๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 06:15:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ขอคำแนะนำ เลือกปืนออโต้ สวัสดิการ ขนาด 9mm  (อ่าน 13402 ครั้ง)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 01:15:51 PM »

ทีนี้ พอตกลงใจว่า จะพกแบบขึ้นลำล่วงหน้าเตรียมไว้แล้วนำพาไป หรือจะเตรียมใจไว้เผชิญเหตุแล้วค่อยมาขึ้นลำพร้อมใช้งาน แล้ว เรามาดูรูปพรรณของนางทั้งแปดดูซิว่า นางไหนจะเหมาะสมกับคำว่า ปืนพก ในความเข้าใจของผม พวกเราหลายท่านร่วมถึงท่านเจ้าของกระทู้ พวกเราไม่ใช่สวอท ทีม พวกเราไม่ใช่ตำรวจ ที่จะสามารถพกปืนแบบเปิดเผยตามสะเอว หรือตามต้นขาได้ ส่วนใหญ่พวกเราจะพกพากันแต่ละที ก็ต้องหลบๆซ่อนๆ ตามใต้ร่มผ้าตามร่างกาย หรือในที่มิดชิด ต่างๆ ที่มิดชิด หรือใต้ร่มผ้า ก็มักจะเป็นพื้นที่ไม่มากนัก ลำดับ1ถึง7 มองดูผ่านๆ ท่านก็จะเห็นเหลี่ยมมุมต่างอยู่มากมาย อาทิเช่น นกปืนที่ยื่นออกมา ด้ามจับหางแบบหางเป็ด (ฝรั่งบอก หางบีเวอร์) สิ่งเหล่านี้ล้วนมีอัศิลปะท่านเลือกเอาครับตราเสี่ยงที่จะเกิดการเกาะเกี่ยวขณะชักปืนอย่างรวดเร็วทั้งสิ้น 1ถึง7 ต้นแบบแท้ๆ ล้วนเกิดก่อน8 ทั้งสิ้น เมื่อ 8 เกิดทีหลังเพื่อน 8 ก็ได้เอาจุดบกพร่องเหล่านั้น มาเป็นแนวทางในการสร้างปืนพกรูปแบบใหม่ ที่ กลมเกลี้ยง มีเหลี่ยมมุมน้อยที่สุด โดยมีเจตนาออกแบบให้เกิดความคล่องตัวในการใช้งานมากที่สุด จนถึงขนาดว่าในอดีต ถูกเปรียบเปรยว่าเป็นลูกเป็ดขี้เหร่เสียด้วยซ้ำ เพราะ 8 มันหาความสวยและศิลปไม่เจอเลย มันถูกสร้างให้เกิดขึ้นมาเป็นปืนใช้งานแท้ๆ เท่านั้น สู้ศิลปะจากเมืองเช๊คโก  กับเมืองสวิส บ่ได้ดอก เขาสวยกว่าอยู่แล้ว ก็อยู่ที่ว่า ท่านจะเอาความคล่องตัวหรือความสวยและ

ต้นแบบกระบอกที่ 4 และ 5 จากโครเอเชียเกิดก่อนกล็อกอีกหรือครับ...

ท่านเต่าเมาแล้วจำผิดหรือเปล่าครับ...

เพราะ HS-2000 ต้นแบบของ HS-9 และ XD-M มันพัฒนามาจากกล็อกนะครับ...ฮา... คิก คิก
กราบขอบพระคุณท่านรุทครับ ผมขอโทษทุกท่านด้วยครับ รวมทั้งท่านเจ้าของกระทู้ด้วย  เอาเป็นปืนที่ทรงซีแซดแล้วกันนะที่มันเกิดก่อน
แต่ตัวสปริงฟิลล์นี้แหละ เกิดหลังกล็อคและ ยอมรับผิดครับ  ไหว้  ไหว้ ไหว้  ขอโทษด้วยจริงๆครับ ลากดู ใจนึกแต่อันแรกๆ ที่คล้าย ซีแซด ก็เลยเถิดไปถึง สปริงฟิลล์ด้วย ไม่ได้เมาครับ สะเพร่า ครับ ไม่ได้ เมา ขอบพระคุณท่านพี่ ที่ตักเตือน ครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2014, 01:31:38 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 01:36:53 PM »

เอานะครับ เอาเป็นว่ายกโทษให้ผมหน่อยนะครับ ท่านเจ้าของกระทู้ บางที ตามันลายไปหน่อย ตอนเล่นกับพีซี ก็ยังพอไหวภาพมันโตๆ   พอเวลาเล่นกับมือถือ ภาพมันเล็กๆ สายตาผมเริ่มจะแย่แล้ว ไม่โทษใคร ยอมรับผิดเองแหละนะ แล้วก็จะได้เข้ามาคุยกันอีก ....ขอบพระคุณ

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 07:02:10 PM »

ครับ...ก็มาเม้าท์มอยต่อเรื่องของปืนเบอร์8 ปืนเบอร์4..5..ยอมรับจริงๆครับว่ามันเกิดหลัง ผมสะเพร่าไปจริงๆ แต่ก็กราบขอบพระคุณพี่ที่ตักเตือนและลงภาพให้ ท่านเจ้าของกระทู้ แล ท่านที่เห็นภาพนี้ทั้งหลายก็พอจะคิดไปได้ว่า มันเกิดทีหลังเบอร์8 แต่ทำไม หน้าตามันละหม้ายคล้ายเบอร์8 มากๆเลย โดยเฉพาะเจ้าไกปืนสองชั้นนั้น เหมือนเสียจริงๆ พอจะกล่าวได้ไหมว่า เบอร์8 เป็นต้นคิดให้เกิดเบอร์4 และเบอร์5และถ้าผมไม่ได้เมารอบที่สอง คลั้บคล้ายคลั้บคลาว่า สมิธแอนด์เวสสัน ย้กษ์ใหญ่วงการปืนเมืองคาวบอย เคยโดน อีตาเจ้าของปืนเบอร์8 ดำเนินคดีทางกฎหมายกล่าวหาว่า คาวบอยเลียนแบบเขา แล้วอีตาชาวออสเตรียชนะคดีเสียด้วย เห็นได้ว่าปืนเบอร์8เนี่ยะ ก็มีคนอยากทำเหมือนหลายๆบริษัทเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2014, 07:08:06 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
exorcist
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 08:24:32 PM »

สอบถามต่ออีกนิดหน่อยนะครับ ที่เลือกมาก็ตามโบรชัวร์ของหน่วยงานของน้องเขยที่แจกมานะครับ
ถามว่า ยังมีรุ่นอื่นอีกหรือไม่ครับในกลุ่มของปืนสวัสดิการ ที่ราคาใกล้เคียงกันกับในกลุ่มนี้ ,ยังมีของอยู่ และมีคุณสมบัติที่ดีครับ

ขอบพระคุณทุกความคิดเห็นและข้อเสนอแนะครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 10:33:25 PM »

ครับ...ก็มาเม้าท์มอยต่อเรื่องของปืนเบอร์8 ปืนเบอร์4..5..ยอมรับจริงๆครับว่ามันเกิดหลัง ผมสะเพร่าไปจริงๆ แต่ก็กราบขอบพระคุณพี่ที่ตักเตือนและลงภาพให้ ท่านเจ้าของกระทู้ แล ท่านที่เห็นภาพนี้ทั้งหลายก็พอจะคิดไปได้ว่า มันเกิดทีหลังเบอร์8 แต่ทำไม หน้าตามันละหม้ายคล้ายเบอร์8 มากๆเลย โดยเฉพาะเจ้าไกปืนสองชั้นนั้น เหมือนเสียจริงๆ พอจะกล่าวได้ไหมว่า เบอร์8 เป็นต้นคิดให้เกิดเบอร์4 และเบอร์5และถ้าผมไม่ได้เมารอบที่สอง คลั้บคล้ายคลั้บคลาว่า สมิธแอนด์เวสสัน ย้กษ์ใหญ่วงการปืนเมืองคาวบอย เคยโดน อีตาเจ้าของปืนเบอร์8 ดำเนินคดีทางกฎหมายกล่าวหาว่า คาวบอยเลียนแบบเขา แล้วอีตาชาวออสเตรียชนะคดีเสียด้วย เห็นได้ว่าปืนเบอร์8เนี่ยะ ก็มีคนอยากทำเหมือนหลายๆบริษัทเหมือนกัน

ดูง่ายๆมันคือกล็อกที่มีไกแบบซิงเกิ้ล...

เพิ่มหลังอ่อน ใส่ตัวปลดสไลด์แบบซิก...

และเปลี่ยนแม็กกาซีนเป็นสเตนเลส...  คิก คิก

เขาปรับปรุงมาจากกล็อกครับ...

ตอนแรกโครเอเชียทำ...

สปริงฟิลด์ไปเห็นดีเห็นงาม...

เลยจ้างทำ เอาเข้ามาตีตรา...

ต่อมาเลยพัฒนาต่อมาเป็น XD-M ครับ...

ตัว HS-2000 เข้ามาบ้านเราเมื่อสิบกว่าปีก่อน...

ผมไปลองจับแล้วจะซื้อ เสียดายร้านปืนเขาให้ราคาเทิร์นกล็อก 26 ผมต่ำไปหน่อย...

ไม่งั้นก็มีของเล่นดีๆอีกชิ้นไปแล้ว... น้ำลายหก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 10:37:28 PM »

สอบถามต่ออีกนิดหน่อยนะครับ ที่เลือกมาก็ตามโบรชัวร์ของหน่วยงานของน้องเขยที่แจกมานะครับ
ถามว่า ยังมีรุ่นอื่นอีกหรือไม่ครับในกลุ่มของปืนสวัสดิการ ที่ราคาใกล้เคียงกันกับในกลุ่มนี้ ,ยังมีของอยู่ และมีคุณสมบัติที่ดีครับ

ขอบพระคุณทุกความคิดเห็นและข้อเสนอแนะครับ

เบเรตต้า 92 FS และ 92 FS compact ก็น่าสนครับ...

ราคาอยู่ในเกณฑ์ เป็นเก้าลูกดก เซฟลดนกได้...

แม่นยำตั้งแต่เกิด สวย เป็นปืนพระเอก...

ด้ามกลมไปหน่อย ตัวเต็มใหญ่ไปนิด...

แต่ผมชอบบบ...  น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2014, 11:15:00 PM โดย rute - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
patara
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 11:26:20 AM »

ผมชอบ ซิก 229 แต่ยังหาได้อยู่ไหม
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 05:26:35 PM »

มาถึงบท ทดสอบ บททารุณปืน เพื่อให้ได้มาซึ่งคำตอบของปืนที่ทรหด ที่สุด ท่านเจ้ากระทู้ลองไปค้นๆข้อมูลหรือคลิปต่างๆดูได้ เบอร์8 ถูกทารุณมากกว่าเพื่อนในบรรดา 8 ตัวนี้ เพราะคำถามเกี่ยวกับตัวมันมีมากมาย ถึงเรื่องความทนทาน หมกโคลน หมกทราย ทดสอบแบบวิธีการทางทหารต่างๆ นานา ก็เพราะทหารหรือหน่วยปราบปรามต่างๆเขามีอาชีพถืออาวุธ พอมีอาวุธใหม่ๆแปลกๆแผลงๆ กว่าเดิมออกมา พวกเขาก็จะเอามาทดสอบดู ทดสอบแบบให้มันพังกันไปข้างหนึ่งเลย ถ้าทดสอบไม่ผ่าน ก็ขำๆ ไป ดี...สม..ไม่เจ๋งนี่หว่า แต่ถ้าโหดสุดๆกับมันแล้ว หนอยแนะ มันดันผ่านได้ ยังงี้สงสัยต้องคัดเลือกไว้ประจำการแทนของเก่าซะแล้ว ครับ กาลครั้งหนึ่ง ต้นแแบบโอริจินอล ของเบอร์8 คือ กล็อค17 นั้นได้ผ่านการทดสอบทางทหารเข้าประจำการเป็นปืนพกของทหารออสเตรียมมาแล้ว จากบททดสอบอันหฤโหด ในคราวนั้น ทำให้วงการปืนพกอาจจะทั่วโลก รวมถึง สยามด้วย ที่ให้ความสนใจทดสอบตามสไตล์ไทยๆ และสไตล์ตามใจจะทำ เพื่อเจตนา ห้าสิบ ห้าสิบ ทั้งนั้น พังก็ช่างมัน สุดท้ายก็ผ่านความพอใจของคนทดสอบ ความนิยมจึงมีมาถึงทุกวันนี้ ส่วน 1ถึง7 ก็มีการทดสอบแหละแต่เชื่อได้ว่า คงไม่หฤโหดเท่า8 ใยจึงต้องลังเลอีกเล่า..55555555
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 06:03:17 PM »

ผมคิดถึงตอนเฉาะมะพร้าวเอาน้ำให้ภรรยากินก่อนคลอด ผมใช้มีดมาเชเต้ 14 นิ้ว เพราะเข้าใจว่ามีดใบใหญ่ ทน ถึก หนักต้องสับเข้าง่ายแน่ๆ สับไปหลายลูก เมื่อยมือมาก
ในตอนนั้นเองเหมือนมีแสงสว่างส่องนำทาง เอามาเชเต้ไปล้างเก็บ แล้วเข้าครัวเอาบังตอใบ 6 นิ้วบางๆ มาสับแทนครับ แม้คุณสมบัติทางกายภาพจะสู้ไม่ได้ แต่... สับเข้าเหมือนกัน แถมยังเบากว่ากันมาก ไม่เมื่อยมือ
จขกท. ให้น้องเขยเลือกปืนตามการใช้งานเถิดครับ   ไหว้ ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 07:24:50 PM »

คนเรานี่ก็แปลกนะ

ผู้เข้ามาถามหาข้อมูล และ ตัวเองก็ให้ข้อมูลไปแล้ว (ถึงแม้ว่ามันจะสะเหร่อเฟอะฟะ ผิดๆถูกๆ แสดงความโง่ออกมา ก็เถอะ)

ก็คงต้องปล่อยให้ผู้รับข้อมูล(ที่ถูกต้อง) รับไปพิจารณา ปรึกษาหารือกันเอง ในการตัดสิน

นี่อะไร เข้ามาเน้นมาย้ำ เที่ยวเซ้าซี้เหมือนกับจะบังคับให้เขาเลือกปืนที่ตัวเองให้ความเห็น

บางที่ การแนะนำให้ข้อมูล กับความเสือกกระโหลก มันแบ่งกันที่เส้นบางๆนะครับ ถ้าล้ำเส้นแล้ว มันน่าเกลียด

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 08:18:25 PM »

ผมคิดถึงตอนเฉาะมะพร้าวเอาน้ำให้ภรรยากินก่อนคลอด ผมใช้มีดมาเชเต้ 14 นิ้ว เพราะเข้าใจว่ามีดใบใหญ่ ทน ถึก หนักต้องสับเข้าง่ายแน่ๆ สับไปหลายลูก เมื่อยมือมาก
ในตอนนั้นเองเหมือนมีแสงสว่างส่องนำทาง เอามาเชเต้ไปล้างเก็บ แล้วเข้าครัวเอาบังตอใบ 6 นิ้วบางๆ มาสับแทนครับ แม้คุณสมบัติทางกายภาพจะสู้ไม่ได้ แต่... สับเข้าเหมือนกัน แถมยังเบากว่ากันมาก ไม่เมื่อยมือ
จขกท. ให้น้องเขยเลือกปืนตามการใช้งานเถิดครับ   ไหว้ ไหว้

ลองอีโต้ครับ...

เรื่องสับหนักๆนี่อีโต้ดีนักแล...

ยิ่งแบบบ้านๆที่ด้ามยาวๆหน่อยนะครับ...แจ่ม... เยี่ยม
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 10:26:12 PM »

มาถึงบท ทดสอบ บททารุณปืน เพื่อให้ได้มาซึ่งคำตอบของปืนที่ทรหด ที่สุด ท่านเจ้ากระทู้ลองไปค้นๆข้อมูลหรือคลิปต่างๆดูได้ เบอร์8 ถูกทารุณมากกว่าเพื่อนในบรรดา 8 ตัวนี้ เพราะคำถามเกี่ยวกับตัวมันมีมากมาย ถึงเรื่องความทนทาน หมกโคลน หมกทราย ทดสอบแบบวิธีการทางทหารต่างๆ นานา ก็เพราะทหารหรือหน่วยปราบปรามต่างๆเขามีอาชีพถืออาวุธ พอมีอาวุธใหม่ๆแปลกๆแผลงๆ กว่าเดิมออกมา พวกเขาก็จะเอามาทดสอบดู ทดสอบแบบให้มันพังกันไปข้างหนึ่งเลย ถ้าทดสอบไม่ผ่าน ก็ขำๆ ไป ดี...สม..ไม่เจ๋งนี่หว่า แต่ถ้าโหดสุดๆกับมันแล้ว หนอยแนะ มันดันผ่านได้ ยังงี้สงสัยต้องคัดเลือกไว้ประจำการแทนของเก่าซะแล้ว ครับ กาลครั้งหนึ่ง ต้นแแบบโอริจินอล ของเบอร์8 คือ กล็อค17 นั้นได้ผ่านการทดสอบทางทหารเข้าประจำการเป็นปืนพกของทหารออสเตรียมมาแล้ว จากบททดสอบอันหฤโหด ในคราวนั้น ทำให้วงการปืนพกอาจจะทั่วโลก รวมถึง สยามด้วย ที่ให้ความสนใจทดสอบตามสไตล์ไทยๆ และสไตล์ตามใจจะทำ เพื่อเจตนา ห้าสิบ ห้าสิบ ทั้งนั้น พังก็ช่างมัน สุดท้ายก็ผ่านความพอใจของคนทดสอบ ความนิยมจึงมีมาถึงทุกวันนี้ ส่วน 1ถึง7 ก็มีการทดสอบแหละแต่เชื่อได้ว่า คงไม่หฤโหดเท่า8 ใยจึงต้องลังเลอีกเล่า..55555555

In 1980, the Austrian military announced that it would seek tenders for a new, modern duty pistol to replace their World War II-era Walther P38 handguns.[10] The Austrian Ministry of Defence formulated a list of 17 criteria for the new generation service pistol:[5]

The design has to be self-loading.
The pistol must fire the NATO-standard 9×19mm Parabellum round.
The magazines would not require any means of assistance for loading.
The magazines must have a minimum capacity of 8 rounds.
All actions necessary to prepare the pistol for firing and any actions required after firing must be done single-handed, either right- or left-handed.
The pistol must be absolutely secure against accidental discharge from shock, stroke and drops from a height of 2 meters onto a steel plate.
Disassembly of the main parts for maintenance and reassembling must be possible without the use of any tools.
Maintenance and cleaning of the pistol must be accomplished without the use of tools.
The pistol's construction may not exceed 58 individual parts (equivalent of a P38).
Gauges, measuring and precise testing devices must not be necessary for the long-term maintenance of the pistol.
The manufacturer is required to provide the Ministry of Defence with a complete set of engineering drawings and exploded views. These must be supplied with all the relevant details for the production of the pistol.
All components must be fully interchangeable between pistols.
No more than 20 malfunctions are permitted during the first 10,000 rounds fired, not even minor jams that can be cleared without the use of any tools.
After firing 15,000 rounds of standard ammunition, the pistol will be inspected for wear. The pistol will then be used to fire an overpressure test cartridge generating 5,000 bar (500 MPa; 73,000 psi). (The normal maximum operating pressure Pmax for the 9 mm NATO is rated at 2,520 bar (252 MPa; 36,500 psi).)[11] The critical components must continue to function properly and be up to specifications, otherwise the pistol will be disqualified.
When handled properly, under no circumstances may the user be endangered by case ejection.
The muzzle energy must be at least 441.5 J when firing a 9mm S-round/P-08 Hirtenberger AG.
Pistols scoring less than 70% of the total available points will not be considered for military use.

ที่มา  http://en.wikipedia.org/wiki/Glock

โหดตรงไหน

ชอบจริงๆ ยกยอปอปั้นปืนเทวดานี่

ชอบจริงๆ  ให้ข้อมูลผิดๆนี่

ผมถามจริงๆเถอะ เคยยิงปืนพกกึ่งอัตโนมัตมากี่ยี่ห้อ กี่รุ่น

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 10:37:49 PM »

เรื่องราคา ท่านแน่ใจนะว่าราคาของเบอร์8 ราคานี้จริงๆอ่ะ เท่าที่ท่านบอกมาใน8อันดับนั้ มีตัวราคาไล่ๆกันก็คือ8กับ6 และต่ำสุดกว่ากระบอกที่ไม่ได้พูดถึง แปลกนะ ปืนออกจะดัง  แต่ราคากลับถูกดี เอาเหอะ จะด้วยเหตุผลที่มาที่ไปอย่างไรก็ช่างมัน เราทั้งหลายถือเป็นผู้บริโภคชนิดหนึ่ง ของมีเครดิต ขนาดนี้ แล้วได้ราคาขนาดนี้ รีบจัด อย่าช้า วันเวลาไม่คอยใคร ราคาปืนก็ไม่คอยใครเลยเช่นกัน ขึ้นทุกครั้งที่เข้ามาอัฟเดต ตอนแรก สามหมื่นหก ต่อมาสี่หมื่นสอง แพร็บเดียว ห้าหมื่นครึ่งเข้าไปแล้ว รีบจัดเร็วๆจะได้มาเป็นเพื่อนเล่นกันอีกคน หลายวันที่ผ่านมา ผมก็แค่อยากหาเพื่อนเล่นปืนเพิ่มขึ้นอีกซักคน มาเล่นของเล่นที่เหมือนกัน ท่านสามารถตักตวงความรู้ได้จากกระทู้นี้ สิ่งใดที่ผมพลาดพลั้งไปก็จะมีพี่ๆทั้งหลายเข้ามาเติมเต็มให้ด้วยเหตุผลประการต่างๆ ท่านเป็นผู้อ่าน ท่านเลือกที่จะเชื่อหรือไม่เชื่อก็ได้ อ่านแล้วเกิดปิ้งขึ้นมาแล้วแหละ แต่ยังสงสัยอะไรอยู่ ท่านก็สามารถที่จะนำข้อที่สงสัย หรือข้อผิดพลาดของผม ไปศึกษาต่อยอดเพื่อเป็นความรู้ ตกผลึกขึ้นในตัวเองของท่านได้ โอเค..นะท่านนะ ไปคิดเอาเองนะ ผมบังคับท่าน บ่ ได้ดอกครับ.....
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 11:08:27 PM »

แถมตอนนี้มีข่าวราคาปืนหน้าร้าน ปาเข้าไปถึงแปดหมื่นห้าเข้าไปแล้ว นะ ท่านจับได้เบอร์8 ในราคา5.5เอง ถ้าตกลงใจ จัดเลย เดี๋ยวมันขึ้นกว่านี้อีกนะ
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 10:55:15 AM »

ลองอีโต้ครับ...

เรื่องสับหนักๆนี่อีโต้ดีนักแล...

ยิ่งแบบบ้านๆที่ด้ามยาวๆหน่อยนะครับ...แจ่ม... เยี่ยม

ขอบคุณครับ  ไหว้  ไว้มีลูกอีกคนต้องทดลองทำดูครับ  Grin

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์