๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 10:04:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาจริงดิ!!!??? CZ 1911A1  (อ่าน 10034 ครั้ง)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 05:54:36 PM »

ถอดปืนตุรกี  ด้ามเหมือนเบเร็ตต้า ข้างในเหมือนซีแซด ดูแล้วทึ่งครับ  ฝีมือเรียบร้อยไม่แพ้ยี่ห้อดังๆ ทั้งหลาย
ตุรกีเตรียมพร้อมเพราะรู้ตัวว่าลึกๆ แล้วพวกยุโรปรังเกียจที่เป็นประเทศมุสลิม  ต้องทำปืนเองเพื่อความไม่ประมาท
เหมือนที่ ยูเออี ทำ คาราเคา ใช้เอง

มีแต่ไทยเรานี่แหละ  คิดได้ยังไงว่าคนส่วนใหญ่เลว  ทำปืนเองแล้วจะคุมยาก

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 07:38:13 PM »

ครับ..อาจารย์ ผมดีใจครับที่ผมไม่ได้คิดอยู่คนเดียว ผมเคยเห็น ปพ.95 เคยได้จับ ได้ถือ มันก็สวยงามดี สวยงามไม่แพ้1911 ของยูเอสเลย ภาคภูมิใจเป็นที่สุด ที่ได้เห็น ตัวเลขไทย ภาษาไทย ตราสัญญลักษณ์ตามแบบวรรณคดี(กงจักร)อาวุธของเทพฯ เพียงแต่จับแล้วน้ำหนักมันแปลกๆเท่านั้นเอง จากวันนั้น พ.ศ.2495 ก่อนเพลงผู้ใหญ่ลีเสียอีก เรายังไม่ได้เห็นฝีมือคนไทยอีกเลย..ทำไมครับอาจารย์ ..ทำไมครับ..ไม่เชื่อใครลองหาภาพ ปพ.95 มาดูสิ ภูมิใจ จะตายไป

สุพินท์ - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 09:21:04 PM »

ถูกใจมากๆๆๆๆๆ   เลย...........ทำเหล็กราคาไม่กี่บาท ให้มันมีราคาเป็นหมื่นๆ ได้  ทำไมไม่ทำ.....ทำไมๆๆๆๆๆๆ
กลัวขายไม่ออกในเมืองไทย หรือไง  ฟิลิปปินส์เขาทำมาเอาเงินไทยไปแล้ว  บราซิล ก็มาโกยตังค์ไปแล้ว  
เดี๋ยวเกิดพม่า เขาทำ 1911 สวยๆ ขึ้นมาบ้าง  แล้วส่งเข้ามาขายเมืองไทยบ้าง   แล้วเกิดฝีมือสวยๆ  ราคาเท่ากับ นอริงโก้ 9 มม.ตอนขายให้โครงการมหาดไทยเมื่อสมัยก่อนเข้าบ้าง  ผมคงต้องซื้อไว้ซักกระบอก(ประชด..ชีวิต) คนไทย ไม่ยอมทำปืนเอง.....

พม่าเขาทำดีกว่า 1911 อีกครับ
ในภาพคือ MA 5 หรือบราวนิงไฮพาวเวอร์ ผลิตในพม่า

อ้อ  ภาพนี้ผมถ่ายเมื่อ 15 ปีมาแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2014, 09:22:36 PM โดย สุพินท์ - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 12:10:23 AM »

กราบขอบพระคุณท่านอาจารย์สุพินท์มากๆครับ.ที่ทำให้กระผม...หู...ตา...สว่าง...
จากภาพถ่ายและคำอธิบายของอาจารย์นี้..มันชี้ให้เห็นถึงสิ่งที่ผมเชื่อมานานแล้วว่า..พม่า.คือ..มหาอำนาจทางทหารในพื้นที่แถบนี้จริงๆ..ดูจากแนวคิดของเขา เขานึกจะผลิตอาวุธ เขาก็ทำ..เพราะอาวุธปืนนี่แหละคือพื้นฐานแหงๆ อยู่แล้ว ถ้าผมจำไม่ผิด เขายังผลิตไรเฟิลจู่โจมอีกด้วย หน้าตาคล้ายๆเอชเค..ผสมๆ แนวๆนั้น และเมื่อไม่นานมานี้ ชนกลุ่มน้อยตามชายแดน ที่มีความคิดรักชาติ..รักเผ่าพันธ์ของเขา..เขาผลิต อาก้า ไว้ใช้เองได้แล้ว..ไม่ต้องซื้อแล้ว เพราะขั้นตอนการผลิต ม้นไม่ได้ใช้เทคนิคพิเศษระดับอวกาศในการผลิตเสียที่ไหน..ของเล่นที่พวกเราพูดถีงนี้ ด้วยเครื่องจักรเทคนิคสมัยใหม่ในปัจจุบันนี้ด้วยแล้ว..มันทำไม่ยากเลย
เหตุที่มันทำไม่ได้ในสยาม..ไม่ใช่สยามโง่..แต่เป็นเพราะสยาม..ตั้งอยู่ในความหวาดระแวงตลอด..เหมือนที่ท่านอาจารย์ผณิศวร ท่านว่าไว้ คิดได้ไง ว่าคนส่วนใหญ่เลว ทำปืนแล้ว "กลัว"..."กลัว"..คุมไม่ได้....กลัว...แล้วก็..กลัว..ครับ.นี่แหละ สยามของเรา..จะทำอะไร..กลัวไว้ก่อน..
กระผมว่าท่านอาจารย์สุพินท์ คงมีภาพอาวุธเมดอินพม่า มากกว่านี้แน่นอน ท่านอาจารย์กรุณานำมาลงอีกเถอะครับ ผมจะได้หูตาสว่าง และได้เลิกงมงายอยู่กับตำนานภาพยนตร์..ที่ทำให้เราเข้าใจอะไรไปคนละทิศละทาง...
ผมเศร้า และ อับอาย ที่เห็นภาพเจ้าไฮเพาเวอร์เมดอินพม่าตัวนี้เหลือเกิน...อายเขา  สยามทำเป็นคุย เชอะ..เก่ง.อย่างโน้น.เก่งอย่างนี้..กะอีแค่ปืน เทคนิคย้อนหลังยุคสงครามโลก..ทำไม ทำไม่ได้....
ที่เจ็บกว่านั้น..ไม่ใช่โง่..แล้วทำไม่เป็น.หรือทำไม่ได้เสียเมื่อไหร่..
ก็เพราะมัวแต่กลัวกันเอง..ระแวงกันเองอยู่นี่ไง..เลยเสียบ้าน..เสียเมือง มาแล้วไง
อยากกราบขอบพระคุณอังกฤษ..มากๆเลย..นี่ถ้าอังกฤษ.ไม่มายึดพม่าเสียก่อน..ป่านนี้ แถวกรุงเทพคงกล่าวคำทักทายว่า "เม่ง กาละบาล"ไปแล้ว
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 12:18:42 AM »

ขอโทษทุกท่าน..ด้วย มันอัดอั้น..ตันใจ มานานแล้ว..ว่าทำไเราไม่ทำเอง เราก็อยากซื้อปืนในบ้านเราทำเอง กำไรจะได้หมุนเวียนในประเทศ ก็นำเข้าทุกปีอยู่แล้ว..อนุญาต ให้นำเข้ามาขายอยู่แล้ว ไม่ใช่ว่าห้ามเด็ดขาดเสียที่ไหน แล้วทำเสียเองเลย..มันจะต่างกันตรงไหน..หรือต่างกันตรงที่มีคนขาดรายได้..หรือไง..พวกเราจึงต้องรับกรรมซื้อปืนแพงตลอดปีตลอดชาติเนี่ยะ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 09:11:09 AM »

คนที่เขามีขีดความสามารถทำได้ เขาให้เหตุผลง่ายๆ ว่ากลัวโดนรีดไถครับ  ช่องทางกฎหมายมีอยู่แต่มันต้องผ่านดุลพินิจมากมายหลายขั้นตอน

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 09:28:57 AM »

คนที่เขามีขีดความสามารถทำได้ เขาให้เหตุผลง่ายๆ ว่ากลัวโดนรีดไถครับ  ช่องทางกฎหมายมีอยู่แต่มันต้องผ่านดุลพินิจมากมายหลายขั้นตอน
อ้าว  สรุปว่า  ปัญหาย้อนกลับมาที่ จนท.รัฐ อีกแล้วหรือนี่  ปวดหัวครับ ท่านอาจารย์ผณิศวร
อาจารย์ครับ  แล้วถ้ากรมสรรพาวุธ เขาทำในนามของผลิตภัณฑ์ของรัฐ แล้วขายเอากำไรจากประชาชน เหมือนองค์การฯ ต่างๆที่เคยทำ จะได้ไหมครับ มันจะพอเป็นไปได้ไหมครับ กำไรน่าจะดีนะครับ ทำเหล็กก้อนเล็กๆให้ราคาเป็นหมื่นบาทได้
MO
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 09:35:46 AM »

สวยจังครับ   อยากทราบราคาจัง
ครับเหมือนกันครับ รอทราบราคาครับผม
g21
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 02:20:31 PM »

สิถ่าเบี่ง
terhun
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 05:54:24 PM »

สวยเข้าตาดีนะครับ เห็นแล้วชอบเลย หลงรัก

**** ชาติเสือต้องไว้ลาย  ชาติชายต้องไว้ชื่อ ****
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์