๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 10:45:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาจริงดิ!!!??? CZ 1911A1  (อ่าน 10033 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 03:02:10 PM »

ซิกฯ ยูเอสเอ  เล่นก่อนแล้ว  ตามมาด้วย ซีแซด ยูเอสเอ  ต่อไป ก็ เบเรตตา  ยูเอสเอ เอามั่ง...ครับ.. Grin

ครับ... แต่ยังไงก็ทำทีหลังพวกลาม่า... กับสตาร์... แหละน่า... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 03:56:24 PM »

ซิกฯ ยูเอสเอ  เล่นก่อนแล้ว  ตามมาด้วย ซีแซด ยูเอสเอ  ต่อไป ก็ เบเรตตา  ยูเอสเอ เอามั่ง...ครับ.. Grin

ครับ... แต่ยังไงก็ทำทีหลังพวกลาม่า... กับสตาร์... แหละน่า... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไม่เอาอ่ะ   พวก ลาม่า  สตาร์  เขาแค่ คล้ายๆ  อ่ะ  อะไหล่  แต่ละชิ้น ก็คล้ายๆ แต่ใส่แทนกันไม่ได้อ่ะ   
...แต่เนี่ยะ  พวกเนี้ยะ....อย่าง ซีแซด  อย่างเงี้ยะ ตัวในกระทู้นี้นะ ..... ผมว่า ชิ้นส่วนมันถึงขั้น ทดแทนกันได้กับ ต้นฉบับของโคลท์เลยนะ
ผมไม่เคยลองใส่ สลับอะไหล่หรอกนะ แต่ดูแล้ว มันน่าจะใส่กันได้แบบ ขาดเหลือกันนิดหน่อย   
พวก ลาม่า สตาร์  เขาแค่คล้ายๆ   แต่เนี่ยะ  ที่กำลังคุยกันอยู่เนี่ยะ  มันก๊อปปี้ ชัดๆ  เลย
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 08:45:31 PM »

ตอนไม่มีโคลท์ทำไมไม่มา

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 08:53:43 PM »

ผมว่า มีต้นตำหรับ น่าจะดีกว่ามีของเลียนแบบนะครับ
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:41:00 AM »

ถึงมา ก็จะเอาโคลท์  คิก คิก
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 10:16:03 AM »

ถ้ารักโคลท์แล้ว ซีแซดมาทีหลังก็จริงอยู่ แต่ถ้ามีโอกาส หรือเกิดความเป็นไปได้ขึ้นมา  หรือ ถ้าซีแซดตัวเป็นๆ ตัวนี้ เข้ามาในเมืองไทยจริง ถ้าเป็นไปได้ ทาง อวป. ลองเอามาเขียนลงเปรียบเทียบกันก็ได้  ด้วยความเคารพต่อโคลท์ ที่ผมรัก  ผมว่า ความละเอียด ฝีมือการผลิต ความเรียบร้อย การไล่เส้น เหลี่ยมมุมต่างๆ   ผมว่า มีได้ฟัดกันแน่นอน
- เพราะว่า ตัวเป็นๆ ที่เป็นแสตนเลส ที่เข้ามาคราวที่แล้ว  ลองเขย่าสไลท์ดูนะครับ เชื่อไหม ว่ามันแน่น กว่าโคลท์โกล์คัพ บางตัวเสียอีก    นะครับ ความสวยงามเรียบร้อย ของมัน ชัดเจนทุกจุด  ผมชอบความคม  เหลี่ยมคม ของมัน จับแล้วมันทำให้รู้สึกถึงความเป็น "ปืนใหม่" อย่างแท้จริง (คือจับแล้วมันรู้สึกเหลี่ยมๆ มันไม่ลื่น นวลมือ)

ถึงมีโคลท์แล้ว มีตัวนี้อีกซักตัว ถ้าท่านพอมีสตางค์นะ ผมว่า ถ้าเข้ามา  จับไว้เลยครับเพราะเหตุว่า
1911  เป็นต้นแบบ อะ..มะ..ตะ..  หรือ  อม...ตะ...แล้วแต่จะอ่านนะ..อิอิ..ล้อเล่น ...เป็นต้นแบบ อมตะ จากฝากฝั่งหนึ่งของทวีปอเมริกาเหนือ  นำมาผสมผสาน กับฝีมือการผลิตอันละเอียดอ่อน งดงามของ ชาวยุโรป  ยอดฝีมืออย่างชาวเชคฯ  (ซีแซดที่เป็นปืนเหล็ก ที่เคยเห็นหลายตัว ฝีมือดีมาก )....มันก็จะกลายเป็น 1911  สายพันธ์ใหม่ ที่สวยงาม จากฝีมือการผลิตจากช่างปืนทางด้านยุโรปบ้าง

ก็เหมือนคนที่ชอบยูเอส อาร์มมี่ หลายๆ ท่านนั่นแหละ มาถามผมว่า อยากได้แต่ ยูเอส อาร์มมี่ ที่ทำจากโรงงานของโคลท์เท่านั้น แต่ผมกลับบอกว่าไม่ใช่  อยากได้ของแปลก ของมีที่มา มีประวัติศาสตร์ ต้องหา เรมิงตัน  อิธาก้า  หรือบริษัทอื่นๆ ซิ เพราะมันมีประวัติศาสตร์สงคราม แนบตัวปืนอยู่ด้วย  ส่วนโคลท์ ยังไง ยังไง ก็ต้องทำอยู่วันยังค่ำอยู่แล้ว ก็ปืนของบริษัทตัวเองน่ะ ไม่ทำได้ไง
..
แต่พวก ยี่ห้อต่างๆ นี่ซิ ไม่มีใครอยากทำหรอก ไม่ใช่แบบปืนของบริษัทตัวเอง  แต่ถูกรัฐบาลสหรัฐ ให้ช่วยทำสนันสนุนการทำสงคราม

แต่ซีแซดตัวนี้ ไม่มีสงคราม ทำไม เขาจึงต้องทำปืนที่ไม่ใช่แบบของบริษัทตัวเองล่ะ รัฐบาลสหรัฐ ไม่ได้บังคับเสียด้วย แล้วทำ ทำไม
ก็เพราะว่ามันเป็นประวัติศาสตร์ แห่งการนิยมปืนชมชอบปืน ตามแบบของ เอ็ม 1911 นี้ไงล่ะครับ จึงเป็นตัวเร่งเร้าให้ ยักษ์ใหญ่ วงการปืนเชคฯ ทนไม่ไหว ต้องยอมผลิต 1911 ขึ้นมาในนามของตนเอง  ไงล่ะครับ
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 10:23:04 AM »

ส่วนผมมีโคล์ท แต่อยากได้ โคลน(Clone)  คิก คิก คิก คิก

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 10:38:49 AM »

ขาย colt ทิ้งนานแระ  ใช้อะไรที่เหมาะกับกระเป๋า และ สภาพใช้งานครับ

CZ 1911 มา ราคารับได้  ผมก็เชื่อใจ CZ ครับ
volkflyer
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 11:17:36 AM »

ขาย colt ทิ้งนานแระ  ใช้อะไรที่เหมาะกับกระเป๋า และ สภาพใช้งานครับ

CZ 1911 มา ราคารับได้  ผมก็เชื่อใจ CZ ครับ
ขอให้อึด ถึก ทน ชอบครับ อยากได้ตัวเต็มมานานแล้ว มีแต่ยักษ์แคระ...คร้าบบบบบ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 12:33:56 PM »

ขอให้อึด ถึก ทน ชอบครับ อยากได้ตัวเต็มมานานแล้ว มีแต่ยักษ์แคระ...คร้าบบบบบ
ดูงานในรูปภาพนี้ สวยโครตเลยนะพี่  ..... เพียงแต่ว่า ผมเคยเห็น นอริงโก้ 1911  ในรูปที่อเมริกา ก็สวยแบบนี้แหละพี่   แต่พอ นอริงโก้ มาถึงเมืองไทย ไหง มันดูไม่ได้เลยก็ไม่รู้พี่ งง เหมิือนกันว่า อันจะเหมือนกับอุตสาหกรรมทั่วไปหรือเปล่า เช่น ของเกรด เอ  ส่งขาย ประเทศโลกที่ 1 คือ ว่าจีนผลิตแล้ว ตัวไหน งานดี  เกรด เอ  คัดไว้ ส่ง สหรัฐอเมริกา    ส่วนตัวไหน งานห่วย  เกรด บี  เกรด ซี  ส่งขายประเทศอย่างเราๆ หรือเปล่า อันนี้ ไม่รู้เป็นงี้ไหม  เพราะเห็นในภาพที่อเมริกานั้น นอริงโก้ สวยมาก
....ตานี้  ก็มาถึง น้องสาว นางแบบ ซีแซด ตัวนี้แหละ  เนี่ยะ  ก็ในรูปอีกแหละ   ไม่รู้ตัวจริงจะเป็นไงนะ  อยากเห็นเหมือนกัน
....เพียงแต่เคยจับตัวแสตนเลสที่เคยเข้ามาก่อนหน้านี้   สวยครับ    สวย ...    ขอให้ตัวดำนี้ เข้ามาสวยเหมือนตัวขาวที่เคยเห็นแล้วกัน
ถ้าราคาไม่แพงนัก หาไว้ก็ไม่เสียหลายนะ  แหม ทำเซฟ  ทำนก เป็นยูเอส อาร์มมี่ เสียด้วย  แต่  ว้า......  ทำไมไม่ทำห่วงตูด มาด้วยก็ไม่รู้
ศูนย์หน้าก็ดันทำแบบเสียบข้างมาเสียอีก เลยไม่เหมือนโบราณ  กลายเป็นผสม ๆ กันไป
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 12:42:36 PM »

นี่ซิ....ฝีมือมากกว่า โคลท์นะ หลังๆ ไม่รู้เป็นไร แพงก็แพง หลวมก็หลวม ใส่อะไหล่ งง มาก็หลายครั้ง  ชิ้นส่วนตัวหนึ่ง ไม่เหมาะหรือตรงรุ่นกับอีกตัวหนึ่ง ก็เคยมี
1911 นั้น แบบมัน อมตะ อยู่แล้ว พอมาเจอช่างฝีมือ  ใครทำ ก็ใช้ได้ทั้งนั้น  ปืนพก ซีแซด 75  แบบเหล็ก รมดำ ตัวเต็ม   ที่ผมมีประสบการณ์กับมันมา 2-3 ตัว ส่วนใหญ่ เรียบร้อยทุกกระบอก ในด้านฝีมิือ 

ทีนี้ พอลองเอาฝีมือดี ละเอียด มาเจอแบบที่สุดยอด  มันก็น่าสนใจแหละครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 02:35:34 PM »

ก็อป A1 มาล้วนๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 04:17:37 PM »

ก็อป A1 มาล้วนๆ
ก็อป ไม่เหมือนด้วย  ศูนย์หน้าของจริง เอ 1 ของแท้ ต้อง เจาะทะลุสไลด์ แล้วเสียบศูนย์ลงไป แล้ว ย้ำให้บาน   ของก๊อป  ทำศูนย์หน้าเสียบข้างแบบ เสียบศูนย์หลัง คล้ายๆ ดีเฟนเดอร์รุ่นแรกๆ  เหมือนคิมเบอร์ด้วยอีกต่างหาก
.... หางโครงปืน สั้นๆ คล้าย ๆ เรมิงตันอีกต่างหาก ......แต่สรุป รวมความ "สวยครับ"
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 04:33:13 PM »

ทำให้แดนเวสสันมานานแล้ว ทำขายเองมั่งดีกว่า

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 05:49:22 PM »

ทำให้แดนเวสสันมานานแล้ว ทำขายเองมั่งดีกว่า

ซีแซด ซื้อแดนเวสสันไว้ทั้งชื่อทั้งโรงงานครับ  โรงงานซีแซดไม่เคยทำปืนติดยี่ห้อแดนเวสสัน  แต่โรงงานแดนเวสสันกำลังทำปืนติดยี่ห้อซีแซด คือ 1911A1 กระบอกนี้ครับ  "...the first pistol made in the USA that bears the CZ name"
ก่อนหน้านี้ ปืนติดยี่ห้อซีแซดที่ทำในอเมริกามีแต่ปืนยาวครับ โรงงานซีแซดเองอยู่ที่รัฐมิสซูรี  โรงงานแดนเวสสันอยู่รัฐนิวยอร์ค

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์