๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:36:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้ชำนาญการทำลายรังต่อหัวเสือด้วยครับ  (อ่าน 25463 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 12:23:04 AM »

รอกลางคืน
ให้มันเข้ารังให้หมด
เตรียมเครืองดูดฝุ่นต่อท่อข้อต่อ
ที่มีมาให้ทั้งหมด เอาไปจ่อตรงทางเข้ารัง
จ่ออย่าให้ใกล้มาก ถ้าใกล้มากแรงดูดจะทำให้รังฉีก...เป็นเรื่อง?
เปิดเครื่องดูดฝุน ต่อได้ยินเสียงเครื่องฯจะบินออกมาจากรัง ตอนนนี้หละ
มันมาก เสียงเครื่องดูดตัวต่อเข้าไปในเครื่องเสียงดังรัวเลย ทีนี้แหละจนปัญญาว่าจะทำไงต่อไป
สุดท้าย จำต้องฉีดยาฆ่าแมลง เข้าไปใน เครื่องดูดฝุน................เรียบร้อย ตายยกฝูง เหลือตัวอ่อนอยู่ในรัง
ป.ล. จังหวะนั้น อาว วุธ ควรจะรูดซิปกางเกง เอาเจ้าโลก ออกมาล่อ ถ้าต่อไม่หลงมาต่อย ให้จับสักตัวมาต่อย
แล้วรีบฉวยวิกฤตเป็นโอกาศ จูงแขนเจ๊..ลากเข้าห้องเลย....ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ผมเคยทำได้ผลมาแล้ว ยกเว้นขั้นตอนสุดท้าย ไม่ได้ลอง...ครับ

ดูดๆ ไปได้ครึ่งนาที... ไฟดับ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 12:35:49 AM »

รอกลางคืน
ให้มันเข้ารังให้หมด
เตรียมเครืองดูดฝุ่นต่อท่อข้อต่อ
ที่มีมาให้ทั้งหมด เอาไปจ่อตรงทางเข้ารัง
จ่ออย่าให้ใกล้มาก ถ้าใกล้มากแรงดูดจะทำให้รังฉีก...เป็นเรื่อง?
เปิดเครื่องดูดฝุน ต่อได้ยินเสียงเครื่องฯจะบินออกมาจากรัง ตอนนนี้หละ
มันมาก เสียงเครื่องดูดตัวต่อเข้าไปในเครื่องเสียงดังรัวเลย ทีนี้แหละจนปัญญาว่าจะทำไงต่อไป
สุดท้าย จำต้องฉีดยาฆ่าแมลง เข้าไปใน เครื่องดูดฝุน................เรียบร้อย ตายยกฝูง เหลือตัวอ่อนอยู่ในรัง
ป.ล. จังหวะนั้น อาว วุธ ควรจะรูดซิปกางเกง เอาเจ้าโลก ออกมาล่อ ถ้าต่อไม่หลงมาต่อย ให้จับสักตัวมาต่อย
แล้วรีบฉวยวิกฤตเป็นโอกาศ จูงแขนเจ๊..ลากเข้าห้องเลย....ฮา
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ผมเคยทำได้ผลมาแล้ว ยกเว้นขั้นตอนสุดท้าย ไม่ได้ลอง...ครับ

ผมว่า  ครูหมูต้องท่องคาถาแน่ ๆ   ..... โอม  เพี้ยง !!!  ความเจ็บจงหายไป  ความใหญ่จงคงเดิม เพี้ยง ๆๆ !!!!!   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 12:40:52 AM »

ถ้าเป็นผมคงตายครับเพราะขนาดผึ้งยังได้ไปนอนโรงบาลเกือบตายมาสองครั้งแล้วโดนผึ้งครั้งนึงมิ้มครั้งนึง
น้าแปโดนมิ้มต่อยเหรอครับ ปกติเอามีดกวาดออกปาดเอารวงมาบีบกินเลย มันไม่ค่อยต่อยใรครับ
ไปนอนโรงบาลใส่ออกซิเจนสองครั้งแล้วครับ

กรณีนี้น่าจะแพ้พิษจากเหล็กไนผึ้งครับ...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 12:44:18 AM »

ไม่ชำนาญอย่าไปทำครับ...

ตายกันมาเยอะแล้ว...

ให้ผู้รู้เขาจัดการครับ...

โอ๋ย... นายสมชายชักแหยงแล้วครับ...

รังที่ชายคาบ้านนายสมชายก็ใหญ่ขนาดลูกวอลเลย์แล้ว แสดงว่าที่ผ่านมาดวงนายสมชายยังดีอยู่... กึ๋ยส์...

ตายจริงครับพี่มีทุกปี...

คนรู้จักนับถือกัน ท่านเป็นเสรีไทยเก่า ผ่านสงครามมาได้...

ก็จากไปเพราะต่อหัวเสือนี่แหละครับ...ไหว้
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 06:04:06 AM »

ถ้าเป็นผมคงตายครับเพราะขนาดผึ้งยังได้ไปนอนโรงบาลเกือบตายมาสองครั้งแล้วโดนผึ้งครั้งนึงมิ้มครั้งนึง
       ครับ เข้าใจว่า
คงจะหมด ไปกับผึ้งและ มิ้มหลายตังต์
ไปพลาดตรงไหน หนอ  ทีหลังปรึกษา อ.จอยก่อน ครับ คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2014, 11:18:08 AM โดย คมขวาน รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 06:09:50 AM »

ขนาดช้างล้มเลยหรือครับนี่ Grin Grin Grin คนท่าทางจะทานไม่ไหว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 06:31:18 AM »

ต่างกับผี้งครับ
ผึ้งต่อย แล้วตัวเองตาย
คือ ได้เพียงครั้งเดียว
แต่ต่อตัวเดียว ต่อยได้หลายหน
ไม่ตาย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
รัชต์
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 07:39:43 AM »

ต่อหัวเสือ ผมโดนมาเมื่อปีที่แล้ว กับต้นมะม่วงที่สวน ตอนแรกก็คิดเหมือนพี่สมชายครับ ต่างคนต่างอยู่ แต่พอรังมันใหญ่ขึ้น
พวกเริ่มเยอะก็หวงรังมาก เดินผ่านใกล้ๆก็จะบินออกมาทำท่าปกป้องรัง ผมก็รอตอนค่ำๆตัดก้นขวดเสียบปลายไม้ไผ่ยาวๆ
ใส่เบนซินราดรังแล้วก็จุดเทียนไปจ่อ พรึบเลยครับหนีทันก็มากตายก็มาก กลิ่นตัวอ่อนต่อถูกไฟเฟเผานี่ หอมยั่วน้ำลายดีจัง
แต่ต้องป้องกันตัวให้ดีนะครับ ผมใส่ชุดหมี รองเท้าบูท หมวกกันน็อคเต็มใบ ผ้าพันคอ ถุงมือยาง ครบครันครับ
พออาทิตย์ถัดไป คิดว่าไม่มีรังต่อแล้ว จะแต่งกิ่งมะม่วง ไม่ทันเห็นว่าไอ้พวกที่หนีไปมันไปทำรังใหม่ขนาดเท่ากำปั้น 3-4 รัง
อยู่แถวๆปลายกิ่ง คราวนี้ไม่ได้เตรียมตัว กางเกงขาสั้นเสื้อยืด เอาบันไดพาดเลื่อยกิ่งปุ๊บ มาจากไหนกันไม่รู้รุมต่อยผม
โดดหนี วิ่งกระเจิงเลยครับ โดนที่มือ หลัง ท้ายทอย ขมับ ขา วิธีแก้ไขเบื้องต้นของผมก็คือ เอาโซดาไบคาร์บอเนตที่เอาไว้ล้างผักน่ะครับ
โรยตรงที่โดนต่อย เอาสำลีเปียกใส่พลาสเตอร์ปิดไว้ กินยาแก้ปวด ยาแก้แพ้ ก็บรรเทาไปได้เยอะครับ แต่ก็หน้าบวม ตาปิด ไข้ขึ้นไปหลายวัน
แผลตรงที่โดนต่อยหายแล้วก็จะเป็นแผลเป็นรูปภูเขาไฟครับ อีก 2 อาทิตย์พอหายเจ็บแล้ว ผมก็ไปจัดการกับไอ้เจ้ารังที่เหลือนั่น วิธีเดิมครับ
แต่มันโตขึ้นมาก แค่ 2 อาทิตย์ จากรังเท่ากำปั้นเป็นรังเท่าชามก๋วยเตี๋ยวแล้วครับ รังต่อรังใหญ่ๆนี่ ขายได้นะครับ
เจ้าของสวนใกล้ๆกันเขาบอกว่าถ้าเอากาบมะพร้าวชุบน้ำมันพืชเผารมควันไว้ซักคืนมันจะทิ้งรังไปหมด เอารังไปขายร้านเฟอร์นิเจอร์ไม้
ได้รังละ 300-500 แล้วแต่ขนาดครับ
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 08:18:11 AM »

รังต่อส่วนใหญ่  จะมีทางเข้า  ทางออก  ทางเดียว  แต่ต้องดูให้ดีบางรังมีหลายทาง 

หาไม้ยาวซัก  ห้า  หก  เมตร  ปลายไม้ใช้ผ้ขนหนูพันทำเป็นคบไฟ  เอาน้ำมันก๊ส  หรือ  น้ำมันดีเซล  ราดให้ชุ่ม

จุดไฟแล้วจ่อที่ปากรูทางเข้า  จ่อให้ชิดติดรังเลย  จนไฟเริ้มลามไปใหม้ผิวรังด้านนอก  คงประมาณ  สิบห้านาที

หรือจนกว่าจะแน่ใจว่าตายหมด  จากนั้นก็เอามา  ผัดพริกไทยดำ   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

แต่ก่อน  ผัดให้เอาไปลวกน้ำร้อนให้ตัวตึงก่อน  อย่าลืมตัวกลางอ่อนกลางแก่ด้วย  เคี้ยวกรุบๆดี   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 08:38:41 AM »

โด่หลงอ่าน อ๋อย
        ผมกำจัด
ตัวต่อด้วยวิธีที่ว่า จริง ๆ นะครับ อ๋อย อ๋อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 09:38:56 AM »

ตัวอ่อนต่อ กินอร่อยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ผมเห็นตัวแก่มันชอบบินไปกินเนื้อเน่าๆ ขนเนื้อเน่าๆเข้ารัง  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
beerbeem
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 10:00:11 AM »

ถ้าแถวกรุงเทพและปริมณฑล ขออนุญาตแนะนำครับ  https://www.facebook.com/vespaman199?fref=ts
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 10:29:59 AM »

คีรบ เข้าใจว่า
คงจะหมด ไปกับผึ้งและ มิ้มหลายตังต์
ไปพลาดตรงไหน หนอ  ทีหลังปรึกษา อ.จอยก่อน ครับ คิก คิก คิก คิก
น่าจะพอๆกับที่ครูหมูหมดไปกับน้องต่อนั่นแหละครับ ขำก๊าก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 10:53:11 AM »

หร่อย หร่อย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 11:00:40 AM »

คนแพ้กินตัวอ่อนมันก็ตายนะจ๊ะ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 16
  พิมพ์