๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 08:24:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หารูปการดัดแหนบ 686 ในเวปนี้ไม่เจอ  (อ่าน 2563 ครั้ง)
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 05:31:53 AM »

ก่อนหน้านั้นเคยมีสมาชิกถ่ายรูปการดัดแหนบ 686 ด้วยตนเอง ลงตอนนี้อยากลองทำบ้างแต่หารูปไม่เจอแล้วไม่สามารถเข้าสืบค้นได้ มีสมาชิกท่านใด save รูปไว้บ้าง หรือแนะนำหน่อยเพราะ
เขาดัดแบบ ง่ายๆกับฝาท่อ pvc ไหว้
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 10:28:41 AM »

นานมาแล้วตอนลุงเจอรี๋มาโชว์ที่เมืองไทยแกดัดด้วยมือบริเวณแนวสกรูด้ามตัวบน
หาของ Wolf  มาใส่แทนจะดีกว่า
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 02:52:33 PM »

แหนบของ สมิธฯ นี้ มีทั้งขาย มีทั้งทำเองในสยาม โดยไปหาช่างริมคลอง  ก็เข้าใจว่า ดัดเอง เล่นเอง มันก็สนุกดี ได้ความรู้ ดีก็ได้ความ พัง เจ๊ง ก็ได้ความรู้ 
งั้นเลือกเอานะท่านนะ  ของติดมากับปืน มันดีอยู่แล้ว น้ำหนักแรงดีดของแหนบตัวนี้ สำคัญมาก  สำคัญที่ว่า ถ้าเป็นปืนแข่ง ไม่ลั่นก็ช่างมัน  แต่เกิดเอาไว้ใช้งานด้วยล่ะก็ เดี๋ยวจะกลายเป็นฝ่ายโน้น เขาห้อยเหล็กไหล เข้าไปเสียอีกนะ
ทางที่ดี  หาตัวใหม่ แล้วทำให้มันนิ่ม สุดๆ ไปเลย ดีกว่า ตัวเก่า ก็เก็บไว้ ในสภาพเดิมๆ อยากนิ่มก็เอาตัวใหม่เข้าไปเปลี่ยน อยากจะแข็งเหมือนเดิม ก็เอาตัวโรงงานเข้ามาใส่  อย่าลืม ใส่แล้ว ขันสกูร หน้าด้ามให้ตึงที่สุดด้วยนะครับ
อยากให้ปืนท่านยังคงสภาพเดิม หาตัวใหม่นะ  ตัวเดิมเก็บไว้
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 02:53:11 PM »

แหนบของ สมิธฯ นี้ มีทั้งขาย มีทั้งทำเองในสยาม โดยไปหาช่างริมคลอง  ก็เข้าใจว่า ดัดเอง เล่นเอง มันก็สนุกดี ได้ความรู้ ดีก็ได้ความรู้  พัง เจ๊ง ก็ได้ความรู้ 
งั้นเลือกเอานะท่านนะ  ของติดมากับปืน มันดีอยู่แล้ว น้ำหนักแรงดีดของแหนบตัวนี้ สำคัญมาก  สำคัญที่ว่า ถ้าเป็นปืนแข่ง ไม่ลั่นก็ช่างมัน  แต่เกิดเอาไว้ใช้งานด้วยล่ะก็ เดี๋ยวจะกลายเป็นฝ่ายโน้น เขาห้อยเหล็กไหล เข้าไปเสียอีกนะ
ทางที่ดี  หาตัวใหม่ แล้วทำให้มันนิ่ม สุดๆ ไปเลย ดีกว่า ตัวเก่า ก็เก็บไว้ ในสภาพเดิมๆ อยากนิ่มก็เอาตัวใหม่เข้าไปเปลี่ยน อยากจะแข็งเหมือนเดิม ก็เอาตัวโรงงานเข้ามาใส่  อย่าลืม ใส่แล้ว ขันสกูร หน้าด้ามให้ตึงที่สุดด้วยนะครับ
อยากให้ปืนท่านยังคงสภาพเดิม หาตัวใหม่นะ  ตัวเดิมเก็บไว้
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 02:55:32 PM »

อุ๊ย ขอโทษ ไปกดซ้ำเข้าให้ครับ
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 09:37:26 PM »

ปกติถ้าจะให้ไกนิ่มขึ้นเขาเปลี่ยนรีบาวน์สปริ่งครับลุงเพิ่ม มันมีขายทั้งแหนบและรีบาวน์สปริงของวูฟ เป็นชุดเลยครับ แถวหลังวังมีหลายเจ้าอยู่ครับ ที่เชียงใหม่ที่จรัล กับ หน้ารพ.ช้างเผือกน่าจะมี น่าจะแพงเหมือนกันครับ ฝากซื้อทางกทม.ถูกกว่าครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2014, 10:14:47 AM »

ในหน้าขายของก็มีคนขายอยู่ประจำนี่นา
เอาสปริงเตารีด 13 ปอนด์ตัดให้ 2 ข้อโผล่จากเตารีด และแหนบหลังนูนของ Wolf มาอันหนึ่งจบ เวลายิงแห้งเสียงต้องเพราะด้วย
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2014, 10:20:38 AM »

ปกติถ้าจะให้ไกนิ่มขึ้นเขาเปลี่ยนรีบาวน์สปริ่งครับลุงเพิ่ม มันมีขายทั้งแหนบและรีบาวน์สปริงของวูฟ เป็นชุดเลยครับ แถวหลังวังมีหลายเจ้าอยู่ครับ ที่เชียงใหม่ที่จรัล กับ หน้ารพ.ช้างเผือกน่าจะมี น่าจะแพงเหมือนกันครับ ฝากซื้อทางกทม.ถูกกว่าครับ
สั่งซื้อของวูฟมาเปลี่ยนเป็นชุดแล้วทั้งแหนบและรีบาวด์ ขันน๊อตที่ด้ามจนสุดแล้วก็ยัง แตกเป็นบางนัด แต่ถ้าง้างนกแบบซิงเกิ้ลมันแตกทุกนัดกะว่าจะดัดคืนมาให้มันแข็งอีกหน่อยก็น่าจะได้เพราะสอบถามคนที่ขายของในเวปข้างๆที่ผมซื้อเขาบอกแหนบวูฟที่ส่งไปใช้กับเข็มติดที่นกแต่ของผมแบบเข็มลอยฝังในโครงปืน จึงต้องดัดคืนมาหน่อย เคยเห็นในเวฟนี้สอนดัดอยู่แต่ไม่ได้เซฟรูปไว้ กะว่ารุ่นหกนิ้วจะใช้แข่งแล้วรุ่น สี่นิ้วจะใช้งานปกติ (686)
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2014, 05:39:47 PM »

นั่นแหละ ง้างแล้วแตกนั่นแหละ ตัวชี้วัดแหละ รีบทำให้เหมือนเดิมเลย มันอ่อนไปครับ พอนกหงายเพิ่มขึ้นหน่อยจึงลั่นได้ ชัดเจนเลย
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 05:48:39 AM »

นั่นแหละ ง้างแล้วแตกนั่นแหละ ตัวชี้วัดแหละ รีบทำให้เหมือนเดิมเลย มันอ่อนไปครับ พอนกหงายเพิ่มขึ้นหน่อยจึงลั่นได้ ชัดเจนเลย
ขอบคุณมากที่แนะนำ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 04:06:36 PM »

ขอบคุณมากที่แนะนำ
ผมมี ขีด 4  อยู่หนึ่งตัว  เป็นตัวที่สอง ในชีวิต  รักมากครับท่าน ดีใจ ที่ท่านก็มีของรัก เหมือนผม ก็เลยรีบเข้ามาแจมด้วย เพราะรักปืนเหมือนกัน 686 เหมือนกัน 
ผมเอง  ก็ประสา ซุกซน ไม่เลิก  เล่นของเสียมาหลายอย่างแล้ว    ตอนกำลังบ้าเล่นมากๆ  แต่งโน่น ดัดนี่  ตัดนั่น ตะไบโน่น    ครับ  ผลสุดท้าย   เจ๊ง เสียเป็นส่วนใหญ่  ดีนะ ไม่เท่าไหร่
-ดังนั้น ผมอยากให้ท่าน เก็บตัวเดิมจากโรงงานไว้ครับ  เพื่อว่า วันใด เราแต่งของใหม่ จน พัง      เราก็ยังมีชิ้นส่วนของเดิมไว้กู้ชีพให้ปืนเรากลับมาใช้ได้เหมือนเดิม อะไหล่ของเล่นที่ซื้อมาเล่น  สองพัน สามพัน บาท  ก็ถือว่า เอามาซืื้่อวิชาเล่นๆ  ไม่แพงหรอกครับ ดีกว่า ไปดัด ไปแต่งของที่ติดตัวปืนมาแต่แรก จนการทำงานของมันผิดเพี้ยนไป 

ด้วยความเคารพเพิ่มเติม  การยิงปืนแม่นนั้น ในขั้นต้น ยังไม่จำเป็นต้องไปแต่งไกปืนอะไรมากนักนะครับ  ท่านลองเหนี่ยวไกเล่นๆ แบบน้ำหนักมาตรฐาน ซีครับ   ท่านจะเหนี่ยวให้มันลั่นได้อย่างสบายๆ   
....แต่พอมาจัดศูนย์ เล็งเข้าเป้า ...ทำไม  ไกปืนมันถึงได้ ..หนัก..ฉิบห.....เลยนะ  ทั้งๆ ที่ ก็ปืนกระบอกเดิมที่เพิ่งเหนี่ยวไกยิงแห้งเล่นๆ เมื่อตะกี้นี้เอง  ทำไมพอจัดศูนย์ปืน เล็งเข้าเป้า เพื่อยิงจริงๆ  ทำไมมันหนักนักล่ะ?Huh.............ท่านว่า ไกมันหนักขึ้นกว่าเดิมขึ้นมากระทันหัน  หรือ เป็นเพราะตัวเรากันแน่  ท่านลองคิดดูนะท่านนะ.....
....ที่พูดอย่างนี้ ก็เพื่อให้กำลังใจท่านในการฝึกเล็ง และลั่นไก  ด้วยการฝึกตัวเองก่อน ที่จะทำการตกแต่งปืน ไงล่ะครับท่าน
ลองดูนะท่านนะ...ขอบพระคุณ  ....เต่า..บางเขน
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 08:07:22 AM »

สับไม่แตก บางทีอาจเป็นด้วยสาเหตุอื่น เช็คดูดีๆ

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 09:11:55 PM »

อาจารย์เป็กซ์ จะว่า เป้าแขวนพระดีหรือเปล่า ฮิ ฮิ ฮิ  ล้อเล่นครับอาจารย์

สับไม่แตกบางนัด อาจจะเป็นที่โม่เอียงก็ได้ครับ  ลุงเพิ่มลองหนุนน๊อตที่ตั้งแหนบด้วยแผ่นเหล็กดูสักมิล คริ่งมิลครับมันจะแข็งขึ้นอีกหน่อยครับเดียวรอปีหน้าผมว่างเข้าสนามจะเอาอุปกรณ์ไปช่วยแกะที่สนาม 700 ปีครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 05:05:25 PM »

ไม่ทราบว่า  "รีบาวน์สปริ่ง"  มาตราฐานที่มากับตัวปืน  สมิท 686   กี่ปอนด์  ครับ

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 11:42:39 PM »

http://www.gunsprings.com/Revolvers/SMITH%20%26%20WESSON/K,%20L,%20%26%20N%20FRAME/cID3/mID58/dID264

wolf แจ้งว่า 18 ปอนด์ครับเอา link ไปเลยซื้อกันเองผมก็สั่งที่นี่แหละรูดบัตร
หน้า: [1] 2
  พิมพ์