๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 08:11:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้ชำนาญการทำลายรังต่อหัวเสือด้วยครับ  (อ่าน 25520 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 06:29:57 PM »

ต่อมันแพ้เพลี้ยกระสอบครับ เพลี้ยกระสอบบุกไปถึงรัง  เยี่ยม คิก คิก ขำก๊าก

ยังเหลืออีกรังนึง แต่ขอกั๊กไว้ เอาไว้งานวันเกิด(อยากกิน) น้ำลายหก เยี่ยม

เพลี้ยกระสอบ อันตรายจริงๆสำหรับทุกวงการครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 06:45:30 PM »

เอาเผาอย่างนี้ แล้ว ก็ไม่มีกินอีก
ต้องเลี้ยงไว้ เอาแค่ สองในสามพอ ให้เลี้ยงรัง ต่อไป
ได้กินตลอด
ขายก็โลหลายร้อย
ตลาดต้องการ

มีความเชื่อของคนฒ่าคนแก่ว่า  รังต่อหากมาทำรังปีนี้  เราไม่วางเพลิง  ปีหน้ามันจะไม่มาทำรังอีก  อดกินลูกต่อ 

เพราะฉะนั้นให้เผาบ้านมันซะปีต่อปี  จะได้กินทุกปี  เป็นความเชื่อของผู้เฒ่าผู้แก่ครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 07:20:45 PM »

เอาเผาอย่างนี้ แล้ว ก็ไม่มีกินอีก
ต้องเลี้ยงไว้ เอาแค่ สองในสามพอ ให้เลี้ยงรัง ต่อไป
ได้กินตลอด
ตลาดต้องการ

มีความเชื่อของคนฒ่าคนแก่ว่า  รังต่อหากมาทำรังปีนี้  เราไม่วางเพลิง  ปีหน้ามันจะไม่มาทำรังอีก  อดกินลูกต่อ 

เพราะฉะนั้นให้เผาบ้านมันซะปีต่อปี  จะได้กินทุกปี  เป็นความเชื่อของผู้เฒ่าผู้แก่ครับ

แล้วจักรฯเชื่อไหม? คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 07:29:54 PM »

ได้กินตลอด
ตลาดต้องการ

แล้วจักรฯเชื่อไหม? คิก คิก คิก คิก

เชื่อครับ  เจอผมเผาบ้านมันทุกที  ผัดพริกไทยดำ  ไม่  ก็ต้มซดน้ำ   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 07:33:06 PM »

ครับ ตามนั้น
เป็นความเชื่อของผู้เฒ่าผู้แก่
ผมไม่เชื่อ ครับ.............. คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 07:38:04 PM »

เห็นบอกพ่อตา  ให้เอา  ไม้เชอร่า  ไปหมกถ่าน   บอกแม่ยาย    ให้บั้นพร้าว  เดี๋ยวมันแตกยอด  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 08:38:33 PM »

ก็เล่นจับเศษไม้ฯ
พลิกไปพลิกมา ปากก็ฮึมฮัม ๆ
"ต๊ำ ไร๊ ดี ห๊า ๆ " แล้วเศษไม้เชอร่ามันจะทำอะไรด้าย
        แม่ยาย เหมือนกัน
"อิ๊..พร้าว ข้าง เริน สู๊ง จัง ตำ พรือดี"
ถามได้ ก็โค่น สถานเดียวซิครับ จะตัดสักท่อนให้มันแตกพุ่ม เหรอ
สุดท้าย...โดนสวนกลับ......"บ้าน แม่ม มัน แหละ ซ๊ะ..ทำพันนั่น" ... อ๋อย ขำก๊าก ขำก๊าก

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 09:24:37 PM »

ก็เล่นจับเศษไม้ฯ
พลิกไปพลิกมา ปากก็ฮึมฮัม ๆ
"ต๊ำ ไร๊ ดี ห๊า ๆ " แล้วเศษไม้เชอร่ามันจะทำอะไรด้าย
        แม่ยาย เหมือนกัน
"อิ๊..พร้าว ข้าง เริน สู๊ง จัง ตำ พรือดี"
ถามได้ ก็โค่น สถานเดียวซิครับ จะตัดสักท่อนให้มันแตกพุ่ม เหรอ
สุดท้าย...โดนสวนกลับ......"บ้าน แม่ม มัน แหละ ซ๊ะ..ทำพันนั่น" ... อ๋อย ขำก๊าก ขำก๊าก
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 09:53:52 PM »

มะพร้าวที่ว่า
คือต้นข้างบ้านในรูปประจำตัวของผมนั่นแหละ
ตัด-โค่นไปเรียบร้อยนานแล้ว เหลือตอไว้แต่ไม่ยอมแตกพุ่ม ครับ คิก คิก คิก คิก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 09:54:58 PM »

มะพร้าวที่ว่า
คือต้นข้างบ้านในรูปประจำตัวของผมนั่นแหละ
ตัด-โค่นไปเรียบร้อยนานแล้ว เหลือตอไว้แต่ไม่ยอมแตกพุ่ม ครับ คิก คิก คิก คิก
ชาด อ๋อย

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 10:00:54 PM »

เข้าเรื่อง
ต่อกันต่อเถอะ ครับ
ถ้าไม่ต่อเรื่องต่อ เดี๋ยวผมต่ออีกสักต่อ นะ คิก คิก คิก คิก

araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 07:27:14 AM »

Smileyดีจังครับที่เวปอาวุธปืนยังมีสมาชิกให้คำแนะนำที่ดีเหมือนเดิมอยู่ครับ
ยังได้ความรู้  และคำแนะนำที่ถูกต้อง
         araki

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 10:16:29 AM »

ตัวอ่อนตามขนาด และระยะที่เลิศรส เรียงลำดับความอร่อยจากล่างขึ้นบน  เยี่ยม น้ำลายหก

ตัวล่างสุด อร่อยที่สุด แพงที่สุด คำเตือน.....ท่านที่ไม่เคยลิ้มลอง ห้ามนะครับ ถ้าลองแล้วจะติด(งอมแงม)ทุกราย  คิก คิก ขำก๊าก ไหว้

เตือนแล้วนะครับ  ไหว้ Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #118 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 12:15:42 PM »

กินตัวต่อจะเป็นอันตรายต่อตับครับยืนยัน คิก คิก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #119 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 12:56:59 PM »

Smileyดีจังครับที่เวปอาวุธปืนยังมีสมาชิกให้คำแนะนำที่ดีเหมือนเดิมอยู่ครับ
ยังได้ความรู้  และคำแนะนำที่ถูกต้อง
         araki

5555 ทำได้หลายวิธี อ่ะ ฮา 555

ยกเว้น " บางเรื่อง " อย่าไปทำตาม เพราะทำไม่ได้ อ่ะ ฮา 555

เช่น ใช้ "ยางมะตอย " ฟลิ้นโค๊ทไล่ฉีด อ่ะ ฮา

เพราะมันฉีดไม่ถึง รังมันอยู่สูง อ่ะ ฮา

ต้องใช้ บันได พาดก่อน อ่ะ ฮาร์ท

จะมาวิ่ง " ไล่ฉีด " ฟืดๆ บนถนน ไม่ได้หรอกอ่ะ ฮา

555 ยกเว้นเป็น แมลงชนิดใหม่ " แมงโม้ " อ่ะ ฮา 555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 16
  พิมพ์