท.จะมายังไง
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 09:01:31 PM »

หลายประเทศที่เคยสงบสุขอยู่ดีๆ นี่ก็แปลกนะครับ ชอบหาเหาใส่หัว หรือไม่มีเหาอเมริกาก็ช่วยหาเหามาให้
แต่ก่อนแต่ไร ไม่เคยมีปัญหาก่อการร้ายจากผู้ก่อการร้ายในโลกมุสลิมมาก่อน อยู่ดีไม่ว่าดีก็แหย่
ขาเข้าไปยุ่ง หรืออเมริกันบังคับให้ส่งทหาร ส่งกองทัพเข้าไปช่วยมันรบ อ้างว่าเพื่อช่วยรักษาสันติภาพต่างๆนาๆ
 วันหนึ่งก็ชักศึกเข้าบ้านเดือดร้อนจนได้ ประชาชนบาดเจ็บล้มตาย แล้วอเมริกาช่วยอะไรบ้าง

อาจจะยกเว้นรายนี้..ซึ่งทางการอิหร่านเคยเตือนออสเตเรียมาหลายครั้งแล้วว่านายคนนี้เพี้ยนแถมยังเคยก่อเหตุที่บ้านเกิดมาหลายคดี แต่ออสเตเรียไม่ฟังแถมยังให้สิทธิ์เป็นผู้ลี้ภัยอีกด้วย

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 09:30:37 AM »

บางลัทธิเขาวางแผนยึดครองโลกครับ นี่ผมไม่ได้พูดเล่นนะ ได้ยินจากปากโดยตรงเลย มันมีความคิดนี้ถูกปลูกฝังอยู่
Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 12:15:26 PM »

Flight ไป ออสเตเลีย_เกือบจะไม่เจอออสซี่แท้ๆผิวขาวเลย ส่วนใหญ่ที่เดินทางไปเป็นผิวสีส่วนใหญ่ นึกว่าไฟลท์แขก ไปกันเป็นครอบครัวใหญ่ ไม่ทราบจุดประสงค์ บางทีก็มีเจ้าหน้าที่สถานทูต มารอที่ทางเข้าเครื่องเพื่อตรวจสอบเอกสารการเดินทางอีกก่อนเข้าเครื่อง
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์