๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 01:09:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบเรื่อง GLOCK 19 Gen4 ครับ  (อ่าน 4099 ครั้ง)
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 01:14:56 PM »

เริ่มเข้ามาหลายร้านแล้วครับในช่วงนี้ ผมเพิ่งรับ Glock17Gen4 มาในราคา80Kร้านปิยะครับ Glock19gen4 เป็นพิมพ์นิยมครับส่วนใหญ่ร้านที่นำเข้ามาจะมีหลายกระบอกราคาแล้วแต่ร้าน 80K - 87K ครับ  Grin

ผมเองเคยใช้ 92FS อยู่สักระยะ พอได้มี Glock17 หลงรักเลยครับดูแลง่ายน้ำหนักเบาจุลูกได้เยอะ ถ้าชินกับไกแล้วแม่นใช้ได้เลยครับ  Grin  เยี่ยม  ไหว้

ยินดีด้วยครับ  Grin

ขอบคุณครับพี่เจต ไหว้ Grin  เข้าใจแล้วว่ากล็อคเป็นอย่างไร ซื้อมาไม่ถึงเดือนนี่หมดลูกจริงไป 6 กล่องแล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

กินจุอย่างนี้ เลี้ยงยากครับ ผมเลยยังไม่ได้หามาเลี้ยงครับ

ทีแรกก้อยังสองจิตสองใจครับจะเอาดีมั้ย ก้อไปถามน้องทหารที่สนามยิงปืนว่ามีปืนกล็อคให้เช่าบ้างมั้ย น้องทหารเปิดตู้แล้วหยิบกล็อค19เจน3ส่งมาให้ผมแล้วบอกไม่ต้องเช่าครับเอาไปลองยิงดู  ตกใจ

ไม่กล้าลองนานครับลองไป 10 นาที หมดลูกจริงไป 20 นัด รีบเอาปืนไปคืนน้องเค้าแทบไม่ทัน  คิก คิก คิก คิก คิก คิก กลับมาถึงบ้านโทรไปจองกล็อค17เจน4ร้านปิยะทันทีครับ อีก1เดือนต่อมาก้อได้ปืนสมใจอยากเลยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมไม่กล้าไปขอยืมยิงกล๊อกของใครละครับ ตอนนี้ พรรคพวกหลายคนใช้อยู่
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2014, 02:16:36 AM »

มันเป็นเครื่องย่อยกระสุนจริงๆ นิยมใช้ทั่วโลก ปืนต้นทุนการผลิตต่ำ แต่กลับขายดีทั้วโลก ดูภาพกองทัพ หน่วยตำรวจไหนๆก็ต้องเห็นGlockเสมอ  แปลกดีครับ  ใช้มาจะสิบปี ไม่มีงอแง สนิมไม่มี นานๆใส่เจลบีที  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2014, 06:09:10 PM »

นั่นซินะ แปลกแต่จริงนะ เล่าให้คนฟัง บางคร้ง ก็ไม่มีใครเชื่อนะ ว่ามันดี น่าใช้ ไอ้เราก็หวังดีกับคนเล่นปืนด้วยกัน อยากให้เพื่อนๆได้เล่นของดีๆ ก็ ไม่ได้มีใครมาจ้างให้เชียร์หรอกนะ ชักชวนด้วยความบริสุทธิ์ใจแท้ๆ เฮ้อ......
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2014, 06:15:47 PM »

นั่นซินะ แปลกแต่จริงนะ เล่าให้คนฟัง บางคร้ง ก็ไม่มีใครเชื่อนะ ว่ามันดี น่าใช้ ไอ้เราก็หวังดีกับคนเล่นปืนด้วยกัน อยากให้เพื่อนๆได้เล่นของดีๆ ก็ ไม่ได้มีใครมาจ้างให้เชียร์หรอกนะ ชักชวนด้วยความบริสุทธิ์ใจแท้ๆ เฮ้อ......

+ ๑ ให้ก่อน ครับ
บางครั้งก็ตามอ่านไม่ไหว นะ คุณเต่า บางเขน

อยากให้ จัดบรรทัด เว้นบรรทัดบ้าง และคัดเอาแต่เนื้อ ไม่ต้องอารัมภบท มาก
พอยาวไป และอ่านลำบาก ก็กลายเป็นไม่อยากอ่าน.. เลยต้องชวด ในส่วนที่เป็นเนื้อหาที่ดี ไปซะ   Grin

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2014, 08:28:26 PM »

รอ ป.3 (เกิน 6 เดือนไปแล้ว) ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ถ้าออก ผมว่าจะหา 26 มาเข้าชุดครับ  ไหว้
ขออนุญาต + ทุกท่านครับ  ไหว้

Pragmatism
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2014, 10:26:55 PM »

+ ๑ ให้ก่อน ครับ
บางครั้งก็ตามอ่านไม่ไหว นะ คุณเต่า บางเขน

อยากให้ จัดบรรทัด เว้นบรรทัดบ้าง และคัดเอาแต่เนื้อ ไม่ต้องอารัมภบท มาก
พอยาวไป และอ่านลำบาก ก็กลายเป็นไม่อยากอ่าน.. เลยต้องชวด ในส่วนที่เป็นเนื้อหาที่ดี ไปซะ   Grin

ทราบ  รับปฏิบัติครับ พี่โร๊ด
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์