๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 10:23:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้ชำนาญการทำลายรังต่อหัวเสือด้วยครับ  (อ่าน 25533 ครั้ง)
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 08:52:17 PM »

รังต่อหัวเสืออยู่ในกองไม้ข้างบ้าน พี่เขยฝรั่งไปรื้อเจอเลยเอาเชลไดร์ฉีด มันเล่นซะนอนไอซียู ท่านใดพอมีวิธีกำจัดแบบปลอดภัยบ้างครับ

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 09:04:17 PM »

โทรแจ้งเทศบาลมาจัดการให้ดีกว่าครับ ที่เห็นๆตามภาพข่าวต่างๆ เขาใช้กระสอบชุบน้ำมันโปะแล้วใช้ไฟจุด ก่อนจุดเขารมควันมันก่อน เน้นนะครับว่าผมดูจากข่าวมาอีกที
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 09:07:01 PM »

นายสมชายเคยใช้ฟลินท์โค้ท ที่เขาเอาไว้พ่นใต้ท้องรถยนต์ฉีดใส่ครับ ฉีดกราดเป็นม่านเอาไว้แล้วเดินถอยหลัง... ตัวไหนบินฝ่าม่านดำเข้ามาก็ปีกหนืดตกสู่พื้นแปะ ตัวไหนฝ่าออกมาได้ก็ฉีดใส่มันร่วงทันทีครับ...

เอายาฆ่าแมลงฉีดสู้กับแมลงตัวใหญ่ยากส์ เพราะมันโดนแล้วไม่ตายทันที แล้วเวลาเราฉีดก็มองไม่เห็นว่าฉีดใส่ตรงไหน ฉีดแล้วเดินฝ่าเข้าไปก็โดนพิษเสียเอง... ฟลิ้นต์โค้ทมันเห็นเป็นละอองสีดำชัดเจนว่าฉีดไปตรงไหน ตัวไหนบินก็ฉีดใส่ขวางเอาไว้ดักทางบิน บินมาโดนก็ร่วงทันทีครับ...

ฟลินต์โค้ทนี่นายสมชายปราบมาอยู่หมัดหมดแม้แต่งูเขียวหางไหม้ งูสิง หมาดุๆ ฯลฯ สัตว์ทุกอย่างโดนเข้าไปมองไม่เห็นทาง... แม้แต่หมาวิ่งไล่โดนเข้าไปร้องเอ๋งวิ่งหนีหมดครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 09:08:37 PM »

พอมันร่วงแล้วก็เดินเหยียบ/บี้มัน... รังเท่าไหนใหญ่เท่าไหน ตัวไหนโดนเป็นดำปี๋ ร่วงตรงนั้นเลยครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 09:26:07 PM »

สวมชุดหุ้มทั้งตัว สวมถุงมือ สวมหมวกกันน็อค... เวลาเริ่มฉีดให้ฉีดใส่ให้ร่วงแยะๆตอนมันเกาะรังอยู่รวมกันก่อนมันจะกระจายครับ เวลามันกระจายแล้วจะได้เหลือไม่กี่ตัว ฉีดไม่ทันครึ่งกระป๋องก็ร่วงจะเกลี้ยงแล้ว ยิ่งฉีดยิ่งมันส์เวลาเห็นมันร่วงคาตาครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 09:30:13 PM »

ขอบคุณครับ พี่นายสมชาย(ฮา) ไหว้

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 09:41:02 PM »

ฟลิ้นท์โค้ทสเปรย์กระป๋องมันมี 2 แบบนะครับ เป็นละอองละเอียดกับเป็นละอองหยาบ... นายสมชายจำไม่ได้ว่ายี่ห้อไหนละเอียดหรือหยาบ(ซื้อโฮมโปร) ถ้าจะฉีดไกลๆให้เอาละอองหยาบเพราะจะเป็นลำแรงพุ่งไกลสู้ลมได้ดีด้วยครับ...

พวกสีสเปรย์กระป๋องนี่อย่าเอามาใช้สู้กับตัวต่อนะครับ ละอองมันละเอียดฉีดได้ไม่ไกล สู้กับหมาร่าหรือผึ้งยังพอไหว แต่ถ้าเจอตัวต่อ(หรือหมา งู หรือสัตว์ใหญ่)นี่ต้องฉีดไกล+แรงครับ... จะได้จู่โจมได้แม่นๆ ครับ...

นายสมชายเคยเล็งฉีดใส่ลูกตาหมาวิ่ง ฉีดพลาดโดนปาก/จมูก หมามันร้องเอ๋งสะบัดหัววิ่งหนีไปตลอดทางเลยครับ... ฮา...
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 09:50:52 PM »

ผมขอบายครับถ้าเป็นต่อหัวเสือ คนบ้านผมถึงคร่าวฆาต ไปตีต่อตัวนี้เพื่อจะเอาลูกต่อมากิน มันไล่แล้วแกโดดลงห้วย ต่อมันก็เฝ้า โผล่มาหายใจ มันก็รุมต่อยที สุดท้ายตายคาห้วย โดยที่ชาวบ้านไปกู้ศพยังต้องไล่ต่อตัวนี้ให้ออกจากเวิ้งน้ำที่ศพลุงคนนี้จมอยู่  อ๋อย//มีครั้งหนึ่ง ผมเอาอีเดี่ยวมรดก Winchester ใส่ลูกปรายโป้งเข้าให้ เพราะมันมาทำรังที่โคกนา ขวางทางไปเลี้ยงควาย เด็กๆแถวบ้านล่อด้วยปืนแก๊ปมาก่อนหน้าแล้วแต่รังยังอยู่ โดนผมกดเข้าให้ รังพัง หายไปทำที่ใหม่เลย หุหุ ดุมากก่อนหน้าใครผ่านโดนกิ่งไม้ข้างๆเป็นโดนมันต่อย Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 09:57:56 PM »

บ้านผมเรียกใช้บริการจากดับเพลิง
น่ากลัวมากครับ มาทำรังที่บ้านผม แต่คนอื่นเสียวกันทั้งซอย เท่าลูกบาสแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 10:04:51 PM »

ตอนนี้รังขนาดลูกวอลเล่บอลครับ ที่แรกว่าจะเอาเบนซินราด แล้วถวายพระเพลิง สงสัยต้องลองวิธีนายสมชาย(ฮา)ละครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 10:09:47 PM »

ตอนนี้รังขนาดลูกวอลเล่บอลครับ ที่แรกว่าจะเอาเบนซินราด แล้วถวายพระเพลิง สงสัยต้องลองวิธีนายสมชาย(ฮา)ละครับ

ก็ยังเสียงอยู่นะ เกิดมันบินออกมาหลายๆตัว ฉีดไม่ทัน มันหลุดมาต่อยเราได้แค่ตัวเดียว
ที่เหลือทั้งรังรุมต่อยเราหมด เพราะโดนแค่ตัวเดียวเราก็ปวดจนสู้ไม่ไหวแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 10:19:29 PM »

แถวบ้านผมใช้ไฟเผาครับ ทำเป็นคบไฟเผาตอนกลางคืน เพราะตอนกลางคีนตัวต่อจะอยู่แต่ในรัง และมองไม่เห็น  ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 10:22:11 PM »

ก็ยังเสียงอยู่นะ เกิดมันบินออกมาหลายๆตัว ฉีดไม่ทัน มันหลุดมาต่อยเราได้แค่ตัวเดียว
ที่เหลือทั้งรังรุมต่อยเราหมด เพราะโดนแค่ตัวเดียวเราก็ปวดจนสู้ไม่ไหวแล้ว

ต้องซ้อมก่อนครับ ว่ากระป๋องนั้นมันฉีดกว้างฉีดไกลแค่ไหน... โดยปรกติไอ้แมลงพวกนี้หากรังยังไม่พัง มันจะออกมาจากรูแค่ไม่กี่รูที่รังมันครับ, นายสมชายเคยฉีดอัดใส่ปากรูให้ครบทุกรู ขยับทีนึงก็ฉีดฉุ่ดนึง รูละสามสี่ฉุ่ด มันก็ขยับไม่ออก แล้วจากนั้นก็เลือกฉีดได้แล้วครับ...

ตอนนี้ชายคาบ้านนายสมชายก็ยังมีอีกรังนึง ขนาดเท่าลูกวอลเล่ย์เหมือนกัน มันยังไม่สร้างความเดือดร้อนก็ปล่อยมันครับ... แต่ถ้ามันทำท่าจะเป็นปฎิปักษ์ฯ นายสมชายเล่นมันแน่ครับ, ขนาดงูสิงเท่านิ้วก้อย นายสมชายยังเอา .45 หัวบอลไล่อัดมันเสีย 15 นัด(ไม่โดนสักนัดเล๊ย)...

ในที่สุดเจ้างูสิงนั่นโดนเสียมฯ นิ่งสนิท... ฮา...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 10:22:45 PM »

พี่เขยโดนไปสี่ห้าตัว ดูตอนแรกไม่มีอาการ ผ่านไปสี่ชั่วโมงมีอาการหายใจหอบจนต้องไปโรงพยาบาล ถึงหมอนอนไอซียู แต่อาการปลอดภัยแล้วครับ ตอนนี้สั่งทุกคนในบ้านห้ามไปใกล้ รอจัดการพรุ่งนี้ครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 10:25:13 PM »

รังมันพังไปหรือยังครับ... หากรังมันยังไม่พังก็เล็งก่อนครับ ว่ามันเข้าออกกี่รู รูไหนบ้าง บางรูมีไม้(หรือของ)มาบังจะจัดการยังไงวางแผนด้วยครับ...

ฟลิ้นท์โค้ทเหนียวหนึบ ปีกมันโดนละอองแค่ไม่กี่เม็ดบินไม่ออกร่วงคาตาเลยครับ...
หน้า: [1] 2 3 4 ... 16
  พิมพ์