๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 12:18:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องเล็งจีน  (อ่าน 3940 ครั้ง)
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 09:22:34 PM »

ปัญหา parallax ของกล้องจุดแดงนี้แก้ได้มั๊ยครับ
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 10:12:11 AM »

ระยะใกล้ๆเกิดพาราแล็กซ์เยอะครับสำหรับกล้องจุดแดง ลองดูที่ระยะ 50 หลา ว่ายังมีอยู่หรือเปล่า เห็นส่วนใหญ่บริษัทมักจะระบุไว้ว่า parallax free ที่ระยะเท่านี้ครับ

สาเหตุน่าจะเกิดจากระยะทางระหว่างจุดกำเนิดแสง กับจอรับแสงน้อย ถ้าต้องการกล้องจุดแดงที่ไร้พาราแล็กซ์ต้องใช้กล็องแบบโฮโลกราฟฟิคครับ  ไหว้

ระยะใกล้ๆขนาดนี้ผมซื้อตัวเป็นหมื่นก็ยังเป็นเลยครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2014, 10:14:01 AM โดย Tanate(รักในหลวง) » บันทึกการเข้า

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 10:21:12 AM »

พาราแล็กซ์คือธรรมชาติของเลนส์ครับ มีมากบ้าง น้อยบ้าง ระยะพาราแล็กซ์ ฟรี ต้องเช็คกับคู่มือครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 10:43:38 AM »

ระยะไกลยิ่ง เป็นมากครับ   อีกตัว จากจีนเหมือนกัน docter  พาราแล็กซ์ น้อยกว่า
ตัวนี้  ส่วนของ bushnell  ไม่มี พาราแล็กซ์  เปรียบเทียบระยะเดียวกัน ไหว้  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2014, 12:49:14 PM โดย BEAMSOUND - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 08:41:26 PM »

ระยะไกลยิ่ง เป็นมากครับ   อีกตัว จากจีนเหมือนกัน docter  พาราแล็กซ์ น้อยกว่า
ตัวนี้  ส่วนของ bushnell  ไม่มี พาราแล็กซ์  เปรียบเทียบระยะเดียวกัน ไหว้ 

Docter Optic  เป็นของเยอรมันไม่ใช่หรือครับ
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 09:26:48 PM »

ระยะไกลยิ่ง เป็นมากครับ   อีกตัว จากจีนเหมือนกัน docter  พาราแล็กซ์ น้อยกว่า
ตัวนี้  ส่วนของ bushnell  ไม่มี พาราแล็กซ์  เปรียบเทียบระยะเดียวกัน ไหว้  

Docter Optic  เป็นของเยอรมันไม่ใช่หรือครับ
มาในกล่องสีดำ  มีรูปนกเค้าแมว docter    มีฝาครอบเปิดปิดจุดแดง  
ซื้อที่ คลองถม สองพันครับผู้การ  คล้ายกันกับ รูปด้านล่าง ครับ ไหว้
http://th.aliexpress.com/item/Docter-1x22-QD-Auto-Brightness-Sensitive-Control-Red-Dot-Sight-Reflex-Scope-for-Airsoft-Outdoor-Activities/538567476.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2014, 09:54:11 PM โดย BEAMSOUND - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 10:03:33 PM »

ปลอมแบบหน้าด้าน ๆ
นี่ของจริงครับ

http://www.docter-germany.de/en/products/cat/cat/reflex-sights.html
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 05:14:23 AM »

http://www.docter-germany.de/en/products/cat/cat/reflex-sights.html
  ครับ  ของแท้ก็ไม่กล้าซื้อครับ ตัวเล็กนิดเดียวเป็นหมื่น  ของปลอมตัวนี้ก็
ซื้อมาหาความรู้ครับ ว่าทำงานอย่างไร  สกรูเล็กๆหายไปตัวหนึ่งแล้ว ไหว้
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 09:36:16 AM »

ครับ  ของแท้ก็ไม่กล้าซื้อครับ ตัวเล็กนิดเดียวเป็นหมื่น  ของปลอมตัวนี้ก็
ซื้อมาหาความรู้ครับ ว่าทำงานอย่างไร  สกรูเล็กๆหายไปตัวหนึ่งแล้ว ไหว้

ไม่ใช่ราคาเป็นหมื่น  แต่หลายหมื่น
เพราะเขาขายคุณภาพ   โดยเฉพาะเรื่องความทนทาน
อย่างเช่นปืน FNP 45 Tactical  เขาแนะนำให้ติด 2 ยี่ห้อเท่านั้น คือดอกเตอร์ (แท้)  กับทริจิคอน
ปืนแสนกว่า  กล้อง 4 หมื่น  ผมถือว่าสมควร

ปืนบางแบบ  เช่น M4 ขนาด 5.56 มม. ราคาหลวงซื้อสามหมื่นเจ็ด  ติดกล้องหลักทริจิคอน 4 เท่าราคาห้าหมื่นห้า  ศูนย์สำรองเป็นเอมพอยท์ ไมโคร กับฐาน 45 องศาแบบปลดเร็ว สี่หมื่น  เจอแบบนี้ต้องอ่านรายงานเสนอซื้ออย่างละเอียดทุกรายไป
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 07:17:18 PM »

ไม่ใช่ราคาเป็นหมื่น  แต่หลายหมื่น
เพราะเขาขายคุณภาพ   โดยเฉพาะเรื่องความทนทาน
อย่างเช่นปืน FNP 45 Tactical  เขาแนะนำให้ติด 2 ยี่ห้อเท่านั้น คือดอกเตอร์ (แท้)  กับทริจิคอน
ปืนแสนกว่า  กล้อง 4 หมื่น  ผมถือว่าสมควร

ปืนบางแบบ  เช่น M4 ขนาด 5.56 มม. ราคาหลวงซื้อสามหมื่นเจ็ด  ติดกล้องหลักทริจิคอน 4 เท่าราคาห้าหมื่นห้า  ศูนย์สำรองเป็นเอมพอยท์ ไมโคร กับฐาน 45 องศาแบบปลดเร็ว สี่หมื่น  เจอแบบนี้ต้องอ่านรายงานเสนอซื้ออย่างละเอียดทุกรายไป
แพงมากเลยครับ  ไหว้
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 04:23:46 PM »

กล้องจุดแดง ใช้ยิงเป้าใหญ่ๆ เน้นยิงเร็วครับ เป็นนิดหน่อย ก็ยังยิงถูกครับ มือสั่นๆ เพี้ยนมากกว่าอีก กล้องจีน ใส่ .22 ยิงเล่นได้ครับ คุณภาพตามราคาครับ อย่าไปคิดมาก
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 10, 2015, 09:23:33 AM »

ผมลองเอาจุดแดงของจีนใส่ MK III ใส่ชุดแต่งทำเอง ลองยิงเร็ว ผลออกมาดังนี้ครับ

ผมว่านัดแรกจับจุดได้พอๆกับศูนย์เปิด แต่พอเข้าจุดโฟกัสสายตาแล้วก็พอได้อยู่นะพี่ ส่วนพาราแล็กซ์ของกล้อง ต้องขอเรียนรู้อีกซักพักครับ
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 10, 2015, 01:49:38 PM »

ผมลองเอาจุดแดงของจีนใส่ MK III ใส่ชุดแต่งทำเอง ลองยิงเร็ว ผลออกมาดังนี้ครับ

ผมว่านัดแรกจับจุดได้พอๆกับศูนย์เปิด แต่พอเข้าจุดโฟกัสสายตาแล้วก็พอได้อยู่นะพี่ ส่วนพาราแล็กซ์ของกล้อง ต้องขอเรียนรู้อีกซักพักครับ
  อาจจะโชคดีได้กล้องตัวที่ไม่มี พาราแล็กซ์ ก็ได้ครับ ลอง วางปืนนิ่งๆ เลื่อนหน้า
               ซ้ายขวาบนล่าง  สังเกตุจุดเล็งกับเป้า ดู ครับ Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์