๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 08:22:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้ชำนาญการทำลายรังต่อหัวเสือด้วยครับ  (อ่าน 25555 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 11:07:44 AM »

คนแพ้กินตัวอ่อนมันก็ตายนะจ๊ะ

55555  "  กินน้อย "  อ่ะจิ  ฮา 5555555

ตลาดเช้า  เขาขาย  " โลละ  สี่ ห้า ร้อย "  เลยอ่ะ ฮา 555555

55555  มันแพงกว่า  " แซลมอลเทร้า "  สองเท่า อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 11:18:39 AM »

ถ้าเป็นผมคงตายครับเพราะขนาดผึ้งยังได้ไปนอนโรงบาลเกือบตายมาสองครั้งแล้วโดนผึ้งครั้งนึงมิ้มครั้งนึง
        ครับ เข้าใจว่า
คงจะหมด ไปกับผึ้งและ มิ้มหลายตังต์
ไปพลาดตรงไหน หนอ  ทีหลังปรึกษา อ.จอยก่อน ครับ คิก คิก คิก คิก
น่าจะพอๆกับที่ครูหมูหมดไปกับน้องต่อนั่นแหละครับ ขำก๊าก
         ยี๊ แบร่ แบร่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 11:18:49 AM »

รังต่อหัวเสืออยู่ในกองไม้ข้างบ้าน

พี่เขยฝรั่งไปรื้อเจอเลยเอาเชลไดร์ฉีด มันเล่นซะนอนไอซียู

ท่านใดพอมีวิธีกำจัดแบบปลอดภัยบ้างครับ

555555  จะตี  " รังต่อ "   ดั้นไปใช้ เชลล์ไดร์ท  หรือ  ยางมะตอย  ฟลิ้นโคท์  พ่น  ฮา 55555555

ถ้า  " โง่ "  กว่าตัวต่อ   ปล่อยให้มัน  ต่อยหัว ให้บวม เลยอ่ะ ฮา

เคล็ดลับ  เขาต้อง   " ตี "   ตอนกลางคืน เท่านั้น อ่ะ ฮา
เวลาจะตี   "ปิดไฟ "  รอบบ้านให้มืด   ปิดให้โม๊ด อ่ะ ฮา

เอาเสื้อ  หรือ กางเกง  เก่าๆ  พันไม้  ทำ " คบเพลิง " อ่ะ ฮา
จุ่ม  " น้ำมันก๊าด  "   ให้ชุ่ม  ถ้าใช้ เบนซิน ต้องผสม โซล่า ด้วยอ่ะ ฮา
ถ้าใช้  เบนซิน  อย่างเดียว  เปลวไฟ มันหมดเร็ว  อ่ะ ฮา

เอา  "คบเพลิง "  ไปรน  จ่อตรงใต้รัง  ใกล้รูที่มันบินออก อ่ะ ฮา
พอมัน  ฮือ  ออกมา  โดนเปลวไฟ  " ร่วงผลอย  ๆ " อ่ะ ฮา
รนแป๊ปเดียว  เปลวไฟ  ยังไม่ทัน หมด  เสร็จแล้วอ่ะ ฮา

55555  อย่าไปทำบ่อย  มัน " บาป " อ่ะ ฮา 5555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 12:56:22 PM »

เคยเห็นเพื่อนบ้านกำจัดบนเพดาน  เขาเอายาฆ่าแมลงชนิดแรง กระโหลกไขว้ ชุบเนื้อหมูชิ้นเล็ก ๆ วางไว้ใกล้ ๆ รัง มันมาเจอจะขนเข้าไปในรัง รุมกันกิน ปรากฎว่าตายเกือบยกรัง  ลองดูได้ถ้าไม่หวังตัวอ่อนเป็นอาหาร
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 01:38:14 PM »

ต่อ ก็ทำได้แค่ต่อย เตะถีบไม่เป็น...ไม่เห็นน่ากลัวเลย ...มันเข้ามาใกล้ก็ถีบ เตะ โยนเข่ายาว...แค่นี้มันก็เข้าไม่ถึง แล้ว...มวยหมัด มวยต่อย ใช้อาวุธยาวกว่าก็ทำอะไรไม่ได้แล้ว...เชื่อผมเหอะ....

ไปแหร่ะ....ฟิ๊วววววววววววววววววววววววววววววววววว ไหว้

bingo 38
Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 02:57:39 PM »

ต่อ ก็ทำได้แค่ต่อย เตะถีบไม่เป็น...ไม่เห็นน่ากลัวเลย ...มันเข้ามาใกล้ก็ถีบ เตะ โยนเข่ายาว...แค่นี้มันก็เข้าไม่ถึง แล้ว...มวยหมัด มวยต่อย ใช้อาวุธยาวกว่าก็ทำอะไรไม่ได้แล้ว...เชื่อผมเหอะ....

ไปแหร่ะ....ฟิ๊วววววววววววววววววววววววววววววววววว ไหว้
แต่หมัดมันหนักเอาเรื่องนะครับ พลาดโดนไม่กี่ทีเราร่วง อิ อิ
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 03:14:33 PM »

อ้าว.ผู้ชำนาญการเปิดแน่บไปซะแล้ว ขำก๊าก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 03:26:41 PM »

ญาติแฟนมีอาชีพหาของป่าขายถึงหน้าต่อแกก็เอาต่อโดยแกจะมีชุดเกราะของแกซึ่งทำจากกระสอบปุ๋ยธรรมดาๆนี่แหละครับแต่เย็บจะหนาหน่อยส่วนที่เป็นหน้ากากก็ง่ายๆเอาแกลลอนนำ้มันมาตัดครึ่งหากระจกแผ่นเล็กๆมาใส่ให้พอเห็นถุงมือใช้ของที่ช่างเชื่อมเขาใช้กันนั่นแหละหนาๆเหล็กในไม่ทะลุอยู่สูงอยู่ตำ่เสร็จแกหมดแต่ก็มีบ้างที่อาจจะโดนบ้างแต่เรื่องมาเกิดเมือปีทีแล้วคือขณะทีแกกำลังหารังต่ออยู่ในทางควายเดินในดงหญ้าสาบเสือปรากฏว่าแกเอาหัวไปโหม่งกะรังต่อเต็มๆรังเท่าลูกบาสโดนไปหลายตัวเหมือนกันเพื่อนๆที่ไปด้วยกันต้องช่วยพยุงออกจากป่าอย่างทุักทุเลโดน11โมงถึงโรงบาล4โมงเย็นแต่ตอนโดนใหม่ๆแกได้กินยาแก้สารพัดพิษไป1ซอง..สุดท้ายหมอคีบเหล็กในได้37อันหมอยังแปลกใจว่ารอดมาได้ไง55แกน่าจะมีภูมิคุ้มกันของแกนะผมว่าไปเยี่ยมแกตอนสักสองทุ่มก็หัวบวมนิดหน่อยเองครับ..อ้อแกหัวล้านด้วยนะครับ
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 04:04:34 PM »

น้องชายผมเห็นตัวต่อบินมามันจะไล่ครุบ เอาด้ายแดงร้อยตูด ปล่อยไปแล้ววิ่งไล่ตามหารังมัน เยี่ยม
ตกเย็นก็เอากระสอบป่านพันแป๊บเหล็กไปลนตูดรังต่อ
ผมแช่เบียร์รอ ไม่เกิน 2 ทุ่มหมดทั้งต่อทั้งเบียร์  ..... ไม่เคยช่วยเผา มีแต่ช่วยกิน อิอิ น้ำลายหก ขำก๊าก
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 04:35:00 PM »

สมัยอยู่  นราฯ  มีรุ่นน้องคนนึง  มันย้ายรังต่อขนาดลูกตะกร้อ  จากในโครงการณ์ 

ไปเลี้ยงที่ในสวนมันที่  โคกเคียน  ไกล้ๆสนามบินนราฯ  โดยมันจะจ้องดูว่าทางเข้าออกอยู่ตรงใหน 

พอตกค่ำ  มันก็เอาเทปกาวปิดรู  แล้วตัดไปรีบเอาแขวนใว้ที่ต้นไม้ในสวนมัน

แต่ทำได้เฉพาะรังที่สูงพอเอื้อมถึง  หรือรังที่มีที่พอให้วางบรรไดขึ้นไปแบบรังต่อไม่กระเทือน 

เดือนนึงมันขายลูกต่อได้หลายตังค์  ผมวางเพลิงรังต่อมาเกือบร้อยรัง  ยังไม่กล้าเท่ามัน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 04:46:22 PM »

สมัยอยู่  นราฯ  มีรุ่นน้องคนนึง  มันย้ายรังต่อขนาดลูกตะกร้อ  จากในโครงการณ์ 

ไปเลี้ยงที่ในสวนมันที่  โคกเคียน  ไกล้ๆสนามบินนราฯ  โดยมันจะจ้องดูว่าทางเข้าออกอยู่ตรงใหน 

พอตกค่ำ  มันก็เอาเทปกาวปิดรู  แล้วตัดไปรีบเอาแขวนใว้ที่ต้นไม้ในสวนมัน

แต่ทำได้เฉพาะรังที่สูงพอเอื้อมถึง  หรือรังที่มีที่พอให้วางบรรไดขึ้นไปแบบรังต่อไม่กระเทือน 

เดือนนึงมันขายลูกต่อได้หลายตังค์  ผมวางเพลิงรังต่อมาเกือบร้อยรัง  ยังไม่กล้าเท่ามัน
น้าอยากได้ลูกเสือ แต่ไม่อยากเข้าถ้ำเสือ..เอ๊ยรังต่อ
แล้วได้ลูกต่อยังไง Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 04:50:33 PM »

น้าดุลย์  เอาไปเหอะลูกเสือ  ไอ้จักร  ขอผ่าน   ตกใจ ตกใจ ตกใจ
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 06:13:35 PM »

น้าดุลย์  เอาไปเหอะลูกเสือ  ไอ้จักร  ขอผ่าน   ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ผิดคนแล้วครับ ลูกเสือต้องให้ครูหมู ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ไปละ..อะฟิ้ววว

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 08:43:05 PM »

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ไหว้ ตัดใจเรียกเทศบาลมาจัดการดีกว่าครับ ลูกผมยังไม่โต

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 08:46:23 PM »

ผิดคนแล้วครับ ลูกเสือต้องให้ครูหมู ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ไปละ..อะฟิ้ววว

อ้าวครูหมูชอบไปเอาลูกเสือหรือครับ คิก คิก...ไปละ.

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 16
  พิมพ์