๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 02:06:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้ชำนาญการทำลายรังต่อหัวเสือด้วยครับ  (อ่าน 25498 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #210 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 09:21:49 AM »

แต่กะหนูนี่ต้องจัดการ กัดข้าวของเสียหาย ไหนจะเหม็นขี้หนู  บู่

ภาพอาจจะไม่น่าดูนักนะครับ  โดนชก

เทศบาลนครตรังรับแลกหนูตัวละ ๑๐ บาทครับ มาเลยๆๆๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #211 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 09:24:11 AM »

กำลังก่อตัวหลังบ้าน ในครัว รังเท่ากำมือแระ ต่อท่าทางดุอยู่ บินไล่เลย ไปใกล้รังมัน จะเล่นงานมันก็สงสารนะ เพิ่งก่อร่างสร้างตัว บาปกรรม  บู่

รีบทำลายเลยครับ รังเล็กๆ อาท หรือ ไบก้อน กระป๋อง เอาอยู่ครับ

น้าเบิ้ม  ซื้อ  เบนซิล  มาซัก  ยี่สิบลิตร  ราดรอบๆรัง   หรือให้ทั่วบ้าน  ดีที่สุด แล้วจุดไฟเลยครับ

ไปแระ  อ่ะฟิ้ววววววววววววววววววว
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #212 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 09:45:59 AM »

+ให้น้าเป้าครับ

ถ้าไม่โง่ดักดานจนเกินไปเพราะคิดว่าตัวฉลาด น่าจะเข้าใจความหมายนะครับ

https://www.facebook.com/video.php?v=791337717571856

แมวสองตัวกัดกันแล้วมีหมาไปห้าม  คิก คิกดีนะที่ผมไม่ได้ร่วมห้ามด้วย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #213 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 10:24:57 AM »

แต่กะหนูนี่ต้องจัดการ กัดข้าวของเสียหาย ไหนจะเหม็นขี้หนู  บู่

ภาพอาจจะไม่น่าดูนักนะครับ  โดนชก

5555  น้าเบิ้ม  " โครต ขี้เหนียว " เลยอ่ะ ฮา 555

ปล่อยให้มัน ติด "สองตัว " ตัวนึง เริ่มเน่า ส่งกลิ่นแล้วอ่ะ ฮา
เวลาจะ เก็บไปทิ้ง ท่าทางผอืด ผอม เหม็นกลิ่น ติดจมูก เชียวอ่ะ ฮา

เวลยายเก็บถาดพวกนี้  ยายเอาถุงพลาสติค โลตัส ครอบมือ อ่ะ ฮา
พอจับถาดได้  ก็ม้วนถุงออก ไปครอบ อ่ะ ฮา

555ม้วนเสร็จ ผูกปากให้แน่น  เอาไปทิ้ง ที่ไหนดี อ่ะ ฮา 555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #214 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 10:31:00 AM »

5555  น้าเบิ้ม  " โครต ขี้เหนียว " เลยอ่ะ ฮา 555

ปล่อยให้มัน ติด "สองตัว " ตัวนึง เริ่มเน่า ส่งกลิ่นแล้วอ่ะ ฮา
เวลาจะ เก็บไปทิ้ง ท่าทางผอืด ผอม เหม็นกลิ่น ติดจมูก เชียวอ่ะ ฮา

เวลยายเก็บถาดพวกนี้  ยายเอาถุงพลาสติค โลตัส ครอบมือ อ่ะ ฮา
พอจับถาดได้  ก็ม้วนถุงออก ไปครอบ อ่ะ ฮา

555ม้วนเสร็จ ผูกปากให้แน่น  เอาไปทิ้ง ที่ไหนดี อ่ะ ฮา 555
เอาไปวางไว้ที่โล่งกลางทุ่งนาครับ แล้วรอเหยี่ยวมาเห็นจากนั้นก็กินแกงเหยี่ยวครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
เหลียง
Full Member

คะแนน -119

« ตอบ #215 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 10:43:12 AM »

เสียดายมาไม่ทัน ไม่งั้นจะเลี้ยงเบียร์น้าเป้าสักลัง
Hero Member

« ตอบ #216 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 10:44:03 AM »

เอาไปวางไว้ที่โล่งกลางทุ่งนาครับ แล้วรอเหยี่ยวมาเห็นจากนั้นก็กินแกงเหยี่ยวครับ

5555  แป เอ้ย  เอ็งอยากกิน  " แซลมอล "  ยายก็จะเลี้ยง อ่ะ ฮา 55555

เอ็งทำอะไร  " ทุเรศ " อย่างนั้น วะ  อ่ะ ฮา ขำก๊าก

555  เอออ  ถ้าทำเสร็จ   เจียดให้ยาย  " จานนุงส์ " อ่ะ ฮา  อะกึ๋ย  ๆ  ฮา 5555 ยี๊ ยี๊

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ngob_t2
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #217 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 10:46:23 AM »

ไหว้ต้องจัดการมันในวลากลางคืนปลอดภัยที่สุด วิธีการทำได้ดังนี้
1. สำรวจ รูเข้าออกของต่อว่ามีกี่รู
2.ตัดถุงพลาสติกขนาดประมาณ 7 ซม. ทาจาระบีให้ทั่วแผ่น จำนวนเท่า จำนวนรูเข้าออก
3. ใช้ลวดหล็ก ทำเป็นห่วง ต่อกับไม้ไผ่ เพื่อยื่นไปปิดรู ถ้ามีรูเดียวง่ายปิดเลย แต่ถ้ามี 2 รูให้ปิดพร้อมกัน หรือปิดทีละรู แต่ต้องรอให้แม่ต่อสงบก่อน
4. ใช้ข็มฉีดยา ฉีดนำ้มันเบนซิน ประมาณ 10 ซีซี ฉีดข้าไปในรังต่อ  (ขึ้นอยู่กับขนาดรังต่อ)
5. รอประมาณ 5 นาที เคาะที่รังเบาๆ ว่ายังมีเสียงแม่ต่อมั้ย ถ้ายังมีเสียงให้อีก แต่ถ้าเเงียบ แสดงว่าแม่ต่อสลบแล้ว
6. ใช้ถุงพลาสติกใสขนาดใหญ่ ให้ใหญ่พอสวมเข้ารังต่อได้สบาย สวมรังต่อแล้วมัดให้มั่นคง
ึ7. ใช้กรรไกรตัดกิ่ง ตัดกิ่งไม้ที่ต่อทำรัง
8. นำรังต่อไปผูกในที่ห่างไกลผู้คน แต่อย่าลืมเอาถุงพลาสติกออก เอาแผ่นออกด้วย ประมาณ 5 ชั่วโมงต่อจะฟื้น บางตัวที่อ่อนแอจะตาย ไหว้
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #218 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 10:49:04 AM »

แต่กะหนูนี่ต้องจัดการ กัดข้าวของเสียหาย ไหนจะเหม็นขี้หนู  บู่

ภาพอาจจะไม่น่าดูนักนะครับ  โดนชก

5555  น้าเบิ้ม  " โครต ขี้เหนียว " เลยอ่ะ ฮา 555

เวลยายเก็บถาดพวกนี้  ยายเอาถุงพลาสติค โลตัส ครอบมือ อ่ะ ฮา
พอจับถาดได้  ก็ม้วนถุงออก ไปครอบ อ่ะ ฮา

555ม้วนเสร็จ ผูกปากให้แน่น  เอาไปทิ้ง ที่ไหนดี อ่ะ ฮา 555

5555  แป เอ้ย  เอ็งอยากกิน  " แซลมอล "  ยายก็จะเลี้ยง อ่ะ ฮา 55555

เอ็งทำอะไร  " ทุเรศ " อย่างนั้น วะ  อ่ะ ฮา ขำก๊าก

555  เอออ  ถ้าทำเสร็จ   เจียดให้ยาย  " จานนุงส์ " อ่ะ ฮา  อะกึ๋ย  ๆ  ฮา 5555 ยี๊ ยี๊
แซลมอนไม่กินครับ จะรอกินอุโมงค์ลอดเขาสายตากแม่สอดอิ่มกว่าเยอะ เอ.รึว่ากินรางรถไฟรองท้องก่อนดี ขำก๊าก

Hero Member

« ตอบ #219 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 11:01:53 AM »

5555  แป เอ้ย  เอ็งอยากกิน  " แซลมอล "  ยายก็จะเลี้ยง อ่ะ ฮา 55555

เอ็งทำอะไร  " ทุเรศ " อย่างนั้น วะ  อ่ะ ฮา ขำก๊าก

555  เอออ  ถ้าทำเสร็จ   เจียดให้ยาย  " จานนุงส์ " อ่ะ ฮา  อะกึ๋ย  ๆ  ฮา 5555 ยี๊ ยี๊

แซลมอนไม่กินครับ

จะรอกินอุโมงค์ลอดเขาสายตากแม่สอดอิ่มกว่าเยอะ
เอ.รึว่ากินรางรถไฟรองท้องก่อนดี ขำก๊าก

55555 เอออ  จะกินอะไร ก็  " กินไปเห๊อะ "  อ่ะ ฮา 55555

คนเราทั้งชีวิต  อยู่แค่ "  สองหมื่น กว่าวัน " แค่นั้น แหละ อ่ะ ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก

จะเข้าซอกไหนก็ไปเล้ย  อ่ะ ฮา

5555 แต่ อย่าไปทดสอบ ความลึก  ของ  " เหว "  ที่รถมัน ร่วงลงไปน๊าาา อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #220 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 01:18:26 PM »

เมื่อคืนสองทุ่มเรียบร้อยโรงเรียนกู้ภัยเทศบาลไปแล้วครับ ปิดไฟหมดบ้านผ้าพันไม้ชุบน้ำมันก๊าด
จุดจ่อเผาเกือบยี่สิบนาที กู้ภัยไปควักเอาตัวอ่อนได้เกือบแก้ว ว่าจะเอาไปกินแกล้มเหล้า เลยแถมค่าเหล้าให้อีกพันนึง

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #221 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 01:28:58 PM »

เมื่อคืนสองทุ่มเรียบร้อยโรงเรียนกู้ภัยเทศบาลไปแล้วครับ ปิดไฟหมดบ้านผ้าพันไม้ชุบน้ำมันก๊าด
จุดจ่อเผาเกือบยี่สิบนาที กู้ภัยไปควักเอาตัวอ่อนได้เกือบแก้ว ว่าจะเอาไปกินแกล้มเหล้า เลยแถมค่าเหล้าให้อีกพันนึง

ถ้าอยู่ไกล้ๆ  เสร็จ  ไอ้จักร   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #222 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 05:37:02 PM »

ถ้าอยู่ไกล้ๆ  เสร็จ  ไอ้จักร   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
         อ้าว เฮ้ยย
อาว วุธ...ระวังหลัง ด้วย ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #223 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 06:05:06 PM »

หมายถึง  รังต่อครับ   อ๋อย อ๋อย อ๋อย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #224 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 06:35:11 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16
  พิมพ์