๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 06:19:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ขอคำแนะนำ เลือกปืนออโต้ สวัสดิการ ขนาด 9mm  (อ่าน 13403 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 04:48:42 PM »

เวียนหัว
กะ ตัวหนังสือ ไม่มีวรรคตอน
ไม่มีย่อหน้า ของคุณ tao bangkhaen.. เศร้า อ๋อย
อ้อ...รู้สึก เจ็บ ๆชายโครงบ้างไหม ครับ... คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 05:39:37 PM »

แนะนำให้ไปลองเดินดูปืนก่อนครับ ผมเองก้อเปลี่ยนใจหน้าตู้ร้านปืนมา 2 ครั้งแล้ว คิก คิก คิก คิก

ว่าแต่ พ.ศ.นี้ทำไมราคา CZ พุ่งกระฉูดจังครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 10:41:22 PM »

เวียนหัว
กะ ตัวหนังสือ ไม่มีวรรคตอน
ไม่มีย่อหน้า ของคุณ tao bangkhaen.. เศร้า อ๋อย
อ้อ...รู้สึก เจ็บ ๆชายโครงบ้างไหม ครับ... คิก คิก คิก คิก
ทราบครับพี่ เดี๋ยวต่อไปผมจะพิมพ์ให้มีวรรคตอนและย่อหน้าด้วยครับ พอดีเห็นว่าพี่ๆน้องๆเพื่อนๆคุยกัน เลยพิมพ์แบบคุยๆกัน จึงลืมเรื่องวรรคตอนไปครับพี่ แต่ผมดีใจมากเลยพี่ พวกเรายังอยู่กันเป็นส่วนใหญ่เลยนะ แม้เวลาผ่านไปตั้งหลายปี..รักปืนเหนียวแน่นกันทุกคนเลย แถวๆผมบางคนเปลี่ยนแนวไปเทรน จักรยานก็มี
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 11:06:41 PM »

แนะนำให้ไปลองเดินดูปืนก่อนครับ ผมเองก้อเปลี่ยนใจหน้าตู้ร้านปืนมา 2 ครั้งแล้ว คิก คิก คิก คิก

ว่าแต่ พ.ศ.นี้ทำไมราคา CZ พุ่งกระฉูดจังครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เนี่ยะ อีกสาเหตุหนึ่งก็เรื่องราคาซีแซดนี่แหละ ผมหาข้อมูลในเวปไม่เก่ง เคยมีคนบอกว่า ในต่างประเทศ ราคาซีแซด ไม่แพงเท่าไหร่ แต่ไหง พอเข้าไทยแล้วแพงจัง ก็ถ้ามันกระฉูดนัก ก็ซื้อตัวที่ราคาพอซึมๆไม่ดีกว่าหรือครับ จะได้โดนแค่เลือดซึมๆ ไม่โดนฟันเลือดกระฉูด ซื้อปืนเมืองไทย..ทำใจครับ ยังไงก็ได้เลือด จะมากจะน้อยก็พิจารณายี่ห้อกันเอาแล้วกันนะ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 11:37:12 PM »

ผมคิดถึงตอนเฉาะมะพร้าวเอาน้ำให้ภรรยากินก่อนคลอด ผมใช้มีดมาเชเต้ 14 นิ้ว เพราะเข้าใจว่ามีดใบใหญ่ ทน ถึก หนักต้องสับเข้าง่ายแน่ๆ สับไปหลายลูก เมื่อยมือมาก
ในตอนนั้นเองเหมือนมีแสงสว่างส่องนำทาง เอามาเชเต้ไปล้างเก็บ แล้วเข้าครัวเอาบังตอใบ 6 นิ้วบางๆ มาสับแทนครับ แม้คุณสมบัติทางกายภาพจะสู้ไม่ได้ แต่... สับเข้าเหมือนกัน แถมยังเบากว่ากันมาก ไม่เมื่อยมือ
จขกท. ให้น้องเขยเลือกปืนตามการใช้งานเถิดครับ   ไหว้ ไหว้

ลองอีโต้ครับ...

เรื่องสับหนักๆนี่อีโต้ดีนักแล...

ยิ่งแบบบ้านๆที่ด้ามยาวๆหน่อยนะครับ...แจ่ม... เยี่ยม

อาจารย์ผณิศวรเล่าให้ฟังว่าอีโต้  เป็นภาษาญี่ปุ่น  แปลว่า "ทีเดียว"
มีดอีโต้ ก็คือมีดที่ฟันทีเดียวขาด
ซามูไรที่มีฉายา อีโต้  ก็เป็นพวกฟันทีเดียว ตายหยังเขียด
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 11:40:26 PM »

ลำบากที่ปืนดี คนนิยม ขึ้นราคาก็ยังขายได้ ก็เลยขึ้นไปเรื่อยๆ โชคดีของคนที่ซื้อก่อน ผมก็เป็นคนนึงที่ยังไม่มี CZ 75 compact ครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 01:37:30 AM »

ผมคิดถึงตอนเฉาะมะพร้าวเอาน้ำให้ภรรยากินก่อนคลอด ผมใช้มีดมาเชเต้ 14 นิ้ว เพราะเข้าใจว่ามีดใบใหญ่ ทน ถึก หนักต้องสับเข้าง่ายแน่ๆ สับไปหลายลูก เมื่อยมือมาก
ในตอนนั้นเองเหมือนมีแสงสว่างส่องนำทาง เอามาเชเต้ไปล้างเก็บ แล้วเข้าครัวเอาบังตอใบ 6 นิ้วบางๆ มาสับแทนครับ แม้คุณสมบัติทางกายภาพจะสู้ไม่ได้ แต่... สับเข้าเหมือนกัน แถมยังเบากว่ากันมาก ไม่เมื่อยมือ
จขกท. ให้น้องเขยเลือกปืนตามการใช้งานเถิดครับ   ไหว้ ไหว้

เรื่องสับหนักๆนี่อีโต้ดีนักแล...

ยิ่งแบบบ้านๆที่ด้ามยาวๆหน่อยนะครับ...แจ่ม... เยี่ยม

อาจารย์ผณิศวรเล่าให้ฟังว่าอีโต้  เป็นภาษาญี่ปุ่น  แปลว่า "ทีเดียว"
มีดอีโต้ ก็คือมีดที่ฟันทีเดียวขาด
ซามูไรที่มีฉายา อีโต้  ก็เป็นพวกฟันทีเดียว ตายหยังเขียด

ขอบคุณครับพี่...

ปกติรู้จักแต่คำว่า อิไต ครับ...ฮา...คิก คิก
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 08:29:13 AM »

ขอบคุณครับพี่...

ปกติรู้จักแต่คำว่า อิไต ครับ...ฮา...คิก คิก

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 09:51:46 PM »

โอย.เสียว.เล่นปืนมาพอควร แต่ยังไม่เคยโดนปืนบาด เพราะต่างคนต่างระวัง เล่นเป็นเหมือนของเล่น ไม่ได้คิดเล่นเป็นอาวุธ ที่จะไปจ่อใคร หรือคิดให้ใครมาจ่อ แต่พอพูดถึงมีดที่ไร มันเสียวจับใจทุกที เพราะโดนบาดอยู่บ่อยๆ คิดว่าหลายท่านคงเคยโดนแหละ อิโตะ ฉับเดียวขาด ขอบพระคุณครับ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 04:14:57 PM »

โอย.เสียว.เล่นปืนมาพอควร แต่ยังไม่เคยโดนปืนบาด เพราะต่างคนต่างระวัง เล่นเป็นเหมือนของเล่น ไม่ได้คิดเล่นเป็นอาวุธ ที่จะไปจ่อใคร หรือคิดให้ใครมาจ่อ แต่พอพูดถึงมีดที่ไร มันเสียวจับใจทุกที เพราะโดนบาดอยู่บ่อยๆ คิดว่าหลายท่านคงเคยโดนแหละ อิโตะ ฉับเดียวขาด ขอบพระคุณครับ

ท่านเต๋าครับ ผมว่าพิมพ์ผิดหรือเรียงประโยคผิดครับ อ่านแล้ว งง "เล่นปืนมาพอควร แต่ยังไม่เคยโดนปืนบาด เพราะต่างคนต่างระวัง เล่นเป็นเหมือนของเล่น ไม่ได้คิดเล่นเป็นอาวุธที่จะไปจ่อใคร หรือคิดให้ใครมาจ่อ"

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
sak เมืองแป้
Hero Member

คะแนน 145

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 04:24:57 PM »

8 glock

อบต.แม่ทราย 111 หมู่ 1 อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140

08 357ุ6 4010(Dtac)
ธนาคารทหารไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์