๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:15:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้ชำนาญการทำลายรังต่อหัวเสือด้วยครับ  (อ่าน 25540 ครั้ง)
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 04:27:36 PM »

ถ้าจะจัดการเอง ต้องอย่างยายบ๊ายว่าครับ ปลอดภัยสุด

ผ้าชุบน้ำมัน จุดไฟ แหย่รูที่มันใช้ออก ทำกลางคืน ที่สำคัญคือ

อย่าลืมปิดไฟในบ้าน เพราะถ้ามันรอดเปลวไฟมาได้ มันจะบินหาแสง

ปล. ตัวอ่อนในรังกินไม่ได้ครับ มีพิษ...... ผมรู้การจัดการตัวอ่อนอย่างถูกวิธีครับ

ส่งมาได้เลยครับ........ Grin

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 04:36:50 PM »

ถ้าจะจัดการเอง ต้องอย่างยายบ๊ายว่าครับ ปลอดภัยสุด

ผ้าชุบน้ำมัน จุดไฟ แหย่รูที่มันใช้ออก ทำกลางคืน ที่สำคัญคือ

อย่าลืมปิดไฟในบ้าน เพราะถ้ามันรอดเปลวไฟมาได้ มันจะบินหาแสง

ปล. ตัวอ่อนในรังกินไม่ได้ครับ มีพิษ...... ผมรู้การจัดการตัวอ่อนอย่างถูกวิธีครับ

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 06:18:22 PM »

ปล. ตัวอ่อนในรังกินไม่ได้ครับ มีพิษ......

ผมรู้การจัดการตัวอ่อนอย่างถูกวิธีครับ

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

5555555  ครูหมู  มาทำ  " แลบลิ้น  ปลิ้นตา "  อ่ะ ฮา 55555

ถ้ายายเจอตัว  จะจับตัวต่อ   " ต่อย ลิ้น "  ให้บวม เลยอ่ะ ฮา

ลิ้น  " ใช้งาน "  ไม่ได้  ไปสามเดือน  แสนทรมานป้า อ่ะ ฮา 555555

เรื่อง  "  ตัวอ่อน "  ในรังต่อ  ฮา
เวลาเราจะ  " บริโภค "  เอามาผัด  เอามาทำน้ำพริก ฮา

เราต้องเอาไป  " นึ่ง " ให้สุกก่อน  อ่ะ ฮา
พอนึ่งสุก  ต้องเอามาแกะ  " ใส้สีดำๆ " ทิ้ง  อันนั้นคือของเสีย อ่ะ  ฮา
พอแกะเสร็จ  เราจะเห็นตัวมัน  สี  " ขาวนวล "  เลยอ่ะ ฮา

55555  " หมู "  ทำอะไร ก็อร่อย อ่ะ ฮา 5555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 07:10:25 PM »

เศร้า อ๋อย อ๋อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 09:36:11 PM »

เพราะกระทู้นี้หละ.....วันนี้เลยจัดไปรังนึง ได้ตัวอ่อนเกือบสองโล อดใจไม่ไหว  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ได้ลิ้มอาหารชั้นสูงเลยวันนี้ อยู่บนยอดไม้ สูงสิบกว่าเมตร แต่ก็ไม่มีอะไรเกินความสามารถของพรานไปได้  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2014, 09:37:51 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 10:13:35 PM »

สงสัยหมดหลายกลมแน่ น้ำลายหก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 10:14:24 PM »

เพราะกระทู้นี้หละ.....วันนี้เลยจัดไปรังนึง
ได้ตัวอ่อนเกือบสองโล อดใจไม่ไหว  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ได้ลิ้มอาหารชั้นสูงเลยวันนี้ อยู่บนยอดไม้ สูงสิบกว่าเมตร
แต่ก็ไม่มีอะไรเกินความสามารถของพรานไปได้  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ขำก๊าก

55555  สงสัยพี่ลิง  ใช้   "  ฟลิ้นโค๊ท "   หรือไม่ก็  สี  " สเปย์ " ใช่ป่าว อ่ะ ฮา 5555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 10:47:14 PM »

ตัวอย่างบางตอนครับ จากผลงานพรานพ่อลูกอ่อน  เยี่ยม เยี่ยม น้ำลายหก คิก คิก ไหว้

zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 11:01:39 PM »

รังไม่โตครับ เห็นมันมาอยู่เมื่อสามเดือนที่แล้ว กะว่าจะอนุรักษ์ไว้ มาตอนหลังคนเริ่มเห็นมากขึ้น  แถมมีพวกมือบอนจัญไรไปยั่วยุให้มันดุ เรียกมาตบกะโหลกแล้ว

ตัวต่อมีท่าทีคุกคามมากขึ้น อยู่ในสถานที่ราชการ  กลัวจะทำร้ายผู้คนผ่านไปมา ผมเลยตัดสินใจตอนเย็น แอบไปกระซิบพราน จัดการซะ ก่อนที่จะเดือนร้อนกัน  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ออเดิร์บจากแรกครับ ผัดน้ำมันคั่วเกลือ ว่าจะไม่กินแล้วนะ....หมดไปสามจาน แค่ออเดิร์บนะ  น้ำลายหก เยี่ยม คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2014, 06:56:22 AM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 01:44:22 AM »

ขออภัยนะครับ...

ถ้าหากถ่ายภาพกรุณาอย่านำเหรียญด้านที่มีพระบรมฉายาลักษณ์ไปวางเทียบกับสิ่งอื่นครับ...

มันมิบังควร...
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 01:54:13 AM »

เสี่ยงตายขนาดนั้นกินกะ Leo เอง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 06:26:41 AM »

...

โถ... ไอ้เหียกเอ๊ย...
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 06:51:40 AM »

ถ้าหากถ่ายภาพกรุณาอย่านำเหรียญด้านที่มีพระบรมฉายาลักษณ์ไปวางเทียบกับสิ่งอื่นครับ...

เห็นด้วย
กะคุณหมอรุต... เยี่ยม
        คุณหมอ
ลบหรือเปลี่ยนรูป ก็ดีนะครับ ไหว้

zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 06:57:03 AM »

ขออภัยครับ ไม่มีเจตนา  ไหว้

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 07:16:48 AM »

ขอบคุณ ครับ คุณหมอ ไหว้
ภาระกิจที่ผมรับปาก วันเสาร์-อาทิตย์นี้ จัดการให้ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2014, 07:21:51 AM โดย คมขวาน รักในหลวง » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 16
  พิมพ์