๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 08:01:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าหนาวแล้ว มาซ่อมพานท้ายปืนกันเถอะ  (อ่าน 49205 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #120 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2015, 04:46:50 PM »

เบอร์ สีศูนย์พูนสวัสดิ์รู้สึกจะละเอียดเกินไปเปลืองด้วย ถ้าเอามาทำพานท้ายปืน 00 หรือ 000 ก็น่าจะพอ
ไหว้บ้านเรามีขายมั้ยครับ ไหว้

ไม่มีครับ  มีแต่ฝอยขัดหม้อ ไม่บอกว่าเป็นเบอร์อะไร
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #121 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2015, 04:01:45 PM »

ฝอยเหล็กเบอร์0000 เคยซื้อมาลองเล่นจุดไฟ ได้ผลครับ
ผู้ใช้ควรเก็บระมัดระวัง ผมเอาแบตเตอรี่9โวลต์จิ้มขั้ว+ - เข้ากับฝอยเหล็ก ลุกติดไฟได้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #122 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2015, 04:07:29 PM »

ฝอยเหล็กอุตสาหกรรมเคยหาซื้อได้แถวคลองถม ตอนนี้ไม่ได้ไปนานแล้ว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 08:25:39 AM »

ใกล้จะถึงหน้าหนาวอีกรอบแล้ว เตรียมลงน้ำมันพานท้ายปืนที่เหลือ จัดเตรียมน้ำมันมาเพิ่มครับ  tru-oil ขวดที่เหลือจากปีที่แล้วมาถึงปีนี้ยังใช้ได้ไม่เสีย แต่น้ำมัมันลินซีดหนืดขึ้นนิดหน่อย เก็บในอุณหภูมิห้องธรรมดา ครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 08:28:21 AM »

คงจะทำเหมือนกันครับ
แฝดไบคาล รากำลังขึ้นพานท้ายพอดี
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 01:45:27 PM »

ท่านผู้การครับน้ำมันบีฮันล่าใช้แล้วเป็นไงมั่ง เพิ่งซื้อมายังไม่ได้ลองเลยครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 04:45:22 PM »

ครบปีแล้ว  รอชมผลงาน  Grin
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 05:22:00 PM »

ท่านผู้การครับน้ำมันบีฮันล่าใช้แล้วเป็นไงมั่ง เพิ่งซื้อมายังไม่ได้ลองเลยครับ

เหมือนจะทำมาให้ใช้สำหรับเช็ดชิ้นงานที่ลงน้ำมันไว้แล้ว ทำความสะอาดกับเคลือบน้ำมันลินสีดทับลงไปอีก
แต่ใช้แล้ว  ควรจะเผาผ้าชุบน้ำมันทิ้งไปนะครับ อย่าปล่อยให้แห้ง  อาจจะติดไฟได้เองแบบที่ข้างกระป๋องเขียนเตือนไว้  เผาทิ้งให้หมดเรื่องไปเลยดีกว่า
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 08:01:18 PM »

เหมือนจะทำมาให้ใช้สำหรับเช็ดชิ้นงานที่ลงน้ำมันไว้แล้ว ทำความสะอาดกับเคลือบน้ำมันลินสีดทับลงไปอีก
แต่ใช้แล้ว  ควรจะเผาผ้าชุบน้ำมันทิ้งไปนะครับ อย่าปล่อยให้แห้ง  อาจจะติดไฟได้เองแบบที่ข้างกระป๋องเขียนเตือนไว้  เผาทิ้งให้หมดเรื่องไปเลยดีกว่า
ขอพระคุณครับ

คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #129 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 08:47:11 PM »

พานท้าย ซีแซด สเกาต์ ลงน้ำมันใหม่ ดูได้เฉพาะส่วนที่ถ่ายรูป

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #130 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 07:35:30 PM »

หลานผมกำลังเหลาลูกธนู  สั่งไม้มาจากนอก ไม่ทราบว่าจะลง ทีค ออย หรือ วานิช อันไหนจะดีกว่ากันครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #131 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 08:02:26 PM »

หลานผมกำลังเหลาลูกธนู  สั่งไม้มาจากนอก ไม่ทราบว่าจะลง ทีค ออย หรือ วานิช อันไหนจะดีกว่ากันครับ

ทีคออยครับ
แต่เป็นธนูแบบไหน  ถ้าแรงหน่อย ใช้ลูกคาร์บอนปลอดภัยกว่า  ลูกคาร์บอนแบบ Traditional สมัยนี้เคลือบสีลายไม้มาให้จากโรงงาน

ลูกธนูมีแรงส่งจากท้ายเหมือนกระสุนปืน  แต่มวลส่วนใหญ่จะอยู่ที่หัว
ตอนออกตัว  แรงดันจากท้ายจะทำให้ลูกแอ่นตัว  ลองนึกภาพก้านไม้ทนไม่ไหว หักกลางแล้วทิ่มมือคนยิง
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #132 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 12:15:31 AM »

ทีคออยครับ
แต่เป็นธนูแบบไหน  ถ้าแรงหน่อย ใช้ลูกคาร์บอนปลอดภัยกว่า  ลูกคาร์บอนแบบ Traditional สมัยนี้เคลือบสีลายไม้มาให้จากโรงงาน

ลูกธนูมีแรงส่งจากท้ายเหมือนกระสุนปืน  แต่มวลส่วนใหญ่จะอยู่ที่หัว
ตอนออกตัว  แรงดันจากท้ายจะทำให้ลูกแอ่นตัว  ลองนึกภาพก้านไม้ทนไม่ไหว หักกลางแล้วทิ่มมือคนยิง

อูย.....น่ากลัว      ขอบคุณมากครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #133 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 12:30:30 PM »

ลองเสิร์ชดูภาพครับ คุณโทน อึ๋ย..ย... ผมไม่เอามาลงนะ อึดอึดผู้ดูแลเวบเสียเปล่าๆ

volkflyer
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #134 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2015, 02:33:20 PM »

ไหว้ความรู้ที่หลายคน รวมทั้งผมด้วย อาจไม่รู้มาก่อน ขอบคุณมากครับ ต้องลองบ้างแล้วครับ.. ไหว้

ต้องรู้หลักอย่างหนึ่งนะครับว่ากลุ่มน้ำมัน จะไม่ค่อยมีปัญหากับเสี้ยนไม้
แต่พวกสีย้อมไม้  จะเป็นชแล็คซึ่งเป็นกลุ่มน้ำและแอลกอฮอล์ ซึ่งมีข้อดีตรงที่พอลงน้ำมันทับแล้วไม่ละลายเละเทะไปด้วยกัน  แต่เวลาไม้เจอน้ำหรือแอลกอฮอล์ เสี้ยนไม้จะฟูขึ้นมา ต้องขัดออก ขัดแรงไป ขัดมากไปสีก็ด่าง  ตรงนี้ต้องใช้ประสบการณ์
o
ไหว้ความรู้ที่หลายคน รวมทั้งผมด้วย อาจไม่รู้มาก่อน ขอบคุณมากครับ ต้องลองบ้างแล้วครับ.. ไหว้
ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ต้องรู้หลักอย่างหนึ่งนะครับว่ากลุ่มน้ำมัน จะไม่ค่อยมีปัญหากับเสี้ยนไม้
แต่พวกสีย้อมไม้  จะเป็นชแล็คซึ่งเป็นกลุ่มน้ำและแอลกอฮอล์ ซึ่งมีข้อดีตรงที่พอลงน้ำมันทับแล้วไม่ละลายเละเทะไปด้วยกัน  แต่เวลาไม้เจอน้ำหรือแอลกอฮอล์ เสี้ยนไม้จะฟูขึ้นมา ต้องขัดออก ขัดแรงไป ขัดมากไปสีก็ด่าง  ตรงนี้ต้องใช้ประสบการณ์
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์